เพลงจดหมายผิดซอง (มนต์สิทธิ์ คำสร้อย ) by Airthestar

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย แอร์ ธัชพิชัย, 12 ตุลาคม 2012.

แท็ก: แก้ไข
  1. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    เพลงจดหมายผิดซอง (มนต์สิทธิ์ คำสร้อย )
    เนื้อเพลง

พี่แสนดีใจ ได้รับจดหมาย จากไปรษณีย์
    จ่าหน้าซองถึงพี่ สอดซองสี นี้ไม่ใช่ใคร
    พี่จำแน่นอน ว่าบังอรส่งถึงพี่ชาย
    เปิดอ่านดูข้างใน ต๊ายตาย จดหมายผิดซอง
    เนื้อความจดหมาย น้องเขียนบรรยาย ถึงชายคนอื่น
    บอกว่าทนขมขื่น พี่กล้ำพี่กลืน น้ำตาไหลนอง
    เจ้าใช้ถ้อยคำ ที่หวานล้ำ สำนวนร้อยกรอง
    พี่อ่าน แล้วพับใส่ซอง น้องมี คู่จองหลายคน
    น้องมี คู่จองหลายคน
    ซองนั้นเป็นของพี่ ซองนั้นเป็นของพี่
    แต่จดหมายนี้ สิเป็นของใคร
    บอกพี่หน่อยได้ไหม เธอเขียนถึงใคร กันหนอชอบกล
    ได้อ่าน สำนวนจ๊ะจ๋า รู้ไหมน้ำตา ของพี่จะหล่น
    ยิ่งอ่าน ยิ่งช้ำสุดทน โถคน ละไม่น่าหลายใจ
    พี่แสนอาลัย รีบตอบจดหมาย ส่งให้น้องคืน
    หากแม้นเจ้ามีชายอื่น ก็อย่ามาฝืน บอกรักพี่ชาย
    ให้น้องโชคดี ต่อแต่นี้ จะไม่รักใคร
    พี่ถึงนอนร้องไห้ เสียใจ เพราะจดหมายผิดซอง
    ช้ำใจ เพราะจดหมายผิดซอง
    ดนตรี
    ซองนั้นเป็นของพี่ ซองนั้นเป็นของพี่
    แต่จดหมายนี้ สิเป็นของใคร
    บอกพี่หน่อยได้ไหม เธอเขียนถึงใคร กันหนอชอบกล
    ได้อ่าน สำนวนจ๊ะจ๋า รู้ไหมน้ำตา ของพี่จะหล่น
    ยิ่งอ่าน ยิ่งช้ำสุดทน โถคน ละไม่น่าหลายใจ
    พี่แสนอาลัย รีบตอบจดหมาย ส่งให้น้องคืน
    หากแม้นเจ้ามีชายอื่น ก็อย่ามาฝืน บอกรักพี่ชาย
    ให้น้องโชคดี ต่อแต่นี้ จะไม่รักใคร
    พี่ถึงนอนร้องไห้ เสียใจ เพราะจดหมายผิดซอง
    ช้ำใจ ก็เพราะจดหมายผิดซอง.

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2294548/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ตุลาคม 2012
  2. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

ตัด ตัด ตัด ...
    ยังร้องเพราะเหมือนเดิม..
    พี่ใจกำลังใจน้องแอร์นะคะ..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ตุลาคม 2012
  3. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากนะครับพี่ใจ สำหรับกำลังใจที่มอบให้ผมเสมอมาคร้าบบ ^_^/

4. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ทั้งหวานทั้งไพเราะเลย อ้าาาาาาาาา
    หว๊านหวานนนนนนนนนนนน
    เอ่อ....แล้วซองนี้ใช่ป่ะน้องแอร์ อิอิ

My dearest honey Rat,

How are you today, are you ok my love, is everything ok, please feel free to let me know how you are doing so that i can come up with a mechanic to cheer you up, I love you my dear, i wish my dream will come true. I want us to get married.
    My love your last email was so touching, because you freely expressed your true feelings for me, you honesty and sincerity is what will uplift our relationship because we have nothing to hide from each other or do we?

My dear, dont feel guilty to express yourself, say exactly what you heart feels if its deep from the heart then follow it, i know that is natural for you to be scared for a number of things like distance, feelings etc but all i can tell you is dont let fear to hinder you from expressing yourself, let that burden out of you mind, i understand what you are feeling because am also feeling the same way too, am not allowing myself to have any doubts, am sure if we sincerely love each other, our hearts will be able to overcome all the challenges, and we wont even realize the distance because every time we communicate, we will always feel the closeness.

I do have soft spot for you too, only that i want us to take our time to work on our friendship for now, then step by step before we even realize we would have fallen deeply in love, all i want you to know is that no matter the distance, you are still special to me, whether our feelings are genuine or not please know that i do care about you and love you dearly.

