***กระพี้ ท่าซุง***พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ(หมวดพระเครื่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 5 กรกฎาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Sober

Sober เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
    จองครับพี่

2. Sober

Sober เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
    จองครับพี่

3. kUang ^^

kUang ^^ เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ.

4. Wooky

Wooky เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2010
    แหนบสมัยหลวงพ่อ

จองครับผม
    จองครับผม
    จองครับผม
    qsquqsqu qsqu

แหนบสมัยหลวงพ่อ(สีทอง,สีเงิน)หลวงพ่อสร้างปีพ.ศ.2530กว่าๆ ที่ด้านหน้าหลวงพ่อครึ่งองค์ มีสองแบบ สีทองและสีเงินคู่กัน ท่านบอกว่าป้องกันสรรพอันตรายได้ทุกอย่าง แม้กระทั้งรังสีที่เป็นอันตรายต่อสิ่งมีชีวิตทั้งหมด นิวเคลียร์ นิวตรอน ฝนกรด ฝนเหลือง และโรคระบาดเชื้อโรคต่างๆกันป้องกันได้ทั้งหมด จะเป็นคุณไสยไสยดำคุณคนก้ป้องกันได้ น่าบูชามากไม่แพง นำมาให้บูชาสวยๆเป็นคู่ ครบคู่สวยๆแบบนี้น่าบูชามาก

บูชาคู่ละ500 บาท

5. GROLY

GROLY เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    ข้างนอกราคาไปเท่าไรแล้วครับ เข้ามาแต่กระทู้พี่แก้วไม่ได้ไปดูที่อื่นเลยครับ
    ขอบคุณพี่แก้วที่จัดให้ชุดใหญ่ครับ ต่อไปคงเก็บหนักไม่ไหวราคาเบาๆคงไม่มีแล้ว ต้องรอที่แก้วจัดเบาๆแบบพระคำข้าวรุ่น2 สู้ตายเลยครับ

6. sukjitsabaijai

sukjitsabaijai เป็นที่รู้จักกันดี

---
    ขออนุญาติจองบูชา 5องค์นี้ครับ

7. melonn

melonn เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ชมรมฯ เงียบจัง แอบหนีไปไหนกันป่าว

8. อิศวรา

อิศวรา เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    แจ้งการโอนเงินครับ
    โอนเงิน 1850+50
    วันที่ 14/3/13
    เวลา 20:21
    จัดส่งที่ คุณ ณรงค์ ฉิมพาลี 15หมู่ 2 ต.หัวไผ่ อ.มหาราช
    จ. พระนครศรีอยุธยา 13150
    ขอบคุณครับ

9. อิศวรา

อิศวรา เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    โอนเงินรายการนี้ครับ

10. suthang13

suthang13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2013
    จองครับ จำนวน 2 ผืน ผ้ายันต์มหาพิชัยสงคราม (ผืนเล็ก) ก่อนใช้หลวงพ่อบอกว่า ให้อาราธนาบารมีพระพุทธเจ้า ครูบาอาจารย์สืบๆกันมามีหลวงพ่อปานเป็นที่สุด แล้วปลุกด้วยคาถา "พท ธะ สัง มิ"หมายถึงย่อมาจาก พุทธัง ธัมมัง สังฆัง คัจฉามิหลวงพ่อฯ ท่านกรุณาเล่าให้ฟังว่า เป็น ธงออกศึกของพระร่วง ในสมัยก่อนหลวงพ่อฯ ได้ตำราการทำยันต์ธงมหาพิชัยสงครามนี้ มาจาก อ.แจง ชาวสวรรคโลก ซึ่ง อ.แจงนี้ เป็น ฆราวาส แต่ ทรงสมาบัติ 8 หลวงปู่ปานก่อนมรณะภาพให้หลวงพ่อไปนำตำราเล่มนี้กลับมา ท่านอาจาย์เจงวลานั้นก็เสียแล้วจึงสั่งภรรยาว่า จะมอบตำราพระร่วงนี้แก่คนที่รำดาบแล้วฟ้าผ่าเท่านั้น..ก็มีคนมาลองกันมากมาย หลวงพ่อเป็นพระตอนไปรับ ท่านก็เล่าตลกว่าจะให้พระไปรำอย่างไร พอแค่จับดาบเท่านั้นฟ้าก็ผ่ากลางแจ้งกลางวันแสกๆ ภรรยาอาจารย์แจงจึงมอบตำรานี้ให้หลวงพ่อมา...
    ธงมหาพิชัยสงครามนี้ หากนำทัพเข้าสู่สงครามจะไม่ประสบกับความพ่ายแพ้ หลวงพ่อท่านเคยกรุณาบอกไว้ว่า ผืนเดียวคลุมทั้งฐาน หมายถึง ถ้ามีผ้ายันต์นี้ ผืนเดียวสามารถคุ้มครองได้ทั้งฐานทัพ
    หลวงพ่อ ท่านสั่งห้ามว่า ถ้าได้ธงผืนนี้ไปแล้ว ห้ามปลุกโดยเด็ดขาด เพราะ อานุภาพสูงมาก ถ้าไปปลุกธงมหาพิชัยสงครามนี้ อาจถึงตายได้ครับ ในตำราสมุดพระร่วงได้จารึกตำราสร้างธงมหาพิชัยสงครามนี้ เเละยังรวมไปถึงวิธี การเป่ายันต์เกราะเพชรของสายหลวงปู่ปาน และ หลวงพ่อฤาษี ทั้งยันต์ท่านท้าวมหาชมภูด้วย...ฯลฯ
    หลวงพ่อท่านเป็นลูกหลานคนสุดท้ายของตระกูลพระร่วงที่สืบเขื้อสายมา ในส่วนของตำราพระร่วงนี้ ถ้าบุคคลอื่นได้ตำรานี้ไป ก็ไม่สามารถทำวัตถุมงคลต่างๆ ได้ถึงอานุภาพสูงสุด อย่างเก่งก็ไม่เกิน 10 %
    เพราะท่านเจ้าของตำราคือ ท่านท้าวมหาชมภูหลวงปู่ปานและหลวงพ่อสืบๆกันมา ต่อไปอนาคตจะนิยมหากันมากเพื่อปกป้องภัยอันตรายต่างๆได้ดีมากๆ

