กระแส"พญานาค"กับข้อเท็จจริงบางอย่าง(มีคลิป) คนที่ไม่เชื่อควรดูด้วยดุลพินิจ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 9@Phonlee, 1 กุมภาพันธ์ 2018.

1. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    12

เหมือนฝึกวิทยายุทธ์เลย...

2. maxmi

maxmi แม็กคับ

ตอนนี้ผมเป็นโรคที่รักษาไม่หาย ต้องทำยังไงบ้างอ่ะคับ

3. ธารทอง

ธารทอง เป็นที่รู้จักกันดี

โอเครค่ะ ใช้การใช้งานบ่ได้ซักอย่าง
    เพราะยังไม่มีทั้งกำลังสมาธิทั้งกำลังจิต
    คงต้องจบไปก่อนตามนั้น ^_^
    ว่าแต่ สงสัยตรงวิธีเรียกธาตุทองมาใช้งาน
    ระหว่างใช้กำลังจิตหรือใช้คาถาเรียก VS
    วิธีใช้แผ่นทองมาลงตรงๆ กำกับด้วยคาถา
    แบบที่หลายๆ แห่งในปัจจุบันนิยมทำกันนั้น
    ผลที่ได้แตกต่างกันรึไม่อย่างไร

ส่วนการรักษาโรคนั้นมีประสบการฟลุ้คๆ
    คือไปข้างนอกมาถึงบ้านครั่นเนื้อครั่นตัว
    ศรีษะหนักอึ้งตัวร้อนรุมๆ แบบไข้หวัดใหญ่จู่โจม
    กะทันหัน เคยอ่านเจอผ่านๆ เกี่ยวกับการ
    รักษาโรคอย่าง อ.พี่นพกล่าวถึงข้างต้นบ้าง
    แต่พอป่วยเอาเข้าจริง เรานี้มันทำบ่ได้
    ทุกขเวทนามันหนักจนแม้นั่งพิงเบาะก็ยังทำไม่ไหว
    จึงทิ้งตัวลงนอนท่าตะแคงขวาบนโซฟา
    จิตนึกทิ้งร่างไป แล้วก็ภาวนาคาถามหาลาภ
    เพลินๆ เคลิ้มๆ ไป เวลาจริงนานขนาดไหนไม่ทราบได้
    แต่รู้สึกแป๊บเดียวไม่นานเลย ต้องสะดุ้งสุดตัว
    เมื่อเสียงระเบิดดังลั่นอยู่ในหัว ดีดตัวลุกขึ้นนั่ง
    สติกลับมาจึงพบว่าอาการป่วยข้างต้นหายไปหมด
    ราวปลิดทิ้ง แถมยังรู้สึกกะปรี้กะเปร่าสดชื่นขึ้นมา
    อย่างประหลาด อย่างนี้เป็นการรักษาแบบไหนรึคะ

ปล.ละอองฝอยที่เห็นมันเป็นคลื่นเส้นๆ จริงๆค่ะ
    เปรียบกับอะไรไม่ถูกจึงเปรียบกับสายฝนซะงั้น:)

4. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ไปทางเลขตลอด ๕๕
    คือ การหาที่สถิตย์ชั่วคราวเป็นเรื่อง
    ปกติของดวงจิต ต้นไม้ใหญ่ๆคนไม่กล้าตัด
    นะดีแล้ว ถ้าไปสถิตย์ที่น้ำ
    จะใช่หรือ พอเข้าใจเนาะ เวลาคนไปไหว้
    ก็เปียกเลยทีเดียว
    ส่วนอดีตถ้าเราเคยเห็นได้
    ก็แสดงว่าจิตเคยมีสัมพันธ์กันมาก่อน
    ไม่ใช่เรื่องแปลก เพียงแต่ไม่ควรยึดมั่น
    ถือมั่นเท่านั้นเอง

5. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เรียกผิดเรียกถูกเรื่องธรรมดา
    ของคนที่เห็นรับรู้ทางนามธรรม
    ไม่แปลกหรอก
    แต่กิริยามันจะเหมือนกัน

กิริยาที่เราเป็นเรียกการ
    รักษาตามธรรมชาติของตัวเอง
    แบบทำได้โดยบังเอิญ
    เมื่ออารมย์มันบังเอิญเข้าถึงได้
    อย่างไม่ได้ตั้งใจ เรียกง่ายๆว่าฝลุ๊ก

