۩۞۩ ★บุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมปิดทองประดับเพชร★ ۩ วิหารแก้ว☆ณ.วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม.

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Nar, 17 พฤษภาคม 2008.

1. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมขอร่วมบุญทุกๆบุญ จำนวน 1000 บาท
    และน.ส อนุรา ห่อทอง ร่วมทำบุญ 50 บาท
    โอนวันที่ 29/08/52 เวลา 16.03 น.
    โดยโอนเงินเข้า
    บัญชีบุญปิดทององค์ปฐม
    บ/ช พระตุดี โฆสิตธัมโม (วงศาพระบาท)

กสิกรไทย สาขา ลี้
    ออมทรัพย์ เลขที่ 347-2-35822-6

2. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

กราบโมทนา ด้วยอย่างยิ่งครับ กับคุณ หวงจื้อเซวียน
    ได้เข้ามาต่อเติมความสมบูรณ์ ให้กับงานบุญหลายครั้ง
    บุญกุศลก็ย่อมเกิดกับผู้ทำทุกครั้งที่ได้ทำครับ
    ยิ่งจิตใจจดจ่อต่อความสำเร็จ ว่าที่เราทำบุญนี้เพื่อความสำเร็จในงานบุญที่จะเกิดขึ้นในกาลข้างหน้า
    ยิ่งเพิ่มกำลังบุญพิเศษกับดวงจิตของตัวเอง ขอกราบโมทนายิ่ง

3. Nar

คัดลอกมาเป็นธรรมทาน

4. willingboon

willingboon เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้ร่วมทำมหาบุญ มหากุศลนี้ โดยโอนผ่านบัญชี จำนวน 500 บาท เมื่อวันอาทิตย์ที่ 30 สิงหาคม ที่ผ่านมานะครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

5. Nar

กราบโมทนาในมหากุศล กับคุณ willingboon ด้วยอย่างยิ่งครับ
    ขอความสุขสวัสดิ์พิพัฒนะมงคลสมบูรณ์พูนผลในสิ่งที่ดีๆจงมีกับท่านตลอดไปจนได้เข้าพระนิพานเทอญ

6. wirotp

wirotp เป็นที่รู้จักกันดี

ผมและครอบครัวขอร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างสมเด็จองค์ปฐมและสร้างวิหารแก้ว 2,000 บาท ตามรายละเอียดข้างท้ายครับ

