Skygecht **รูปเขากระเป๋าอ้าย**หมอลำม่วนๆๆๆๆ อีหลีเด้พี๊น๊องง

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย skygecht, 11 มกราคม 2007.

1. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    หวัดดีพี่น้ำตาลฮะ

ขอบคุณมากคับผม อิอิ หายไปไหนิ ตี3เเระยังมะนอนอีกเรหอคับเดี๋ยว หน้าตามะสดชื่อมะสวยน๊า... เเต่เเบบพี่นำตาลอะ คงมะห่วงสวยเระ อิอิอิ ดูเเลสุขภาพด้วยค้าบบผม

2. nont48

nont48 เป็นที่รู้จักกันดี

นู๋กายเหมาะกับเพลงแนวนี้มากครับ

จังหวะกระชับ เร็วๆ กายร้องได้ดีนะครับ

เวลาพูด เป็นคนพูดเร็วๆหรือเปล่า

นู๋กายสำเนียงและทำนองอีสานเป๊ะ เป๊ะเลยครับ

ร้องไม่ได้ง่ายๆนะเพลงแนวนี้

แม้แต่นักร้องอีสานบางคนยังร้องไม่ได้เท่านี้

ลุงก็คนอีสาน ฟังนู๋กายร้องแล้ว ไม่อยากเชื่อเลยว่าเป็นคนใต้ (verygood)

3. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    หวัดดีคับลุง เหอๆๆ ขอบคุณลุงด้วย พูด เล้วก็ชมกันงี้ เอ๊า ครายยอยู่ข้างล่างนะ ช่วยดึงกงไว้หน่อยย อิอิ มันลอยขึ้นเรื่อยๆๆเระนั่น เหอๆๆ

ขอบคุณลุงคับ กายเขอนนอะ..
    ช่ายฮะกายเป็นคนพูดเร็วมาก พูดเร็วขนาดเพื่อนภาคเดียวกันยังมะรู้ว่ากายคุยอาไร กะน้องสาวผมนะ...

เวลาพูดชอบ ติดอ่าง ลิ้นพันด้วยย เเต่เวลากายร้องเพลงออกมาเเต่ละเพลงอะ เพรงเร็วนะคับ มะได้ง่ายเรย เพราะส่นมากเเร้ว ลิ้นมันจะพันกันเหอๆๆก่าจะได้มาเต่ละเพลง หลอดลมฉีกขาด 555555

กายเป็นคนใต้เเท้ๆๆมะมีผสม..เมื่อกอนมะชอบเท่าไหร่ลูกทุ่งเเต่ อยู่ไปอยู่มา ได้มีโอกาศ ผกผันชีวิต เข้ามาพัวพันกะวการนี้คับ ฟังบ่อยๆๆทุกวัน วันละหลายๆๆรอบๆๆด้วยย จนลูกทุ่งอะ กายร้องเป็นหมด ทุกเเนวด้วยเหอๆๆ สาน ใต้ หมอลำ ไทยอีสาน ได้หมดเรยฮะ..

ขนาดกายกลับใต้ไป เเม่กายยังบ่นเรย ว่ากายฟังเพลงอาไร ไรด์ ซีดี ไปเเต่เเผ่นเอ็มพี3 555 เปิดเเร้ว เซิ้งกันกะน้อง อิอิ เเต่เม่เเกชอบฟังจินตรา พ่อชอบ ศรเพชร 55555 เเต่ผมชอบที่สุดก็ ยุ้ย ญาติเยอะ ฝ่ายชายก็ พี่เอกชัย ศรีวิชัยฮะ 5555อิอิ

โอ้ยย พร่ำ พรรณาซะยาวยืดเรยนิ อีกเเระ ทุกทีเรย....ยิ่งบร้าๆๆๆๆอยู่..ครายได้อ่านเมนส์กายอะ รับรอง ตาเหลือก เหอๆๆ เเต่ส่วนมากๆๆเเระครายย จะมาอ่าน ที่กายเขียน เยอะด้วย งงด้วย เอาละเเค่นี้เเระ...

ขอบคุณลุงค้าบบ ถึงว่าเราคอเดียวกัน อิอิ คุยกันรู้เรื่องถูกคอ เนอะลุงเนอะ

4. ooh408

ooh408 เป็นที่รู้จักกันดี

อิ อิ เจ้ตะกายจ้า...
    อ่านเม้นเจ้แต่ละที อีหนูปวดเฮดมากเลย
    ต้องแปลทาย เป็นทาย...
    อิ อิ แต่ก็ให้อภัย เจ้มีปัญญาเขียน
    เอชก็มีปัญญาอ่าน อิ อิ
    คิดถึงมากมาย...ลงท้ายขอ 5 บาทดิ หิว