หลวงตาม้า (พระวรงคต วิริยธโร) วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่ : เหรียญดวง, พระผงจักรพรรดิ (หลวงปู่ดู่)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ก้นกุฏิวัด, 19 กรกฎาคม 2021.

1. ก้นกุฏิวัด

ก้นกุฏิวัด ให้เช่าพระเครื่อง หลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ,พระอยุธยา สมาชิก Premium

รายการที่ 63
    เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อสำริด พิมพ์ใหญ่ (มีจาร+อุดผงจักรพรรดิ์+) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่
    ..เหรียญที่ 6.

( ( ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้วครับ

- เหรียญดวงหล่อ เนื้อสำริด พิมพ์ใหญ่ สร้างปี ๒๕๕๑ ใต้ฐานอุดผงจักรพรรดิ์ ตำรับหลวงปู่ดู่ วัดสะแก + ข้าวก้นบาตรหลวงปู่ดู่ + เกศาของหลวงตาม้า
    - หลวงตาม้าท่านเมตตาลงเหล็กจาร ไว้ 2 จุด

-ด้านหน้า เป็นรูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ (ดู่) หน้าล่างตรงกลาง มีรูปเศียรพรหม
    -ด้านหลัง มียันต์และดวงของหลวงปู่ดู่ และพญานาคล้อม
    -ใต้ฐานบรรจุมวลสารต่างๆ จากวัดทั่วประเทศ และศาลหลักเมืองทั่วประเทศ
    หลวงตาม้าท่านใช้เวลา 3 ปี ในการรวบรวมมวลสารอันศักดิ์สิทธ์ จึงเรียกรุ่นนี้ว่า รุ่นดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน ดวงเหนือดวง
    อีกทั้งยังมีผงจักรพรรดิ ข้าวก้นบาตรหลวงปู่ดู่ เกศาของหลวงตาม้าบรรจุอยู่ในองค์พระด้วย
    หลวงตาม้าท่านได้เป็นประธานในพิธีปลุกเสกอธิฐานจิต และจารเองทุกเหรียญ
    เหรียญจริงตามภาพ รับประกันชั้นหนึ่งครับ

สอบถามเพิ่มเติมได้ที่... ก้นกุฏิพระเครื่อง
    โทร. / id line. : 0819466839
    Webpage : @jeesuspra3
    ขอบคุณครับ
    received_1203769203471935.jpeg FB_IMG_1621070595951.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2021
  2. ก้นกุฏิวัด

ก้นกุฏิวัด ให้เช่าพระเครื่อง หลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ,พระอยุธยา สมาชิก Premium

รายการที่ 64
    พระกริ่งไตรสรณคมน์ (อุดผงศักดิ์สิทธิ์ เกศา จีวร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่..

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2021
  3. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 65
    เหรียญพิมพ์เปิดโลกวัดถ้ำเมืองนะ (หรือเหรียญเปิดถ้ำ) ปี ๒๕๓๙ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่.. FB_IMG_1623413203882.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2021
  4. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 66
    พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อสำริด (มีรอยจาร+อุดผงจักรพรรดิ์) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ...
    องค์ที่ 7.
    ( ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้วครับ)

+ เนื้อสำริด สร้างปี 2550 จำนวน 1,000 องค์ ตอกโค้ด มีกล่องเดิม มวลสารดีมากครับรุ่นนี้
    + ขนาดองค์พระหน้าตัก 2.0 ซม. สูง 4.1 ซม.
    (( อุดผงจักพรรดิ์ และหลวงตาม้าท่านจารใต้ฐาน))

+ รูปลักษณ์พระพุทธรูปทรงเครื่องมหาจักรพรรดิ พระอริยาบถนั่งขัดสมาธิเพชร ในพระหัตด์มีมณีแก้ว
    +ใต้ฐานพระกริ่งตอกโค้ดกำกับ อุดผงสำคัญ เช่น ผงมหาจักรพรรดิ ของ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ ผงแร่เยตัน ศรีตรูตายะ และอุดผงอิฐที่พระสถูปเมืองหาง เป็นสถานที่บรรจุพระบรมอัฐิของสมเด็จพระนเรศวรมหาราช