กิริยาที่เราเจอ มันคืออาการคล้ายคลึง
    กรณีคนที่กำลังถูกรักษาเค้าจะเจอ
    เพียงแต่ตอนที่โดนรักษาจะอยู่ใน
    สภาวะลืมตาปกติ จึงจะรู้สึกแค่ศรีษะ โล่งๆ
    โปร่งๆ เบาๆ มีซ่าๆบ้างเล็กน้อย
    เพราะตอนลืมตา จิตคนที่ถูกรักษา
    ไม่ได้มีความเป็นทิพย์ และไม่ได้ทำงานอะไร
    จึงไม่รู้สึกถึงเสียงที่เกิดบริเวณศรีษะ
    เหมือนตอนที่นอนหลับแล้วจิตตกไป
    สภาวะเป็นทิพย์ หรือครึ่งหลับครึ่งตื่นหรืออุปจารสมาธิแบบชั่วคราวนั่นแล(ทั้งหมดคือกิริยาเดียวกัน) ไม่มีอะไรพวกนี้
    เรื่องปกติธรรมดามาก. ยิ่งธรรมดามาก
    ถ้าจิตเคยเป็นแบบที่เล่าให้ฟังก่อนหน้านี้
    จะเกิดได้เป็นปกติ

ส่วนการตบแผ่นทองคำแท้ผ่านหน้าฝาก
    การเป่าทองผ่านอากาศผ่านหน้าฝาก
    การเป่าผ่านผงกายสิทธิ์หรือผงทองคำดำ
    การเรียกธาตุทองจากอากาศแล้วเป่าผ่านหน้าฝาก
    รวมทั้งเขียนยันต์วนไปกลับรอบศรีษะเพื่อเปิดห้าเปิดดินเปิดต่างๆนาๆ แล้วเป่า
    หรือเขียนยันต์กลางอากาศแล้วดึงมาเป่าใส่หน้าฝาก หรือท้ายท้อยกรณีป้องกันผีสิง

พวกนี้สายวิชาเดียวกัน หรือสาขาเดียวกัน
    (มีสอนเฉพาะทางภพภูมิสอน คือเรียทางสมาธิและอนุญาตให้ใช้ได้)
    ผลเหมือนๆกันนั่นหละ ขึ้นอยู่กับผู้ใช้วิชา
    จะเห็นสมควรตามความเหมาะสม
    ตามเหตุและปัจจัยแห่งตน

ปล พอขำๆ

6. สะไบดินแดง

สะไบดินแดง ทุกอย่างอยู่ที่จิตใจ

23 กรกฎาคม 2017

5555 เจนก็โยงไปเรื่องตัวเลขตลอดเลย
    แต่ว่า เจนปล่อยวาง เรื่องต้นเดื่อนี้ ไปนานแล้วคะอาจารย์
    ไหง เมื่อคืนนี้ ฝันถึงอีกก็ไม่รู้
    เลยคิดว่า เขามาบอกอะไรรึป่าวน้อ~~~
    แต่ผู้หญิง สัมผัสได้แว๊บๆ
    สวย ตัวเล็กจัง ผมดกดำยาว งามมากแม่นาง
    ประมาณนี้คะอาจารย์

ช่วงนี้คิดมากเรื่องบ้านคะอาจารย์
    มีคาถาดลใจแม่สามี ให้ซื้อบ้านให้มั้ยคะ 5555
    แม่เขา บอกให้ไปดูบ้าน เจนกับแฟนก็ไปดูมาแล้ว
    โดนใจเจนมากเลยคะ ค้าขายได้ เส้นทางสวย
    อาจารย์เชื่อมั้ยคะว่า เจนใจคอไม่อยู่กับเนื้อกับตัว
    อธิษฐานตลอดเวลา
    สวดมนต์ อยู่ตลอดเลย เจนเชื่อว่า สิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านจะรับรู้
    (มโนไปอีก ) อย่างน้อยไปสะกิดดลใจ แม่สามี
    ให้มาดูบ้านนี้แล้วตกลงซื้อเลย ~~~เย้

