เอาบุญมาฝากนะครับ

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย arnonpattana, 10 เมษายน 2011.

1. arnonpattana

arnonpattana เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไปทำบุญที่วัดปากน้ำมานะครับเอาบุญมาฝากเพื่อนๆพี่ๆที่น่ารักทุกๆคนครับ

ขอให้บุญกุศลเหล่านี้จงช่วยให้เพื่อนๆพี่ที่น่ารักทุกๆคนจงมีแต่ความสุขปราศจากความทุกข์ คิดอะไรก็ขอให้สมปราถนา ปราถนาโพธิญาณก็ขอให้สมความปราถนา ปราถนาปัจเจกโพธิญาณก็ขอให้สมความปราถนา ปราถนาสาวกบารมีญาณก็ขอให้สมหวัง

ขอให้บุญกุศลและบารมีอันใดที่ได้จากตรงนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าได้เป็นพระอัครสาวิกาเบื้องซ้ายเอตทัคคะด้านฤทธิ์แบบพระอุบลวรรณเถรีในอนาคตกาลของศาสนาพระพุทธเจ้าพระองค์ใดพระองค์หนึ่งเทอญ สาธุ

2. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุโมทนาสาธุ ในบุญกุศลที่ได้บำเพ็ญมา ทั้งหมดทั้งปวงด้วยครับ

3. newwave1959

newwave1959 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2010
    อนุโมทนา สาธุ ในบุญทั้งหลายที่ทุกท่านได้กระทำและได้เชิญชวนให้ร่วมอนุโมทนาบุญนั้นๆ
    ขอให้อานิสงค์ในบุญเหล่านั้น ส่งผลให้กับทุกๆท่านด้วยเช่นกันครับ
    ขอเจริญในธรรม สาธุ

4. rravikran

rravikran เป็นที่รู้จักกันดี

วัดปากน้ำภาษีเจริญเปล่าครับ ถ้าใช่ผมก็ไปทุกเดือนเลยครับ ไปทำบุญเลี้ยงพระและสร้างพระเจดีย์

5. no-ne

no-ne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    สาธุ อนุโมทนามิ ขอให้ประสบผลสำเร็จดังที่ปรารถนาด้วยนะคะ

6. จันทโค

จันทโค เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2009
    อืม....
    เอาให้แน่นะครับ
    ว่าอยากเป็นอะไรนะครับ
    เห็นที่บอกมานะ รู้สึกจะ ๔ อย่างแล้วนะครับ

7. illanzer

illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2005
    อนุโมทนาในการทำความดีครับ สาธุ และก็ขอให้สำเร็จดังที่หวังไว้นะครับ

8. czbz

czbz สมาชิก

8 พฤศจิกายน 2010
    อนุโมทนากับการทำบุญครับขอให้คุณสมหวังกับสิ่งที่ปารถนาไว้นะครับ

9. Drroyz

Drroyz เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2011
    อนุโมทนา ทุกบุญกุศล ทุกท่านทุกอย่าง
    ที่ท่านทั้งหลายทำมา
    ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจับันชาตินี้
    ที่ท่านผู้ประเสริฐทั้งหลายได้กระทำมาครับ ^___^ :cool:

ขอพรพระสยามเทวาทิราช
    และพระยายม อีกทั้ง นายนิรยบาลทั้งหลาย
    โปรดเป็นสักขีพยานการทำบุญอันยิ่งใหญ่ทั้งหลายและโมทนาบุญของท่านทั้งหลาย
    และข้าพเจ้าด้วยเทอญ

นิพพานะ ปัจจโย โหนตุ
    นิพพานัง ปะระมัง สุขขัง
    สาธุๆๆ