วิโรจน์ ผาณิตพจมานและครอบครัว
    75(64/42) ถ.เพชรเกษม 54 บางหว้า
    ภาษีเจริญ กทม.10160
    Tel : 0817506870
    ------------------------------------
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าและครอบครัว ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ เหล่าข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้และขอจงอโหสิกรรมให้แก่เหล่าข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทวดาทั้งหลายที่ปกปักษ์รักษาเหล่าข้าพเจ้า รวมถึงภูมิเทวดาที่ปกปักษ์รักษาสถานที่อาศัยของเหล่าข้าพเจ้า และ เทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ พระยายมราช พระแม่ธรณี พระแม่โพสพ พระแม่นางกวัก ขอจงโมทนาส่วนกุศลนี้และเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของเหล่าข้าพเจ้าในครั้งนี้ ขอช่วยให้เหล่าข้าพเจ้าประสบแต่ความสุขสิริสวัสดิ์ เจริญด้วยอายุ วรรณะ สุข พละ ปฎิภาณ ธรสารสมบัติ อันยิ่งใหญ่ หาผู้ใดเทียบเทียม เจริญในทั้งโลกุตรทรัพย์ และโลกียทรัพย์ กอรปทั้งสติปัญญาที่ปราชญ์เปรื่อง ปราศจากทุกข์โศกโรคภัย ครอบครัวสมบูรณ์ทุกด้าน ประสบความสำเร็จในการงาน การลงทุน กิจการค้าขายของครอบครัว บุตรและบริวารอยู่ในโอวาท มีขันติธรรมและบารมีทางธรรมในวาระที่สูงยิ่งขึ้นไป ได้อุปถัมภ์ทำบุญค้ำจุนพระพุทธศาสนา ได้พบและฟังธรรมจากองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าในอนาคตกาลโดยพระศรีอารียะเมตรัยจนถึงสู่พระนิพพานเทอญ หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใดขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่เหล่าข้าพเจ้า ขอผลบุญทั้งหลายที่เหล่าข้าพเจ้าได้กระทำดีแล้ว ตั้งแต่ อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด และขอให้บุญนี้จงเป็นปัจจัยให้เหล่าข้าพเจ้าได้บรรลุในศีล สมาธิ ปัญญา ตามที่ตั้งใจในเร็ววันนี้ และทุกภพทุกชาติตลอดไปเถิด
    <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    <TABLE class=ms10 width=570 bgColor=#ffffff border=0><TBODY><TR><TD align=middle width=570>ระบบทำรายการตามคำสั่งของท่านเรียบร้อย ธนาคารขอขอบคุณที่ใช้บริการอินเตอร์เน็ตแบงก์กิ้ง</TD></TR><TR><TD align=middle width=570>Your request has been done. Thank you for using TMB Internet Banking. </TD></TR></TBODY></TABLE>
    <!-- <hr width="570" color="#AAAAFF" align="center"> --><TABLE class=ms10 cellPadding=2 width=560 bgColor=#f2f2e6 border=0><TBODY><TR><TD align=left width="50%">ชื่อผู้ทำรายการ Transfered By</TD><TD align=left width="50%">วิโรจน์ ผาณิตพจมาน</TD></TR><TR><TD align=left>วัน/เวลา ทำรายการโอน Transfer Date/Time</TD><TD align=left>05/09/2009 07:52:55 AM</TD></TR><!-- From Account --><TR><TD align=left>ชื่อบัญชีส่วนตัวผู้โอน From Account Nickname</TD><TD align=left>aaa01</TD></TR><TR><TD align=left>ชื่อบัญชีผู้โอน From Account Name </TD><TD align=left>นาย วิโรจน์ ผาณิตพจมาน </TD></TR><!-- To Account --><TR><TD>ธนาคารผู้รับโอน To Bank</TD><TD>ธ.กสิกรไทย - KBANK</TD></TR><TR><TD>ชื่อบัญชีผู้รับโอน To Account Name</TD><TD>MR. TUDEE WONGSAPRABAT </TD></TR><TR><TD>เลขที่บัญชีผู้รับโอน To Account No. </B></TD><TD>347-2-35822-6</TD></TR><TR><TD align=left>จำนวนเงินโอน Amount ( Baht )</TD><TD align=left>2,000.00</TD></TR><TR><TD align=left>ค่าธรรมเนียมการโอน Transfer Fee</TD><TD align=left>0.00</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE class=ms10 width=560 bgColor=#d8d8b1 border=0><!-- Confirmation Reference #--><TBODY><TR><TD align=left width="50%">หมายเลขอ้างอิงรายการ Reference No.</TD><TD align=left width="50%">tmbi1054438 </TD></TR><TR><TD align=left width=270>หมายเลขอ้างอิงระหว่างธนาคาร ORFT Ref. No.</TD><TD align=left width=290>252111940469</TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2009
  7. Nar

กราบโมทนาสาธุการ ในบุญกุศล ทั้งหลายทั้งมวลกับคุณ วิโรจน์ ผาณิตพจมานและครอบครัว ด้วยอย่างยิ่งครับ
    เห็นทำบุญมากมายหลายที่เหลือเกิน น่ายินดีในมหากุศลจิต ที่มุ่งสร้างความดีกับพระศาสนา
    บุญกุศล ใครทำคนนั้นได้ ยังความผาสุขต่อตัวเองและครอบครัว
    บุญที่ทำกับพระศาสนา ไม่เกิดแก่ตัวเองเท่านั้น ยังผลให้คนอื่นได้รับผลด้วย
    เพราะพระพุทธศาสนา เกื้อกูลต่อสัตว์โลกทั้งมวล นั่นเองครับ