ช่วงนี้เจนเป็นบ้าคะอาจารย์
    บ้าหนักมาก คือความหวัง มาเพียบ

7. บุรุษไร้เงา

อฐิษส่วนกุศลให้เทพเทวดาประจำตัว
    แม่สามีซิ
    อุทิศบ่อยๆแล้วขอให้ท่านดลใจแม่สามีให้
    จุ๊ๆๆๆ อย่าบอกใครเด้อ
    เรื่องนี้รู้กันแค่สองนะ ๕๕
    ทำเงียบๆเด้อหละ

8. บุรุษไร้เงา

ข้อดีคือ ฝึกได้ทุกเพศทุกวัย
    ไม่ต้องใช้สมาธิสูง
    และใช้รักษาบรรเทาอาการ
    โรคที่ตัวเองเป็นอยู่ได้
    จนกระทั่งหายขาดได้ทุกโรค
    ที่รักษาไม่หายด้วย
    วิธีการแบบชาวโลกทั่วไป
    ได้มาจาก
    ท่านผู้ผลิกนามธรรมเป็นรูปธรรม
    ท่านแนะมาอละอนุญาติให้บอกต่อได้
    สมัยที่ท่านยังอยู่

ปล เรียกว่าวิธี ตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตน

9. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    12
    ลองทำดูเมื่อคืน แป๊ปนึงค่ะ (แต่ไม่ได้เจ็บท้องนะคะ) พอเอามืออังบริเวณท้อง คล้ายมีแก๊สหรืออะไรบางอย่างเคลื่อนมารวมตรงจุดนั้น ส่วนฝ่ามือจะมีคล้ายๆกระแสยิบๆ บนมือ พอถึงตอนต้องใช้มือขวา ว๊าก !! เกิดอาการ คล้ายหนังจีนเลยค่ะ 555 แบบรับพลังก่อนปล่อยออกโดยการซัดไป 5555++ (เขิน) ถ้าเกิดอาการเจ็บป่วยอะไรจะลองนำมาปฎิบัติดูค่ะ (จริงจังมาก)

10. บุรุษไร้เงา

หาเทียนแท่งสีขาวแล้วเอา
    พลังงานที่ดูดจากมือซ้ายไปเผา
    ดีสุด เพราะถ้าดาวน์คว๊ากมันคลายประจุบวก
    และนิวตรอนอนุภาคมันจะสลายไป

บูยยย. นี่หละคือการสลายพลังงานแบบหนึ่ง

11. 9@Phonlee

9@Phonlee เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2014

555 คุยสนุกแบบชาวบ้านๆ นะครับ
    พญานาคกับหวย(ก่อน)

ลองคาถาเรียกทรัพย์ของท่านปู่ศรีสุทโธ
    ...ที่ฟังจากชาวบ้านมา

(ท่องนโม 3 จบ)
    "กายะ วาจา จิตตัง อะหังวันทา
    นาคาธิบดี ศรีสุทโธ
    วิสุทธิเทวา ปูเชมิ"
    (3 จบ)

.....................

".....ตัดภาพเหตุการณ์มาที่ เจนมาโผล่
    ที่บ้านหลังหนึ่ง มีบางอย่าง ออกจากปากเจน
    เป็นกุ้งตัวใหญ่........
    .....จนหลุดออกจากปากเจนไปเลย"

ผมได้คุยสนุกกับเพื่อนบ้านลุงหมอสมัครเล่น
    เขาบอกว่า..."กุ้งตัวใหญ่คือโชคลาภ
    แต่กุ้งหลุดจากปาก ก็คือลาภยังบ่เกิด
    ต้องรอไปก่อน...แต่มีแน่"

...ส่วนเป็นเลขอะไร
    ผมขยาดที่จะถามแก...
    เพราะแกเคยบอกแล้ว
    ...กินเรียบทุกงวด
    (แม้แต่ที่แกทายทักภพภูมิผม
    ...ตอนหลังเจอกับแก
    แกบอกที่ถูกคือภูมิมนุษย์นะ..)
    เออ...ซินแส นายแม่นมาก
    :eek::eek::eek::eek::eek:

12. 9@Phonlee

ขอบคุณมากครับท่านอจ.นพ

ผมขอแยกย่อยถามต่อครับ

"...เป็นหนึ่งในอาการที่เรียกว่า “ปราณรั่ว”
    ก็คือกิริยาที่จิตทำงานเองอัตโนมัติ
    ในขณะที่ร่างกายกำลังหลับอยู่..."

