เพลง ลาก่อนสำหรับวันนี้ สุเทพ วงศ์กำแหง

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 8 พฤศจิกายน 2018.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกรา วันนี้ไปมาลาไหว้เพื่อบอกเพื่อนๆสมาชิกเว็บพลังจิต ห้องเพลงคาราโอเกะให้ทราบว่าถึงเวลาที่จะขออำลาเวทีเพลงลูกกรุงเก่าๆที่ร้องไว้นานถึง 10 ปี สังขารย่อมร่วงโรยไปแต่ใจยังสู้...อิอิ เพลงนี้อยู่ในลำดับที่ 1001 ขอฝากไว้ให้กับนักร้องรุ่นใหม่สืบสานต่อไป ที่ผ่านมามีความสุขมากกับการร้องเพลงภายหลังที่เกษียณทำให้มีสุขภาพจิตที่ดีได้ฝึกร้องเพลงและออกกำลังทางปอด..(55) อย่างไรก็ตามเว็บนี้จะเป็นประวัติศาสตร์ที่มีเพลงลูกกรุงเก่าพร้อมเนื้อเพลงและผู้ประพันธ์คำร้องและทำนองไว้ให้ศึกษา ถ้ายังไม่ลืมกันก็ไปฟังเพลงที่ You tube ช่อง sam_lert ก็ได้นะครับมี MVภาพสวยๆให้ชมครับ สุดท้ายนี้ขอให้เพื่อนๆสมาชิกที่เคยมาฟังเพลงและคอมเม้นต์จงประสบแด่ความสุข มีสุขภาพแข็งแรงรวยๆทุกท่านด้วยครับ ...Bye bye....

เพลง ลาก่อนสำหรับวันนี้
    สุเทพ วงศ์กำแหง ขับร้อง
    ชาลี อินทรวิจิตร คำร้อง
    สมาน กาญจนะผลิน ทำนอง

.ลา ก่อน สำหรับวันนี้
    ขอลาที ทั้งที่อาลัย
    จน กว่า จะพบกันใหม่
    ถึงจากไป ฝากใจมา
    ลา ก่อน แล้วอย่าโศกศัลย์
    คิดถึงกัน ทุกวันดีกว่า
    จำ จาก ไปเพราะเวลา
    หวังว่าคุณคงเห็นใจ
    ให้อายุยืน หมื่นปี ให้ราศรี งาม แจ่มใส
    ให้คนรัก ทั่วทั่วไป
    ให้โพยภัย พินาศพลัน
    ลา ก่อน สำหรับวันนี้
    ขอลาที ทั้งที่ตื้นตัน
    จน กว่า จะถึงวันนั้น
    หวังเจอะกัน วันนั้นเอย
    ให้อายุยืน หมื่นปี ให้ราศรี งาม แจ่มใส
    ให้คนรัก ทั่วทั่วไป
    ให้โพยภัย พินาศพลัน
    ลา ก่อน สำหรับวันนี้
    ขอลาที ทั้งที่ตื้นตัน
    จน กว่า จะถึงวันนั้น
    หวังเจอะกัน วันนั้นเอย

ไฟล์ที่แนบมา:

2. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่แซมครับ ว่างๆก็ร้องเพลงมาอีกเถิดครับ
    อย่างที่พี่บอกเลย ได้พักผ่อนทางใจ ได้ออกกำลังกายทางปอด
    พี่ยังร้องได้อีกเป็นพันเพลงๆเลยนะครับ

ช่วงนี้ พี่แซมก็พักสักแปบนึง เหมือนการรีสตาร์ทเครื่อง
    เดี๋ยวหัวใจในการรักเสียงเพลง และร้องเพลงไทยลูกกรุง
    ก็จะทำให้พี่กลับมาทำในสิ่งที่พี่รักใหม่

ผมฟังเพลงที่พี่ร้อง และเป็นกำลังใจให้เสมอนะครับ

ลาก่อนสำหรับวันนี้ และเริ่มต้นใหม่ไฉไลกว่าเดิม ในวันต่อไป...ครับพี่

3. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณอย่างที่สุดครับ สำหรับบทเพลงลูกกรุงที่สุดแสนไพเราะทุกเพลง ที่พี่แซมนำมานำเสนอผ่านน้ำเสียงนุ่มนวล เข้ากับบทเพลงเป็นที่สุด (หลาย "สุด" หวังว่าอ่านแล้ว คงจะไม่งงสุดๆนะครับ 555)
    เห็นด้วยกับคุณเชอเบทเลยครับว่า บางที การเว้นวรรคไปบ้างอย่างนี้ วันหนึ่งพี่แซมจะกลับมาด้วยความตื่นเต้น ด้วยแรงบันดาลใจเต็มเปี่ยม ที่จะปลุกชีพเพลงลูกกรุง ให้กลับมาโลดแล่นบนบอร์ดนี้อีก พวกเราจะรอคอยวันนั้นนะครับพี่แซม

4. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ไทยพี่แซมครับ
    พี่แซมสบายดีนะครับ คิดถึงครับ

ว่างๆ เหงาๆ ก็กลับมาร้องเพลงให้ฟังนะครับ
    หรือจะให้เกียรติร้องเพลงกับผมซักเพลงก็ยินดีมากครับ

5. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากจ้าพี่แซม...

ลาแล้วไม่ลาลับ ขอให้แวะมาบ้างในยามคิดถึงกันจ้า

6. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาดูบ้างนะ....
    แอบๆ มาบ้างก็ยังดี เพื่อ..มีไฟขึ้นมาบ้าง....