*องค์จริงตามรูป*กระแสสวยงามครับ *
    *รับประกันตามกฏเว็ป***

พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ หมายถึง สมเด็จพระนเรศวรมหาราชเป็นเจ้า วีรกษัตริย์ไทยผู้เกรียงไกร
    ผู้ทรงกอบกู้เอกราชแห่งชาติไทย ให้ลูกหลานได้อยู่สุขสบายจนตราบเท่าทุกวันนี้

received_1226977034485570.jpeg FB_IMG_1623413203882.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2021
  5. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 67
    รูปหล่อลอยองค์ หลวงปู่ดู่อุ้มบาตร รุ่น "มีข้าไม่มีจน" (มีข้าวก้นบาตรหลวงปู่ดู่+มีจารหลวงตาม้า) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่ จัดสร้าง.
    องค์ที่ 5.
    ( ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้วครับ)

- สร้างปี 2551 เนื้อโลหะผสม หน้าตัก 1.5 ซม. ฐาน 1.7 ซม. สูง 2.8 ซม. (ไม่มีกล่อง) เลี่ยมกันน้ำอย่างดีพร้อมอาราธนา
    -ด้านใต้ฐานบรรจุมวลสาร "ผงจักรพรรดิ" และมวลสารอื่นๆ และมีรอยจารหลวงตาม้า
    * ด้านใต้ฐานบรรจุมวลสาร "ผงจักรพรรดิ" และมวลสารอื่นๆ และมีรอยจารหลวงตาม้า
    * พิเศษสุดๆ เป็นเอกลักษณ์ของรุ่น "มีข้าไม่มีจน" นี้คือ บนบาตรจะมี ข้าวก้นบาตรของหลวงปู่ดู่ วางอยู่บนบาตรด้วย *

* ใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่ มีกินมีใช้ ไม่มีหมด ไม่มีจนครับ * อีกทั้งมีความสุขกายและใจ ทั้งทางโลกและทางธรรม
    ((หลวงตาม้า ท่านจารให้ที่ใต้ฐานให้ 2 ตัว))
    +องค์จริงตามรูป รับประกันชั้นหนึ่งครับ+

สอบถามเพิ่มเติมได้ที่... ก้นกุฏิพระเครื่อง
    id line. / Tel.. : 0819466839
    ขอบคุณครับ

received_113994397559383.jpeg FB_IMG_1623413203882.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ตุลาคม 2021
  6. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 68
    เหรียญหล่อกายสิทธิ์ รุ่นมหากำลังวิริยะบารมี เนื้อชนวนสำริด หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่ จัดสร้าง. 862971-5f8f3.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ธันวาคม 2021
  7. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 69
    เหรียญหล่อกายสิทธิ์ รุ่นมหากำลังวิริยะบารมี เนื้อทองผสมรมดำ (มีจาร)
    หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่ จัดสร้าง...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2022
  8. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 70
    พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อสำริด (มีรอยจาร+อุดผงจักรพรรดิ์) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2022
  9. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 71
    รูปหล่อบูชาหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ ขนาดหน้าตัก 3 นิ้ว (ใต้ฐานบรรจุพระผงจักรพรรดิ์) เนื้อทองเหลืองรมมันปู ออกที่วัดถ้ำ อธิษฐานจิตโดย หลวงตาม้า วิริยธโร วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่..

10. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 72
    แพ็คคู่2เหรียญหล่อกายสิทธิ์ รุ่นมหากำลังวิริยะบารมี เนื้อทองผสมรมดำ (มีจาร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่
    ..《ชุดที่ ๑...พระมาใหม่》
    (เหรียญละ690บ.+พร้อมจัดส่งemsครับ)

-เหรียญหล่อกายสิทธิ์ รุ่นมหากำลังวิริยะบารมี เป็นเหรียญหล่อ ดูคลาสสิค และเข้มขลัง ผิวพรรณสวยงาม ห่วงในตัวแบบโบราณ
    *เนื้อทองผสม(รมดำ) สร้าง ๒,๐๐๐ เหรียญ สร้างปี ๒๕๖๐ ตอกโค้ด พร้อมซองเดิม*
    ((หลวงตาม้า อธิษฐานจิต และจาร ด้านหน้าและด้านหลังครับ))
    +องค์จริงตามภาพ+รับประกันชั้นหนึ่งครับ+
    Webpage: @jeesuspra3
    id line => 0819466839

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2021
  11. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 73
    แพ็คคู่2เหรียญเศรษฐีบารมีจักรพรรดิ์ (มีจาร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่
    ..(ชุดที่ 3)
    (ชุดละ590บ.+พร้อมจัดส่งemsครับ)

-เหรียญเศรษฐีบารมีจักรพรรดิ์ (มีจาร) หลวงตาม้าท่านอธิษฐานจิต ตอกโค้ด "พ"และท่านเมตตาจารทุกเหรียญ พร้อมซองคาถา สร้างปี ๒๕๕๕
    ด้านหน้า รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ ด้านหลัง มี ยันต์ดวง นาคคู่ และคาถาจักรพรรดิล้อมรอบ