8. grandki

grandki เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วยค่ะ
    ได้โอนเงินจำนวน 300 บาท เมื่อวันที่ 6 กันยายน
    ทางธนาคารไทยพาณิชย์ a/c 2083727 locate 7652
    อุษณีย์ เอกสุทธิ์

9. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    วันที่ ๗ กันยายน ๒๔๔๒ เวลา ๑๓.๑๔ น.
    ผมได้ทำการโอนเงินร่วมบุญปิดทองสมเด็จองค์ปฐม เข้าบัญชีพระคุณเจ้าตุดี
    จำนวน ๒๐๐ บาท (S1A4438) ขอโมทนาบุญด้วยครับ

10. Nar

กราบโมทนาในบุญกุศลกับทั้งสองท่านด้วยครับ
    กับมหาอานิสงส์ อันเนื่องด้วยองค์ปฐม ที่ยังต้องช่วยกันทำให้ถึงซึ่งความสำเร็จต่อไป
    เติมเต็มความสำเร็จ ให้กับงานบุญแห่งนี้ครับ welcome4

11. Nar

หนึ่งองค์อะระหันต์กับสององค์พระมหาพระโพธิสัตว์ ขอสักการะบูชาเหนือเศียรเกล้า

เชิญร่วบุญปิดทองสมเด็จองค์ปฐมและเติมเต็มวิหารแก้ว ให้เกิดความสมบูรณ์บริบูรณ์ ในอานิสงส์
    รู้สึกว่าบุญ ณ ที่แห่งนี้ จะต้องใช้ วิริยะบารมี และ ขันติบารมี เป็นอย่างยิ่ง
    เข้าแบบอย่างขององค์หลวงปู่ท่าน ที่ต้องใช้เวลา เพื่อรอเกื้อกูลกับผู้ที่เกี่ยวข้องทั้งหลาย
    ไม่สามารถขยับขยายได้รวดเร็วดังที่เราต้องการ ในการสร้างบุญสร้างกุศลตรงนี้
    เป็นเรื่องของบุญจัดสรรครับ ถึงเวลาก็คงสำเร็จเองนะ

งานสร้างลวดลายของพระบัลลังก์แก้ว ถูกเลื่อนไปอีกประมาณ สองเดือน
    ผมได้พยามติดตามไล่เบี้ย เพื่อให้เสร็จ ก่อนออกพรรษา แต่ว่าไม่เป็นผล
    ก็ต้องรอกันต่อไป นี่แหละครับ เมื่อบุญจัดสรร เบื้องบนจัดสรร เราไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้
    ก็ต้องเป็นไปตามที่ท่านสั่งมา เราก็ต้องว่าตามท่านไป ช่วยกันเติมช่วยกันใส่
    ให้งานพระศาสนาลุล่วง ทุกท่านเป็นเจ้าของและเป็นของทุกท่านครับ

12. avis1998

avis1998 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2009
    เมื่อสักครู่ได้โอนเงินร่วมทำบุญปิดทององค์ปฐมพร้อมวิหารแก้ว 220.00 บาท
    คุณกันย์กนิษฐ์ พรรณสมัย 200.00 บาท
    ด.ช.ชวิน เรืองแรงสกุล 20.00 บาท
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

13. chai8383

chai8383 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมสมทบทุน ทำบุญสร้างเครื่องด้วยครับ ทำแบบเดิมเรื่อยๆประจำ

ขอเสนอแนะครับ น่าทำแบบสมเด็จองค์ปฐมรุ่น1 วัดท่าซุง

แต่ว่าทำเนื้อทองแดงกะไหล่ทองดีๆ หรือชุบทองคำเลย
    หาโรงงานที่หล่อได้ละเอียด ทุนอาจสูงหน่อย ลูกศิษย์น่าจะชอบนะครับ

