หลวงตาม้า (พระวรงคต วิริยธโร) วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่ : เหรียญดวง, พระผงจักรพรรดิ (หลวงปู่ดู่)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ก้นกุฏิวัด, 19 กรกฎาคม 2021.

1. ก้นกุฏิวัด

ก้นกุฏิวัด ให้เช่าพระเครื่อง หลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ,พระอยุธยา สมาชิก Premium

รายการที่ 19
    เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม (พระเหนือพรหม) [มีจาร] หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่...
    องค์ที่ ๖
    ( ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้วครับ )

เหรียญเนื้อทองเหลือง สร้างปี 2551
    เหรียญรุ่นนี้คุณยุทธภูมิ อุพลเถียร เป็นผู้จัดสร้าง เป็นเหรียญที่มีมวลสร้างมากที่สุดในประวัติการณ์ อาทิ ชนวนศักดิ์สิทธิ์ พระเครื่องเนื้อโลหะลอยองค์ เหรียญคณาจารย์ต่างๆ มากมาย ที่สำคัญมีเหรียญของหลวงปู่ดู่เกือบทุกรุ่น (เหรียญพระเหนือพรหม, ยันต์ดวง, เหรียญกระโดดบาตร, เหรียญเปิดโลก, เหรียญอันตรายาปิ, เหรียญรวมใจ ฯลฯ)
    พระเหนือพรหมชุดนี้ หลวงตาม้า ท่านได้อธิษฐานจิตและจารด้วยเหล็กจารเองทุกเหรียญ
    * ใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่ มีกินมีใช้ ไม่มีหมด ไม่มีจนครับ * อีกทั้งมีความสุขกายและใจ ทั้งทางโลกและทางธรรม
    +องค์จริงตามรูป รับประกันชั้นหนึ่งครับ+

21-06-09-11-39-43-327_deco.jpg 21-06-09-11-39-43-327_deco.jpg 21-06-09-11-39-43-327_deco.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2021
  2. ก้นกุฏิวัด

ก้นกุฏิวัด ให้เช่าพระเครื่อง หลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ,พระอยุธยา สมาชิก Premium

รายการที่ 20
    เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อสำริด พิมพ์เล็ก (มีจาร+อุดผงจักรพรรดิ์) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่

เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน พิมพ์เล็ก เนื้อสำริด สร้างปี 2552
    (รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่-#มีจารหลวงตาม้า)
    -#หลวงตาม้าท่านเมตตาลงเหล็กจาร 3 ตัว ไม่มีกล่อง

#ด้านหน้า เป็นรูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ (ดู่) ด้านหน้าล่าง ตรงกลาง มีรูปเศียรพรหม
    #ด้านหลัง มียันต์และดวงของหลวงปู่ดู่ พญานาคคู่ ฐานดอกบัว
    #ใต้ฐาน เจาะอุดผงจักรพรรดิ์ ตำรับหลวงปู่ดู่ วัดสะแก + ข้าวก้นบาตรหลวงปู่ดู่ + เกศาของหลวงตาม้า และมวลสารต่างๆ จากวัดทั่วประเทศ และศาลหลักเมืองทั่วประเทศ
    #ใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่ เสริมดวงให้ดียิ่งๆขึ้น อีกทั้งช่วยให้มีความสุขกายสุขใจ ทั้งทางโลกและทางธรรมครับ#

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2021
  3. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 21
    พญาครุฑจักรพรรดิ (พร้อมสร้อยประคำขาว) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่
    ..เหรียญที่ 2.

《 ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้วครับ》

- เนื้อทองเหลืองสีพิ้งค์โกลด์ พญาครุฑองค์กว้าง 3 ซม. สูง 3 ซม. ตอกโค้ต เลี่ยมเดิม พร้อมสร้อยประคำขาว
    -ขนาดห้อยบูชาน้อมกำลังจักรพรรดิอธิฐานเกี่ยวกับเรื่องโชคลาภ เสริมบารมี เสริมสร้างพลังให้ผู้ครอบครอง รูปลักษณ์ครุฑเสริมเพิ่มพลังกำลังแผ่นดิน ครุฑเป็นสัญลักษณ์แห่งมหาอำนาจ และความสำเร็จเป็นสัญลักษณ์แห่งมหาจักรพรรดิ สัญลักษณ์แห่งแผ่นดิน
    -ใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ หลวงปู่ดู่ มีความสุขทั้งทางโลกและทางธรรม.
    * องค์จริงตามรูป * รับประกันชั้นหนึ่งครับ *