("ปราณรั่ว" คืออะไร ?
    และสาเหตุที่เกิด"ปราณรั่ว"
    ...มาจากความไม่ปกติทางร่ายกาย
    หรือจากสิ่งภายนอกที่มากระทบ)

------------------------------

"...ซึ่งเป็นเรื่องปกติทั่วไป ก็จะมีการเคลื่อนไหว
    ร่างกาย จะไปไกลไม่ไกลขึ้นอยู่กับว่า
    จะเริ่มระลึกรู้ตัวได้ ณ ตำแหน่งใด..."

(ข้อนี้ฟังแล้ว...น่าสยองเหมือนกันนะ)
    *จะไปไกลแค่ไหนขึ้นกับรู้ตัวเมื่อใด*

ผมจึงไม่ทราบว่า
    "พวกที่ตกจากตึกสูงเกิดจากภาวะเดียวกันหรือไม่?

(พี่สาวเคยเล่าให้ฟังว่า...
    ช่วงที่แกเรียนตรีอยู่ไต้หวัน
    นอนหอพักรวม...
    ตกดึกคืนหนึ่งแกบังเอิญตื่นขึ้นมาเห็น
    เพื่อนคนหนึ่งมือถือมีด
    นั่งยองๆตรงศีรษะเพื่อนอีกคน
    แล้วพึมพำเบาๆว่า...
    "เออ แตงโมลูกนี้ยังไม่สุก"

...จากนั่นเพื่อนคนนี้ก็เดินไปหาอีกคนว่า
    "เออ...ลูกนี้ก็ยังไม่สุก"
    หลังจากนั่นเพื่อนคนนี้ก็กลับไปนอนต่อ)

*เป็นเรื่องจริงที่พี่สาวเห็นกับตาครับ*

-----------------------------------

"...วิธีแก้ คือ ให้อธิษฐานพระครอบกาย
    ก่อนที่จะนอน..."

ผมต้องปฏิบัติตามตั้งแต่คืนนี้แลัวครับ

ขอบคุณมากๆครับ

13. สะไบดินแดง

สะไบดินแดง ทุกอย่างอยู่ที่จิตใจ

ได้คะอาจารย์
    จุ๊ๆเนาะ คึคึคึ
    สาธุๆ
    ขอบคุณคะอาจารย์ อิอิ

14. สะไบดินแดง

ว้าววววววว โอ้ยยตื่นเต้นตรงโชคลาภ
    แต่ยังบ่มา แต่มีแน่
    มันอารมณ์แบบ ขึ้นสูง แล้วดิ่งลง 55555
    ขอบคุณมากคะอาจารย์9 แต่ยังดีที่มีโชค

กุ้งตัวใหญ่แบบกุ้งแม่น้ำ เติบโตในซอกฟันซอกเหงือก
    แล้วหลุดออกมาจากปากเหมือน คลอดมันออกมาจากปากเลย
    555555 เหมือนเอเลี่ยนฝังปรสิตให้เติบโตในร่างมนุษย์
    ยังไงยังงั้นเลยคะอาจารย์ ขนลุก~~~~

15. maxmi

เงียบกริบเลยช่วงนี้ยังไม่รู้จะซื้อเลขอะไร

16. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    ผมเคยเกิดอาการนี้ครับ มีวันนึง ผมนอนจะตื่นไปทำงาน อาบน้ำแปรงฟัน เปิดประตูบ้าน ไปก็สงสัยว่าตัวเราทำไมมันเบาจัง เดินพ้นประตูบ้าน ก็พบว่า สภาพแวดล้อมเปลียนไปเป็นยุค 60-70 เห็นจะได้ แล้วเห็น คนชุดขาวเดินกันกวักไขว่ แสงก็มัวๆ บรรยากาศ เหมือนเมฆปิดทึบ แต่จู่ๆ ก็มีมือ จากในบ้านดึงกลับมา ก็ตื่นรู้สึกตัว

