แจก.. พระ วัตถุมงคล เครื่องราง

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย สามพร, 8 มิถุนายน 2021.

1. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอรับรายการนี้ครับ

2. สามพร

สามพร เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผม ขอบคุณครับ

3. สามพร

เหรียญหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค ออกวัดทุ่งเศรษฐี กทม. ปี2530

หลวงพ่อปาน วัดทุ่งเศรษฐี กทม. หลังยันต์เกราะเพชร (หลวงพ่อช่อ,หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีเสก)

พระพิศาลพัฒนาทร (หลวงพ่อเณร ญาณวินโย) วัดทุ่งเศรษฐี ท่านเป็นทายาทธรรมของหลวงพ่อฤาษีลิงขาวศิษย์ของหลวงพ่อปานวัดบางนมโค ท่านได้รับการถ่ายทอดวิชา คาถาอาคมต่างๆ มาอย่างดี จึงไม่ต้องสงสัยในความเก่งของท่านเลย

ตามสภาพยังดีอยู่ครับ ที่สำคัญแขวนเหรียญยันต์เกราะเพชรไม่ตายโหง(ขออภัยใช้คำตรงๆ) มีเหรียญเดียวครับ ซื้อขายกันก็หลายบาทอยู่ มอบไว้ใช้กันครับ และจะรู้สาย ลพปาน ได้ดีทุกคนครับ

ปิดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2022
  4. สามพร

: เหรียญเสมา หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ วัดเพชรบุรี รุ่นสร้างโบสถ์ เนื้อปี 2554 -2555

เหรียญเสมา หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ วัดเพชรบุรี (สุสานทุ่งมน) จ.สุรินทร์ ปี 2555 เนื้อขาปิ่นโต เหรียญ ลป ผมเก็บไม่มาก มีไม่กี่รุ่น

แต่พุทธคุณของ ลปทุกรุ่น ดีมากครับ โดยเฉพาะ พระคาถา นะเมติ นี่คือพระคาถาที่วิเศษสุดอีกบทหนึ่ง จะใช้กำกับพระ ของลปแทบทุกรุ่น ผมก็สวดพระคาถานี้ประจำ ลองค้นหาคำบอกเล่า พระคาถานี้ครับ ผมไม่กล้าอวดอ้าง

5. สามพร

เหรียญหลวงพ่อโอภาสี ด้านหลังหลวงพ่อกบ วัดเขาสาลิกา ซึ่งเป็นอาจารย์ของหลวงพ่อโอภาสี รมดำ

รุ่นนี้ประสบการณ์ดีมาก หายาก ผมให้เหรียญที่ดีที่สุด ของ ลพไว้ใช้กันครับ มีเหรียญเดียวที่เจอ และไม่น่ามีแล้ว แต่ประสบการณ์ของผู้ใช้นั้นมีมากครับ เรื่องสมหวังขอพร แคล้วคลาด เหรียญจริง ผมไม่เก็บ และไม่ได้ใช้แล้ว เชิญท่านที่สนใจครับ

ปิดครับ

ตามสภาพเหรียญเก่า แต่มีเสน่ห์และความศักดิ์สิทธิ์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2022
  6. pnt014

pnt014 สมาชิก

จองครับ

7. pnt014

จองครับ

8. สามพร

9. สามพร

10. สามพร

เหรียญพระผจญมาร หลังเจ้าพระยามหากษัตริย์ศึก วัดสนามนอก ปี2514 จ.นนทบุรี..