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2021
  4. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 22
    พระกริ่งไตรสรณคมน์ (อุดผงศักดิ์สิทธิ์ เกศา จีวร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2021
  5. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    รายการที่ 14
    รายการที่ 16

ยังอยู่มั๊ยครับ

6. ก้นกุฏิวัด

ยังอยู่ทั้ง 2 รายการครับ

7. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    บูชาครับ

8. ก้นกุฏิวัด

ได้ครับ
    ปิด รายการที่ 14
    ปิด รายการที่ 16
    ขอบคุณครับ
    ติดต่อทางข้อความไปนะครับ

9. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 23
    เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อสตางค์ พิมพ์ใหญ่ (มีจาร+เลี่ยมพร้อมอาราธนา) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2021
  10. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    251
    แจ้งการโอนเงินครับ... โอนวันนี้เมื่อเวลา 14:28 pm. ครับ รายละเอียดผม PM ส่งไปในกล่องข้อความแล้วครับ (^ ^) ขอบคุณอีกครั้งจากใจจริงครับ คารวะ.gif

11. ก้นกุฏิวัด

รับทราบการโอน และที่อยู่จัดส่งครับ
    ขอบคุณมากๆเช่นกันครับสำหรับมิตรภาพ (^_^)

12. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 24
    หลวงปู่ทวดโพธิสัตว์ รุ่นชนะมาร (มีจาร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่
    .

-สร้างปี 2558 มีจารใต้ฐาน กดโค้ด นะ มีกล่อง
    #รวมมวลสารชั้นยอด หน้าตัก ๑ นิ้ว หลวงตาม้าท่านเมตตาปลุกเสก และจารใต้ฐานทุกองค์ #กดพิมพ์พร้อมเส้นด้ายที่แบ่งจากผ้าคลุมหลวงตาที่มอบมาให้สร้างหลวงปู่ทวดรุ่นนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2021
  13. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 25
    หลวงปู่ทวดโพธิสัตว์ รุ่นชนะมาร (ฝังตะกรุด+พลอยเสก+มีจาร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่
    ..องค์ที่ 5.

( ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้วครับ )

-สร้างปี 2558 กดโค้ด นะ มีกล่องเดิม
    #รวมมวลสารชั้นยอด หน้าตัก ๑ นิ้ว พิเศษฝังตะกรุดเงินเก่าสมัยสร้างพระสีวลี พร้อมฝังพลอยเสกด้านหลัง หลวงตาม้าท่านเมตตาปลุกเสก และจารใต้ฐานทุกองค์ #กดพิมพ์พร้อมเส้นด้ายที่แบ่งจากผ้าคลุมหลวงตาที่มอบมาให้สร้างหลวงปู่ทวดรุ่นนี้

* องค์จริงตามรูป * รับประกันชั้นหนึ่งครับ *

สอบถามเพิ่มเติมได้ที่... ก้นกุฏิพระเครื่อง
    โทร. / id line. : 0819466839
    Webpage : @jeesuspra3
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2021
  14. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 26

เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อสตางค์ พิมพ์ใหญ่ (มีจาร+เลี่ยมพร้อมอาราธนา) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่.

*

สอบถามเพิ่มเติมได้ที่... ก้นกุฏิพระเครื่อง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2022
  15. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 27
    รูปหล่อหลวงปู่ดู่นั่งคอยลูกหลาน เนื้อนวะโลหะ ((ใต้ฐานอุดมวลสารและมีจาร พร้อมประคำจัมโบ้)) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่ (องค์ที่ ๔)

( ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้วครับ)

-รูปหล่อหลวงปู่ดู่ สร้างปี 2563 เนื้อนวะโลหะ ผิวเข้มคมชัด องค์หลวงปู่สูง 3 ซม. ((ใต้ฐาน ตอกโค้ต ตอกเลข อุดมวลสาร มีจารหลวงตาม้า)) + เลี่ยมกันน้ำอย่างดี + พร้อมสร้อยประคำจัมโบ้ ((องค์นี้รอยจารและตัวเลขอาจมองเห็นไม่ชัดเจนจากภาพ เพราะเลี่ยมพลาสติกหนาบังอยู่และรอยน้ำยาจากเลี่ยมเดิมวัดครับ))

