โปรดระวัง หลอกลวงต้มตุ๋นจาก 0atitaya0

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย เฮียปอ ตำมะลัง, 18 เมษายน 2010.

1. bonnie99

bonnie99 เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    สวัสดีค่ะ เฮียปอ

ดิฉันขอขอบคุณในความมีน้ำใจของเฮียปอด้วยค่ะ แต่ดิฉันไม่ขอรับพระจากเฮียปอนะคะ

ดิฉันจะรอเงินโอนคืนจากน้องอทิตยา เท่านั้น ถ้าไม่ได้ก็คิดว่า คงเป็นเวรกรรมของดิฉันแต่ชาติปางก่อนก็แล้วกันค่ะ :'(

2. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007
    นี้ซิพระเอกตัวจิง

โมทนาครับเฮียปอ

3. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    โอกาสครั้งเดียวก็เพียงพอแล้วค่ะ น่าเสียดายปล่อยให้โอกาสหลุดลอย ทีนี้ก็คงถึงคราวต้องชดใช้กรรมแล้วค่ะ

4. watjang2

watjang2 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคย ส่งเงินร่วมทำบุญไป
    แต่ไม่ได้รับ ของ

เลยทำใจ เพราะคิดว่าร่วมทำบุญไปแล้ว

ดังนั้นดิฉันจึงขออนุญาติเปิดกระทู้แจกวัตถุมงลค่ะ(อัดกรอบทุกรายการ)
    รายการที่1 ตะกรุดทอง 1 ดอก รหัส 0601คุณpapawich จองแล้ว
    รายการที่2 ตะกรุดทอง 1 ดอก รหัส 0602คุณtitititititi จองแล้ว
    รายการที่3 ตะกรุดเงิน 1 ดอก รหัส 0603คุณtechnologyจองแล้ว
    รายการที่4 ตะกรุดทองแดง 1 ดอก รหัส 0604คุณkittikawin12 จองแล้ว
    รายการที่5 ตะกรุดทองแดง 1 ดอก รหัส 0605คุณaphimonจองแล้ว
    รายการที่6 พระปางพนม 1องค์ รหัส0606คุณtudsanai047จองแล้ว
    รายการที่7 ตะกรุดเงิน 1 ดอก รหัส 0607คุณwatjang2จองแล้ว
    รายการที่8 ตะกรุดเงิน 1 ดอก รหัส 0608คุณbug_loadจองแล้ว
    รายการที่9 ตะกรุดทองแดง 1 ดอก รหัส 0609คุณพ.ร.บ. จองแล้ว

รายการที่10 ตะกรุดเงิน 1 ดอก รหัส 0610คุณมิสดอลล่าจองแล้ว

รายการที่11 ตะกรุด ทองแดง 1 ดอก รหัส 0611คุณnut1663 จองแล้ว

กติกา
    1.โพสต์ชื่อที่อยู่ เบอร์โทร ไว้ในกระทู้นี้
    2.ส่งซองพร้อมสอดซองเปล่า(ซองกันกระแทก)พร้อมค่าจัดส่งมา 150 บาท(ค่าจัดส่ง+ค่าอัดกรอบ-----ที่เหลือร่วมทำบุญสร้างโบสถ์)​

(เขียนชื่อวัตถุมงคลที่ขอรับแนบใส่ซองมา)
    มาที่​

อทิตยา โคจำนงค์
    125 ม.7 ต.หนองนาแซง
    อ.เมือง จ.ชัยภูมิ 36000
    โทร 0801521159
    <!-- google_ad_section_end -->

5. lektantan

lektantan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    ถ้าน้อง 0atitaya0 และ น้อง Boko ได้มาอ่านข้อความนี้นะครับ

"พี่ไม่อยากจะทำในสิ่งที่เตรียมการเอาไว้ เพราะมันจะส่งผลไปทั้งชีิวิตของน้องทั้งสอง"

ถ้าเกิดน้องกลับใจอย่างไร กรุณาติดต่อกลับมา เรื่องเงินไม่ใช่ปัญหาใหญ่
    เพราะวงเงินนั้นไม่มาก ถึงขนาดที่่ว่าน้องไม่สามารถหาได้
    และทุก ๆ คนก็พร้อมที่จะให้อภัย พี่ว่าทางออกที่ดีนั้นรอน้องทั้งสองอยู่

