แจกสีผึ้งสาริกา ผ้ายันต์หายตัว ตะกรุดโทน พระขุนแผน ของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย winonenang, 18 มกราคม 2009.

1. winonenang

winonenang Active Member

25 ธันวาคม 2008
    <CENTER>[​IMG]วัตถุมงคลชุดพิเศษของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ[​IMG] </CENTER><CENTER></CENTER><CENTER></CENTER>
    ให้กับทุกท่าน ๑ชุดครับ ที่ได้ร่วมบริจาคดินกลางใจนา จำนวน ๔ กิโลกรัม

กระผมขออ้างอิงยกกระทู้ที่ท่านพระคุณเจ้า พระที่12 ได้แนะนำ วิธีปฏิบัติ ในการหาดินใจกลางนา
    [​IMG] ดิน ๙ ใจกลางนา[​IMG]
    ตำราสร้างพระโบราณต้องเป็นดินที่ขุดจากใจกลางนาที่ข้าวกำลังออกรวงสุก เครื่องบัตรพลีแม่ธรณี 12 เพื่อขอดิน ดินที่ใช้ได้ผลต้องลึกลงไป 1 ศอกจึงนำมาใช้สร้างพระหรือปลูกว่าน
    เครื่องไหว้แม่ธรณีเพื่อขอดิน
    ทุกท่านที่ส่งดินมาจะต้องทำการพลีดินด้วยวิธีนี้ครับ
    ตำราสร้างพระโบราณต้องเป็นดินที่ขุดจากใจกลางนาที่ข้าวกำลังออกรวงสุก เครื่องบัตรพลีแม่ธรณี ๒๑ กำลังแม่ธรณีคือ ๒๑เพื่อขอดิน ดินที่ใช้ได้ผลต้องลึกลงไป 1 ศอกจึงนำมาใช้สร้างพระหรือปลูกว่าน

เครื่องไหว้แม่ธรณีขอดิน ชุดเล็กก็ใส่กระทง ข้าว น้ำ ขนมไทย ผลไม้ ดอกไม้ หมาก พลู บุหรี น้ำอบ แป้งหอมซองเล็ก เทียน 2 เล่ม จุดธูป 21 ดอก คำไหว้สวดขอโดยตรงไม่ปรากฎมี ประจุบันใช้หัวใจแม่ธรณีระลึกถึงคือ "เมกะมุอุ"
    หากสูตรพระดินใจกลางนาหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน จะขุดถึงดินที่เนื้อละเอียดไม่มีกรวดปนเรียกดินเนียนมี 2 สี คือ ดำ1 เหลือง 1

ขอเจริญพร
    พระ12

วัตถุมงคงซึ่งจะมอบให้มีดังนี้
    ๑)สีผึ้งสาริกา ของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ใช้ได้เป็น เมตตามหานิยม๑๐๘ประการ)
    ๒)ผ้ายันต์หายตัว ของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ(หายตัวได้ ต้องใช้ในเวลาคับขัน สวดพระคาถานะเมติ ไปเรื่อยๆจนกว่าจะพ้นภัย ใช้กันไฟ กันฟ้าผ่า กันภูติผี เสริมดวงชะตา ใช้ได้๑๐๘ประการ ตามคำหลวงปู่)
    ๓)ตะกรุดโทน คงกระพันชาตรี แคล้วคลาด กันปืนใหญ่ได้ผมไม่ได้โม้นะหลวงปู่ท่านเล่าให้ฟังครับ ใช้ได้๑๐๘ประการ)
    ๔)พระขุนแผนเนื้อผง ของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ(เด่นเรื่องเมตตามหานิยม ค้าขายดีใช้ได้๑๐๘ประการ)

รีบหน่อยนะครับวัตถุมงคลมีจำนวนจำกัด จะส่งวัตถุมงคลให้ทุกท่านเมื่อเสร็จสิ้นการสร้างพระแล้ว

กรุณาส่งมวลสารมาที่ ตู้ปณ ๒๓๑ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ขอนแก่น รหัส ๔๐๐๐๐

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    <!-- / message --><!-- edit note --><!-- / message --><!-- edit note --><!-- / message --><!-- edit note --><!-- / message --><!-- edit note -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2009
  2. winonenang

