แหล่งขายหนังสือธรรมะและงานศพราคาพิเศษอยู่แถวๆสะพานเทเวศร์ค่ะ

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย กระเจียว, 1 ตุลาคม 2004.

1. กระเจียว

กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
    มีหนังสือธรรมะราคาพิเศษค่ะ หลากหลายสำนักพิมพ์ เขาขายถูกมากๆค่ะ ไม่ใช่หนังสือมือสองด้วยนะคะ รับตรงมาใหม่ๆเลย กระเจียวไปเลือกซื้อบ่อยๆ ได้หนังสือดีๆและหายากๆมาอ่านเยอะมากๆ เดี๋ยวนี้เลยสนิทกะเขาเลยค่ะได้ลดราคายิ่งกว่าเดิมด้วย

อย่างราคาปก150 เขาขาย50ก็มีค่ะ สภาพ100% ใหม่สด

นอกจากนี้ ยังเหมาะแก่ผู้ที่สะสมหนังสืองานศพด้วยค่ะ

กระเจียวตาลายเลยล่ะค่ะ หนังสืองานศพละลานตาไปหมด

ไม่ว่าจะหนังสือจากที่ไหน ร้านนี้รับซื้อมาหมดค่ะ ขายเล่มละ10บาท20บาท ถ้าเล่มแบบไฮโซหน่อย ก็70-100 แต่เล่มแต่ละเล่ม ขอบอกเลยว่าต้นทุนแพงมาก ส่วนใหย่หนังสืองานศพจะอัดเนื้อหาสาระไว้มาก

วันนั้นไปเจอหนังสืองานศพที่ลงเนื้อหาเกี่ยวกับการทำอาหาร เป็นcook book สูตรอาหารลับของผู้ตาย โห..ไอเดียบรรเจิด

แล้วส่วนใหย่ก็จะมีสาระแน่นๆเกี่ยวกับธรรมะ คือเขามักทำเป็นธรรมทานค่ะ เพื่อเป็นบุณให้ผู้ล่วงลับ

อย่างวิธีทำบุณชะลอกรรม การติดต่อกับผู้ล่วงลับ วิธีรักษาตนแบบธรรมชาติบำบัด เคล็ดลับอ่านใจคน คาถาปัดเป่าโรคภัย รวมพระคาถาฯลฯ

หนังสืองานศพเป็นอะไรที่วาไรตี้ มีสาระให้แง่คิดมากๆเลยค่ะ

ร้านนี้ชื่อร้าน มาสเตอร์ฟาร์ม ค่ะ อยู่ตรงข้ามกับคิวรถเมล์สาย53 ลงสะพานเทเวศร์มาแล้วดูรถเมล์สีแดงๆจอดเรียงกันเป็นตับๆนั่นแหล่ะค่ะ มีร้านนี้ตั้งอยู่ ละแวกนั้นใครๆก็รู้จักค่ะ เป็นร้านขายยา แต่มีหนังสือด้วยค่ะ

นิตยสารเยอะมากกกกก รับครบทุกเล่ม ไม่มีขาดตก

ที่เด่นๆก็แหล่งหนังสือธรรมะลดราคาและหนังสืองานศพแหละค่ะ เนี่ยแหละแหล่งเลย ใครอยากได้หนังสือดีๆ หนังสืองานศพไปอ่านเอาความรู้ ก็ที่นี่แหละค่ะ ขอประชาสัมพันธ์ให้รับทราบมา ณ ที่นี้ค่ะ

ร้านมาสเตอร์ฟาร์ม โทร. 02-2824916 เจ้าของร้านชื่อ เอกพงษ์และสุชาดา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2004
  2. คนเก่า

คนเก่า บุคคลทั่วไป

ไม่ได้กล่าวโทษร้านนี้ แต่อยากบอกเป็นอุทาหรณ์ ว่าเนื่องจากมีความนิยมซื้อหนังสืองานศพมากขึ้น จึงเกิดมีหัวขโมยหนังสืองานศพอย่างแพร่หลาย

เจ้าภาพงานศพต้องระวังมีคนคอยเฝ้ากองหนังสือที่จะแจกดีๆ มิฉะนั้นจะไม่เหลือแจกให้แขกที่มาในงาน ส่วนผู้ที่ไปงานเผา เมื่อได้รับแจกแล้ว จงถือเอาไว้ ห้ามวางเด็ดขาด โดยเฉพาะผู้ที่ขึ้นเผาจริง หากวางทิ้งไว้ กลับมาก็จะไม่พบแน่นอน

3. แม่จิ๊บโจ้

แม่จิ๊บโจ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาคุณกระเจียวค่ะ กำลังอยากรู้เหมือนกันว่าจะหาหนังสืองานศพเก่าๆได้ที่ร้านไหน ขอบพระคุณค่ะ