เปิดจองพระขรรค์พรหมจักรพรรดิ์ หลวงพ่อหนุน เพื่อซื่อที่ดิน

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย เเป้้งเสก, 10 ธันวาคม 2014.

1. NAMO5000

NAMO5000 เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    ปกติผมไม่ได้ใช้ช่องทางในพลังจิตนานแล้วครับ ขออภัยครับ

2. NAMO5000

NAMO5000 เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    ผมไม่ได้ใช้ช่องทางเพจพลังจิตนานแล้วนะครับคงไม่ได้เข้ามาอ่านนะครับ มาแจ้งข่าวครับ

3. naron

naron เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้พระขรรค์เลยครับ
    ลอกเก็ตหลวงพ่อหนุน ก็ยังไม่ได้ครับ

4. naron

naron เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้พระขรรค์เลยครับ
    ลอกเก็ตหลวงพ่อหนุน ก็ยังไม่ได้ครับ

โทรไปที่ เบอร์ สามเณรก็โทรไม่ได้ครับ

5. onlok

onlok สมาชิก

15 พฤษภาคม 2012
    เงียบ คงได้รับพระขรรค์ครบกันแล้วนะครับ พระขรรค์รุ่นนี้ คงเป็นตำนานเล่ากันไม่รู้จบ

6. onlok

แวะเข้ามาดูครับ เงียบ เรียบรัอยดี

7. พรอริยะ

พรอริยะ เป็นที่รู้จักกันดี

8. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
  9. พรอริยะ

พรอริยะ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ เข้าไปถามม ก็ขึ้น Seen แต่เงียบ ไม่ตอบ
    ตอนนี้ออกพระรุ่น 100 ปี หลวงพ่อพระราชพรหมญาณ โครงการใหญ่โต
    โปรโมทว่าเป็นสามเณรตัวเล็กแต่ใจใหญ่หน้าตาเฉย T3T

10. ฮานามิ

ฮานามิ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้เข้าไปอ่านในเฟสบุ็ค กองทุนพระมหาเจดีย์100ปีพระราชพรหมยานนุสรณ์ เจอเข้ากับคำอวยก้อนโต ว่า "เณรน้อยแต่ใจใหญ่" แถมสำทับลงไปอีกว่า "ฝึกมโนยิทธิและฌาณ8 ตามแนวทางปฎิบัติและคำสั่งสอนของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ" อ่านไปสะเทือนใจไป เรื่องล็อกเก็ตที่ผมจองทำบุญ ไม่ได้ผมไม่ว่าอะไรและใจก็คิดในแง่ดีว่าเงินส่วนนั้นคงได้เข้าทำนุบำรุงพุทธศาสนาแล้ว แต่ที่ไม่พอใจก็เรื่องพฤติกรรมของเณรคนนี้ ช่างไม่รู้สึกรู้สาอะไรเลยกับสิ่งที่ทำ แถมยังมีทีมงานคอยสร้างภาพให้ดูดี โดยเอาชื่อหลวงพ่อที่ผมเคารพไปอ้างอิง รู้สึกสะเทือนใจและเจ็บใจจริงๆ กับรัฐสงฆ์ที่มีพฤติกรรมบ่อนทำลายพระพุทธศาสนา โดยที่พระสงฆ์รูปอื่นๆเอาหูไปนาเอาตาไปไร่ ไม่สนใจพระวินัย ละทิ้งไม่ปฏิบัติตาม แล้วอย่างนี้จะเรียกว่าพระได้อยู่อีกหรือ

11. ฮานามิ

ฮานามิ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้เข้าไปอ่านในเฟสบุ็ค กองทุนพระมหาเจดีย์100ปีพระราชพรหมยานนุสรณ์ เจอเข้ากับคำอวยก้อนโต ว่า "เณรน้อยแต่ใจใหญ่" แถมสำทับลงไปอีกว่า "ฝึกมโนยิทธิและฌาณ8 ตามแนวทางปฎิบัติและคำสั่งสอนของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ" อ่านไปสะเทือนใจไป เรื่องล็อกเก็ตที่ผมจองทำบุญ ไม่ได้ผมไม่ว่าอะไรและใจก็คิดในแง่ดีว่าเงินส่วนนั้นคงได้เข้าทำนุบำรุงพุทธศาสนาแล้ว แต่ที่ไม่พอใจก็เรื่องพฤติกรรมของเณรคนนี้ ช่างไม่รู้สึกรู้สาอะไรเลยกับสิ่งที่ทำ แถมยังมีทีมงานคอยสร้างภาพให้ดูดี โดยเอาชื่อหลวงพ่อที่ผมเคารพไปอ้างอิง รู้สึกสะเทือนใจและเจ็บใจจริงๆ กับรัฐสงฆ์ที่มีพฤติกรรมบ่อนทำลายพระพุทธศาสนา โดยที่พระสงฆ์รูปอื่นๆเอาหูไปนาเอาตาไปไร่ ไม่สนใจพระวินัย ละทิ้งไม่ปฏิบัติตาม แล้วอย่างนี้จะเรียกว่าพระได้อยู่อีกหรือ

12. onlok

เริ่มลงชีวประวัติตัวเอง หวังอัพเกรดเป็นเกจิละซิ โถ ไม่มองตัวเองเล้ย นี่ถ้าเป็นพระนะ ปาราชิกตั้งแต่โกงเงินเขาแล้ว พยามยามสร้างภาพให้น่าศรัทธา ลองดูตัวเองซิว่าน่าศรัทธาตรงไหน

13. ud

ud เป็นที่รู้จักกันดี

1.12

14. Nooneter

Nooneter สมาชิกใหม่

23 กันยายน 2020
    New
    เฟสเฌรเติ้ล Tle Title
    เฟสน้องเฌร Matthana Toey
    บ้านอยู่ ท่าฉลอม จ.สมุทรสาคร บ้านอยู่แถวทางรถไฟครับ