เพลง : อะไรจะเกิดให้มันเกิด (คัทลียา มารศรี) ร้องโดย achiko 101

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย md626, 17 มิถุนายน 2013.

1. md626

md626 เป็นที่รู้จักกันดี

เพลง : อะไรจะเกิดให้มันเกิด
    ศิลปิน : คัทลียา มารศรี
    เนื้อเพลง :

....ดนตรี..........
    ไม่ต้อง มีดนตรีใช้ตี กาละมัง
    สามช่า ดังๆให้กลบเสียงบ้านใกล้
    คืนนี้ เขามีงานแต่งกัน
    เจ้าสาวคนนั้นเพื่อนฉันใช่ใคร
    เอ๊ย ชั่ง มันเถิดอะไรจะเกิด ก็ปล่อยมันไป
    ฉันไม่ได้อิจฉาใครแค่แปลกใจ ที่มันไม่ใช่เรา
    ....ดนตรี.....
    เสียงแห่แตรวงเทงมงกลองยาว
    ผ่านหน้าบ้านเราเลยอดมองไม่ได้
    เจ้าบ่าว เขาถือขันหมากมา
    เสียงใครทักว่านั้นแฟนเก่าใคร
    เอ๊ย ชั่ง มันเถิดอะไรจะเกิด ก็ปล่อยมันไป
    ฉันไม่ได้อิจฉาใครแค่แปลกใจ ที่ไม่มาบ้านเรา
    ไม่ต้อง มีดนตรีใช้ตี กาละมัง
    ร้องเพลงดังๆให้หนวกหูบ้านใกล้
    เขาร้อง สุขสันต์ วันวิวาห์
    ฉันไม่น้อยหน้าน่ะคนหลายใจ
    เอ๊ย ชั่ง มันเถิด อะไรจะเกิด ก็ปล่อยมันไป
    ฉันไม่ได้อิจฉาใคร แค่แปลกใจ ที่น้ำไหลออกตา
    ....ดนตรี..........
    เสียงแห่แตรวงเท้งมงกลองยาว
    ผ่านหน้าบ้านเราเลยอดมองไม่ได้
    เจ้าบ่าว เขาถือขันหมากมา
    เสียงใครทักว่า นั้นแฟนเก่าใคร
    เอ๊ย ชั่ง มันเถิด อะไรจะเกิด ก็ปล่อยมันไป
    ฉันไม่ได้อิจฉาใคร แค่แปลกใจ ที่ไม่มาบ้านเรา
    ไม่ต้อง มีดนตรี ใช้ตี กาละมัง
    ร้องเพลงดังๆ ให้หนวกหูบ้านใกล้
    เขาร้อง สุขสันต์ วันวิวาห์
    ฉันไม่น้อยหน้าน่ะคนหลายใจ
    ฉันไม่ได้อิจฉาใคร แค่แปลกใจ ที่น้ำไหลออกตา

<embed AllowAccess="never" AllowAccess="never" type="application/x-mplayer2" pluginspage="http://www.microsoft.com/windows/windowsmedia/download/AllDownloads.aspx/" filename="http://palungjit.org/attachments/a.2722263/"name=MediaPlayer showc showstatusbar="1" width="330"height="80" autostart="0" showtracker="1" showaudiocshowpositi autostart="true" playCount="10">

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2722263/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    กำลังจะนอนพอดี อะไรจะเกิดก็เกิดก่อนจะนอนพอดี เพราะจริงนะจ๊ะ
    จบรอบนี้ก็นอนก่อนนะครับ บายๆๆ รอบหน้ามาโค้งรำวงใหม่ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2013
  3. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

ห้ามนำลูกโป่งเข้างานเด็ดขาด ...!!!

เดี๋ยวโดนเขี้ยวเจ้าสาวระเบิดตูมตามจ้า ฮี่ฮี่

4. md626

ขอบคุณท่านประธานเจ้าภาพงานนี้ที่เข้ามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ
    ฟังเพลงนี้ก่อนนอน ก็ขอให้นอนหลับฝันดีนะคะ

5. md626

น๊าน!!!! เอาจริงๆแฮะ

เขี้ยวเอ๋ใหญ่ขนาดนั้นเลยหรอค่ะพี่แคท อิอิ
    ขอบคุณพี่แคทมากนะคะ ที่มาสร้างเสียงหัวเราะให้เสมอเลย ชอบมากค่ะ

6. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากจ้าน้องเอ๋...

จังหวะสนุกหลังทานข้าว...ย่อยไปในตัวจ้า อิอิ

[​IMG][​IMG][​IMG]

7. md626

ขอบคุณพี่ใต้เกิ้งมากๆเลยค่ะ และขอบคุณแดนเซอร์มากด้วยค่ะ