แต่รูปแบบไหนก็แล้วแต่ครับ ขอร่วมทำบุญด้วยอีกคนครับ

14. Nar

กราบโมทนาสาธุการในมหากุศลด้วยครับ

ขออารธนาคุณของ พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระธรรม พระโพธิสัตว์เจ้า พระอริยะสงฆ์เจ้าทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย พรหม เทพเทวา ทั้งหลาย กับทั้งบุญบารมี กุศลราศี รัศมีกำลังฤทธิ์ สิทธิอำนาจ อันเกิดแก่การ ร่วมสร้างปิดทองสมเด็จองค์ปฐมพระทศพลพร้อมวิหารแก้ว ถวายไว้ในพระพุทธศาสนา ในครั้งนี้ จงส่งผลดลบันดาลให้ คุณกันย์กนิษฐ์ พรรณสมัยและด.ช.ชวิน เรืองแรงสกุล ให้สำเร็จสุขีทั้งทางโลกและทางธรรม รุ่งเรืองไพศาล ธนสารสมบัติ พิพัฒน์มงคล สมบูรณ์พูนผล ปราศจากภัยภยันตรายทั้งปวง ตลอดกาลนานตราบเท่าเข้าสู่พระนิพานด้วยเทอญฯ <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

15. Charls

Charls เป็นที่รู้จักกันดี

I transfered money for 500 baht to บัญชีบุญปิดทององค์ปฐม
    บ/ช พระตุดี โฆสิตธัมโม (วงศาพระบาท)
    กสิกรไทย สาขา ลี้ เลขที่ 347-2-35822-6 to support this project krub. This transfering was done via the internet banking, ref. no. bayi10475715 at 7:30 pm yesterday krub.

16. Nar

อนุโมทนาด้วยครับ ผมจะเน้นความสวยมาเป็นอันดับแรก
    เนื้อโลหะ ชนิดใดชนิดหนึ่ง ให้ดูเป็นอมตะไปเลยน่ะครับ
    การชุบทองคำน่าจะดีนะ เห็นปุ๊บก็สวยทันที
    ยังหารูปแบบที่ถูกใจตามที่ต้องการเต็มที่ยังไม่เจอครับ
    ขอบคุณครับ

17. Nar

สาธุกราบโมทนาด้วยครับ

ขออารธนาคุณของ พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระธรรม พระโพธิสัตว์เจ้า พระอริยะสงฆ์เจ้าทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย พรหม เทพเทวา ทั้งหลาย กับทั้งบุญบารมี กุศลราศี รัศมีกำลังฤทธิ์ สิทธิอำนาจ อันเกิดแก่การ ร่วมสร้างปิดทองสมเด็จองค์ปฐมพระทศพลพร้อมวิหารแก้วและโคมไฟดวงเอก ถวายไว้ในพระพุทธศาสนา ในครั้งนี้ จงส่งผลดลบันดาลให้ คุณCharls ให้สำเร็จสุขีทั้งทางโลกและทางธรรม รุ่งเรืองไพศาล ธนสารสมบัติ พิพัฒน์มงคล สมบูรณ์พูนผล ปราศจากภัยภยันตรายทั้งปวง ตลอดกาลนานตราบเท่าเข้าสู่พระนิพานด้วยเทอญฯ <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

18. anko

anko เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2005
    กระแสบุญจากทุกๆท่ายังคงไหลต่อเนื่องไม่ขาดสาย เห็นแล้วปลื้มปิติมากๆค่ะ

อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะค

19. chai8383

chai8383 เป็นที่รู้จักกันดี

ทำบุญ-เติมเต็มวิหารเพิ่มอีกครับ

ผมกับครอบครัวและญาติมิตรสหาย โอนเงินเข้า

บ/ช ตามข้างบน 2043.83 บ. ครับ

สำหรับโครงการสร้างพระเครื่ององค์ปฐม ถ้าได้รูปแบบแล้วอย่าลืมบอกนะครับ

20. Art2009

Art2009 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2009
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ(deejai)
    ------------------------------

โรงหล่อพระเจริญศิลป์ รับปั๊มพระผงองค์ละ85สตางค์เพื่อชาวเว็ปพลังจิตที่ทุนน้อยแต่ปรารถนาสร้างบุญ 087-073-1949หรือ083-612-7343(deejai)<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->