เรื่องมหัศจรรย์ ! เทวดาร่วมทำบุญซื้อ "อภิญญาใหญ่101 Server" เพื่อเว็บพลังจิตนานาชาติเพื่อเผยแผ่พุทธศาสนา

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 14 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kadkao

kadkao เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    คัดเค้าโอนเงินเข้าบัญชีเพื่อจัดซื้อ server อภิญญาใหญ่ 101
    วันนี้ที่ ธ.กรุงเทพฯ สาขาเซ็นทรัล รัตนาธิเบศร์เรียบร้อยแล้วเจ้าค่ะ...

2. Kwanluxe

Kwanluxe เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2009
    ขออนุโมทนาในบุญนี้กับทุกๆ คนด้วยค่ะ

เสียดายที่ร่วมทำบุญครั้งนี้ไม่ทันจัง

3. Sudjai99

Sudjai99 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุอนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> น่าเสียดายหมดแล้ว

4. yotin pol

yotin pol Active Member

ตอนนี้ยังมีพระปัจเจกเหลืออยู่รึเปล่าครับ

5. found_evidence

found_evidence เป็นที่รู้จักกันดี

แสดงว่าต่อจากนี้ไป จะมีบุคคลชายหญิง ไม่ว่าจะมนุษย์และอมนุษย์ สัตว์ ที่มีวาสนามีบารมีมีการบำเพ็ญอันสมควรแก่ธรรมแก่มรรคผลนั้น โดยเฉพาะในสุวรรณปัฐพีนี้ มีการแพร่หลายในสิ่งอันเป็นกุศลเป็นบุญมากมาย เรียกว่า ช่วงนี้เป็นโอกาสทอง ไขว่คว้าทำไว้จะไม่เสียการได้เกิดนี้ แต่หลังจากนี้ ผ่านยุคไปผ่านยุคไป ท่านที่ทำดีทั้งหลายก็อยุ่บน ไม่ลงมาหรอกครับ เพราะโลกจะเต็มไปด้วยคนใจบาปลามก ฆ่าฟันห้ำหั่นกัน
    ขออนุโมทนาครับ

6. maewnoy

maewnoy เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2009
    อนุโมทนาบุญค่ะ เหอๆๆอ่านแล้วสุดยอด ไม่น่าเชื่อ

7. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทุกท่านเจ้าค่ะ

ยายผีป่ากำลังดำเนินการช่วยเว็บพลังจิต เพื่อหาทุนส่งเสริมเว็บพลังจิตให้มีเสถียรภาพพร้อมที่จะรองรับผู้เยี่ยมชมได้มากขึ้นๆ

ด้วยการจัดสร้าง พระขรรค์ - พระแสงขรรค์สลีศรีกัณไชย ด้วยช่างมือหนึ่งหนึ่งของไทย

รอช่วยสนับสนุนนะเจ้าคะ

8. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ทำการร่วมบริจาคไปแล้วผ่านทาง PAY PAL แต่ไม่ได้แจ้งในกระทู้ เลยไม่มีวาสนาได้บูชาพระ แต่ไม่เป็นไรไม่เสียใจค่ะ(แต่แอบงอนส์ อิๆ)

โดยส่วนตัวตั้งใจจะบริจาคทุกเดือนอยู่แล้ว อยากมีส่วนร่วมในสังคมเวปไซท์ดีๆ

ขอนุโมทนาร่วมบุญกับทุกท่านค่ะ

9. mod_x-ray

mod_x-ray เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    ยังมีอีกหรือเปล่าครับ ถ้ามี pm บอกด้วยครับ ผมจะรีบไปโอนให้วันนี้เลย

10. พอชูเดช

พอชูเดช เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    สาธุครับ

-มหาโมทนากับกุศลจิตทุกท่าน ขอให้สำเร็จตามที่ปรารถนาครับ

สาธุ

11. JtoS

JtoS Active Member

อนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ร่วมสนับสนุนสละทรัพย์และกำลังกายใจ ช่วยกันส่งเสริมพระพุทธศาสนามา ณที่นี้

12. ttt2010

ttt2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    อนุโมทนาสาธุกับผู้ร่วมทำบุญบริจาคทุกท่าน
    บุญทานที่ทุกท่านได้ร่วมสร้างขอส่งผลกับผู้กระทำในวันนี้ด้วยเทอญ

13. Nut 24

Nut 24 สมาชิก

เพิ่งเข้ามาสมัครค่ะ แต่ได้ช่วยร่วมทำบุญไปด้วย ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะค่ะ

14. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ({):cool:วัดพระธาตุดอยตุง จ.เชียงราย ไปกราบมา ตอนน้ำท่วมเชียงใหม่ที่ผ่านมาครับ นำมาให้ชมครับ:cool:

({)ขออนุโมทนาสาธุด้วยคนจ้า สวัสดีทุกๆคนจ้า:cool:

15. a5g1aeka

a5g1aeka เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2008
    :cool:อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:cool::cool::cool:

16. kukkikkaks

kukkikkaks เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2005
    ขออนุโมทนาบุญทุกประการ กับทุกๆท่านนะคะ มาไม่ทัน...เสียดายๆๆๆ

17. monkaf

monkaf สมาชิก

13 กุมภาพันธ์ 2012
    อนุโมธนา

ขอให้น้องผึ้งเป็นกำลังใจให้พี่น้องชาวพุทธได้พบแสงสว่าง.

18. wattanan

wattanan บุคคลทั่วไป

ขอรว่มอนุโมทนาในทุกบุญที่ทำดว้ยเจ้าคะ

แค่จิตเป็นกุศลผลบุญก็บังเกิดทานบารมีที่จะสร้างคงส่งเสริมเข้าสู่ฝังพระนิพานงานใดไม่พากเพียรความสำเร็จก็เห็นจะยากขอส่งความปราถนาดีและผลบุญที่เคยสร้างสมมาให้เป็นกำลังใจให้ท่านทั้งหลายที่รวมงานจงทำสิ่งใดโดยไม่มีข้อขัดข้องในกิจทั้งปวง

19. thanyarat k.

thanyarat k. เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2006
    สาธุอนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

20. แม่น้องปุย

แม่น้องปุย เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    ขออนุโมทนาบุญ....กับทุกท่าน
    ทั้ง....สามโลก....ด้วยเทอญ

----------------------------------------
    นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ ปัจจุปันนัง ชาติ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้