เพลง คนรักเมีย สุเทพ วงศ์กำแหง

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 4 เมษายน 2017.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันละเพลง เพลงเก่าขออนุญาตนำเพลง คนรักเมีย ของคุณสุเทพ วงศ์กำแหง ขับร้อง คำร้อง/ทำนอง นนท์ปิญา เพื่อร่วมอนุรักษ์เพลงเก่า....ใครไม่รักเมียก็ตัวใครตัวมันนะครับ...อิอิ

เพลง คนรักเมีย
    สุเทพ วงศ์กำแหง ขับร้อง
    นนท์ปิญา คำร้อง/ทำนอง

ผมมีเมียกะเขาคนหนึ่ง ต้องนั่งรำพึงเศร้าซึมไม่วาย เว้นวัน
    พูดไปก็คล้าย แกล้งว่า หน้าที่เธอดีสารพัน
    แต่ที่สำคัญเธอช่างขยัน พูดจา โถ ใครหาว่าผมมีสุข
    จะสุขอย่างไรเมื่อเธอช่างเจร-จา พูดบ่นอย่างงี้ ที่หนึ่ง
    ขี้หึงก็เหลือ คณา ทุกวันเวลาผม จะบ้าตาย
    หลบไปทางไหน ไม่พ้นเธอได้ หูไวตาไว เหลือร้าย
    กลับบ้านช้านิด เธอคิดวุ่นวาย จงอางหวงไข่ไม่ได้ครึ่งเธอ
    ถึงเมียผมไม่เหมือนเขาอื่น จะทนกล้ำกลืนด้วยใจที่ยัง รักเธอ
    พูดไปเธอนั้นก็เมียพี่ ร้ายดีจะรัก เพียงเธอ
    ทนอยู่เสมอ ผมคนรักเมีย ดนตรี ....

..หลบไปทางไหน ไม่พ้นเธอได้ หูไวตาไว เหลือร้าย
    กลับบ้านช้านิด เธอคิดวุ่นวาย จงอางหวงไข่ไม่ได้ครึ่งเธอ
    ถึงเมียผมไม่เหมือนเขาอื่น จะทนกล้ำกลืนด้วยใจที่ยัง รักเธอ
    พูดไปเธอนั้นก็เมียพี่ ร้ายดีจะรัก เพียงเธอ
    ทนอยู่เสมอ ผมคนรักเมีย

นนท์ปิญา
    [AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2023
  2. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็รักเมียครับพี่
    เมียให้ทำอะไรทำหมด....
    นั่งๆอยู่คนเดียว.... พอได้ยินเสียงของเมียเท่านั้นแหละครับ...
    ขนลุกขนมาทันที่...

3. sam_sbcc

แบบนี้แสดงว่าทั้งรักและทั้งกลัวเมีย....อิอิ เมียของเพื่อนผมมันรักมาก เลิกงานมาเมียรู้ใจเตรียมเบียร์เย็นๆเป็นวุ้นให้ทุกวันบอกว่าพี่อย่าออกไปทานนอกบ้านเลยเดี๋ยวโดนเป่าแอลกอฮอลเลยต้องอยู่บ้านตลอดเลย...555

4. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

เกรงจัย.... คับ....

5. sam_sbcc

ผมก้อเกรงจาย...เลยไม่ออกไปทานนอกบ้าน..อิอิ

6. sam_sbcc

ทนอยู่เสมอ ผมคนรักเมีย