มาใหม่ค่ะ@ล็อคเก็ตรูปถ่ายลพ.ตัด ปี48วชน.(พิเศษลงอักขระจารมือเต็มสูตร ติดตะกรุด3กษัตริย์)@น.60ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    รายการที่ 519 เหรียญจิ๊กโก๋ใหญ่ รุ่นแรก ปี2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***สุดยอดเหรียญโชคดี ปลอดภัย ประสบการณ์สูง***

เหรียญจิ๊กโก๋ใหญ่ รุ่นแรก ปี2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

เนื้อทองแดง
    จัดสร้างเพียง 3,400 เหรียญ

**เหรียญขนาดใหญ่จัมโบ้ ติดทำเนียบวัตถุมงคลหลวงพ่อตัดที่มีประสบการณ์สูงค่ะ**

หรือ

เหรียญโชคดีปลอดภัย ปี 2549

**ปลุกเสกสุดเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา**

ด้านหน้ายันต์ด้านขวามือหลวงพ่อเป็นนะขึ้นยอดล้อมด้วยหัวใจพระเจ้าห้าพระองค์

ด้านซ้ายมือเป็นนะเศรษฐีล้อมด้วยหัวใจพญาเต่าเรือน

ดีเด่นเรื่องเมตตาโภคทรัพย์ การขึ้นโรงขึ้นศาล เกลื่อนความ ไกล่เกลี่ยทำให้คดีความจบเรื่องไป

ด้านหลัง ยันต์ตัวกลางด้านบนคือ พุทโธ ล้อมด้วยคาถายอดศีลคือ พุทธะสังมิ ย่อมาจาก พุทธังสรณังคัจฉามิ ธัมมังสรณังคัจฉามิ สังฆังสรณังคัจฉามิ

บรรทัดต่อมาคือคาถาหัวใจยูงทอง นะโมวิมุตตานัง นะโมวิมุตติยา ซึ่งเป็นคาถาที่พระวิปัสสนาจารย์สายหลวงปู่มั่นนิยมสวดบูชา ใช้ป้องกันภัยอันตรายทั่งปวงเป็นเมตตามหานิยม

บรรทัดต่อมาซ้ายขวา เขียนว่า พ่อ แม่ อันนี้คือพระอรหันต์ พระพรหม เทวดาประจำตัวลูกทุกคน

ส่วนตรงกลางคือยันต์พระเจ้าห้าพระองค์ มีฝอยท่วมหลังช้าง
    ใช้ได้ 108 ประการ ทั้งอยู่ยงคงกระพัน แคล้วคลาด มหาอุด

ซ้ายขวาคือ นะชาลีติ หัวใจพระสิวลี

โดดเด่นเรื่องโชคลาภ ค้าขาย โภคทรัพย์

ด้านล่างมีนะเศรษฐี เฑาะว์ มีหัวใจอริยะสัจ 4 ทุสะนิมะ

เป็นหัวใจแห่งความสำเร็จของกิจการงานทั้งปวง

พร้อมทั้งมีคำอวยพรที่ดีเยี่ยม

" ลาภ ผล พูน ทวี" "โชคดี ปลอดภัย"

เป็นอีกหนึ่งเหรียญประสบการณ์สูงเรื่องแคล้วคลาดตั้งแต่เริ่มเปิดให้บูชา และหมดจากวัดอย่างรวดเร็ว

เหรียญรุ่นนี้บางส่วนมีวัดทางสมุทรสงครามทำบุญไปเป็นจำนวนมาก และนำไปหลอมเพื่อเป็นชนวนในการจัดสร้างวัตถุมงคลของวัดนั้นหลายสิบเหรียญด้วยกัน

เหรียญโชคดีปลอดภัย (จิ๊กโก๋ใหญ่)นั่งเต็มองค์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2549

สร้างเพียง 2 เนื้อเท่านั้น ดังนี้

1.เนื้อทองแดงชุบนิเกิ้ล จำนวน 500 เหรียญ

2.เนื้อทองแดง จำนวน 3400 เหรียญ

ตอกโค๊ดเฑาะว์เล็ก นิยม ( โค๊ดเดียวกับเหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ ปี 2548 ) บริเวณหัวเข่าฝั่งซ้ายของเหรียญ

เหรียญนี้สภาพสวยมากค่ะ เนื้อทองแดง หายาก จัดสร้างน้อย อีกทั้งประสบการณ์สูงมาก จึงไม่ค่อยพบเจอหมุนเวียนค่ะ

นานมากๆจะพบเจอสักเหรียญค่ะ

(ขออนุญาตภาพจากพุทธคุณพระเครื่องมาประกอบนะคะ^^)

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณ pcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโรงพยาบาล ทุกวันพระค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2024 at 16:45
  2. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

3. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 520 (หมวดหายาก สร้างน้อย) ตะกรุดเสาร์5 ขนาดพิเศษ 9 นิ้ว 9 โค้ด ปี2560 วัดชายนา
    ***ลงอักขระจารมือนอก-ใน เต็มสูตร(9โค้ด)***

@@ตะกรุดเสาร์5 ปี2560 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา@@

***ขนาดพิเศษ 9 นิ้ว 9 โค้ด***

**เนื้อตะกั่ว**

**ลงอักขระจารมือเต็มสูตร นอก-ใน เต็มแผ่น**

@@ปลุกเสกและลงอักขระจารยันต์
    ”เสาร์ห้า มหาอุต”เต็มสูตร ด้านใน และลงอักขระจารยันต์”นะเศรษฐี”เต็มสูตร ด้านนอก พร้อมตอกโค้ด”พระครูสาร” 9 โค้ด

