โปรดช่วยชีวิต(ปลาดุกกำลัสติงท้อง 1ตัว)ตัวละ 400 บหรือศรัทธา

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย Pakvipa, 22 มกราคม 2019.

1. Pakvipa

Pakvipa สมาชิกใหม่

30 กรกฎาคม 2018
    #บอกบุญช่วยแม่ปลาดุกกำลังตั้งครรภ์1ตัว

#ขออนุญาติโพสบอกบุญต่อเนื่องนะค่ะ ถ้าเป็นการรบกวนต้องขอโทษจริงค่ะ ตอนซื้อเต่า (#เห็นปลาดุกที่กำลังท้อง) อยู่ 1ตัว เห็นแล้ว #ถ้าเราพอที่จะช่วยให้เขารอดตายได้เราก็จะช่วย ถามแม่ค้า ตัวละ 400 บ ช่วย 1 ตัวก็เหมือนช่วยลูกชีวิตปลาดุก เป็นพันๆตัว สาธุ สาธุค่ะ

ข้าพเจ้าจะเอาไปปล่อยในแหล่งน้ำเขตอภัยทาน สารุุขอให้เจ้ารอดตายด้วยเทอญ

#ติดตามข่าวสารได้ที่
    FB: ภัควิภา ใยสุ่น

#ํธ.กสิกรไทย
    042-3-79991-9
    ภัควิภา ใยสุ่น