แจกฟรี จำนวนไม่จำกัด หนังสือ E-Book "ธรรมที่นำไปสู่ความหลุดพ้น" โดย พล.ต.ท.นพ.สมศักดิ์ สืบสงวน

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย dodhome, 28 กุมภาพันธ์ 2010.

1. ืnitirojs

ืnitirojs Active Member

30 มิถุนายน 2010
    ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ ขอให้ผลบุญส่งผลให้ท่านมีแต่ความสุขความเจริญ

ผมและคุณแม่ มีความสนใจในธรรมะ ขอรับการสนับสนุนด้วยครับ

11 / 30 ซอย ร่วมพัฒนา ต. มาบตาพุด อ.เมือง ระยอง 21150

2. meeboonboon

meeboonboon เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโทนา รับ 1 เล่มครับ
    กรุณาส่ง
    นายสมภพ มีบุญ คณะศิลปศาสตร์
    มหาวิทยาลัยศรีปทุม วิทยาเขตชลบุรี
    79 ถนนบางนา-ตราด ตำบลคลองตำหรุ
    อำเภอเมือง จังหวัดชลบุรี 20000<!-- google_ad_section_end -->

3. nuttyty

nuttyty เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    ขอหนังสือด้วยครับ 1 ชุดครับ

ขอหนังสือด้วยครับ 1 ชุดครับขอบคุณครับ

นายณัฏฐ์ บัวจู
    597/223 อาคารเพิ่มสุขเรสซิเดนท์โครงการ 2
    ซอยลาดพร้าว 64 ( เกตุนุติ ) ถนนลาดพร้าว แขวงวังทองหลาง
    เขตวังทองหลาง กรุงเทพมหานคร 10310

4. เบองซูร์

เบองซูร์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ขออนุโมทนาด้วยครับ

<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

<o:p> </o:p>

5. someone_556

someone_556 เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ปรมินทร์ บุญฤทธิ์
    82/1 ม.5 ต.ควนมะพร้าว อ.เมือง จ.พัทลุง 93000

6. GoiUSA

GoiUSA เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2010
    ขออนุโมทนาและขอขอบคุณที่ท่านมีจิตเมตตานํามาให้ดาวโหลด ขออนุญาติดาวโหลดไปไว้อ่านนะคะ

7. suchot nintat

suchot nintat เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2009
    ขอเรียนเชิญท่านได้ร่วมทำบุญ แจกซีดีธรรมเป็นธรรมทานตลอดจนหนังสือธรรมะ
    เนื่องในงาน ทำบุญถวายทาน ปฏิบัติธรรม ในระหว่างวันที่ ๒๕ - ๒๙ เดือนพฤศจิกายน ปีพุทธศักราช ๒๕๕๓ นี้
    ซึ่งมีท่านสาธุชนแถวบ้านนอก ที่น่าสงสารจำนวนหลายท่านที่ต้องการแสงสว่างแห่งปัญญา ที่ต้องการ อ่าน และฟังธรรม
    ซึ่งทางวัดเทียบศิลาราม ของทุกปี ได้จัดทำบุญถวายทาน ปฏิบัติธรรม ทำบุญคล้ายวันเกิดพระอาจารย์สุพิน อัตตสันโต
    ได้น้อมถวายปัจจัยไทยธรรมแด่พระสงฆ์ จำนวน หลายสิบรูป และมีท่านสาธุชนมาร่วมงานอีกจำนวนมากทีเดียว
    ท่านผู้ใจบุญทุกท่าน ท่านใดที่ต้องการทำบุญ สร้างบารมีที่จะบริจาคซีดีธรรมหลายๆแผ่น และหนังสือธรรมะหลายๆเล่ม
    ก็สารมารถร่วมบริจาคมาได้ที่อาตมาภาพ
    พระสุโชติ ธมฺมโชโต
    วัดเทียบศิลาราม บ้านหลักหินใหม่ ม.18
    ตำบลบักดอง อำเภอขุนหาญ จังหวัดศรีสะเกษ 33150
    โทร.089 - 282 -5946
    ขออนุโมทนาบุญล่วงหน้าด้วยเทอญ ขอเจริญพร

8. sinless

sinless เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาครับ

ขอรับ 1 ชุดครับ
    ถวายวัดครับ ขอรับไม่จำกัดครับ เพื่อเข้าสมุดวัดครับ
    ถ้ามีสื่อธรรมะใดที่ท่านอยากทำบุญก็ขอเชิญส่งไปได้เลยครับ

ส่งไปที่

พระนิคม สุปัญโญ
    วัดบ้านกลาง
    ต.บ้านเก่า
    อ.ด่านขุนทด
    จ.นครราชสีมา 30210

ขอบคุณครับ
    ขออานิสงส์ผลบุญจงเกื้อหนุดให้ท่านจงมีแต่ความสุขความเจริญ
    ถึงซึ่งพระนิพพานในปัจจุบันกาลเทอญ