+องค์จริงตามภาพ+รับประกันชั้นหนึ่งครับ+

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2021
  12. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 74
    พญาครุฑจิ๋ว เนื้อเงิน พร้อมสร้อยประคำเล็ก
    (มีจาร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่
    ..(องค์ที่ 2)
    ( ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้วครับ )

-พญาครุฑจิ๋ว เนื้อเงิน วัดถ้ำเมืองนะ
    -ขนาดองค์ครุฑ กว้าง 1.8 ซม. สูง 1.8 ซม. (ขนาดที่ยังไม่ได้เลี่ยม) เลี่ยมแล้วมีขนาดไม่ใหญ่มากเหมาะกับท่านที่ชอบห้อยพระขนาดเล็กสวยๆ
    #((หลวงตาท่านได้เมตตาจารให้ไว้2จุด)) พร้อมสร้อยประคำเล็ก ใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ หลวงปู่ดู่ มีความสุขกายสุขใจทั้งทางโลกและทางธรรม.

862971-5f8f3.jpg 21-09-01-12-00-10-703_deco_copy_600x800.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2021
  13. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 75
    เหรียญหยดน้ำจิ๋ว เนื้อเงิน พร้อมสร้อยประคำเล็ก (มีจาร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่
    ]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2021
  14. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 76
    พระกินบ่เซี้ยงจิ๋ว เนื้อเงิน พร้อมสร้อยประคำเล็ก (มีจาร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่..(องค์ที่ 1)

( ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้วครับ )

-พระกินบ่เซี้ยงจิ๋ว เนื้อเงิน วัดถ้ำเมืองนะ
    -ขนาดองค์พระ กว้าง 1.5 ซม. สูง 1.9 ซม. (ขนาดที่ยังไม่ได้เลี่ยม) เลี่ยมแล้วมีไม่ใหญ่มากเหมาะกับท่านที่ชอบห้อยพระขนาดเล็กสวยๆ
    #หลวงตาท่านได้เมตตาจารให้ไว้ใต้ฐาน พร้อมสร้อยประคำเล็ก
    -ใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ หลวงปู่ดู่ มีความสุขกายสุขใจทั้งทางโลกและทางธรรม.

#เหรียญจริงตามรูปรับประกันชั้นหนึ่งครับ#
    Webpage : http://www.facebook.com/jeesuspra3/
    Tel / line id: 0819466839

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2021
  15. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 77
    ท้าวเวสสุวรรณ (พี่ยักษ์ทองทิพย์+มีจาร+พร้อมประคำขาว) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่.
    ..พระมาใหม่
    ( ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้วนะครับ )

พี่ยักษ์ทองทิพย์ (ท้าวเวสสุวรรณ) วัดถ้ำเมืองนะ เนื้อเหล็กไหลธาตุกายสิทธิ์ สร้างมาจากเหล็กไหลต่างๆที่มีคนนำมาถวายหลวงตาแล้วนำไปหล่อหลอมสร้าง สร้างจำนวน 500 องค์

มีโค้ดใต้ฐาน และ หลวงตาท่านจารด้วยตนเองทุกองค์ โดยหลวงตาได้เมตตาจารให้ไว้ พร้อมประคำ ใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ หลวงปู่ดู่ มีความสุขทั้งทางโลกและทางธรรม.
    เหรียญจริงตามภาพ รับประกันชั้นหนึ่งครับ

ขอบคุณครับ
    21-09-16-16-46-46-329_deco_copy_600x800.jpg get_auc1_img (1) (8).jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2021
  16. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 78
    รูปหล่อหลวงปู่ดู่นั่งคอยลูกหลาน เนื้อนวะโลหะ ((ใต้ฐานอุดมวลสารและมีจาร พร้อมประคำจัมโบ้)) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่...พระมาใหม่

-รูปหล่อหลวงปู่ดู่ สร้างปี 2563 เนื้อนวะโลหะ ผิวเข้มคมชัด องค์หลวงปู่สูง 3 ซม. ((ใต้ฐาน ตอกโค้ต ตอกเลข อุดมวลสาร มีจารหลวงตาม้า)) + เลี่ยมกันน้ำอย่างดี + พร้อมสร้อยประคำจัมโบ้ ((องค์นี้รอยจารและตัวเลขอาจมองเห็นไม่ชัดเจนจากภาพ เพราะเลี่ยมพลาสติกหนาบังอยู่และรอยน้ำยาจากเลี่ยมเดิมวัดครับ))

