เอาบุญมาฝากค่ะ (*^_^*)

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย kikinlala, 30 ธันวาคม 2008.

1. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    ;aa36
    เมื่อวันอาทิตย์ที่ 28 ธันวาคม ได้ไปถวายภัตตาหารเช้า และเพล รวม 3 วัด และได้ทำบุญ สมทบทุนก่อสร้างเจดีย์พิพิธภัณฑ์ พระมงคล ญาณเถร (หลวงปู่มา ญาณวโร) วัดสันติวิเวก บ้านโนนคำ ตำบลเมืองไพร
    อำเภอเสลภูมิ จังหวัดร้อยเอ็ด (เคยร่วมบุญแล้ว แต่อยากทำอีก ^_^) ก่อนกลับ แวะนมัสการ และสวดบูชา พระบรมสารีริกธาตุ และพระธาตุของพระอรหันต์หลายองค์ ณ วัดยานนาวา ค่ะ

ใครยังไม่ได้ไปชมและนมัสการพระบรมสารีริกธาตุ ทั้งสรีรังคาร เชิญแวะไปชมได้ที่วัดยานนาวานะคะ ยังมีอยู่ค่ะ
    (อ้อ, มีหินเสริมพลังด้วยนะคะ ใครชอบ ไปยืนรับพลังกันได้ค่ะ);aa14

วันเสาร์ที่ 27 ธันวาคม ได้ไปทำบุญร่วมสร้างกุฏิพระ ที่วัดหลวงพ่อโหน่ง
    (วัดอัมพวัน) จ.สุพรรณบุรี และก็ปล่อยเต่า กับปลาไหล (พวกเค้า ดีใจมากเลย ขึ้นมาขอบคุณ กันทุกตัว , ยกเว้นเจ้าเต่าน้องเล็ก รีบไปแน่วเลย ..
    อิอิ ไม่ว่ากัน ^^) ให้เพื่อนๆ อนุโมทนาบุญกันนะคะ ;aa12

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    อ นุ โ ม ท น า ส า ธุ ... ดีแล้วชอบแล้ว

ขอบคุณครับ คุณ ลาล่า

3. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา

ณ.โอกาศนี้ ขอน้อมองค์คุณบารมีแห่ง

พระพุทธะอรหันต์ พระมหาพุทธะอรหันต์
    พระอรหันต์ พระมหาอรหันต์
    พระโพธิสัตว์ พระมหาโพธิสัตว์
    ขอให้ทุกท่านมีส่วนในบารมีโดยทั่วกัน โส...
    ไม่ติด ไม่ขัด ไม่ข้อง ไม่คา
    ลุล่วงพ้นทุกข์ ตามพุทธะประสงค์ ตรงต่อพระนิพพาน
    ในชาติปัจจุบันกาลนี้ด้วยเทอญ

<!-- / message --><!-- sig -->

4. @^น้ำใส^@

@^น้ำใส^@ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยคะ

ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนบุญนี้ให้แก่บิดามารดา ผู้มีพระคุณ เจ้ากรรมนายเวร รวมทั้งสรรพสัตว์ทั้งหลาย ที่มีชีวิตอยู่ก็ดี ที่ล่วงลับไปแล้วก็ดี ขอให้ทุกท่านจงมีแต่ความสุข ปราศจากทุกข์ภัยทั้งสิ้นเทอญ สาธุ

ขอบคุณที่นำบุญมาฝากกันนะคะ ^^