9. ongdai

ongdai เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    ขออนุโมทนาครับ

ขอให้สำเร็จสมหวังในสิ่งที่ปรารถนาทุกประการ...สาธุ

10. nuonmxzz

nuonmxzz เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ15เล่มได้ไหม ครับอยากแจกที่ทำงานด้วย
    บรรทูรย์ เก่งพรอรุณ
    สำนักจัดหางานกรุงเทพเขตพื้นที่7
    48-48/1 ถ.สุขสวัสดิ์
    แขวงราษฏร์บูรณะ เขตราษฏร์บูรณะ
    กทม.10140

11. สีแก้ว

สีแก้ว Active Member

9 พฤศจิกายน 2010
    ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2010
  12. nerazzurriboyz1908

nerazzurriboyz1908 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2008
    ขอรับ 1 ชุดครับ

นิธิ พานิชพันธ์

ไปรษณีย์วังชิ้น

อ.วังชิ้น จ.แพร่ 54160

ขอบคุณครับ

13. นายบัณฑิต

นายบัณฑิต Active Member

4 พฤศจิกายน 2010
    ขอรับบริจาค หนังสือ ให้พระเณรใน ร.ร.วัด
    กรุณาส่ง
    ห้องสมุด ร.ร.บาลีสาธิตศึกษาฯ วัดศรีษะเกษ
    ต.ในเมืง อ.เมือง จ.หนองคาย 43000<!-- google_ad_section_end -->

14. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    อนุโมทนาสาธุด้วยครับ
    สาธุ
    กิตติคุณ บุญทั่ง
    49/15 ม.9
    บางนา กทม. 10260

15. ครูเรือง

ครูเรือง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา ครับ
    ขอรับเข้าโรงเรียน 1 ชุด ครับ
    ส.อ.เรืองชัย ลวดทอง ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านวังแคน หมู่ 7 ต.โพธิ์ไทร
    อ.พิบูลมังสาหาร จ.อุบลราชธานี 34110 (ขอขอบคุณ ครับ)

16. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    หนังสือชุดนี้ดีมากๆค่ะ เคยได้รับมาครั้งหนึ่งจากคุณวาสนา
    และอีกครั้งหนึ่งจากคุณลักยิ้ม (มอบให้ที่บ้านแฟน)
    แต่แก๊สขอแนะนำว่า หากคุณต้องการจะขอรับหนังสือ
    กรุณาช่วยส่งค่าจัดส่งให้ผู้แจกด้วยนะคะ
    เพราะหนังสือทั้งชุดหนักมากๆ ผู้ที่แจกต้องไปแบกกลับมา
    แล้วยังต้องแบกไปส่งให้คุณที่ไปรษณีย์อีก
    รบกวนส่งค่าส่งค่ากล่องให้เธอด้วย หนังสือหนักก็เป็นเงินไม่น้อย
    ผู้ที่นำหนังสือมาแจก นับว่าเป็นผู้ที่น่ายกย่องมากค่ะ
    อย่าลงชื่อแล้วรออย่างเดียวเลยนะคะ
    ถ้าอยากได้หาทางติดต่อแล้วส่งเงินไปช่วยค่าส่งดีกว่า

17. นะโมพุทธยะ

นะโมพุทธยะ Active Member

14 พฤศจิกายน 2011
    ขอนุโมทนาครับ ขอรับหนังสือ 1 ชุดครับ

ปรีชา ศุภมิตรพิบูลย์
    3531/4 ซอยมณีชวน ถนนแฉล้มนิมิตร
    แขวงบางโคล่ เขตบางคอแหลม กรุงเทพฯ 10120<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

18. อุทยัพ

อุทยัพ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2010
    หนังสือที่แจกชุดนี้เป็นE-bookนะครับผม หากต้องการรับไว้เพื่ออ่านหรือศึกษาสามารถดาวโหลดได้เลยครับ ท่านเจ้าของกระทู้ได้แปะไฟล์เอาไว้ให้แล้วครับ

อนุโมทนาครับ

19. pimtar

pimtar Active Member

21 กันยายน 2009
    สวัสดีค่ะ ขอรับหนังสือด้วย 1 ชุดค่ะ ขอขอบคุณและขอโมทนาในบุญความดีที่แจกหนังสือเป็นธรรมทานด้วยค่ะ

พิมพ์ฉวี หลำเจริญ
    27 ซ.เฉลิมพระเกียรติ์14แยก46 ถ.เฉลิมพระเกียรติ์ ร.9
    แขวงหนองบอน เขตประเวศ
    กรุงเทพฯ 10250

20. ปิดบัญชีแล้ว

ปิดบัญชีแล้ว สมาชิก

11 กุมภาพันธ์ 2014
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอรับ 1 ชุด
    จะเอาไว้อ่าน และส่วนหนึ่งจะเอาไปถวายวัดป่า กำลังสร้างใหม่ ใกล้บ้านครับ

นางบุญมา สังข์ธรรรมมา
    63/6 บ้านหนองสว่าง ต บ้านม่วง อ บ้านดุง จ อุดรธานี 41190