บูชา 290 บาท

11. suthang13

จองครับ แหนบสมัยหลวงพ่อ(สีทอง,สีเงิน)หลวงพ่อสร้างปีพ.ศ.2530กว่าๆ ที่ด้านหน้าหลวงพ่อครึ่งองค์ มีสองแบบ สีทองและสีเงินคู่กัน ท่านบอกว่าป้องกันสรรพอันตรายได้ทุกอย่าง แม้กระทั้งรังสีที่เป็นอันตรายต่อสิ่งมีชีวิตทั้งหมด นิวเคลียร์ นิวตรอน ฝนกรด ฝนเหลือง และโรคระบาดเชื้อโรคต่างๆกันป้องกันได้ทั้งหมด จะเป็นคุณไสยไสยดำคุณคนก้ป้องกันได้ น่าบูชามากไม่แพง นำมาให้บูชาสวยๆเป็นคู่ ครบคู่สวยๆแบบนี้น่าบูชามาก

บูชาคู่ละ 500 บาท

12. suthang13

จองครับ พระหางหมากพิเศษ(เลี่ยมกันน้ำพร้อมบูชา) เป็นพระหางหมากพิเศษที่สร้างปีพ.ศ.2535 พิธีชาตรีสมเด็จองค์ปฐม ด้านหน้าเป็นรูปสมเด็จองค์ปฐม ด้านหลังยันต์เกราะเพชร มวลสารต่างๆของพระจะเหมือนพระหางหมากผสมหมากหลวงพ่อ และมวลสารสำคัญอีกมากมาย เป็นพระหางหมากที่พุทธคุณลาภและการเจรจาดีมากๆ..พระรุ่นนี้เนื้อมวลสารจะเยอะและเป็นเม้ดๆถ้าส่องในละเอียด.เป็นแบบฉบับเฉพาะที่ดูพิจารณาง่าย.สภาพนี้ถือว่าสวยน่าบูชา

บูชา 1,450 บาท

13. GROLY

หวัดดีครับทุกคน เมื่อคืนเห็นพี่ได้พระคำข้าวรุ่น1 สวยๆมาหลายองค์ ยินดีด้วยครับ

สงสัยครับพี่แก้ว เคยเห็นมีบางโพสห้ามไม่ให้่ปลุกด้วยคาถา พุท ธะ สัง มิ เพราะจะทำให้ถึงตาย ให้ปลุกด้วย อิทธิ ฤทธิ แทน
    สรุปว่าให้ใช้คาถาไหนครับ.
    พุท ธะ สัง มิ ผมเคยใช้แล้วครับ ตอนนั้นเบื่ออยากตายเลยลองใช้ดู

14. melonn

melonn เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006

15. GROLY

16. Chonburi99

Chonburi99 เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยครับพี่แก้ว เคยเห็นมีบางโพสห้ามไม่ให้่ปลุกด้วยคาถา พุท ธะ สัง มิ เพราะจะทำให้ถึงตาย ให้ปลุกด้วย อิทธิ ฤทธิ แทน
    สรุปว่าให้ใช้คาถาไหนครับ.
    พุท ธะ สัง มิ ผมเคยใช้แล้วครับ ตอนนั้นเบื่ออยากตายเลยลองใช้ดู[/QUOTE]

สงสัยเหมือนกันครับ ตกลงปลุก หรือไม่ให้ปลุก
    ขอผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

17. Banana_KU61

Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามสายครับพี่แก้ว พี่พี พี่หมี พี่ป๊อป พี่วาริน และพี่ๆ น้องๆ ลูกหลวงพ่อทุกท่านครับ

โฆษกชมรมมารายงานตัวแล้วครับ ^^

เมื่อวานติดภารกิจนอกพื้นที่ เลยไม่ได้เข้ามาดูเท่าไหร่ ของดีของสวยออกเพียบเหมือนเดิม อด

18. Banana_KU61

Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยด้วยคนครับพี่พี ^^

19. eakbordin

eakbordin เป็นที่รู้จักกันดี

อดเหมือนกันเลยยยย

20. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    รับทราบการจองทั้งหมด 4 รายการครับน้องหมี..ขอบคุณครับ..
    รับทราบการจองมงกุฎเพชรตัวหนังสือใหญ่ครับน้อง..ขอบคุณครับ..

รับทราบการจองแหรบคู่สวยๆครับ..ขอบคุณครับ..

รับทราบการจองพระคำข้าวสวยแป้งฟูทั้ง 5 องค์ครับพี่..ขอบคุณครับ แบบนี้น่าเก็บมาก..หาที่ไหนไม่ได้ง่ายๆคมสวยแป้งฟู

แรงมากน้องp พี่ขอแบ่งกันจากลุกศิษย์หวงกันสุดๆ เพราะพี่จะบูชาชอบสวยๆตัดสวยๆ..จึงไม่ค่อยมีกันเท่าไร คนมีก็เก็บเงียบ..เขาเช็คเวปกันหมดแล้ว..ฃรู้ราคากันหมดแล้ว

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้