รายละเอียดการสร้างพอสังเขป
    #หลวงปู่ดู่นั่งคอยลูกหลาน
    หลังจากหล่อ พระกริ่งและพระชัยวัฒน์พุทธพรหมปัญโญ แล้ว จะมีช่อพระกริ่งและเนื้อชนวนในเบ้าหลอมที่เหลือจากการหล่อพระกริ่งนำมาสร้าง หลวงปู่ดู่นั่งคอยลูกหลาน ลอยองค์นี้ เนื้อนวโลหะ ทุกองค์จะตอก 1 โค้ด และรันหมายเลข รวมทั้งหลวงตาเมตตาจารให้ทุกองค์ และทุกองค์จะเจาะก้นเพื่ออุดผง โดยผงที่อุดนี้ เป็นผงจักรพรรดิที่ผสมด้วย อัฐิธาตุและเกศาของลป.ดู่ รวมถึงเกศาของหลวงตาม้า
    +ใช้อาราธนาสวดคาถาจักรพรรดิหลวงปู่ดู่ มีความสุขกายสุขใจ ทั้งทางโลกและทางธรรม
    +องค์จริงตามรูป รับประกันชั้นหนึ่งครับ+

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2021
  16. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 28
    พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อทองกายสิทธิ์ (มีรอยจาร+อุดผงจักรพรรดิ์) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ...
    องค์ที่ 2.
    ( ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้วครับ)

+ เนื้อทองกายสิทธิ์ สร้างปี 2550 จำนวน 10,000 องค์ ตอกโค้ด มีกล่องเดิม มวลสารดีมากครับรุ่นนี้
    + ขนาดองค์พระหน้าตัก 2.0 ซม. สูง 4.1 ซม.
    (( อุดผงจักพรรดิ์ และหลวงตาม้าท่านจารใต้ฐาน))

+ รูปลักษณ์พระพุทธรูปทรงเครื่องมหาจักรพรรดิ พระอริยาบถนั่งขัดสมาธิเพชร ในพระหัตด์มีมณีแก้ว
    ใต้ฐานพระกริ่งตอกโค้ดกำกับ อุดผงสำคัญ เช่น ผงมหาจักรพรรดิ ของ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ ผงแร่เยตัน ศรีตรูตายะ และอุดผงอิฐที่พระสถูปเมืองหาง เป็นสถานที่บรรจุพระบรมอัฐิของสมเด็จพระนเรศวรมหาราช

*องค์จริงตามรูป*กระแสสวยงามครับ *
    *รับประกันตามกฏเว็ป***

พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ หมายถึง สมเด็จพระนเรศวรมหาราชเป็นเจ้า วีรกษัตริย์ไทยผู้เกรียงไกร
    ผู้ทรงกอบกู้เอกราชแห่งชาติไทย ให้ลูกหลานได้อยู่สุขสบายจนตราบเท่าทุกวันนี้
    get_auc1_img (22).jpeg received_880837766119085.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2021
  17. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 29
    เหรียญจักรครุฑ รุ่น สมบัติจักรพรรดิ เนื้อธาตุกายสิทธิ์ (มีรอยจาร+เลี่ยม+พร้อมประคำ) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่ (
    เหรียญที่ 7)
    《 ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้วครับ》

เหรียญจักรครุฑ (จักรครุฑเล็ก) เนื้อธาตุกายสิทธิ์ มวลสารเหล็กไหล จัดสร้างเพื่อเป็นที่ระลึกเนื่องในโอกาสงานทำบุญวันคล้ายวันเกิดปีที่ ๗๖ ของหลวงตา ปี ๒๕๖๓ โดยมีชนวนธาตุกายสิทธิ์ผสมอยู่ในองค์พระ ด้านหน้าเป็นพญาครุฑล้อมรอบด้วยจักรแก้ว ด้านหลังเป็นยันต์ดวงหลวงปู่ดู่ และตัวเลข ๗๖ คืออายุของหลวงตา โดยหลวงตาได้เมตตาจารให้ไว้ พร้อมประคำ ใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ หลวงปู่ดู่ มีความสุขทั้งทางโลกและทางธรรม.
    เหรียญจริงตามภาพ รับประกันชั้นหนึ่งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2021
  18. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 30
    ท้าวเวสสุวรรณ (พี่ยักษ์ทองทิพย์+มีจาร+พร้อมประคำขาว) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่ (
    องค์ที่ 8.)

