แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเย็นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2012
  2. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

นานๆจะได้มาเยือนกระทู้นี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2012
  3. แม่กลอง

แม่กลอง Active Member

2 พฤศจิกายน 2012
    มาติดตามอ่านข้อมูล....เยอะมากๆๆๆ

4. ช่างชิต

ช่างชิต เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่อยากเชื่อจริงๆว่า ผมจะลงทุนมาสมัครเวปเพราะกระทู้ของพี่ แต่กะต้องเชื่อละ
    สุดยอดมากกกกกกกกกกกกกกกกกก ครับผม

5. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    อยากได้พระมงคลมหาลาภสวยๆครับ

6. kongpak

kongpak เลื่อมใสอย่างยิ่งในตถาคต ถึงที่สุดโดยส่วนเดียว

30 กันยายน 2009
    วันนี้ (30/12/2555) ผมได้โอนเงินจำนวน 500.10 บาท เพื่อสงเคราะห์สงฆ์อาพาธเข้าบัญชีทุนนิธิฯ โดยผมนั้นอธิษฐานว่าผม...

1. ขออุทิศบุญนี้ให้แด่คุณปู่้ประถม อาจสาคร ที่ละสังขารและเป็นผู้ที่ผมกราบนับถือท่านเป็นอาจารย์ท่านหนึ่ง
    2. ขอส่งบุญนี้ให้แก่คุณนวลพรรณ โยมศิลป์ ผู้มอบพระพิมพ์มงคลชีวิต และวัตถุมงคลอื่นๆ ให้กับผมไว้บูชาติดกาย
    3. ขอส่งบุญนี้ให้แก่ท่านผู้สละมวลสารและท่านผู้ดำเนินการสร้างพระพิมพ์มงคลชีวิตและวัตถุมงคลอื่นๆ ในโครงการเดียวกันนี้
    4. ขอน้อมถวายบุญนี้ให้แก่เทพยดาและทุกดวงจิตศักดิ์สิทธิ์ที่สถิตรักษาพระพิมพ์มงคลชีวิตและวัตถุมงคลอื่นๆ ที่ผมครอบครองบูชาอยู่
    5. ขอน้อมถวายบุญนี้แด่พระคุณเจ้าผู้ปลุกเสก ผู้อธิษฐานจิตพระพิมพ์มงคลชีวิตและวัตถุมงคลอื่นๆ ที่ผมครอบครองบูชาอยู่
    6. ขอน้อมถวายบุญนี้แด่มารดา บิดา ครู อุปัชฌาย์ อาจารย์ ของผมทุกท่าน

จึงเรียนมาเพื่อให้ท่านร่วมโมทนาบุญด้วยกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ธันวาคม 2012
  7. kongpak

kongpak เลื่อมใสอย่างยิ่งในตถาคต ถึงที่สุดโดยส่วนเดียว

ถึงคุณนวลและผู้เกี่ยวข้องรับทราบครับว่า เมื่อคืนที่ 31 ธ.ค.2555 เวลา 23.30 น.ผมเริ่มสวดพระคาถาชินบัญชร 10 จบ และตามด้วยยอดพระกัณฑ์พระไตรปิฎก 7 จบ แผ่เมตตา อุทิศและน้อมถวายบุญกุศลแห่งการภาวนาพระคาถา เสร็จสิ้นทั้งหมดเวลา เกือบ 2 นาฬิกาของวันที่ 1 ม.ค. 2556

ผมได้ส่งบุญแด่ผู้สละมวลสาร ท่านผู้ดำเนินการสร้างทุกท่าน ที่ได้สร้างพระชุดมงคลชีวิต ลูกอม และวัตถุมงคลอื่นๆ ในโครงการเดียวกันนี้ ผมได้น้อมถวายบุญแด่พระคุณเจ้าผู้ปลุกเสก/อธิษฐานจิต รวมถึงเทพยดาและดวงจิตศักดิ์สิทธิ์ที่สถิตรักษาพระพิมพ์มงคลชีวิต ลูกอม และวัตถุมงคลอื่นๆ ในโครงการเดียวกันนี้ เพื่อเป็นการระลึกถึงความกรุณา ความเมตตาของทุกๆ ท่านครับ

