@ โทรหาครั้งสุดท้าย @~~~UP!! อาจารย์น.นิมฯมาเอง ใครอยากร้องเพลงเก่งเข้ามาฟังจ้า

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย maysa79, 16 มีนาคม 2008.

1. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    เอ้ยๆๆๆๆๆ อันนี้นอกประเด็นแระ 5555555555555
    เกิดมาชาตินี้มีบาปกรรมมมมมมมม อิอิอิ
    มะมีแฟนแต่มีเพื่อน ยังไงก็ยังไม่ถึงกะกรรมหนักหรอกย่ะ
    ช้านเป็นนักเรียนคนแรกก็ได้ ว่าแต่นัดเรียนคนแรกได้สิทธิพิเศษอะไรมั่งฮ๊าคุณครูใหญ่

2. maysa79

<EMBED id=music pluginspage=http://microsoft.com/windows/mediaplayer/en/download/ src="" width=300 height=64 type=application/x-mplayer2 loop="true" autostart="true" showstatusbar="-1" showcontrols="true"></EMBED></EMBED>
    กดเลือก
    <INPUT id=song1 onclick=document.all.music.filename=document.all.song1.value; type=radio value=http://palungjit.org/attachments/a.295043/ name=Music>โทรหาครั้งสุดท้าย - MaySa79
    <INPUT id=song2 onclick=document.all.music.filename=document.all.song2.value; type=radio value=http://palungjit.org/attachments/a.295199/ name=Music>ฟังคำแนะนำการร้องเพลงจากพี่นิม

3. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

ก็เป็นตั๋วเครื่องบิน บินไปกินไก่ที่เวียดนาม ขากลับตามอัธยาศัยค่ะ
    ตั้งรางวัลไว้ ตั้งแต่ กระทู้ ดวงจันทร์แล้ว ยังไม่มีใครมาเอาไป
    อ่ะ พี่แพท ทำพิธี มอบให้ ยายเมย์เร๊ววว

4. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    เรียนจบ เป็นครูสอนโรงเรียน มีกรรมต่อเรยย มีกรรมที่มา มีกรรมที่มาเรียน มีกรรมที่รู้จัก อิอิ

5. skygecht

กร๊ากกกกกกกก บินไปอย่างเดียว เเร้วจากลับยังไงอะ เเจวเรือมาเเระกันนนนะ555

6. maysa79

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1047572" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>skygecht</TD><TD class=alt2>เรียนจบ เป็นครูสอนโรงเรียน มีกรรมต่อเรยย มีกรรมที่มา มีกรรมที่มาเรียน มีกรรมที่รู้จัก อิอิ
    เออ..ช้านดีใจที่มีกรรม (วุ๊ยยยยยยยยยยย แอบซึ้ง งึ้ง งึ้งงงงง:555: )
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1047566" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>น.นิมมานรดี</TD><TD class=alt2>ก็เป็นตั๋วเครื่องบิน บินไปกินไก่ที่เวียดนาม ขากลับตามอัธยาศัยค่ะ
    ตั้งรางวัลไว้ ตั้งแต่ กระทู้ ดวงจันทร์แล้ว ยังไม่มีใครมาเอาไป
    อ่ะ พี่แพท ทำพิธี มอบให้ ยายเมย์เร๊ววว
    จ๊ากกกกกกกกกกกกก พี่นิม ขอตั๋วกลับด้วยจิคะ มะสงสารเดะตัวดำๆเลย

7. kwangtungnaka

kwangtungnaka เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเมษาตามติดกระแสเลยนะเนี้ย
    เพลงนี้อ่ะ ของเอิร์น เดอะสตาร์ เพื่อนสาวของกวางตุ้งเอง
    คุณเมษาร้องได้เสียงใสดีจัง อิจฉามากๆๆๆๆๆ
    แต่ถ้าได้อารมณ์เพลงมากกว่านี้ รับรอง
    เพราะสุดๆเลย เพราะแค่เสียงนิ่มๆก็สะดุดหูคนฟังอยู่แล้วอ่ะ

ง่า...อยากร้องบ้างอ่ะคุณเมษา
    ขอfileเพลงนี้บ้างจิ

8. kwangtungnaka

kwangtungnaka เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าว...!!มีครูมาสอนร้องเพลงด้วย
    อยากให้พี่น.นิมมานรดีมาสอนกวางตุ้งบ้างจังอ่ะ
    ว่างๆแวะไปฟังเพลงของกวางตุ้งบ้างนะคะ
    อยากร้องเพลงเก่งๆอ่ะคะ ขอบคุณนะคะ

ปล.ขอบคุณคุณเมษาที่เอาคลิ๊ปเสียงของพี่น.นิมมานรดีมาให้ฟัง
    ได้ความรู้เยอะเลยค่ะ แล้วเด๋วจะลองกลับไปฝึกดูบ้าง

9. maysa79

ขอบคุณค่ะกวางตุ้ง
    เรื่องอารมณ์พี่นิมก็บอกมาแล้วค่ะ คริคริ
    กำลังศึกษาอยู่ค่ะ เด๋วจะร้องมาใหม่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 เมษายน 2008
  10. maysa79