แต่ถ้าน้องคิดจะเงียบโดยที่ไม่สนใจอะไร พี่ก็ขอเริ่มดำเนินการในสิ่งที่เตรียมไว้

ส่วนเรื่องการจองเวรนั้น พี่ขอรับเอาไว้เพียงคนเดียว
    ตามจองเวรพี่ได้ทุกชาติไป
    แค่ได้เห็น ได้ยิน ได้อ่าน พี่ก็ทราบแล้วว่าน้องนั้นต้องการอะไร
    ความโลภมันบังตา และมันก็ทำลายซึ่งทุกสิ่ง
    ยิ่งเอาสมเด็จองค์ปฐมท่านมาอ้าง มันเลยส่งผลได้ไว
    แต่ที่ทำไปเพื่อที่จะหยุดการกระทำของน้องทั้งสอง
    ที่จะทำ้ให้น้องและคนที่เสียหายนั้นต้อง มีเวร มีกรรม ต่อกันไม่มีที่สิ้นสุด

นี่คงเป็นการพิมพ์ครั้งสุดท้าย คงจะไม่พูดถึงเรื่องน้องอีก จนกว่าจะเสร็จเรื่องครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2010
  6. น.จุลรัตน์

น.จุลรัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2008
    เศร้าใจ ที่ยังมีคนคอยซ้ำเติมสังคมอยู่ ทั้งที่ปัจจุบันนี้ มันแย่เสียยิ่งกว่าแย่
    แต่ก็ยังดีใจ... ที่เห็น น้ำใจ ความสามัคคี การให้โอกาส และการให้อภัย ยังมีอยู่ แม้เพียงสังคมเล็กๆ

7. bug_load

bug_load เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    คุณ watjang2 ยังสนใจตะกรุดเงินที่น้องเขาแจกไหมคะ
    bug_load ได้มาค่ะ ถ้าสนใจ ส่งที่อยู่มานะคะ เดี๋ยวจะส่งไปให้ค่ะ :cool:
    แต่ต้องรอ เสาร์ -อาทิตย์นะคะ :cool:

8. watjang2

watjang2 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณ มากครับ

ไม่เป็นไร ครับ

ผมรอรับแค่ น้ำใจ ที่เพื่อนสมาชิก มีให้มีค่ากว่า ครับ

ผมตั้งใจทำบุญมากกว่า

9. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ทำให้ผมนึกถึงคำของในหลวง ที่พระองค์ทรงตรัสไว้ในคำสอนที่ผมเคยได้รับแจกว่า " การให้โอกาสคนนั้นให้ได้ แต่อย่าให้มีถึงสามครั้ง " และนึกถึงกฏของกองทัพสมัยก่อนครับว่าการอภัยโทษนั้น เขาเต็มที่ก็ครั้งเดียวครับ ถ้าผิดอีกก็หัวหลุดครับผม องค์พ่อพันท้ายนรสิงห์ยอมตายเพื่อรักษากฏแม้ตัวท่านเองได้รับพระราชทานอภัยโทษครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2010
  10. wisaruth

wisaruth เป็นที่รู้จักกันดี

เสียชื่อเสียงคนชัยภูมิหมดเลยครับ น่าเสียใจมากที่ลูกหลานเจ้าพ่อพระยาแลทำแบบนี้ ผมขอแสดงความคิดเห็นนะครับในฐานะที่เป็นคนชัยภูมิ แต่คนดีๆยังมีอีกเยอะ แล้วสมัยนี้เด็กๆชอบหลอกจังเลยทางกระผมและพี่ๆน้องๆ ในห้องภัยพิบัติก็โดนมา ไม่กลัวเวรกรรมหรือไงเีนี่ย น่าสงสารพวกเค้าครับ

11. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    โมทนาครับ

ผมควักเนื้อร่วมบุญไป 5,000 บาท (เงินส่วนตัว)

ก็ถือว่า ใช้หนี้กรรมเก่าให้เขาไปครับ

ส่วนกรรมใหม่ของน้องเขาหนักเหมือนกัน "เพราะติดหนี้สงฆ์"

คิดแล้ว ก็ "สงสาร" ครับ

โมทนา

12. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    โดนกับเขาเหมือนกันหรอค่ะ

13. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    บุญสร้างพระเต็มครับ เลยไม่ซีเรียสเท่าไหร่

แต่สงสารน้องที่ประกาศแล้ว แต่ทำไม่ได้ เลยต้องรับกรรมหนักไป

โมทนา

14. nutt_nst

nutt_nst เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2009
    อย่างน้อยก็ได้บุญอภัยทานครับ อานิสงค์สูงยิ่ง

โมทนาครับ

15. kidDtumD

kidDtumD สมาชิกใหม่

แล้วได้เงินคืนไหมค่ะ

ช่วยด้วยค่ะ มีใครรู้จัก กิตติธัช คำวงษ์ ไหมค่ะ
    มีใครเคยซื้อขายกับคนที่อ้างชื่อว่าชื่อไอซ์ กิตติธัช คำวงษ์
    facebook: ดีเจไอซ์ หัวใจนักสู้
    รับผลิตสบู่ ไม่มีขั้นต่ำ
    และ คุณป็อบ ภรรยา ไหมคะ
    facebook: Poppop Mana