winonenang Active Member

25 ธันวาคม 2008
    <CENTER>ดินมวลสารสร้างพระ๘๔๐๐๐องค์

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->กระผมได้รับจดหมายของคุณ สมบูรณ์ ยลสุข
    ๑๐๓ ม.๒ ต.ดอนมดแดง อ.ดอนมดแดง จ.อุบลราชธานี ๓๔๐๐๐
    ได้ส่งดินมาถุงหนึ่งหนักประมาณ ๒๐กรัม
    ไม่ได้ระบุว่าเป็นดินอะไรครับ
    ถ้าประสงค์ส่งดิน๗นคร ๙บุรี และจะรับวัตถุมงคล ของหลวงปู่หงษ์๑ชุด
    กรุณาส่งดินยอดจอมปลวกจำนวน ๒กิโลกรัมมาอีกครั้งด้วยนะครับ ส่งแบบธรรมดานะครับ
    สวัสดีครับพี่น้องชาวพุทธทั้งหลาย ทางโครงการสร้างพระบรรจุกรุพระจำนวน ๘๔,๐๐๐องค์ มีความประสงค์ที่จะต้องการมวลสารดิน ๗ นคร ๙บุรี
    หากท่านใด นำมาร่วมบริจาคจำนวน ๒กิโลกรัม ทางโครงการขอมอบ
    [​IMG] วัตถุมงคลชุดพิเศษของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญให้กับคุณ ๑ชุดครับซึ่งจะมี
    ๑) ผ้ายันต์หายตัว (เกิดเหตุคับขันให้วางไว้บนศรีษะแล้วสวดพระคาถา" นะเมติ " จะหายตัวได้ กันไฟไหม้ กันฟ้าผ่า กันภูตผีปีศาจ ใช้ได้๑๐๘ประการ)
    ๒)ตะกรุดโทนหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ(คงกระพันชาตรี แคล้วคลาด กันปืนใหญ่ได้ผมไม่ได้โม้นะหลวงปู่ท่านเล่าให้ฟังครับ ใช้ทำน้ำมนต์ปราบเสนียดได้)
    ๓)พระขุนแผนเนื้อผง ของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ(เด่นเรื่องเมตตามหานิยม ค้าขายดีใช้ได้๑๐๘ประการ)
    ดิน ๗นคร ๙บุรี (คือดินจากจังหวัดที่มีคำลงท้ายด้วยนคร ๗ จังหวัด และดินจากจังหวัดที่มีคำลงท้ายด้วยบุรี ๙จังหวัด และต้องเป็นดินจากยอดจอมปลวกใหญ่)
    [​IMG] ๑)ห้ามมิให้นำดินที่มิใช่ดิน๗ นคร ๙บุรีส่งมาร่วมสร้างพระ
    [​IMG] ๒)จะต้องเป็นดินจากยอดจอมปลวกใหญ่ของจังหวัดที่กระผมจะกล่าวต่อไปนี้เท่านั้น
    [​IMG] ๓)จะต้องทำการพลีดิน(ทำการขอดินจากจอมปลวก)ก่อนที่จะขุด ให้จุดธูปบอกกล่าวที่จอมปลวก ว่าจะขอดินบนยอดจอมปลวกไปสร้างพระจำนวน๘๔,๐๐๐องค์ จงได้โปรดอนุญาตและขอให้แผ่บารมีมาที่ดิน และขอให้อนุโมทนาบุญร่วมกัน

ดิน ๗ นคร
    ๑)พระนครศรีอยุธยา
    ๒)กรุงเทพมหานคร
    ๓)นครพนม
    ๔)นครราชสีมา
    ๕)นครนายก
    ๖)นครปฐม
    ๗)นครศรีธรรมราช หรือ๘)สกลนคร๙)นครสวรรค์

ดิน ๙ บุรี
    ๑)ลพบุรี
    ๒)สระบุรี
    ๓)สิงห์บุรี
    ๔)สุพรรณบุรี
    ๕)กาญจนบุรี
    ๖)ชลบุรี
    ๗)จันทบุรี
    ๘)เพชรบุรี
    ๙)นนทบุรี หรือปราจีนบุรี หรือราชบุรี
    ขอเปลี่ยนที่ส่งใหม่นะครับ
    กรุณาส่งมาที่ ตู้ปณ. ๒๓๑ ต.ในเมือง
    อ.เมือง จ.ขอนแก่น
    รหัส๔๐๐๐๐
    ขออนุโมทนาครับ

วงเล็บที่หน้ากล่องว่า " ดิน๗นคร๙บุรี...(จังหวัดที่คุณไปนำดินมา).."

3. Drroyz

Drroyz เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2011
    อนุโมทนา ทุกบุญ ทุกท่านในบุญทุกอย่าง
    ที่ท่านผู้ประเสริฐทั้งหลายได้กระทำมาครับ ^___^ :cool:

ขอพรพระสยามเทวาทิราช
    และพระยายม อีกทั้ง นายนิรยบาลทั้งหลาย
    โปรดเป็นสักขีพยานการทำบุญอันยิ่งใหญ่ทั้งหลายและโมทนาบุญของท่านทั้งหลาย
    และข้าพเจ้าด้วยเทอญ

นิพพานะ ปัจจโย โหนตุ
    นิพพานัง ปะระมัง สุขขัง
    สาธุๆๆ

4. Drroyz

Drroyz เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2011
    อนุโมทนา ทุกบุญ ทุกท่านในบุญทุกอย่าง
    ที่ท่านผู้ประเสริฐทั้งหลายได้กระทำมาครับ ^___^ :cool:

ขอพรพระสยามเทวาทิราช
    และพระยายม อีกทั้ง นายนิรยบาลทั้งหลาย
    โปรดเป็นสักขีพยานการทำบุญอันยิ่งใหญ่ทั้งหลายและโมทนาบุญของท่านทั้งหลาย
    และข้าพเจ้าด้วยเทอญ

นิพพานะ ปัจจโย โหนตุ
    นิพพานัง ปะระมัง สุขขัง
    สาธุๆๆ