อุยยยยยยยยย ป่าวค่ะ มะช่ายความดีความชอบของนู๋เมย์
    พี่นิมเค้าใจดีสอนให้เพื่อเป็นความรู้แก่เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ค่ะ
    (good) (good) (good)

11. kwangtungnaka

ขอบคุณมากๆเลยค่ะคุณเมษา แต่ถ้าได้เป็น.datจะดีมากเลยค่ะ
    ไม่แน่ใจว่าอันนี้โปรแกรมกวางใช้ได้อ่ะป่าวนะคะ แต่จะลองดูค่ะ

12. maysa79

ไฟล์นี้ก็เล่นกับโปรแกรมเล่นเพลงได้เลยค่ะ
    winamp, window media player, jetaudio หรือ real one player ก็ได้เลยค่ะ
    ไฟล์ .DAT พอทำ mp3 แล้วก็ลบไปแล้วค่ะ เพราะไฟล์มันใหญ่

13. skygecht

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>skygecht, น.นิมมานรดี </TD></TR></TBODY></TABLE>

ตามกลิ่นพี่นิมมา คืคืคืคื

14. skygecht

ลองเอาไปร้องเล่นๆๆมั้งดีก่า เพลงเเปลกดี มะเคยฟังมาก่อนเรยยยอ่า

15. kwangtungnaka

กวางตุ้งร้องในโปรแกรมNuendoอ่ะคะ เลยอยากได้.dat
    แต่ไม่มีก็ไม่เป็นไรค่ะ จะลองร้องfileนี้ดูอ่ะคะ:d

16. beedozo

beedozo เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    เสียงใสปิ๊งเหมือนเดิมเลยค่ะ...เพราะในสไตล์ของน้องเมย์ ยังไงก็ยังติดตามผลงานอยู่นะจ๊ะ...ถึงไม่ได้เข้ามา ment ก็ได้ฟังเวลาพี่เคนเปิดให้ฟังอ่ะค่ะ....ฟังเสียงเมย์แล้วมีชีวิตชีวาดี...^_^

17. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สำหรับ เฮีย ฯ..เพลงนี้มีการเปลี่ยนแปลงนะครับสำหรับเพลงลูกทุ่งที่เมย์ร้อง

มีเทรนเนอร์ดี...ร้องไพเราะเข้าขั้นจะพาไปทำแผ่น อิอิ

18. mali

mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    เสียงใสแหนว เพลงนี้ร้องเพราะมากค่ะน้องเมษ์ คุณjoni บอกโรงเรียนมีดาว
    น้องกายกลายเป็นโรงเรียนมีกรรม เอ้าตกลงสมัครโรงเรียนมีกรรมกันหมด

19. maysa79

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1060731" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>beedozo</TD><TD class=alt2>เสียงใสปิ๊งเหมือนเดิมเลยค่ะ...เพราะในสไตล์ของน้องเมย์ ยังไงก็ยังติดตามผลงานอยู่นะจ๊ะ...ถึงไม่ได้เข้ามา ment ก็ได้ฟังเวลาพี่เคนเปิดให้ฟังอ่ะค่ะ....ฟังเสียงเมย์แล้วมีชีวิตชีวาดี...^_^

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด พี่บีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    :'( คิดถึงจังเยยยยยยยยยยย ขอบคุณนะคะที่เข้ามาฟัง สบายดีป่าวคะ ว่างๆก็แย่งไมค์พี่เคนมาร้องเพลงบ้างนะคะ อิอิอิ
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1060778" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>เฮียปอ ตำมะลัง</TD><TD class=alt2>สำหรับ เฮีย ฯ..เพลงนี้มีการเปลี่ยนแปลงนะครับสำหรับเพลงลูกทุ่งที่เมย์ร้อง

มีเทรนเนอร์ดี...ร้องไพเราะเข้าขั้นจะพาไปทำแผ่น อิอิ

คริคริ ขอบคุณค่ะเฮีย อันนี้ยังแค่อ่านแล้วปรับน่ะค่ะ หลังจากฟังที่พี่นิมสอนแล้วก็คงต้องปรับอีก แต่ตอนนี้สุขภาพคอไม่ค่อยดีค่ะ เบรกก่อนค่ะ
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1060812" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>mali</TD><TD class=alt2>เสียงใสแหนว เพลงนี้ร้องเพราะมากค่ะน้องเมษ์ คุณjoni บอกโรงเรียนมีดาว
    น้องกายกลายเป็นโรงเรียนมีกรรม เอ้าตกลงสมัครโรงเรียนมีกรรมกันหมด

5555 ขอบคุณค่ะพี่มะลิ
    นักเรียนโรงเรียนมีกรรม ไม่รู้มีกรรมเพราะเจ้าของโรงเรียนป่าวนะคะเนี่ย

20. skygecht

พี่มาลี มะ เข้าร่วมโรงเรียนด้วยเหรออิอิ กายไห้เป็น เลขาเรย มีกรรมน้อยหน่อยก็เป็นเลขา ถ้าเลขาไม่เอาอีก ก็ เหลือ หัวหน้ายาม สนไหม๊ อิอิ