17. 9@Phonlee

เออ...อาการไม่ต่างกันเลย
    แต่ของคุณHigtmax ระทึกใจกว่า

...แสดงว่า *ตั้งแต่ลุกขึ้นมา อาบน้ำแปรงฟันเสร็จ เปิดประตูบ้านเพื่อจะออกไปทำงาน แต่มีมือใครไม่รู้ดึงคุณกลับมา*
    ทั้งหมดทำไปโดยไม่รู้ตัว(ละเมอ)

ฟังแล้วน่ากลัวจัง

18. 9@Phonlee

Tips & Tricks (วรรคทอง)
    หน้า8 ลำดับที่ #148(1)
    nopphakan, post:

แต่จะไม่หลง ไม่กลัว ไม่ยึดอะไร
    ถ้าเห็นแล้วเข้าใจวัตถุประสงค์ที่เห็นครับ
    มากกว่าจะไปสนใจว่าเป็นใคร
    ทำไมถึงเห็น มาให้เห็นเพื่ออะไรฯลฯ
    วัตถุประสงค์คือเห็นปุ๊บ แล้วอุทิศส่วนกุศลปั๊บ
    ณ เวลานั้นเลยหรือไม่ ตรงนี้สำคัญ

เด่วอนาคต ไอ้ที่เคยสงสัยต่างๆ ฯลฯ
    ถ้าเราอยากจะรู้ เด่วมันจะมีการย้อนรู้ได้เอง
    แบบอัตโนมัติของมันเองครับ
    นี่คือตัวอย่างผลเรื่องความเข้าใจทางด้านนามธรรม
    จากการคิดอะไรไม่ออก ไม่สงสัย
    อุทิศส่วนกุศลอย่างเดียวครับ ตอนเห็นผี

ภาพเก็บไว้ไม่เป็นไรครับ
    ถ้าอุทิศส่วนกุศลไปแล้ว
    มันจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ไม่แปลก
    ไม่เชื่อ...ไปลองดูใหม่ได้

แต่ถ้าเรามาออกสื่อเป็นกลาง
    ถ้าคนไม่เชื่อ แล้วพาลไปว่า
    นรก สววรค์ บุญ บาป ไม่มี
    พาลไปดูหมิ่นดูแคลนศาสนา
    มันจะกลายเป็นว่า เรามีส่วนใน
    การทำให้บุคคลทั้งหลายเหล่านั้น
    วกวนติดอยู่ในวัฐจักรนี้ พอเรามาปฎิบัติ
    มันก็จะกลายเป็นกระแสมาขวาง
    ทุกแนวคิด ทุกกิริยา ที่จะทำให้เราหลุดพ้น
    ได้อย่างไม่รู้ตัวครับ นี่เป็นฝั่งด้านปัญญา
    นึกภาพออกไหม

ถ้าด้านกรรมฐาน ก็เหมือนว่า
    เรายังใช้งานไม่ได้ แต่ออกตัว
    เป็นคนสอนหรือพูดเหมือนเราทำได้
    แล้วไปแนะนำคนอื่นๆ
    พอแนะไปกลับทำให้เค้าติด
    ในกองกรรมฐานนั้นๆ
    แทนที่จะใช้มันหนุนเพื่อการหลุดพ้น
    หรือด้านปัญญา

เราก็จะเป็นคนที่จะห่างไกล
    การเข้าถึงผลสำเร็จของกรรมฐานกองนั้นๆ
    ยิ่งเราไปพูดในนามธรรม
    ระหว่างทางโดยไม่มีเหตุอันควร
    และทำให้คนยึด
    ก็จะทำให้การปฎิบัติเราขาดๆเกินๆ
    ไม่สำเร็จใช้งานได้ซักที

พูด แสดง ได้ แต่ต้องเหมาะ ต้องควร
    กับผู้ที่ควรฟังได้ผู้ที่ควรแสดงให้ดูได้
    เราก็จะมีพัฒนาได้เรื่อยๆ โดยไม่เสื่อม
    ไม่ถอยของมันเองครับ

สรุปไม่เหมาะออกสื่อเลยครับ
    เอาไว้เฉพาะกลุ่มพอ

19. 9@Phonlee

Tips & Tricks (วรรคทอง)
    หน้า 8 ลำดับที่ #148(2)
    nopphakan, post:

แต่ถ้าจำได้ดี จะบอกว่า
    ตั้งแต่ภูมิระดับ
    เดียวกันกับเรา
    เค้าสามารถทำให้เราเห็นได้หมดนั่นหละครับ
    ขึ้นอยู่กับว่าเราจะปรับ

คลื่นรับได้ไหมตอนนั้น
    และมันไม่ใช่ตัวชี้วัดว่า
    ผมเป็นคนดี คนเก่ง มีคุณธรรม
    มีกำลังญาน มีสมาธิ สูงส่งอะไรเลย
    ก็ยังเป็นคนธรรมดา กะโหลกกะลา
    ไม่ดี ไม่เก่ง กวบบาทาเหมือนเดิม
    นั่นหละครับ ๕๕

ส่วนการจะเห็นแบบที่เราต้องการ
    และมีประโยชน์นั้น
    เราก็ค่อยมาฝึกมาปรับ
    แบบสากลเอา
    ส่วนชัดเจนละเอียดเป็นเรื่อง

ของการปล่อยวางกิเลสเราเอง
    มันมีลำดับขั้นตอนมันอยู่ครับ
    ส่วนใหญ่เราจะสู้ท่านที่ห่มเหลืองไม่ได้ครับ

ถึงได้พูดว่า เกจิท่านต่างๆ
    หายใจรอบเดียวเข้าฌานไปกลับได้ ๔
    รอบ
    ฆราวาสอย่างเราๆได้รอบเดียว

บางคนโม้ระดับโลกแล้วก็มี
    บางคนไม่ได้
    ยังโม้เลยครับ ๕๕๕
    และการสร้างภาพจากจิตให้ขึ้นบนอากาศ
    จะมีการเทพลังงานไปกลับเป็นร้อยๆครั้ง
    ในเสี้ยววินาที
    อย่างเราๆแค่ไม่กี่ครั้ง
    บางคนยังทำไม่ได้เลย
    ก็ยังมีคนหลงตัวเองมากมายเลยครับ ๕๕๕

เรื่องแบบนี้ ถ้าเราไม่อยู่ในวิถีบ้างเลย
    เราจะหลงตัวเองได้ง่ายมาก
    เพราะจะคิดว่าตนเจ๋งแล้ว
    กลายเป็นเด็กน้อย กระโหลกกะลา
    หลงตัวเอง หลงความสามารถ
    ระดับหางอึ่งอ่างแบบนี้ไปเรื่อยครับ

มันมีขั้นมีตอน เกจิท่านไม่อยู่ใน
    ฐานะ
    ที่จะพูดเป็นสากลได้

เพราะท่านเคารพพระพุทธฯอยู่

แต่พูดได้แค่ประมานว่า
    อย่าไปยึดนะ
    อย่าไปหลงนะ
    มันไม่ใช่ทางนะ

จะมีก็มีไปแต่อย่าไปยึดนะ
    เน้นปัญญานะ

จะบอกตรงๆว่า
    มึงมันกะจอกจริงๆไอ้เด็กน้อย
    ก็เกรงว่าจะไม่เหมาะ ๕๕๕

เพราะคนถ้าหลงตัวเองแล้ว
    มักจะรับไม่ได้กับคำนี้
    ขนาด
    ไม่สามารถแสดงผลได้ประจักษ์
    ก็ยังหลงตัวเองได้อย่างคาดไม่ถึง
    เยอะแยะมากมายในสังคมครับ

นี่อาจเป็นสาเหตุ
    ที่ขนาดท่านที่
    สำเร็จระดับจิตธาตุ
    ยังยกให้ผู้เป็นเลิศทั้งสามภพเป็นอาจารย์

ว่าทำไมท่านถึงมาเน้นเรื่องปัญญาเป็นหลักก็ได้
    เพราะมนุษย์ไม่ค่อยเข้าใจวิถีธรรมขาติ

และกิริยาปกติของจิต
    จนไปยึดเป็นเรื่องวิเศษวิโสครับ(เดาเอานะ)

20. maxmi

ไปหาเลขเด็ดมา วัดถ้ำวังผาพญานาคราช เขาว่าใต้น้ำมีอุโมงค์ทางเข้าถ้ำด้วย
    IMG20180813104219.jpg IMG20180813104924.jpg IMG20180813105826.jpg IMG20180813103933.jpg