แบบนี้เรียกว่านิมิตแบบไหนคะ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย catsan, 3 พฤษภาคม 2021.

1. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    251
    ... เห็นด้วยตามนั้นกับพี่นพครับ… อย่างที่ผมเคยเรียนให้พี่นพทราบว่าผมถูกจริตกับแนวทางคำสอนและการปฏิบัติตามแนวทางของหลวงปู่ดู่, หลวงพ่อฤาษีลิงดํา และ สติปัฏฐาน 4 ครับ… สาธุครับพี่นพ _/\_

รูปกับชื่อ User Profile ใหม่... เท่ห์มากครับพี่ [^_^]

บุรุษไร้เงา ชื่อและฉายานี้พี่นพได้แต่ใดมา? … ผมเพิ่งสังเกตเห็นว่าพี่นพให้เกียรติมาตอบโพสต์นี้ของผมตอน 1:30 am. !!!

พี่นพนี่ช่างเป็น บุรุษไร้เงา ที่ไร้เงาจริงๆในยามพลบค่ำที่นอนดึกเป็นยิ่งนัก !!! “Batman” ชัดๆ (^_^) ตอน 1:30 am. นี่โปรดอย่าได้สงสัยนะครับว่า “Robin” อย่างผมกำลังทำอะไรอยู่ !!! ดูแลสุขภาพนะครับพี่ (^__^) ด้วยความปรารถนาดีครับ _/|\_

2. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    251
    ด้วยความยินดีครับคุณ @catsan (^ ^) คุณ @catsan การ์ดอย่าตกโดยเด็ดขาด นะครับ _/|\_ COVID-19 มันใกล้ตัวเรามากๆครับ

อปฺปมตฺตา น มียนฺติ
    ผู้ไม่ประมาท ย่อมไม่ตาย

อปฺปมาทรตา โหถ
    ท่านทั้งหลายจงเป็นผู้ยินดีในความไม่ประมาท

อปฺปมาทํ ปสํสนฺติ

บัณฑิตย่อมสรรเสริญความไม่ประมาท

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

อ้อยแดง ตัดเหนือข้อต่อ ประมาณด้านละหนึ่งนิ้ว
    นำมาต้มกิน แทนน้ำต้มปกติ
    หรือจะใส่ในกระติ๊กต้มน้ำร้อนก็ได้...
    เวลาทานรอให้น้ำเย็นก่อนนะ...
    คือให้ทานแทนเปล่าปกติในชีวิตประจำวันเลย
    ทานอย่างน้อยต่อเนื่อง ๒ เดือน
    แล้วลองไปตรวจ เบาหวาน ความดัน ดูใหม่นะครับ
    อาจจะได้พบความอัศจรรย์อย่างที่คาดไม่ถึง....
    ลองดูได้ แค่สองเดือนอาจทำให้ชีวิตเปลี่ยน

ปล. ถ้าเป็นโรคเกี่ยวกับระบบเลือด ที่ส่งผลต่อผิวหนัง
    หรือโรตไตในระยะเริ่มต้น
    ให้เปลี่ยนเป็นอ้อยดำแทน อื่นๆเหมือนกัน...
    พระครูปลัดจิตไวท่านแนะนำมา กรณีใช้รักษาตัวเอง
    ในกลุ่มมีคนเป็นโรคเกี่ยวกับระบบเลือดมาเป็นเวลาร่วมสิบปี
    ผ่านไปสามเดือนพบว่า ผลที่เกี่ยวกับเลือดต่างๆ
    มีค่าปกติ ยกเว้นไขมันนะ ที่แก้ไม่ได้...

4. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญของหลวงพ่อพุธ ฐานิโยและพระสงฆ์ทุกรูปฆราวาสทุกท่านตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกชั้นทุกระดับสำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับ

5. Parinya2021

Parinya2021 สมาชิกใหม่

ฉีดไข้หวัดใหญ่กับ covid vacine ควรห่างกันอย่างน้อยสองอาทิตนะครับ อันนี้เผื่อบางท่านไม่ทราบ

6. catsan

catsan Active Member

15 ธันวาคม 2012
    คิวฉีดวัคซีน โควิด 26 มิ.ย.ค่ะ ส่วนคิวใหม่ ไข้หวัดใหญ่ ประมาณ 17 ก.ค. ค่ะ
    จริงๆ ต้องฉีด 12 พ.ค. 64 ที่ผ่านมา แต่เผอิญความดันสูงไม่ยอมลง น้ำตาล 150 กว่าเลยไม่ได้ฉีดค่ะ

ขอบคุณค่ะ คิดอยู่เหมือนกันค่ะ ว่าจะยังไง จะเลิกฉีดไข้หวัดใหญ่หรือไม่