พี่ยักษ์ทองทิพย์ (ท้าวเวสสุวรรณ) วัดถ้ำเมืองนะ เนื้อเหล็กไหลธาตุกายสิทธิ์ สร้างมาจากเหล็กไหลต่างๆที่มีคนนำมาถวายหลวงตาแล้วนำไปหล่อหลอมสร้าง สร้างจำนวน 500 องค์

มีโค้ดใต้ฐาน และ หลวงตาท่านจารด้วยตนเองทุกองค์ โดยหลวงตาได้เมตตาจารให้ไว้ พร้อมประคำ ใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ หลวงปู่ดู่ มีความสุขทั้งทางโลกและทางธรรม.
    เหรียญจริงตามภาพ รับประกันชั้นหนึ่งครับ

ขอบคุณครับ

received_338797734482657.jpeg received_344455370594970.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2021
  19. ก้นกุฏิวัด

ให้เช่า บูชา วัตถุมงคล พระเครื่อง หลวงตาม้า (พระวรงคต วิริยธโร ) วัดพุทธพรหมปัญโญ (วัดถ้ำเมืองนะ) อ.เชียงดาว เชียงใหม่
    หลายๆ รุ่น ทั้งเก่าใหม่ มีให้ เลือกชมครับ เช่น เหรียญกายสิทธิ์, เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน, เหรียญเปิดถ้ำ หรือ เหรียญเปิดโลกวัดถ้ำเมืองนะ, พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ, พระกริ่งนเรศวร รุ่นแรก , เหรียญเศรษฐีบารมีจักรพรรดิ, เหรียญหล่อกายสิทธิ์หรือเหรียญหล่อมหากำลังวิริยะบารมี, เหรียญใจรวม-รวมใจ, พระผงจักรพรรดิ์ สูตรหลวงปู่ดู่ วัดสะแก และอื่นๆ

แนะนำ ติชม หรือสอบถาม
    โทร & ไลน์ไอดี = 0819466839

Webpage: @jeesuspra3
    http://www.facebook.com/jeesuspra3/

ขอบคุณทุกท่านที่เยี่ยมชม

* รับประกันชั้นหนึ่งทุกชิ้นครับ *
    *** รับจองและโอนเงินภายใน 3 วัน หากโอนเงินแล้ว รบกวน PM หรือโทรแจ้งที่อยู่ เพื่อความรวดเร็วในการจัดส่งครับ ***
    -------------------------------------------
    สนใจรายการใด ติดต่อสอบถามได้ ตลอด 24 hours ครับ.... ขอบคุณครับ

20. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 31
    เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม (พระเหนือพรหม) [มีจาร] หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่...
    องค์ที่ ๗.

เหรียญเนื้อทองเหลือง สร้างปี 2551
    เหรียญรุ่นนี้คุณยุทธภูมิ อุพลเถียร เป็นผู้จัดสร้าง เป็นเหรียญที่มีมวลสร้างมากที่สุดในประวัติการณ์ อาทิ ชนวนศักดิ์สิทธิ์ พระเครื่องเนื้อโลหะลอยองค์ เหรียญคณาจารย์ต่างๆ มากมาย ที่สำคัญมีเหรียญของหลวงปู่ดู่เกือบทุกรุ่น (เหรียญพระเหนือพรหม, ยันต์ดวง, เหรียญกระโดดบาตร, เหรียญเปิดโลก, เหรียญอันตรายาปิ, เหรียญรวมใจ ฯลฯ)
    พระเหนือพรหมชุดนี้ หลวงตาม้า ท่านได้อธิษฐานจิตและจารด้วยเหล็กจารเองทุกเหรียญ
    * ใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่ มีกินมีใช้ ไม่มีหมด ไม่มีจนครับ * อีกทั้งมีความสุขกายและใจ ทั้งทางโลกและทางธรรม
    Tel / id line: 0819466839

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2021