เรื่องจริงผ่านจอ...มารศาสนาเย่อปลาบึก

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย เกจิหนุ่ม, 14 พฤศจิกายน 2004.

1. เกจิหนุ่ม

เกจิหนุ่ม เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีผมไปเจอจากเวปๆหนึ่งเข้าอะคับ
    พวกมารศาสนาพวกนี้ชั่วจิงๆ อาศัยผ้าเหลืองบังหน้า:mad:
    นรกเปิดรอพวกเขาแล้ว:mad:

เวป http://www.tourtamoan.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&p=319

ลองเข้าไปดูกันนะคับ

2. นายฉิม ( ไม่ได้ล็อคอิน )

นายฉิม ( ไม่ได้ล็อคอิน ) บุคคลทั่วไป

เห็นแล้วก็นะ
    ไม่น่าเชื่อเลยว่าจะเป็นไปได้ :'(

3. Star Platinum

Star Platinum เป็นที่รู้จักกันดี

แย่จัง

รู้สึกว่าจะเป็นพระ(ปลอม)ทั้งกลุ่มเลย โกนศีรษะทุกคน แถมยังมาตกปลากับสีกาด้วย มารศาสนาแบบนี้ยังมีอยู่เยอะครับ คนพวกนี้ทำบาปกับตัวเองยังไม่พอ แต่ยังทำพระศาสนาเสื่อมด้วย

4. เสาวนีย์

เสาวนีย์ เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2004
    จับสึกเลย จะมาอ้างว่าแค่เย่อเหรอ มันใช่กิจของสงฆ์ที่ควรทำเหรอไงค่ะ สีข้างถลอกหมดแล้ว

จับเข้าคุกไปเลยพวกพระปลอม หากใครเห็นนะลักษณะที่ไม่ดีไม่ควร ควรแจ้งจับเลยด้วยซ้ำ ให้ไปถูกสอบสวน อย่าคิดว่า ไม่ใช่เรื่องเราปล่อยไปนะ ไม่ดีอะ ทำให้ศาสนาพุทธเราแย่ด้วย จะใช้วิธีต้องวางอุเบกขาไม่ดีเลย เรื่องอย่างนี้ต้องเอาอุเบกขาวางนะค่ะ

5. Fauxhawk

Fauxhawk Active Member

16 ธันวาคม 2005
    เราว่า คนที่ปลอมเป็นพระนั้นน่าจะบาปร้ายแรงพอๆกับพระที่ทำอาบัติ หรือเป็นอลัชชีเหมือนกัน นรกแน่นอน