My dear, what exactly do you want me to do to prove my love, feel free to talk to me am all ears my love, lets take it to another level by once in a while talking over the phone so that you feel the real me and i also feel the real you, how about that, mean while would you relocate for the sake of love, what is you passion, what in a man drives you crazy, her words, actions,habits or everything,, ask me all you want i will be more than ready to respond accordingly.

Have a sweet day and please dont forget to pray about us remember with God all things are possible. I love you dear.

Martin.

ต้องแอบมาลบชื่อออกก่อน อิอิ

</PRE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2012
  5. nopanun

nopanun เป็นที่รู้จักกันดี

พี่รัตน์ ผมว่าฉบับนี้มากกว่า ใช้ซื้อของในเซเว่นได้ด้วย อิ อิ

ไพเราะครับ น้องแอร์ ผลงานดีมีคุณภาพ อีกแล้วครับท่าน ว่าแต่ตอนนี้เขาใช้เฟซบุคกันแล้วนะครับ 55

6. bossbam10

bossbam10 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    [​IMG][​IMG]
    เพราะมากจ้าน้องแอร์
    แอบอิจฉาเจ้าของจดหมายข้างบนจังอิอิ

7. nopanun

nopanun เป็นที่รู้จักกันดี

ข้ามของผมไปซองหนึ่งนะ อิ อิ(จะงงกันไม๊เนี่ย 55)

8. แอร์ ธัชพิชัย

นั่นแน่!! พี่รัตน์แอบเอาจดหมายของคุณสามีมาเผยแพร่เหรอครับเนี้ย น่าอิจฉาจัง หวานกันเชียว อิอิ...ขอบคุณมากนะครับพี่รัตน์แวะเข้ามาฟังเพลงกันตลอดเลย ^_^

9. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG]
    เพราะมากจ้าน้องแอร์
    แอบอิจฉาเจ้าของจดหมายข้างบนจังอิอิ<!-- google_ad_section_end -->
    อิจฉาเจ้าของจดหมายข้างบนไหน
    น้องตู่มู่ทู่ อิจฉาเข้าไป เดี๋ยวจะหนี
    ไปอยู่ กับ.....จริงจริงอ่ะ อิอิ
    ข้ามของผมไปซองหนึ่งนะ อิ อิ(จะงงกันไม๊เนี่ย 55)<!-- google_ad_section_end -->
    นี่ก็อีกคนนึง ฮาาาาาาาาาาาา
    หัวเราะไม่ออกมาหลายวันและ
    วันนี้ขอหัวเราะบ้าง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2012
  10. แอร์ ธัชพิชัย

ใช่แล้วครับพี่นพสมัยนี้มันต้องเฟสบุ๊คเท่านั้น...ทีนี้จะไม่มีการผิดซองอีกแล้ว แต่มันจะกลายเป็นว่า โพสต์บนกระดานผิดคนต่างหาก 55555....ขอบคุณมากนะครับพี่นพที่แวะเข้ามาฟังเพลงที่ผมร้อง ^_^/

11. Piyarat Gehrke

นั่นแน่!! พี่รัตน์แอบเอาจดหมายของคุณสามีมาเผยแพร่เหรอครับเนี้ย น่าอิจฉาจัง หวานกันเชียว อิอิ...ขอบคุณมากนะครับพี่รัตน์แวะเข้ามาฟังเพลงกันตลอดเลย ^_^<!-- google_ad_section_end -->
    ฮาาาาาาาาาาาาาาาา ยังไม่ใช่จ้า
    เกือบและ อิอิ มาแก้ชื่อหน่อยนะ อิอิ
    แหมอ้ายเราก็แอบลบชื่อเราออกแล้ว
    นายังรู้จนได้ ชาาาาาหลาดดดดดด
    เหมือน.........haaaaaaaaaaa<!-- / message --><!-- sig -->

12. แอร์ ธัชพิชัย

เนอะพี่ตู่เนอะ น่าอิจฉาจริงๆเจ้าของจดหมายเนี้ย คนเขียนถึงก้อเขียนมาซะหวานเลย คนอ่านคงนั่งยิ้มแก้มปริแน่ๆเลย อิอิ...ขอบคุณพี่ตู่มากนะครับ ^_^/

13. แอร์ ธัชพิชัย

ไม่งงครับไม่งง 555555555555

14. แอร์ ธัชพิชัย

ว๊า!!...เดาผิดซะงั้น ว่าแต่จดหมายของใครกันน๊า...แบบว่ามีการบอกว่า อยากให้เราแต่งงานกันด้วยอ่ะ ชักอยากรู้ซะแล้วสิ อิอิ...ว่าแต่ที่บอกว่าชาหลาดดดดเนี้ย...เหมือนอะไรเหรอครับพี่รัตน์ อิอิ ^_^/

