Back pack ไปตายที่รัสเซีย

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 25 กันยายน 2022.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    สวัสดีค่ะเพื่อนสมาชิก

วันนี้เราเริ่มจะ ท้อแท้ กับชีวิตที่เราพยายามจะออกแบบในระบบปิด closed environment ด้วยตนเอง คือเราขังตัวเองในห้องที่ไม่มีอากาศจนเราสลบไป แล้วฟื้นขึ้นมา เพื่อจำลองมิติให้เหมือนกับเครื่อง sarco machine

จากนั้น เราก็พยายามใช้ชีวิตโดยจดบัญชีกรรมว่า เราทำบุญเท่าไร แล้วได้ผลประโยชน์อะไรกลับคืนมา คล้ายกับการทำบุญหวังผล แต่เป็นการสังเกตการณ์เท่านั้น ไม่มีเจตนาทำบุญหวังผลแม้แต่อย่างใด เราจดบัญชีบุญเข้า บุญออก น่ะค่ะ

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

ทุกอย่าง balance เท่ากันอย่างไม่น่าเชื่อ เช่น ทำบุญไป 2 พัน ก็ได้กลับมา 2 พันค่ะ

ทีนี้ เราก็พยายามทำความดีกับคนรอบตัว ไม่พยายามทำชั่ว ผลก็คือ พบเจอแต่คนดี ไม่มีคนชั่วมาใกล้ตัว

แต่ปัญหาคือ คุยกับคนไม่รู้เรื่อง ในเว็บนี้มีแค่ท่าน musafa คนเดียวเสียกระมัง

ยิ่งนานวันก็ยิ่งท้อ เคยคิดว่าจะไปเช่าห้อง หนาวๆ แล้วนอนหลับไม่ตื่นที่รัสเซีย ใกล้กับท่านประธานเลนนินค่ะ
    เพราะเวลาเพี้ยนๆ เปลี่ยนมิติทีไร เพ้อถึงแต่ท่านเลนนินตลอด หากหลับไม่ตื่นที่นั่น คงจะดีนะคะ

3. Suryar

แต่พอมีสติ ได้ฟังคำสอนของท่านเจ้าคุณนรฯ ว่า Life is fighting ก็เกิดความเพียรค่ะ อยากใช้ชีวิตต่อ

โอย เจ็บหน้าอกอีกแล้ว พอดีว่าเคยประสบอุบัติเหตุรถชน หน้าอกไปอัดกับพวงมาลัย รถยับไปครึ่งคัน ตอนที่โดนภาพหลุมดำใหม่ๆ น่ะค่ะ

นี่ก็อีกแล้ว คุยกับใครไม่ได้เลยว่า ภาพหลุมดำคืออะไร คุยได้แต่กับคุณ Stephen hawking เสียกระมัง

อยากจะ backpacking ไปนอนหลับในห้องเย็นๆ ที่รัสเซียจริงๆค่ะ เป็นผีโรงเย็น เพราะกายทิพย์ร้าวไปหมดแล้วทั้งสรรพางค์กายทำให้ระบมไปหมด

4. Suryar

โชคดีที่เราเป็น นักสู้ข้างถนน หรือ street fighter นะคะเพื่อนสมาชิก

เรา กัดฟัน สู้ชีวิต อยู่ทุกวันนี้ อย่างที่หากใครๆได้คุยด้วยก็จะตกใจ เพราะเราลงทุน จำลอง sarco machine ไว้ภายในห้องนอนของเราเลยเพื่อความปลอดภัยของเราเอง

เราพยายามทุกวิถีทาง เพื่อสู้กับ นรกภูมิ หรือ หลุมดำ ที่มาดึงเราให้คลาดมิติกับคนในครอบครัวที่เรารักมากที่สุด

เราสู้เพื่อขอแค่อยู่กับครอบครัวที่เรารักให้นานที่สุด ความคิดเรื่องไปนอนหนาวตายที่รัสเซีย จึงเป็นเพียงความคิดชั่ววูบของคนที่เหนื่อยล้าจากการฝืนมิติ

5. Suryar

ขอขอบคุณ พื้นที่ในเว็บบอร์ด และทุกท่านที่เข้ามาอ่าน กระทู้ของนักสู้ข้างถนนที่เหนื่อยล้าคนนี้
    ขอบคุณ
    และขอบคุณ