เมื่อไหร่จะพอ--เดือนเพ็ญ อำนวยพร--โดย สายรุ้ง

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย VeggieGuy, 19 พฤศจิกายน 2014.

1. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    ขอนำเพลงน้องสาวมาลงอีกเพลงครับ
    ได้ทีลอกเนื้อเพลงจากท่านอ๋องเลย เพราะหาจากที่อื่นไม่เจอ อิอิ
    คุณแม่เดือนเพ็ญ กลับมาดังอีกครั้งตอนอายุปูนนี้ไม่น่าเชื่อเลยครับ
    จำได้ว่าเธอดังคู่กับสาธิต ทองจันทร์ ตอนนั้นผมอายุประมาณ 15 ปี
    แต่คราวนี้สังกัดค่ายอาร์สยาม น่าจะมีส่วน

เมื่อไหร่จะพอ
    เดือนเพ็ญ อำนวยพร

ไม่ใช้ไม่รู้ว่าเธอเจ้าชู้กับใครไปเรื่อย
    ไม่ใช่ไม่เหนื่อยกับการรอคอยให้เธอเห็นใจ
    แต่ที่ทำเฉยเฉย ไม่เอ่ยไม่พูดอะไร
    เพราะถึงยังไงเธอก็เลื่อนก็ไหลอยู่ดี

ร้องให้ก็แล้วตามหึงก็แล้วเธอยังไปต่อ
    ไม่เคยจะพอเหมือนจุดอิ่มตัวของเธอไม่มี
    จึงได้แต่ภาวนาให้เธอเห็นค่าความดี
    ที่ไม่ยอมหนีเพราะยังมีหวังในใจ

* เมื่อเธอพอฉันจะรออยู่ตรงนี้
    ลองให้เต็มที่ไปมีคนโน้นคนนี้ตามสบาย
    เมื่อเธอพอฉันจะรออยู่ตรงนี้
    เอาให้เต็มที่รับรองไม่มีฉันไปกวนใจ
    แต่หากมีสักนิดที่เธอฉุกคิดขึ้นได้
    ให้รู้ว่าหัวใจฉันรอแบบคลอน้ำตา

ไม่ใช่ไม่รู้ว่าเธอเจ้าชู้ลับหลังอยู่เรื่อย
    ไม่ใช่ไม่เหนื่อยแต่เพราะรักเธอจึงยอมเรื่อยมา
    ถ้าหากเธอเห็นใจก็อยากให้เธอรู้ว่า
    ฉันเสียน้ำตาเพราะเธอไม่พอสักที
    ลองให้เต็มที่ไปมีคนโน้นคนนี้ตามสบาย
    เอาให้เต็มที่รับรองไม่มีฉันไปกวนใจ
    แต่หากมีสักนิดที่เธอฉุกคิดขึ้นได้
    ให้รู้ว่าหัวใจฉันรอแบบคลอน้ำตา

ไม่ใช่ไม่รู้ว่าเธอเจ้าชู้ลับหลังอยู่เรื่อย
    ไม่ใช่ไม่เหนื่อยแต่เพราะรักเธอจึงยอมเรื่อยมา
    หากเธอจะใจร้าย หลายใจไม่ยอมเลิกรา
    ฉันก็ไม่ว่าเมื่อเธอพอ จะรออยู่ตรงนี้

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3317031/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2014
  2. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เย้ๆๆ ได้ฟังเสียงน้องสายรุ้งแล้ว
    เสียงไพเราะ ใสซื่อ สมดังที่คาดหวังไว้จริงๆ
    แต่ทำไมตอนท้าย มีเสียงคอรัส ของใครด้วย....
    5555 ขำดี

3. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    ให้ได้ยินบรรยากาศครับท่านอ๋อง บันทึกกันในบริเวณบ้านธรรมดาๆ
    หมาก็อยากมีส่วนร่วม 555

4. ยากูซ่าา

ยากูซ่าา เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2013
    น้องสาวพี่เบิ้มนี่ร้องเพลงอะไร สไตล์ไหนก็ไพเราะไปหมดทุกเพลงเลยนะคะ
    สุดยอดมากๆค่ะ

5. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

น้องสาวพี่เบิ้มร้องเพลงเพราะมากเลยจ้าเหมือนนักร้องมืออาชีพเลยจ้า
    คราวหน้าขอเพลงฟังเพลงคู่พี่เบิ้มกับน้องสาวนะคะ

สุดท้ายของเพลงมีเสียงน้องหมาเห่าด้วย
    สงสัยจะเป็นน้องหมาที่บ้านใช่ไหมค่ะ อิอิ

6. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ต่อไปเป็นเสียงท่านเบิ้มนะครับ รอฟังครับ
    สายรุ้งมาหลายเพลง อิอิ หรือเก็บตัวเก็บเสียงไว้วันปีใหม่ร้อง อิอิ
    ประกวดชนะ อีกแน่ปีนี้ คอนเฟิร์ม

7. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

น้องสายรุ้งจีบนิ้วสวยจัง ^_____^