แจก.. พระ วัตถุมงคล เครื่องราง

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย สามพร, 8 มิถุนายน 2021.

1. สามพร

สามพร เป็นที่รู้จักกันดี

พระขุนแผน พิมพ์ทรงพลเล็ก (รุ่นแรก) ยุทธหัตถี 414

มวลสารมหามงคล
    1. ดินมหามงคล จากสถานที่ศักดิ์สิทธิ์ สระแก้ว สระคา สระยมนา สระเกตุ กรุวัดพระศรีรัตนมหาธาตุ และ
    กรุวัดบ้านกร่าง
    2. แผ่นทองคำเปลว จากองค์หลวงพ่อโต วัดป่าเลไลยก์ พระบรมราชานุสาวรีย์องค์สมเด็จพระนเรศวรมหา
    ราช ดอนเจดีย์สุพรรณบุรี และองค์เจ้าพ่อหลักเมืองสุพรรณบุรี
    3. ชิ้นส่วนพระกรุวัดบ้านกร่าง พระกรุถ้ำเสือ พระกรุวัดพระศรีรัตนมหาธาตุ กรุวัดพระรูป มวลสารพระ
    หลวงพ่อโหน่ง วัดคลองมะดัน ฯลฯ

วัตถุประสงค์ในการจัดสร้าง
    เพื่อให้ประชาชนและพุทธศาสนิกชนทั่วประเทศ ได้บูชาพกกาอาราธนา พระขุนแผนทรงพลเล็ก รุ่นแรก
    "ยุทธหัตถี 414" ติดตัวไว้เพื่อเป็นศิริมงคลแก่ชีวิตตัวเอง และครอบครัว พร้อมกระทั่งคนใกล้ชิด โดยรายได้จากการบูชา
    วัตถุมงคลฯ ในครั้งนี้ ส่วนหนึ่งจะนำไปเป็นค่าใช้จ่ายในการสนับสนุนการจัดงาน "สุพรรณบุรีเกมส์ 2549" อีกส่วนหนึ่ง

นายทรงพล ทิมาศาสตร์ ผู้ว่าราชการจังหวัดสุพรรณบุรีจัดมอบรายได้ และพระขุนแผนทรงพลเล็ก รุ่นแรก "ยุทธหัตถี 414"
    จำนวนหนึ่ง เพื่อมอบให้กับ ผู้ที่ปฏิบัติ หน้าที่รักษาความมั่นคงของประเทศชาติ ณ สามจังหวัดชายแดนภาคใต้ ไว้เพื่อเป็น
    ศิริมงคล และขวัญกำลังใจแก่ผู้ปฏิบัติหน้าที่

เจ้าคุณธงชัยประธานดับเทียนชัย ลพเพิ่ม พ่อพูนบ้านแพน ลปทิม วัดพระขาว และอีกหลายคณาจารย์ปลุกเสกอย่างเข้มขลัง

พิธีมหาพุทธาภิเษก
    พิธีมหาพุทธาภิเษกครั้งสำคัญในประวัติศาสตร์ของจังหวัดสุพรรณบุรี ในการจัดสร้าง พระขุนแผนทรง
    พลเล็ก รุ่นแรก "ยุทธหัตถี 414" โดยพระเกจิอาจารย์ดังทั่วประเทศ นั่งปรกภาวนาบริกรรมพระคาถา ณ มณฑลพิธี อนุสรณ์
    ดอนเจดีย์ จ.สุพรรณบุรี ในวันเสาร์ที่ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2548

ไฟล์ที่แนบมา:

2. สามพร

เหรียญพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้า

เจ้าอยู่หัวด้าน

หลังขงจื้อมูลนิธิร่มฉัตร

ภาษาจีนเพชรยอดมงกุฎครั้งที่8

ปี2554เนื้อทองแดง

3. สามพร

เหรียญท่านเจ้าคุณนรฯ วัดโสมนัสวิหาร ปี๓๐
    กะไหล่เก่า หายาก รุ่นนี้ แจกและเก็บกันหมดไม่มีให้เห็นในตลาดพระ