8. Thana 2

Thana 2 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2012

9. kongpak

10. bizkitmanza

bizkitmanza เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนพันธ์ จอมขมังเวทย์ จะไปจับโจร อาแวสะดอ ซึ่งเป็นจอมโจรขมังเวทย์ ขุนพันธ์แก้เคล็ดโดยให้มารดาบังเิกิดเกล้าเหยียบที่ศรีษะ ก่อนจะไปจัดการกับอาแวสะดอซึ่งมีของขลังและวิชาอาคมไม่แพ้ขุนพันธ์เลย ปรากฎว่าขุนพันธ์สามารถจัดการกับจอมโจรผู้นี้ได้
    ความกตัญญูกตเวทีต่อบิดามารดา สามารถสยบสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง หนุนชีวิตให้รุ่งโรจน์
    เอาเศษผ้าถุงของมารดามาเก็บไว้บูชา ศัตรูหมู่มารทำอะไรมิได้เลย

11. kongpak

อานิสงส์การบริจาคเงินบำรุงโรงพยาบาลสงฆ์และโรงพยาบาลอื่นๆ เพื่อประโยชน์ในการรักษาพยาบาลภิกษุสงฆ์หรือสามเณรอาพาธ
    ๑. ชื่อว่าเสมือนอุปัฏฐากพระพุทธเจ้า ดังพระพุทธพจน์ที่ว่า "ผู้ใดต้องการอุปัฏฐากเราตถาคต ผู้นั้นจงไปอุปัฏฐากภิกษุไข้เถิด"
    ๒. อกุศลกรรมในอดีตชาติ จะเปลี่ยนจากหนักเป็นเบา จากเบาเป็นสูญ ถือเป็นการสะเดาะเคราะห์อย่างหนึ่งได้
    ๓. เจ้ากรรมนายเวรในอดีตชาติ เมื่อได้รับส่วนบุญนี้จะเลิกจองเวรจองกรรม ช่วยให้พ้นเวรพ้นกรรม
    ๔. สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง เทวดารักษา สรรพวิญญาณเมตตาปราณี
    ๕. เหล่าวิญญาณร้ายไม่อาจเบียดเบียนบีฑาได้
    ๖. จิตใจสงบร่มเย็น ปวงภัยไม่เกิด ฝันร้ายไม่มี มีสง่าราศีผ่องใส สุขภาพเเข็งเเรง กิจการงานเป็นมงคลแก่ตัว อายุยืนยาว ไม่เจ็บไข้ได้ป่วย
    ๗. คุณธรรมเจริญมั่นคง ปฏิบัติธรรมก้าวหน้า ปัญญาเกิด
    ๘. ไม่พลัดพรากจากคนรัก ของรัก ก่อนเวลาอันควร
    ๙. ชื่อว่าได้อุปถัมภ์บำรุงพระพุทธศาสนาให้มั่นคง ยั่งยืน
    ๑๐. ถือเป็นการทำสังฆทานอย่างหนึ่ง เพราะเป็นการถวายการอุปัฏฐากบำรุงแก่พระภิกษุสงฆ์จำนวนมาก
    ๑๑. จะไม่ไร้ญาติขาดมิตร เวลาแก่ เวลาเจ็บไข้ได้ป่วยจะมีคนคอยดูเเล ไม่ถูกทอดทิ้งให้อยู่คนเดียว
    ๑๒. มีเดชบารมีมาก มียศวาสนา เป็นใหญ่เป็นโต ไม่มีใครข่มขี่เบียดเบียนได้
    ๑๓. จะเป็นที่รักแก่คนทั้งปวง ไปที่ใดจะมีผู้คอยช่วยเหลือเกื้อหนุน ไม่ถูกปล่อยให้ขัดข้องในเรื่องทั้งปวง
    ๑๔. จะมีสมบัติมาก และสมบัติจะไม่ถูกทำลายโดยราชภัย โจรภัย อัคคีภัย อุทกภัย วาตภัย ฯลฯ
    ๑๕. จะได้พบพระอริยสงฆ์ ได้พบพระอรหันต์ ได้พบพระดี ได้พบพระเครื่องพระบูชาที่มีความศักดิ์สิทธิ์ ไม่เจอพระปลอม ไม่เจอพระเก๊ พระทุศีล
    ๑๖. จะได้ฟังธรรมจากพระอริยเจ้า และเข้าถึงธรรมได้โดยง่ายดาย
    ๑๗. จะได้เจอครูบาอาจารย์และเพื่อนที่ทรงคุณธรรม
    ๑๘. ด้วยบุญที่อุปัฏฐากภิกษุอาพาธนี้จะเป็นปัจจัยแก่สวรรค์และนิพพาน
    ๑๙. ด้วยบุญที่อุปัฏฐากภิกษุอาพาธนี้ สามารถอธิษฐานให้เป็นปัจจัยแก่การบรรลุเป็นพระมหาสาวก พระอัครสาวก พระปัจเจกพุทธเจ้า และพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ในอนาคตกาลได้

12. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านขุนพันธ์ฯ เป็นผุ้ทรงวิทยาคุณ วัตถุมงคลท่านเยอะมาก พระกรุพระเก่าที่ท่านเชื่อ ดาบ กริช ปืนอาคม และฯลฯ

และนอกเหนือจากความกตัญญูแล้ว ท่านมีจงรักภักดีต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ อย่างสูงยิ่ง...แล

13. tnktnk

tnktnk Active Member

29 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีคุณหนุ่มครับ พึ่งตามอ่านได้ถึงหน้าที่6 จากทั้งหมด 2พันกว่าหน้า มีคำถามที่อยากสอบถามเพิ่มเติมนะครับ(พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องพระครับ พึ่งจะมาสนใจ เลยรู้แบบงูๆปลาๆอยู่ครับ)
    ผมมีพระมงคลมหาลาภ พิมพ์สมเด็จสามชั้นหลังเรียบของคุณแม่บุญเรือน ไม่ทราบว่าเป็นองค์เดียวกับที่คุณหนุ่มแนะนำไว้หรือเปล่าครับ เพราะพระมงคลมหาลาภของคุณแม่บุญเรือนมี2พิมพ์ใช่ไหมครับ(พิมพ์สมเด็จนาคปรก+หลังยันต์ กับพิมพ์สมเด็จสามชั้น+หลังเรียบ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กุมภาพันธ์ 2013
  14. bizkitmanza

bizkitmanza เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเห็นด้วย แต่ใช่ว่ามีแต่พระดีๆ เครื่องรางดี แล้วจะทำอะไรอะแวซาดอได้ ขุนพันธ์เลยต้องหาสิ่งมงคลสูงสุดก็คือพ่อแม่ ในการแก้เเคล็ดไง

15. tnktnk

tnktnk Active Member

29 กรกฎาคม 2010
    ผมตามอ่านมาตั้งแต่หน้าแรก พึ่งถึงหน้าที่20 พออ่านมาถึงบรรทัดนี้ ผมแอบน้ำตาซึม นึกภาพออกเห็นตามที่พี่หนุ่มพูดเลยครับ

16. บางนกแขวก

บางนกแขวก เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านไปเรื่อยๆ ครับ ได้ความรู้เยอะครับ

17. โอ๊ตดี้

โอ๊ตดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่มเมืองแกลง และพี่ๆทุกท่านๆ
    ผมเป็นน้องใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ...

ขอบคุณพี่หนุ่มเมืองแกลง และพี่ๆทุกท่านในกระทู้นี้ครับ... เป็นกระทู้ที่เปิดโลก เปิดมุมมอง ทัศนคติในการบูชาพระเครื่องสำหรับผมมากๆครับ... เป็นความรู้ มีประโยชน์มากๆ ครับ

