1 ปีที่ ข้าพเจ้าได้เข้ามาเป็นสมาชิก ของครอบครัว "พลังจิต.คอม"

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย Newone, 12 ตุลาคม 2007.

1. Newone

Newone เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นหนึ่งปี ที่ข้าพเจ้าได้เข้ามาเป็นสมาชิก ของครอบครัว พลังจิต.คอม
    เป็นหนึ่งปี ที่ทำให้ข้าพเจ้าได้มีโอกาสทำบุญมากที่สุดในชีวิต
    เป็นหนึ่งปี ที่ทำให้ข้าพเจ้าได้เข้าใจคำสอนของพุทธศาสนามากที่สุด
    เป็นหนึ่งปี ที่ข้าพเจ้าได้เริ่มตั้งใจปฏิบัติบูชา....
    เป็นหนึ่งปี ที่ทำให้ข้าพเจ้าได้รับสิ่งดี ๆ มากมาย
    เป็นหนึ่งปี ที่ทำให้ข้าพเจ้ารู้และเข้าใจชีวิตมากที่สุด
    เป็นหนึ่งปี ที่ทำให้รู้ว่า...เราเสียโอกาส. (เสียเวลา)...กับสิ่งต่าง ๆ รอบตัว
    ไปโดยไม่มีจุดมุ่งหมายในชีวิตที่แท้จริงเลย.....
    เป็นหนึ่งปี ที่ได้แป่งบันความสุข..ความทุกข์ร่วมกัน โดยที่เราไม่เคย
    รู้จักกันมาก่อนหน้านี้...แต่เมื่อมาที่นี่แล้วรู้สึกอบอุ่นใจ...
    เป็นหนึ่งปี ที่อยากขอบคุณทุก ๆ คนที่ร่วมกันสร้างสรรค์สิ่งต่าง ๆ ณ ที่แห่งนี้
    สุดท้ายนี้ขอขอบคุณ เวปสโนส์ ผู้ที่ทำให้เวปนี้มีชีวิตขึ้นมา...และจะคงอยู่ตลอดไป

ขออนุโมทนาบุญอย่างสูงกับทุก ๆ ดวงจิต และทุกท่าน ณ. ที่นี้ตลอดไป...

เป็นเพียงแค่...ความในใจ.....อยากขอบคุณ... เวปพลังจิต.คอม..

(b-ping)

2. หนูแว่น

หนูแว่น เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2007
    อนุโมทนา เห็นด้วยมากๆ ปีนี้ได้ทำอะไรหลายอย่างมากๆ
    ร่วมกระทั่งได้ไปบวชชีพราหณ์ อย่างที่ไม่นึกไม่ฝันมาก่อน
    ได้สวดมนต์ตามคำแนะนำของเพื่อนสมาชิก พวกท่านชั่งเป็นกัลยามิตรที่ดี
    รู้สึกว่าการที่เรา อนุโมทนากับความดีของคนอื่นแล้วในที่สุดเราก็จะได้ทำ
    ความดีที่เราได้อนุโมทนาไปด้วย คิดว่าเป็นการสร้างบุญบารมีได้จริงๆ
    ขอบคุณ คุณเวปสโน และ ทีมงานที่ก่อตั้งเวปนี้ขึ้นมาให้เพื่อนๆได้เข้ามาคุยธรรมะกัน
    ขอบคุณและอนุโมทนากับความดีของทุกท่านนะค่ะ ขอให้สุขขีมีสุข
    เจริญๆ ในธรรมยิ่งๆขึ้นไปค่ะ

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    อ นุ โ ม ท น า ส า ธุ

สำหรับเฮีย ฯ พลังจิต.คอม คือ เป็นเว็บไซค์ที่เฮีย ฯ หามาทั้งชีวิตครับ

4. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    ก ร า บ โ ม ท น า. . . . . . . . . . ส า ธุ

5. ปารดา

ปารดา เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2007
    เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ ดิฉันชอบเว็ปนี่น่ะ เมื่อก่อนไม่รู้จักหรอกค่ะ (เข้ามาโดยบังเอิญมากกว่าค่ะ)พอได้ลองเข้ามาก็สงสัยเหมือนกัน
    ว่าเราก็สามารถร่วมทำบุญกับคนอื่นได้เหมือนกันนะ..โมทนาก็ได้.. เพราะยัีังงี้ช่วงเช้าดิฉันก็จะรีมมาเปิดคอมฯ(ถ้ามาช้าจะต้องแย้งคอมฯกับน้องอีกคน)และมาดูเว็ปนี่เหละค่ะ จะดูงานบุญว่าวันนี้จะมีที่ไหนอีกบ้าง มีปัญหาอะไรบ้างที่สงสัยก็จะเปิดดู ปล..ขอบคุณนะ่ค่ะสำหรับทีมงานที่สร้างเว็ปนี้ ท่านทำให้ผู้ไม่รู้ได้รู้ี้

6. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    เวปนี้เปลี่ยนชีวิตผมในทางที่ดีครับ อนุโมทนาเเก่ทุกๆคนในเวปนี้ รวมไปถึงทีมงานพลังจิตทุกคน ผมเป็นหนี้พวกคุณเเละพระพุทธเจ้าครับ

7. bm316

bm316 เป็นที่รู้จักกันดี

พอได้รู้จักเวบนี้ทำให้ผมรู้ว่า ผมนั้นเกิดมาโชคดีแค่ไหน มีพร้อมทุกอย่างครอบครัวมีความสุข และ อยากที่จะช่วยเหลือ เพื่อนร่วมโลกที่ ยังด้อยโอกาสกว่าเราเยอะ ให้เขามีโอกาส ดีที่กว่าเดิม ตามกำลังของเรา ครับ

8. Drroyz

Drroyz เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2011
    เห็นด้วยครับ

เห็นด้วยครับ ผมเพิ่งมาใช้เวบยังเห็นว่าตรงตามที่คุณว่ามาครับ
    อนุโมทนา ทุกบุญ ทุกท่านในบุญทุกอย่าง
    ที่ท่านผู้ประเสริฐทั้งหลายได้กระทำมาครับ ^___^ :cool:

ขอพรพระสยามเทวาทิราช
    และพระยายม อีกทั้ง นายนิรยบาลทั้งหลาย
    โปรดเป็นสักขีพยานการทำบุญอันยิ่งใหญ่ทั้งหลายและโมทนาบุญของท่านทั้งหลาย
    และข้าพเจ้าด้วยเทอญ

นิพพานะ ปัจจโย โหนตุ
    นิพพานัง ปะระมัง สุขขัง
    สาธุๆๆ