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2022
  4. สามพร

เหรียญหยดน้ำหลวงพ่อคล้าย หลังพระสีวลี วัดเทพกุญชร จ.นครศรีธรรมราช รุ่นมหาลาภ

และ

พระสิวลีลังกาวงศ์ ปางอุ้มบาตร เจ้าคุณธงชัย วัดไตรมิตร ปี46 ตอกโค๊ด ซองเดิมจากวัด

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2022
  5. boynuno

boynuno สมาชิก

11 กุมภาพันธ์ 2010
    พระสมเด็จวัดระฆัง รุ่นแตกลายงา ปี 2556
    .ยังอยู่ไหมคับ

6. สามพร

เตรียมจัดส่งให้แล้วครับ ขอบคุณครับ

7. สามพร

เหรียญหลวงพ่อกบ วัดบางมดโสธราราม(กลางนา) ราษฎร์บูรณะ ปี2522

กรุงเทพฯ เหรียญสวยเดิมๆ.เจตนาดี..พิธีใหญ่.เกจิอาจารย์ปลุกเสกสุดยอดทั้งนั้นครับ

***เหรียญเป็นรูปเหมือนเต็มรูปที่คอสวมลูกกระพวน ด้านล่างรูปเหมือนมีอักษรว่า "หลวงพ่อกบ" วัตถุมงคลประเภทกลางเก่า-กลางใหม่

นับว่าน่าสนใจอยู่มิใช่น้อย เนื่องเพราะสืบสาวถึงความเป็นมาได้เป็นอย่างดี มีความน่าเชื่อถือเป็นยิ่งกว่า "พระใหม่" ที่ยังไม่แน่ใจในพุทธาคม หรืออาจจะมีปัญหาตามมาในภายหลังให้ขุ่นหมองใจที่หลงไปบูชามาเสียแล้ว ยิ่งวัตถุมงคลประเภทเก่าเก็บไว้จนเกือบลืมไปอย่างเหรียญปั๊มรูปเหมือนหลวงพ่อกบ แห่งวัดเขาสาลิกา อำเภอบ้านหมี่ จังหวัดลพบุรี ที่สร้างขึ้นในนามวัดราชประดิษฐาราม แขวงหิรัญรูจี เขตธนบุรี กรุงเทพมหานคร เนื่องในโอกาสสร้างศาลาการ เปรียญวัดนี้ นับว่าน่าสนใจอยู่มิใช่น้อย เปนเหรียญที่ผมต้องเก็บบูชา แต่พอจะแบ่งให้ไว้บูชากันได้ครับ

เหรียญมีเหรียญเดียว หายากครับ

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2022
  8. สามพร

เหรียญพระพุทธบาท สมเด็จพระพุฒาจารย์นวม วัดอนงค์ฯ กรุงเทพฯ ปี2497

เหรียญพระพุทธบาท สมเด็จพระพุฒาจารย์นวม วัดอนงค์ฯ กรุงเทพฯ ปี2497..เนื้อทองแดง ห่วงเชื่อมไม่อยู่แล้วครับ หาย สร้างน้อยและหายากครับ
    เก็บไว้ดู ศึกษา บูชาครับ เหรียญนี้ศักดิ์สิทธิ์ครับลองไปใช้กันดู

ปิดครับ

ตามสภาพ และภาพ เก่าแบบอีกไม่นานจะกลายเปนของเก่าสะสมไปแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2022
  9. pnt014

pnt014 สมาชิก

จองครับ

10. pnt014

pnt014 สมาชิก

จองครับ

11. สามพร

ครับผม ขอบคุณครับ

12. สามพร

ครับผม ขอบคุณครับ

13. สามพร

IMG_20220914_155817.jpg IMG_20220914_155834.jpg พระสมเด็จ สายรุ้งลายธงชาติ หลังยันต์ห้า หลวงพ่อขอม วัดไผ่โรงวัว พระสร้างมาตั้งแต่ปี05เรื่อยมา พระอยู่ในซองซีนไม่แกะ ตามสภาพพระเก่า เนื้อผงน้ำมันยุคนั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2022
  14. สามพร

เหรียญหลวงปู่คอน วัดชัยพฤกษมาลา ปี2520 ที่ระลึกงานยกช่อฟ้า

หลวงปู่คอน วัดชัยพฤกษ์มาลา ตลิ่งชัน
    หลวงปู่คอนท่านเป็นลูกบุญธรรมหลวงพ่อกลั่นวัดพระญาติ

ตอนหลวงพ่อกลั่นใกล้จะมรณะภาพสั่งไว้ว่าหลังจากท่านละสังขารแล้ว ให้นำตำราทั้งหมดไปมอบให้ท่านคอน ซึ่งตอนนั้นท่านคอนยังอายุน้อยอยู่มากๆ

