เอาบุญมาฝาก-พาคุณพ่อคุณแม่ไปทำสังฆทานขอพรหลวงพ่อสมเด็จฯ วัดสระเกศ

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย เด็กอนุบาล, 18 เมษายน 2009.

1. เด็กอนุบาล

เด็กอนุบาล เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    วันนี้ผมได้พาคุณพ่อคุณแม่ไปกราบทำบุญขอพรจากหลวงพ่อสมเด็จฯ วัดสระเกศ จึงขอนำบุญและนำพรที่ได้มาฝากเพื่อนๆ [​IMG]

ผลออกมาเป็นที่ปลื้มใจของผมและครอบครัวมากมาก เพราะคุณพ่อคุณแม่ประทับใจในจริยาวัตรอันงดงามและไม่ถือตัวเลยของหลวงพ่อสมเด็จฯ ท่านเป็นอย่างมาก และที่สำคัญวันนี้ครอบครัวเราได้มีโอกาสถวายสังฆทานชุดใหญ่กับหลวงพ่อสมเด็จฯ ท่านโดยตรงอีกด้วย [​IMG]

วันนี้ครอบครัวเราได้ร่วมกันทำบุญดังต่อไปนี้ครับ
    1. ร่วมสวดมนต์ทำวัตรเย็นตอน20.45 น. และแผ่เมตตา
    2. ถวายสังฆทานอันประกอบไปด้วย
    --ปัจจัย 170 บาท
    --พระวิสุทธิเทพ ที่บูชามาจากวัดท่าซุง 1 องค์
    --ผ้าไตรจีวร 1 ชุด
    --ชุดยารักษาโรคชุดใหญ่ 1 ชุด
    --ภาพพระเจ้าสิบชาติ 1 ชุด
    --มาลัยดอกมะลิ 1 ชุด
    --ร่ม 1 ชุด
    --พาน 1 ชุด
    3. ผมได้เปล่งวาจาตรงต่อหลวงพ่อสมเด็จฯว่า ขอให้ผลบุญที่ทำนี้ เป็นปัจจัยให้ผมและคุณพ่อคุณแม่ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบัน หลวงพ่อท่านกล่าวว่า "ดีแล้ว" และให้พรว่าขอให้ความปรารถนาของพวกเราสมหวังทุกประการ

4. ผมและครอบครัวได้เข้าไปกราบพระประธานในห้องสวดมนต์และผมได้อธิษฐานจิตเรื่องพระนิพพานอีกครั้ง

ผลบุญใดและพรใดที่ผมและครอบครัวได้รับในโอกาสที่ไปกราบหลวงพ่อสมเด็จฯวัดสระเกศในวันนี้ ผลบุญเหล่านั้นจะได้ให้ประโยชน์ความสุขกับผมและครอบครัวเพียงไร ผมเต็มใจให้เพื่อนๆได้โมทนาและรับผลเช่นเดียวที่ผมและครอบครัวจะพึงได้รับจงทุกประการ โดยเฉียบพลันทันใจ เทอญ [​IMG]

2. @^น้ำใส^@

@^น้ำใส^@ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาในกุศลทั้งมวลด้วยนะคะ

สาธุคะ *-*

3. พรพิสุทธิ์

พรพิสุทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

พาพระอรหันต์ในบ้านไปทำบุญ ช่างประเสริฐแท้ อนุโมทนาสาธุ..