เหรียญพระผจญมาร วัดสนามนอก จ.นนทบุรี พ.ศ.๒๕๑๔

ด้านหน้าเป็นรูปพระแม่ธรณีบีบมวยผมขับไล่เหล่ามารที่มาผจญพระพุทธเจ้า, ด้านหลังเป็นรูปอะแซหวุ่นกี้ ขอพักรบเพื่อดูตัวเจ้าพระยามหากษัตริย์ศึก

เหรียญเก่า หายาก แทบไม่เจอแล้วครับ มีประสบการณ์รุ่นต่อรุ่นใช้ต่อกันมา ไม่มีใครปล่อยครับ มีแค่เหรียญเดียว และคงหาไม่ได้แล้ว สำหรับเหรียญนี้ เหรียญชัยชนะที่ต้องมีติดตัวครับ

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2022
  11. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอรับรายการนี้ครับ

12. สามพร

ครับผม รับทราบครับ ขอบคุณครับ

13. สามพร

เหรียญ หลวงพ่อ โอภาสี อาศรมบางมด ธนบุรี ปี 2521.. เหรียญนี้ ถอดแบบมาจากปี 01 สภาพ ยังสวย ไม่สึก หาสภาพแบบนี้ยากครับ

ถ้าผมให้ข้อมูลตรงไหนผิดท่านท้วงติงได้ครับ จักขอบพระคุณมากๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2022
  14. สามพร

เหรียญครูบาศรีวิชัย หลังพระเจดีย์ วัดพระธาตุดอยสุเทพฯ จ.เชียงใหม่ ปี ๒๕๑๕

เหรียญนี้ได้รับการจัดสร้างโดยวัดพระธาตุดอยสุเทพฯ ปลุกเสกหมู่โดยเกจิภาคเหนือ ซึ่งส่วนมากก็คือลูกศิษย์ของท่าน พระรุ่นนี้เป็นหนึ่งในรุ่นยอดประสบการณ์ของทางภาคเหนือเลยก็ว่าได้

พระเครื่องและวัตถุมงคลชุดนี้ นับเป็นพิธีปลุกเสกที่ยิ่งใหญ่ที่สุด พิธีหนึ่งของจังหวัดเชียงใหม่ในสมัยนั้นเลยก็ว่าได้ เหรียญครูบาศรีวิชัยรุ่นนี้ถือเป็นยอดวัตถุมงคลที่ผู้มีจิตเคารพศรัทธาในครูบาศรีวิชัยควรมีไว้บูชาเป็นอย่างยิ่ง เพราะนอกจากจะทำพิธีมหาพุทธาภิเษกใหญ่ โดยยอดคณาจารย์ในสมัยนั้นแล้ว ยังสร้างโดยวัดพระธาตุดอยสุเทพฯ ซึ่งเป็นวัดที่ครูบาศรีวิชัยท่านได้สร้างและยังเป็นศูนย์รวมใจ เป็นที่ยึดเหนี่ยวของประชาชนชาวล้านนาอีกด้วย

ประวัติการสร้าง ปี พ.ศ. 2515 พิธีใหญ่ พิธีมหาพุทธาภิเษกพระพุทธสิหิงค์จำลอง โดย"คณะสงฆ์จังหวัดเชียงใหม่" ที่วัดพระธาตุดอยสุเทพราชมหาวิหาร จังหวัดเชียงใหม่ ตรงกับวันอาทิตย์ที่ 9 เมษายน พ.ศ. 2515 โดยเกจิอาจารย์ที่มีชื่อเสียงเคารพนับถือ ทั่วแคว้นแดนสยาม ร่วมปลุกเสกถึง 108 องค์ อาทิ

1. หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี
    2. หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม
    3. หลวงปู่แหวน วัดดอยแม่ปั๋ง
    4. หลวงพ่อเกษม เขมโก
    5. หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม
    6. ครูบาคำแสน อินทจักรโก วัดสวนดอก
    7. ครูบาคำแสน คุณาลังกาโร วัดป่าดอนมูล
    8. ครูบาชุ่ม โพธิโก
    9. อาจารย์นำ แก้วจันทร์
    และ อาจารย์ชุม ไชยคีรี (ฝ่ายฆราวาส) ฯลฯ
    สมเด็จย่า และสมเด็จพระนางเจ้าฯ เสด็จเป็นประธาน พุทธคุณแคล้วคลาด มหาอุตถ์และคงกระพัน เป็นเยี่ยม
    นับเป็นพิธีปลุกเสกที่ยิ่งใหญ่ที่สุดพิธีหนึ่งของจังหวัดเชียงใหม่เลยก็ว่าได้ พระรุ่นนี้ ลูกศิษย์สายหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม จ.ชัยนาท ตามหาเก็บกัน เพราะวัตถุมงคลที่ทันหลวงพ่อปลุกเสกฯ .