และท่านได้รับวิชาสายวัดพระญาติมาจากพระอาจารย์เภา วัดพระญาติ

นี่เป็นอีกพระเกจิอาจารย์ ที่สายพระครื่องต้องรู้จักและมีไว้บูชาครับเมื่อก่อนมีแต่คนเก็บหมด บูชาใช้กันจริงครับ เรื่องพุทธคุณ คนนำไปใช้จะรู้บอกกันปากต่อปาก พระดีพุทธคุณแรงครับ ทันลพปลุกเสก

ไม่ค่อยเจอแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2022
  15. boynuno

boynuno สมาชิก

11 กุมภาพันธ์ 2010
    ยังมีเหรียญพระภูมิกาญจนะพุทธะ(พุทธซ้อน) หลังท้าวกุเวร วัดป่าหลวงตามหาบัว ปี 2543 อยู่ไหมคับ

16. สามพร

ชุดนี้ น่าจะอยู่ครับ แต่เก็บไว้กล่องไหนไม่รู้ ถ้าสนใจ ผมขอหาก่อน และจะแจ้งให้ทราบครับ ขอบคุณครับ

17. สามพร

พระสมเด็จนางพญาแก้วนิรมิต ปิดทอง หลังปั๊มหลวงปู่โต๊ะ ยันต์นะ มหาเศรษฐี มั่ง มี เงิน ทอง เด่นด้านโชคลาภ และ

เหรียญยืนหลวงพ่อจรัญ (พระเทพสิงหบุราจารย์) วัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรี

ให้ไปคู่ครับ เหรียญ ลพจรัญ ศิษย์ ลพเดิม วัดหนองโพ ลพลี วัดอโศการาม สวยคม ส่วนนางพญาองค์นี้เหมาะ กับเด็กๆ หรือผุ้หญิง ตามสภาพครับ

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2022
  18. สามพร

พระเศรษฐีนวโกฏิ วัดทวีการะอนันต์ จ.ปทุมธานี ปี2559 และ

พระผงน้ำมันวัดพระพุทธบาท สระบุรี ปี 2526
    พระพุทธปางไสยาสน์ วัดพระพุทธบาทราชวรมหาวิหาร อ.พระพุทธบาท จ.สระบุรี ปี พ.ศ.2526 เนื้อผงน้ำมัน ยุคนั้น เป็นพิธีใหญ่ในยุคนั้นเหมือนทุกๆปี พระเกจิเก่งในยุคนั้นไปลุกเสกไว้ให้ อย่าง ลพ ตาบ วัดมะขามเรียง ที่จำได้นะครับ มีอีกหลายรูป ตามสภาพ องค์นี้สำหรับคนเกิดวันอังคารครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2022
  19. สามพร

หลวงปู่ธูป วัดแคนางเลิ้ง ปี 32 เนื้อกะไหล่ทอง ฉลองอายุ 91 ปี ทัน ลปอธิฐานจิตปลุกเสกครับ สวยตามสภาพ หลุดร่อนบ้างตามกาลเวลา โดยรวมยังสวย และหายากครับ แนะนำให้ติดตัวครับ

20. สามพร

พระสมเด็จแตกลายงา วัดระฆัง รุ่นมีเฮงรวย ปี2552 ผสมผงเก่า 100/108/118ปี

รวมทุกๆมวลสารไว้ในองค์นี้ แต่องค์นี้อาจไม่เหมือนองค์อื่นตรงหน้าพระจะขึ้นใยคล้ายๆใยในเปลือกส้ม มองตาเปล่าก็เห็น ถ้าไม่บอกว่าเปนสมเด็จรุ่นมีเฮงรวย ยังเข้าใจว่าคราบกรุคบ้ายๆใยแมงมุม น่าจะเกิดจากมวลสารในองค์พระอยู่ในกล่องไม่เคยเปิด ผ่านไปนานเข้าจึงทำปฏิกิริยาครับ สวยครับ

ด้านหลังมีตราวัด แต่อาจจะบางๆ เพราะไม่ใช่พระใหม่ เอียงดูจะเห็นครับ แต่มวลสารดูตาเปล่าก็เห็น ใครชื่นชอบเชิญครับ มีกล่องเดียว