***พระอาจารย์ทินลงอักขระยันต์ด้วยตัวเอง พร้อมบริกรรมคาถากำกับตลอดการจัดสร้าง ยังความศักดิ์สิทธิ์เป็นอันมากค่ะ

@@ปลุกเสกในมหาฤกษ์เสาร์5 สุดยอดแห่งฤกษ์ปลุกเสกวัตถุมงคลสุดเข้มขลัง@@

**ตะกรุดดอกนี้ขนาดพิเศษค่ะ ยาว9นิ้ว ตอก9โค้ด นับเป็นมหามงคลยิ่ง ลงอักขระจารมือเต็มสูตร อีกทั้งจัดสร้างน้อยค่ะ
    **หลักสิบดอกเท่านั้น**

ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ

พุทธคุณเด่นด้าน มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพันชาตรี อย่างยิ่งยวด อีกทั้งยังเป็นมหาโชค มหาลาภ มหาเศรษฐี เป็นอย่างยิ่งค่ะ

นับเป็นตะกรุดพิเศษ หายาก จัดสร้างน้อย
    นานมากๆกว่าจะผ่านมาสักดอกค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ***บูชาราคาสุดพิเศษเพียง 1,250 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2024 at 08:42
  4. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณpcharn เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

5. punnapak

แจ้งราคาพิเศษให้คุณแดง ทางข้อความแล้วค่ะ^^
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ

***หากท่านใดสนใจรายการไหน สามารถติดต่อสอบถาม หรือต่อรองราคาได้นะคะ^^
    **(ไม่ใจร้ายค้า)**

6. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้ท่านผอ.สุรศักดิ์ เรียบร้อยค้า

7. punnapak

จองแล้วค่ะ โดยคุณMingsitt^^
    ขอบพระคุณมากค้า

8. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณMingsitt เรียบร้อยค้า

9. punnapak

รายการที่ 521 ล็อคเก็ตพระพุทธเหนือพรหม รุ่นแรก ปี2557 วัดชายนา
    ***บรรจุเกศา+จีวร ผงพุทธคุณ หลวงพ่อตัด***

ล็อคเก็ตพระพุทธเหนือพรหม รุ่นแรก ปี2557 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

**ฉากทอง**
    ขนาด 2.5*3 ซม.

จำนวนการจัดสร้างเพียงหลักร้อยองค์ค่ะ

@@ด้านหน้ารูปพระพุทธเจ้าเหนือพระพรหม

@@ด้านหลังบรรจุเกศาหลวงพ่อตัดจำนวนมาก ติดจีวรหลวงพ่อตัด และมวลสารพระรุ่นแรกๆ มวลสารวัดชายนา อาทิ ผงเยี่ยวขะนี ผงพุทธคุณหลวงพ่อตัด ดินใจกลางอุโบสถ และอีกมากมายค่ะ

**ปิดทับด้วยแผ่นโลหะยันต์
    นะหน้าทอง นะเศรษฐี
    ตอกโค้ด”เศรษฐี”

**จัดสร้างและปลุกเสกสุดเข้มขลังโดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันวัดชายนาเป็นรุ่นแรกค่ะ
    ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัดค่ะ ท่านเก่งมากและเมตตามากๆ ไม่ต่างจากพระอาจารย์ของท่านเลยค่ะ

@@นับเป็นล็อคเก็ตที่บรรจุเกศา มวลสารหลวงพ่อตัดจำนวนมาก ติดจีวร และมวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมายของหลวงพ่อตัด ศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ

พุทธคุณ เด่นด้านโชคลาภเงินทอง เป็นมหาเมตตา มหาเศรษฐี ค่ะ

**องค์นี้เลี่ยมกรอบสแตนเลส พร้อมห้อยบูชาค่ะ

นานๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยท่านผอ.สุรศักดิ์^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2024 at 00:05
  10. sunmk

sunmk เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2020
    จองล็อกเก๋ต521

11. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้ท่าน ผอ.สุรศักดิ์ เรียบร้อยค้า

12. punnapak

รายการที่ 522 ล็อคเก็ตรูปถ่ายหลวงพ่อตัด ปี2548 วัดชายนา
    (พิเศษลงอักขระจารมือเต็มสูตร+ติดตะกรุดสามกษัตริย์จารมือ)

ล็อคเก็ตรูปถ่ายหลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2548

ขนาด 3.5*4.5 ซม.

@@ด้านหลังพร้อมลงอักขระจารหมึกเต็มสูตร และติดตะกรุดสามกษัตริย์(เนื้อเงินผสม เนื้อทองแดง เนื้อทองเหลือง) ขนาด 1 นิ้ว จารมือ@@

พร้อมเลี่ยมพลาสติกกันน้ำอย่างดี

**ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัดสุดเข้มขลังค่ะ

**และลงอักขระจารหมึกเต็มสูตรโดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสวัดชายนาปัจจุบันค่ะ

พุทธคุณ เป็นเมตตามหานิยมแรงๆ แคล้วคลาดปลอดภัย เป็นมหาอุต คงกระพันชาตรี อีกทั้งเป็นมหาโชคโภคทรัพย์อย่างยิ่งค่ะ

**พกองค์เดียวได้พุทธคุณครบถ้วนเลยค่ะ**

นานๆจะเจอสักชุดนะคะ^^

***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

**รายการร่วมบุญถวายภัตตาหาร ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2024 at 16:05