ผมแบ่งเหรียญ หลักร้อยปลายๆให้ไว้บูชาครับ เหรียญอยู่ในซองซีน ยังไม่แกะครับ

ปิดครับ

15. pnt014

จองครับ

16. สามพร

ครับผม รับทราบ ขอบคุณครับ

17. สามพร

สมเด็จพระปิดเคราะห์ วัดสองพี่น้อง

พระเนื้อผงพุทธคุณ ผสมผงว่านเกษร 108 และแร่ธาตุศักดิ์สิทธิ์ต่างๆ พิมพ์พระปิดเคราะห์ จัดสร้างโดยวัดสองพี่น้อง (พระอารามหลวง) อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี

มีความเชื่อกันว่าการได้บูชาพระปางปิดเคราะห์นี้ จะช่วยให้แคล้วคลาดปลอดภัย จากเหตุเภทภัยและเคราะห์กรรมต่างๆ

มีแค่องค์เดียว ไม่มีกล่อง ตามสภาพ แต่ศักดิ์สิทธิ์เข้มขลังจริงครับ ผีเข้าผีออก เคราะห์ซ้ำกรรมซัด ผ่อนหนักผ่อนเบา ต้องอาราธนาพระที่สร้างมาโดยเฉพาะตามเจตนาครับ

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2022
  18. สามพร

พระผงจันทร์ลอย หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ออกวัดถ้ำสิงโตทอง

พระผงรูปเหมือนจันทร์ลอย รุ่น ๑๐๘ ปี หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ออกวัดถ้ำสิงโตทอง จ.ราชบุรี ปี ๒๕๓๘
    พระผงจันทร์ลอย หลวงปู่โต๊ะ วัดถ้ำสิงโตทอง ต่างวัดแต่พุทธคุณไม่ต่าง

พระเครื่อง ลปโต๊ะ เล่นหากันแพง บางองค์ไม่น่าแพง ทั้งที่สร้างเยอะ คนปัจจัยน้อยจึงหันไปเก็บ บูชา วัดถ้ำสิงห์โตทอง วัดศาลาครืน หรือวัดอื่นที่ ลปท่านไปปลุกเสก เพราะงั้นพุทธคุณไม่ต่างกันครับ มวลสารก็ยังมีของลป ครับ

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2022
  19. สามพร

เหรียญหลวงพ่อสี่เข่า วัดศาลาครืน รุ่นมั่งมีศรีสุข

หลวงปู่โต๊ะ ร่วมปลุกเสก ในพิธีนี้

เนื้อทองแดง ตามสภาพของอายุพระ

แต่สวยและเข้มขลังครับ เมื่อก่อนลงขายในหนังสือพระเรื่อย และก็ขายได้ตลอด ยังมีเหรียญ ลพเหยี่ยวที่ดังมาก น่าจะออกวัดนี้ที่ ลปท่านปลุกเสกไว้ ยังหาไม่เจอครับ

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2022
  20. สามพร

เหรียญเจ้าคุณนรฯ พิธืพุทธาภิเศก วัดเทพศิรินทร์ ปี2520 กทม. เนื้อทองแดงโค๊ตใบโพธิ

เหรียญเจ้าคุณนร วัดเทพศิรินทร์ ปี20 หลวงปู่โต๊ะร่วมปลุกเสกในพิธนี้ครับ

พิมพ์นี้ ปีนี้ น่าจะมีเหรียญเดียวครับ เพราะตั้งแต่เก็บบูชามา หายาก ไม่ค่อยเห็น ปี 33 36-37 นี่ก็หายาก ไม่ค่อยเจอครับ ใครเจอ รู้จักเก็บหมด

เหรียญตามสภาพของอายุครับ เก่าแต่สวย ขลัง ตามธรรมชาติ

ปิดครับ