รายละเอียดการสร้างพอสังเขป
    #หลวงปู่ดู่นั่งคอยลูกหลาน
    หลังจากหล่อ พระกริ่งและพระชัยวัฒน์พุทธพรหมปัญโญ แล้ว จะมีช่อพระกริ่งและเนื้อชนวนในเบ้าหลอมที่เหลือจากการหล่อพระกริ่งนำมาสร้าง หลวงปู่ดู่นั่งคอยลูกหลาน ลอยองค์นี้ เนื้อนวโลหะ ทุกองค์จะตอก 1 โค้ด และรันหมายเลข รวมทั้งหลวงตาเมตตาจารให้ทุกองค์ และทุกองค์จะเจาะก้นเพื่ออุดผง โดยผงที่อุดนี้ เป็นผงจักรพรรดิที่ผสมด้วย อัฐิธาตุและเกศาของลป.ดู่ รวมถึงเกศาของหลวงตาม้า
    +ใช้อาราธนาสวดคาถาจักรพรรดิหลวงปู่ดู่ มีความสุขกายสุขใจ ทั้งทางโลกและทางธรรม
    +องค์จริงตามรูป รับประกันชั้นหนึ่งครับ
    21-09-16-16-50-31-832_deco_copy_600x800.jpg get_auc1_img (1) (8).jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2021
  17. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    ผมไปโพสต์บูชาที่เฟสแล้วนะครับ

18. ก้นกุฏิวัด

รับทราบครับ ขอบคุณครับ

19. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 79
    เหรียญปราบไตรภพ เนื้อทองทิพย์ ( มีจาร+พร้อมประคำจัมโบ้) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่.
    ..(1)
    (( ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้วครับ))

-เหรียญปราบไตรภพ เนื้อทองทิพย์ เหรียญเก่ารุ่นดังในตำนาน ((หลวงตาท่านจารไว้ หน้า-หลัง รวม 3 จุด)) จัดสร้างปี 2556 ขนาดองค์พระไม่เลี่ยม 3.3x4.5 ซม. มาพร้อมเลี่ยมเดิม และพร้อมประคำจัมโบ้ เป็นพระที่หลวงตาออกแบบด้วยตัวท่านเอง เป็นเอกลักษณ์ของวัดถ้ำเมืองนะ คือ มีรูปลักษณ์รวมทุกองค์ ทั้งสมเด็จพระจักรพรรดิ หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า ขนาดใหญ่พอเหมาะมือในการกำภาวนา

-ใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ หลวงปู่ดู่ มีความสุขทั้งทางโลกและทางธรรม.
    +เหรียญจริงตามภาพ รับประกันชั้นหนึ่งครับ+

ขอบคุณครับ
    received_369859341554167.jpeg get_auc1_img (1) (8).jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2021
  20. ก้นกุฏิวัด

ให้เช่า บูชา วัตถุมงคล พระเครื่อง หลวงตาม้า (พระวรงคต วิริยธโร ) วัดพุทธพรหมปัญโญ (วัดถ้ำเมืองนะ) อ.เชียงดาว เชียงใหม่
    หลายๆ รุ่น ทั้งเก่าใหม่ มีให้ เลือกชมครับ เช่น เหรียญกายสิทธิ์, เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน, เหรียญเปิดถ้ำ หรือ เหรียญเปิดโลกวัดถ้ำเมืองนะ, พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ, พระกริ่งนเรศวร รุ่นแรก , เหรียญเศรษฐีบารมีจักรพรรดิ, เหรียญหล่อกายสิทธิ์หรือเหรียญหล่อมหากำลังวิริยะบารมี, เหรียญใจรวม-รวมใจ, พระผงจักรพรรดิ์ สูตรหลวงปู่ดู่ วัดสะแก และอื่นๆ

แนะนำ ติชม หรือสอบถาม
    โทร & ไลน์ไอดี = 0819466839

http://www.facebook.com/jeesuspra3/

ขอบคุณทุกท่านที่เยี่ยมชม

* รับประกันชั้นหนึ่งทุกชิ้นครับ *
    *** รับจองและโอนเงินภายใน 3 วัน หากโอนเงินแล้ว รบกวน PM หรือโทรแจ้งที่อยู่ เพื่อความรวดเร็วในการจัดส่งครับ ***
    -------------------------------------------
    สนใจรายการใด ติดต่อสอบถามได้ ตลอด 24 hours ครับ.... ขอบคุณครับ