ไม่มีเวปพลังจิตก็ไม่ได้สร้างบุญนี้...เมื่อ 3 ปีก่อน

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย เพชรฉลูกัน, 12 มิถุนายน 2009.

1. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    ดูเมื่อไหร่ก็ดีใจและรู้สึกผูกพันกับเวปพลังจิตมากครับและขอขอบคุณท่านผู้ก่อตั้งเวปเหลือเกินหากไม่มีเวปนี้ ผมก็คงไม่ได้สร้าง"พระพทธมิ่งเมืองศรีล้านนา"องค์นี้ถวายไว้ในพระศาสนา กับหลวงพ่อประสิทธิ์ วัดป่าหมู่ใหม่แน่นอนครับ
    ...ขอให้ทุกท่านร่วมโมทนาบุญนี้กันอีกครั้งครับ....
    <LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

2. พรพิสุทธิ์

พรพิสุทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อประสิทธิ์แต่ก่อนท่านเคยจำพรรษาอยู่จังหวัดเลย แม่ของข้าพเจ้าเคยไปกราบและ
    ถวายภัตตาหารเช้าอยู่บ่อยๆ ผู้คนที่นี่นับถือท่านมาก เพราะท่านเป็นพระที่ปฏิบัติดี ปฏิบัติ
    ชอบ ช่วงเดือน พย.51 ที่ผ่านมาข้าพเจ้าได้ใส่บาตรท่านด้วย เป็นบุญล้นพ้นเลยค่ะ แต่
    รู้สึกว่าท่านจะไม่ค่อยสบาย ขอให้ท่านสุขภาพแข็งแรงด้วยค่ะ ขอบคุณ จขกท. ที่นำรูป
    ท่านและนำบุญมาเผื่อแผ่ อนุโมทนาสาธุ.........