15. Piyarat Gehrke

เนอะพี่ตู่เนอะ น่าอิจฉาจริงๆเจ้าของจดหมายเนี้ย คนเขียนถึงก้อเขียนมาซะหวานเลย คนอ่านคงนั่งยิ้มแก้มปริแน่ๆเลย อิอิ...ขอบคุณพี่ตู่มากนะครับ ^_^/<!-- google_ad_section_end -->
    อย่าอิจฉาเลยน่า ก็แค่อ่านวันละหลายรอบ
    เพราะมีเมลมาแค่วันละครั้ง ส่วนมากเขา
    จะโทรมาคุยด้วยตลอด
    ว๊า!!...เดาผิดซะงั้น ว่าแต่จดหมายของใครกันน๊า...แบบว่ามีการบอกว่า อยากให้เราแต่งงานกันด้วยอ่ะ ชักอยากรู้ซะแล้วสิ อิอิ...ว่าแต่ที่บอกว่าชาหลาดดดดเนี้ย...เหมือนอะไรเหรอครับพี่รัตน์ อิอิ ^_^/<!-- google_ad_section_end -->
    ที่ว่ายังไม่ใช่ หมายถึงว่ายังไม่ใชสามีจ่ะ
    เป็นแค่คนรักเท่านั้น
    ของพี่รัตน์เองน่ะ มาร์ตินเขาส่งมาทุกวัน แต่ละ
    วันจะไม่เหมือนกันหรอก หวานไปคนละอย่าง
    ถ้าอยากรู้ว่าชาาาหลาดดดด
    เหมือนอะไรก็ไปถามน้องตู่มู่ทู่ดูเด่ะ ก๊ากกกกกกกก

16. แอร์ ธัชพิชัย

ว้าว!! น่าอิจฉานะครับเนี้ย มีคนเขียนจดมหมายมาขอความรักทุกวันเลย ดูท่าจะรักจริงหวังแต่งแน่ๆเลย อิอิ...ว่าแต่พี่ตู่ คร้าบบบ พี่รัตน์ให้ผมถามพี่นะครับว่าผมชาหลาดดดเหมือนอะไร...ช่วยมาตอบให้ผมหายข้องใจหน่อยคร้าบบพี่ตู่ 555555

17. Piyarat Gehrke

ว้าว!! น่าอิจฉานะครับเนี้ย มีคนเขียนจดมหมายมาขอความรักทุกวันเลย ดูท่าจะรักจริงหวังแต่งแน่ๆเลย อิอิ...
    อย่าอิจฉาเลย น้องแอร์ มีคนรักเราดีกว่า
    มีคนเกลียดนะ พี่รัตน์คิดเหมือนน้องแอร์น่ะ
    แหล่ะ เห็นบอกว่าตอนนี้รีบเคลียงานที่เหมือง
    ของเขาอยู่ และหลังจากนั้นจะมาเมืองไทย
    มาร์ติน เป็นคนลอนดอนน่ะ

18. แอร์ ธัชพิชัย

โห!! บินจากลอนดอนมาเมืองไทย เพื่อมาหาพี่รัตน์ น่ารักจริงๆนะเนี้ย คนไม่รักกันจริงเค้าไม่ทำแบบนี้หรอก อิอิ...ผมขอให้ความรักของพี่รัตน์กับมาร์ตินมีแต่สิ่งๆดีเข้ามา และขอให้เป็นเช่นนี้ตลอดไปนะคร้าบบบ ^_^/

19. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    [​IMG] [​IMG]
    เง้อออ มัวไปอยุ่ในครัว หันมาอีกทีเข้าไม่ถึงนักร้องซะแระ
    ไม่มีจดหมายมาโชว์กะเค้าอีก แว๊....
    พี่ให้กำลังใจแอร์อยุ่ขอบสนามเน้ออออ[​IMG]

20. Piyarat Gehrke

โห!! บินจากลอนดอนมาเมืองไทย เพื่อมาหาพี่รัตน์ น่ารักจริงๆนะเนี้ย คนไม่รักกันจริงเค้าไม่ทำแบบนี้หรอก อิอิ...ผมขอให้ความรักของพี่รัตน์กับมาร์ตินมีแต่สิ่งๆดีเข้ามา และขอให้เป็นเช่นนี้ตลอดไปนะคร้าบบบ ^_^/

ขอให้เป็นเช่นนั้นจริงๆเถอะ เขามาพี่ก็ต้องไปรับเขา
    ส่งรูปมาให้เกือบทุกวัน วันละสองสามภาพ ไม่รู้นะ
    ตื่นเช้ามาพี่รัตน์ก็ต้องได้อ่านเมลของเขาและ เปิดคอม<!-- google_ad_section_end -->
    06:00 โมง08:30ก็มีเมลเข้ามาและ อ่านเสร็จก็ต้องรีบตอบ
    รู้ว่าเขารออ่านเมลอยู่ อ่านเสร็จโทรคุยกันเขาก็นอน อิอิ