เป็นวิบากกรรมอะไรของผมครับ หรือมีอะไรลึกลับมาขวาง

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ไทโยคุง, 3 มิถุนายน 2020.

1. ไทโยคุง

ไทโยคุง สมาชิกใหม่

ผมมีกรรมอะไรหรือเปล่าครับ ถึงไม่สมหวังเรื่องไปต่างประเทศ อยากไปเเต่ต้องมีอะไรติดขัด บางคนไม่มีเงินยังได้ไปเลย ขนาดจะสู้ก็ยิ่งปิดทาง ยิ่งดิ้นยิ่งปิด

2. Pinku_Whale

Pinku_Whale สมาชิก

28 พฤษภาคม 2020
    ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยค่ะ
    คุณอยากไปไหนหรอคะ?
    ไปเพื่อเที่ยว หรือ เรียน หรือ แต่งงานกับคนประเทศนั้นๆ?
    และคุณมีเงินเก็บเท่าไหร่?
    สมัยนี้ไปต่างประเทศไม่ยากค่ะ (ถ้าไม่นับช่วง Covid)

มีเงิน นำเงินไปซื้อตั๋ว กำหนดวันไป
    เมื่อถึงวันก็เก็บเสื้อผ้า ไปขึ้นเครื่องบิน
    ก็ได้เที่ยวแล้วค่ะ

ถ้ามีปัญหาหรืออุปสรรค รบกวนเล่าละเอียดหน่อยค่ะ

3. ❤️ปราวตี

❤️ปราวตี สมาชิก

3 มิถุนายน 2020
    ผมคิดว่านะครับ
    ทุกคนมีกรรมทั้งนั้น แค่ไม่ได้ไปต่างประเทศมันไม่ได้เป็นกรรมหนักอะไรเลยนะครับมันอาจจะยังไม่ถึงเวลาที่ทุกๆอย่างลงตัว แล้วช่วงนี้coronavirusก็ระบาด
    มันก็ยากเป็นปกติอยู่แล้วไม่ใช่หรือครับ
    คนที่เขาลำบากกว่าคุณยังมีอีกเยอะแยะมากมายนะครับในสังคม..หลายคนน่าสงสารมากจะกินยังไม่มีจะกินเลย....