เขาได้ทำการรับเงินของเราไปเพื่อผลิตสินค้า...ที่เขาอ้างว่า เขามีพี่เป็นโรงงานผลิต
    เขาบอกว่าสามารถผลิตได้และให้เราวางมัดจำเป็นเงิน จำนวน 1x,xxxบาท
    แล้วเมื่อถึงกำหนดส่งตัวอย่างกลับอ้างนู่นอ้างนี่ ไม่ส่งของตัวอย่าง
    ผู้ชายที่ชื่อไอซ์ กิตติธัช คำวงษ์ บอกว่ายุ่งมาก บ้างละ ของส่งมาแล้วบ้างล่ะ ปุ๋ยขายดีมาก ไม่มีเวลาคุยกับเรา ต้องเข้าโรงงานปุ๋ย

เราจึงขอเงินคืนเพราะเห็นท่าไม่ดี
    เขาบล็อกเราทางไลน์และเมื่อเราโทรไปก็ให้ผู้หญิงชื่อป็อบเป็นคนรับสายตลอด ซึ่งตอนหลังรับว่าคือภรรยาของคุณไอซ์(น่าสงสารมากมีลูกกำลังเล็ก ในรูปเฟสบุ๊ก แย่ที่ต้องมารับหน้าแทนสามีที่ไม่รับผิดชอบ)

สรุป จ่ายเงินเดือนพฤศจิกายน2556 จนบัดนี้ เดือนมกราคม2557
    ยังไม่ได้เงินคืน อ้างว่าจะผ่อนจ่ายตั้งแต่วันที่10มกราคม 2557 แต่เท่าที่ได้คืนตอนนี้ 13มกราคม2557 คือ 1,500 บาทจากเงินหลักหมื่น

เลยยิ่งกลัวมากขึ้น แจ้งความไปแล้วค่ะ

ธุรกิจที่เขาทำอยู่มี มานาเน็ตเวิร์ก ปุ๋ยน้ำ สบู่ฮองเฮา

พอเราโพสต์ไว้ที่หน้าเฟสบุ๊กสบู่ฮองเฮาเขาว่าเป็นเรื่องส่วนตัว ไม่ใช่เรื่องของบริษัท บ้าไปแล้วเราติดต่ิอเพราะคุณไอซ์ กิตติธัช คำวงษ์ อ้างว่าเป็นบริษัท ผลิตสบู่ฮองเฮามียอดขายเดือนละ 3,000 ก้อน

เลยสงสัยว่าเขาไปโกง หรือหลอกคนอื่นๆอีกหรือไม่ และถ้าหลอกคราวนี้ คือชาวบ้านเกษตรกรที่อยากหารายได้เสริมจุนเจือครอบครัวโดยการขายปุ๋ยในลักษณะ MLM คราวนี้เขาจะให้จ่ายเป็นหลักแสนจากที่ไปดูในหน้าของมานาเน็ตเวิร์ก

ถ้าใครโดนโกง หรือหลอกลวง โดยบุคคล 2 คนนี้ให้ช่วยมาตอบกระทู้ทีค่ะ
    ถ้ารวมๆแล้วยอดประมาณ 2ล้านบาท หรือมากกว่า เราจะไปกองปราบและ ICTพร้อมกัน
    และจะไปแจ้งไปยังนักข่าวต่างๆเพื่อเป็นอุทาหรณ์ให้นักธุรกิจทางอินเตอร์เน็ตได้ระวังและคนชั่วจะไม่ลอยนวล

รวมถึงตอนนี้การค้าเกิดขึ้นทางอินเตอร์เน็ตมากขึ้น ต้องเรียนรู้เท่าทันคนชั่ว จะได้ไม่เป็นเหยื่อ

อย่าคิดว่าเสียเวลานะ หรือจองเวรกับเขาเลยแต่เป็นเรื่องของคนผิดที่ต้องได้รับผลแห่งการกระทำนั้นๆ

email: ammling@hotmail.com

คิดว่าช่วยไม่ให้คนอื่นถูกหลอก ค่ะ ถ้าเขาไปโกงชาวเกษตรกรที่หาเงินด้วยความยากลำบากยิ่งแย่

รบกวนทุกๆท่านช่วยด้วยนะคะ

16. Eakachai

Eakachai เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2005
    นึกว่าจะกลับตัวกลับใจได้ซะอีก สี่ปีที่ผ่านมาการให้อภัยใช้กับคนนี้ไม่ได้ผลจริงๆ ผมเห็นคุณตั้งกระทู้ในพันทิปแล้ว ขอให้จับตัวได้ไวๆนะครับ (rose)

17. GUYTHUM

GUYTHUM เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นนี้ก็มีกับเขาด้วยหรือ

18. GUYTHUM

GUYTHUM เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] [​IMG] [​IMG]