18. phochi

phochi Active Member

22 พฤศจิกายน 2012
    เพิ่งได้มาครับ สมเด็จมงคลมหาลาภ พิมพ์คะแนน ดีใจมากเลยได้มาจากวัดสัมพันธ์วงครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. nongaomka

nongaomka สมาชิกใหม่

18 มิถุนายน 2013
    ชื่อธรรมของหลวงพ่อ เรื่องอะไรคะ จะไปหาฟังบ้าง

ชื่อธรรมของหลวงพ่อ เรื่องอะไรคะ จะไปหาฟังบ้าง

20. kongpak

วันที่ 7 ธ.ค. 2556 ผมได้นำพระบรมสารีริกธาตุที่เสด็จมาแบบอจินไตยจำนวนหลายร้อยองค์และพระเจดีย์อะคลีลิคไปถวายพระอาจารย์ เพื่อให้ท่านนำไปบรรจุในพระเจดีย์ในวัดต่างๆ ในอนาคตนั้น หลังจากที่ได้สนทนาธรรมกันแล้ว พระอาจารย์ได้มอบพระเนื้อโลหะให้องค์หนึ่ง บอกว่าเก็บไว้บูชาโดยเล่าประวัติให้ฟังว่า

สมัยท่านยังเด็ก...เรียนชั้นประถมหกในจังหวัดทางภาคใต้ ท่านนั้นจัดเป็นเด็กที่ชอบมีเรื่องต่อยตีอยู่เสมอ จนกระทั่งวันหนึ่งท่านได้ไปขอให้คุณตาท่านหนึ่งที่อยู่ใกล้ๆ บ้านท่านซึ่งเป็นที่รู้กันในหมู่บ้านว่าคุณตาท่านนี้มีวิชาอาคมมากมาย และจะขอให้คุณตาได้ช่วยเสกหรือทำให้ท่านหนังเหนียวไม่แตกเพราะจะออกไปต่อยตีกับเด็กโตกว่าจำนวนมาก คุณตาก็กล่าวว่าถ้าช่วยครั้งนี้แล้วท่านจะต้องเลิกเกเรและบวชเณรนะ ในเวลานั้นท่านก็รับปาก หลังจากคุณตาท่านทำพิธีให้แล้ว ท่านก็ออกไปต่อยตีกับเด็กโตกว่าถึงสิบกว่าคนและก็พบว่าตนเองนั้นไม่ได้เสียเลือดและหนังเหนียวอย่างที่หวังไว้

หลังจากเหตุการณ์นั้น ท่านก็ได้กลับมาให้คุณตาบวชตามสัจจะ แต่ก่อนบวช คุณตาก็ได้พาท่านไปยังห้องพระของท่านแล้วกล่าวว่า ให้ท่านเลือกพระเครื่องได้องค์หนึ่งใช้ติดกายขณะบวชเรียน ซึ่งในห้องพระนั้นท่านเห็นพระเครื่อง เครื่องลางของขลังและศาสตราวุธมากมาย แต่ท่านยังเลือกไม่ได้ จนคุณตากล่าวว่าเลือกได้หรือยัง ท่านเลยตัดสินใจว่า ขอพระ..องค์ที่คุณตาห้อยอยู่ได้มั้ย คุณตาหัวเราะแล้วกล่าวว่าพระองค์นี้ติดตัวท่านไปร้อยเอ็ดเจ็ดย่านน้ำทุกที่ที่ท่านทำราชการอยู่ แต่อย่างไรก็ตามคุณตาก็มอบพระองค์นั้นให้ท่านไว้..

หลังจากบวชเณรแล้ว คุณตาได้เป็นโยมอุปัฎฐากท่านขณะบวชอยู่ทางใต้และต่อมาท่านได้ขึ้นมาจำพรรษาอยู่ที่วัดในกรุงเทพ จนกระทั่งท่านทราบข่าวว่าคุณตาท่านนั้นได้ถึงแก่อนิจกรรมเมื่อปีพ.ศ.2549

หลังจากนั้นท่านได้ถามผมว่า...

"โยมพอจะเดาได้มั้ยว่า คุณตาที่มอบพระองค์นั้นให้ท่านนั้นเป็นใคร"

ผมเองก็เหลือที่จะเดาก็เลยกล่าวว่า

"ผมไม่ทราบจริงๆ ครับพระอาจารย์"

ท่านกล่าวว่า "คุณตาท่านนั้นชื่อว่า ขุนพันธรักษ์ราชเดช"

และพระ..องค์ที่ท่านได้ขอคุณตาไว้นั้น ท่านได้มอบให้ผมไว้บูชาซึ่งผมจะนำบูชาติดกายไว้อย่างแน่นอน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ธันวาคม 2013