When You Tell Me That You Love Me (Diana Ross) by Airthestar

ในห้อง 'เพลงต่างประเทศ' ตั้งกระทู้โดย แอร์ ธัชพิชัย, 30 มกราคม 2012.

แท็ก: แก้ไข
  1. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    อยากลองร้องเพลงสากลดูบ้างขอผู้ชำนาญการ ช่วยติชม หรือ แนะนำด้วยคร้าบบบบบ

เพลง When You Tell Me That You Love Me
    นักร้อง Diana Ross
    เนื้อเพลง

I wanna call the stars
    Down from the sky
    I wanna live a day
    That never dies
    I wanna change the world
    Only for you
    All the impossible
    I wanna do

I wanna hold you close
    Under the rain
    I wanna kiss your smile
    And feel the pain
    I know what's beautiful
    Looking at you
    In a world of lies
    You are the truth

And baby
    Everytime you touch me
    I become a hero
    I'll make you safe
    No matter where you are
    And bring you
    Everything you ask for
    Nothing is above me
    I'm shining like a candle in the dark
    When you tell me that you love me

I wanna make you see
    Just what I was
    Show you the loneliness
    And what it does
    You walked into my life
    To stop my tears
    Everything's easy now
    I have you here

And baby
    I'm shining like a candle in the dark
    When you tell me that you love me

In a world without you
    I would always hunger
    All I need is your love to make me stronger

And baby

You love me
    When you tell me that you love me<SCRIPT language=JavaScript>/*Automatic Youtube Feed Script by SIAMZONE.COMScript นี้พัฒนาโดย SIAMZONE.COM เพื่อใช้ได้ SIAMZONE.COM เท่านั้นห้ามดัดแปลง และห้ามคัดลอก โดยไม่ได้รับอนุญาต*/var divid = 'vdo_lyrics_page';var maxvideo = 0;var videotitle=new Array();var videothumb=new Array();var videourl=new Array();function vdoupdate(root) { var feed=root.feed; var entries=feed.entry||[]; for (var i=0;i<entries.length;++i) { var entry=entries; var title=entry.title.$t; var medias=entry.media$group.media$content; var thumb=entry.media$group.media$thumbnail[0].url; var swfurl=''; for(var j=0;j<medias.length;++j) { var media=medias[j]; if (media.type=='application/x-shockwave-flash') { swfurl= media.url; videotitle[maxvideo] = title; videothumb[maxvideo] = thumb; videourl[maxvideo] = swfurl; maxvideo++; break; } } } showallvideo();}function showallvideo() { obj2=document.getElementById('sz10_out'); obj3=document.getElementById('sz10'); if (obj2 && obj3) obj2.insertBefore(obj3, obj2.firstChild); if (maxvideo > 0) { html = 'วิดีโอที่เกี่ยวข้อง
    '; for(i = 0; i < maxvideo ; i++) { html += '

' + videotitle + '

'; } obj=document.getElementById(divid);// obj.innerHTML=html + '
    '; obj.innerHTML=html + '
    วิดีโอนี้เรียกโดยอัตโนมัติด้วยระบบค้นหาของ YouTube ผลลัพธ์ที่ได้อาจจะตรงหรือไม่ตรงกับเนื้อเพลงในหน้านี้ ทางเว็บไซต์ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับผู้ที่นำวิดีโอนี้ขึ้นบนเว็บไซต์ หากต้องการดูรายละเอียดของผู้เพิ่มวิดีโอหรือต้องการแจ้งวิดีโอไม่เหมาะสมกรุณาคลิกบนวิดีโอเพื่อไปยังเว็บไซต์ YouTube</div>'; obj.style.display = 'block'; obj.style.border = '1px solid silver'; obj.style.background = 'white'; obj.style.padding = '2px'; }}function loadvideo(id) { if (id >= 0 && id < maxvideo) { html='' + videotitle[id] + '
    '; html+='<object width="400" height="245">
    </param>
    </param>
    </param><embed src="' + videourl[id] + '" type="application/x-shockwave-flash" wmode="window" width="400" height="245" allowscriptaccess="always"></embed></object>

'; obj=document.getElementById(divid);obj.innerHTML=html;obj.style.display = 'block'; obj2=document.getElementById('video_sz10'); obj3=document.getElementById('sz10'); if (obj2 && obj3) obj2.insertBefore(obj3, obj2.firstChild); }}</SCRIPT><SCRIPT src="http://gdata.youtube.com/feeds/api/videos/-/Music?orderby=relevance&max-results=4&format=5&restriction=171.99.88.148&vq=When%20You%20Tell%20Me%20That%20You%20Love%20Me%2Cmv%2Cofficial%2CDiana%20Ross&alt=json-in-script&callback=vdoupdate"></SCRIPT>

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1875272/[/MUSIC]​

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มกราคม 2012
  2. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    [​IMG][​IMG][​IMG]เจิม เจิม เจิม
    โหยยยสำเนียงให้มาก!เก่งจริงนะตัวแค่นี้
    ร้องเพลงแนวไหนก็ให้ไปหมด(good)
    เหมือนฟังนักร้องร้องประกวดอยุ่เลยอ่าแอร์...

3. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่ไรมากนะครับที่ให้เกียรติมาเป็นประธานเปิดเพลงสากลเพลงแรกของผม (ไม่เคยร้องเป็นจริงเป็นจังขนาดนี้มาก่อนเลยนะครับ อิอิ)

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230

ไม่ชำนาญการ รู้แต่ว่า..
    ฟังแล้วเพลิดเพลินเลยล่ะแอร์
    ร้องได้หลากหลายจริงๆ เจ๋ง! จริงๆ
    ร้องมาอีกนะ ห้องนี้จะได้ครึกครื้น ^_^

5. แอร์ ธัชพิชัย

ขอบคุณมากนะครับหนูตา อ๋อ...มีอีกแนวนึงที่อยากลองร้องมาก หมอลำน่ะ ไม่รู้ว่าจะออกมาเป็นยังไง ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มกราคม 2012
  6. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    ((( โห คุณแอร์ )))

ร้องแบบนี้ต้องแนะนำคนอิ่นแล้วครับ ^^

เพราะมากๆ

7. แอร์ ธัชพิชัย

ผมยังไม่ถึงขั้นที่จะไปแนะนำใครได้หรอกคร้าบคุณแมว ขอบคุณมากนะคร้าบบบที่เข้ามาฟังเพลงกัน

8. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:เก่งจ๊ะ น้องแอร์ ฝึกเอ็กซ์เซ่นปะกิต อีกนิดนึง ส่งเข้าประกวดได้เลย ฟังได้อารมณ์ดีคะ เสียงมีพลังอยู่ในตัวเอง

9. แอร์ ธัชพิชัย

ขอบคุณมากนะครับพี่ใจ สำหรับคำแนะนำดีๆ ที่มอบให้

10. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    <TABLE style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR title="Post 5646025" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=middle>airthestar</TD><TD class=alt1>อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ catjoobjoob viewpost.gif
    ((( โห คุณแอร์ )))

ร้องแบบนี้ต้องแนะนำคนอิ่นแล้วครับ ^^

เพราะมากๆ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ผมยังไม่ถึงขั้นที่จะไปแนะนำใครได้หรอกคร้าบคุณแมว ขอบคุณมากนะคร้าบบบที่เข้ามาฟังเพลงกัน
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ไม่ต้องเกี่ยงกันพี่แมว แอร์ เดี๋ยวตาแนะนำเอง อิอิ
    แนะนำว่า..
    ร้องมาอีกเยอะๆเลยแอร์...ยอมรับคำแนะนำนี้ป่ะอ่ะ ฮ่าๆ

11. แอร์ ธัชพิชัย

เห็นทีจะต้องยอมรับแล้วล่ะ หนูตา อิอิ

12. พรรณลักษณ์

พรรณลักษณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    เพราะมากๆค่ะน้องแอร์ เก่งจังค่ะ เป็นกำลังใจให้สำหรับเพลงต่อๆไปนะคะ

13. แอร์ ธัชพิชัย

ขอบคุณมากนะครับพี่กวางสำหรับกำลังใจที่มีให้เสอมมา

14. ryuzaki_benz

ryuzaki_benz เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากๆเลยครับพี่แอร์
    ร้องเก่งทุกแนวเลยนะเนี่ย สุดยอดเลยคับ
    ขอมอบช่อดอกไม้ให้พี่แอร์เด้อครับ ^^

15. แอร์ ธัชพิชัย

ขอบคุณมากนะครับน้องเบ๊นซ์สำหรับช่อดอกไม้ที่มอบให้

16. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    มานั่งรอฟัง จังซี่มันต้องถอน ด้วยคน
    เอ่ มารอผิดห้องป่ะนี่ ฮี่ฮี่

17. แอร์ ธัชพิชัย

จังซี่มันต้องถอน เหรอครับ สงสัยต้องฝึกหนักหน่อย แต่จะพยายามนะคร้าบพี่ไร อิอิ

18. peeut

peeut Active Member

When You Tell Me That You Love Me (Diana Ross) by Airth

:d:d:cool:เยี่ยมจริงๆครับ พอร้องเพลงฝรั่ง ความเป็นลูกทุ่งเสียงทอง หายไป กลายเป็น หนุ่มน้อยที่กำลังอยู่ในห้วงแห่งความรัก เก่งมากครับ เพราะหายากที่คนที่ปกติร้องเพลงไทย โดยเฉพาะเพลงลูกทุ่ง ซึ่งต้องมีพรสวรรค์อย่างมาก (ผมไม่เคยร้องได้เลย) แล้วมาเปลี่ยน คำร้อง สำเนียงชัด ดีมากครับ สงสัยว่าตอนอัดเพลงนี้ ไม่ได้อยู่คนเดียว หรือถ้าอยู่คนเดียวก็คงคิดถึงใครสักคน อารมณ์เพลงดีมากครับ โอกาส เพราะ อายุจะหกสิบแล้ว อีกหน่อยคงร้องไม่ไหว แต่จะเป็นแฟนเพลงของคุณนะครับ อยากให้ร้อง เพลง คิดถึงพี่หน่อย สั่งไทร สวรรค์ล่ม เป็นเพลงเก่า ที่ผมเคยฟังตอนอยู่เมืองไทย นะครับ ขอบคุณ และสวัสดี

19. แอร์ ธัชพิชัย

ขอบคุณมากนะครับพี่อู๊ต ส่วนเรื่องเพลงที่ขอมาเดี่ยวผมจะทยอยจัดให้ตามคำขอนะคร้าบบบ อย่าลืมเข้ามาฟังนะคร้าบบบ

20. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    I wanna call the stars