เปิดจองพระกริ่งพรหมยาน ฉลององค์ปฐม๔ศอกและสร้างเจดีย์๑๐๐ปีพระราชพรหมยาน หลวงพ่อเล็ก จารแผ่นชนวนให้ หน้า8

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย เเป้้งเสก, 2 กรกฎาคม 2015.

1. rungnaja

rungnaja Active Member

10 พฤศจิกายน 2013
    เจ้าของกระทู้หรือคุณ ไตเติ้ล99 ออกมาชี้แจงด้วยนะครับ.

2. Happily

Happily Active Member

19 กรกฎาคม 2015
    ผมโอนเงินไปแล้วทั้งหมดรวมค่าส่ง 7,700 บาท ติดต่อ ใครไม่ได้เลยครับ รอเจ้าของกระทู้หรือเจ้าภาพติดต่อกลับ กรุณาช่วยแจ้งความคืบหน้าหน่อยครับ
    ถ้าหายไปเลยอย่างนี้ทำให้ต่อไปไม่กล้าจองผ่านเวปเลยครับ เพราะไม่ใครช่วยติดต่อหรือตามเรื่องได้เลยครับ น่ากลัวจริงๆ เข็ดเลยครับอย่างนี้

3. onlok

onlok สมาชิก

15 พฤษภาคม 2012
    ลงทุนห่มผ้าเหลืองติดตามรับใช้หลวงพ่อหนุนกันเลยนะครับนายคนนี้ ใครอยู่ใกล้วัดท่าขนุน วัดท่าซุง อาจต้องเจียดเวลาครับ 17ตุลา นี้ ทั้ง2 วัดมีพิธีครับ(ตามที่โฆษณา) จะรอพึ่งตำรวจก็เหนื่อยใจแทน

4. rungnaja

ตกลงแล้วโดนโกงจริงๆใช่ไหมครับ ถ้าจะรวมตัวแจ้งความบอกผมด้วยนะครับ ผมอยู่ชลบุรี

5. onlok

เป็นถึงประธานเลยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. onlok

ในส่วนพระกริ่งจะสรุปว่าโดนโกงยังไม่ได้ครับ แต่คาดว่าจะโดน 99.99% เพราะตอนนี้สมาชิกที่สั่งจองพระขรรค์ มีไม่น้อยที่ยังไม่ได้รับครับ ถามไปไม่มีคำตอบ ก่อนหน้านี้มีผลุบๆโผล่ๆมาตอบบ้าง แต่ช่วงหลังหายจ้อยไปเลย เณรคงสำเร็จวิชาล่องหนหายตัวแล้วกระมัง ส่วนสมาชิกที่สั่งจองล็อกเก็ตก็ได้รับคำตอบว่า รอก่อนให้ท่านเณรจัดการส่งมอบพระขรรค์ให้เสร็จก่อน ซึ่งมันเกี่ยวกันตรงไหนก็ไม่ทราบ พฤติกรรมอย่างนี้ส่อเจตนาโกงแน่นอนครับ
    ถามว่าเณรทำคนเดียวไหม ผมว่าไม่แน่นอนครับ ต้องมีคนอื่นๆร่วมด้วย อาจเป็นเป็นโยมหรือเป็นพระ ถ้าเป็นพระนี่หนักแน่ครับ มีส่วนรู้เห็นแน่นอน รู้แล้วทำเฉยก็หนักเหมือนกันนะ แบบนี้เราจะเฉยไม่ได้ ทำศาสนาเสื่อมครับ แล้วอย่ามาพูดว่าปรามาสพระนะ พระถ้าทำตัวแบบนี้ก็เชิญเถอะครับ อย่าใช้ผ้าเหลืองห่มคลุมสิ่งสกปรกโสมมเลย.

7. onlok

บังเอิญเปิดเจอคนใช้ user name ballybbในเว็ป uamulet ชื่อสุวิจักขณ์ วิทยประสพชัย มีที่อยู่ 817 ต.ท่าฉลอม สมุทรสาคร ซ่ึงน่าจะเป็น วัดช่องลม ที่อยู่เดียวกับเณรอธิวัฒน์ และสุวิจักขณ์นี้น่าจะเป็นพระ ตามข้อความในกระทู้ของ ไตเติ้ล99 และพระสุวิจักขณ์ มี user name ในเว็ปพลังจิต ชื่อ v_rod2101
    เป็นไปได้ครับว่าหากสอบถาม พระสุวิจักขณ์ ท่านอาจติดต่อกับเณรได้....มีหวังครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. rungnaja

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผม.

9. rungnaja

เงียบเลยครับ ผมมีหวังจะได้เงินคืนไหมครับนี่.

10. onlok

แก็งค์ฉ้อโกงใช้ชื่อ BALLYBB ชื่อบัญชี วิสุทธิ นิธิถาวร ( uamulet ) ชื่อบัญชี สามเณรอธิวัฒน์ ฉ่ำคำ ( พลังจิต ) ที่อยู่ ต.ท่าฉลอม อ.เมือง จ.สมุทรสาคร หลอกเงินสมาชิกในพลังจิต และยังใช้ชื่อ BALLYBB ทำการซื้อขายพระเครื่อง ใน g-pra นอกจากนี้มีชื่อ พระสุวิจักขณ์ วิทยประสพชัย วัดช่องลม เข้าไปเกี่ยวข้องด้วย ซึ่งปัจจุบัน ณ เวลานี้ แก็งค์นี้ยังคงทำธุรกรรมซื้อขายพระเครื่องอยู่ โดยไม่สะทกสะท้านต่อบาปกรรม และไม่เกรงกลัวกฎหมายเลยครับ
    เวลานี้คงมีเพื่อนสมาชิกติดตามข่าวคราวและแจ้งความดำเนินคดีกับสามเณรอธิวัฒน์ ฉ่ำคำ แล้วละครับ

11. v_rod2101

v_rod2101 Active Member

ขออนุญาติเรียนชี้แจงครับ ผม สุวิจักขณ์ ได้ใช้ username Ballybb ทุกเวปที่เล่น รวมทั้งในพลังจิต ต่อมาได้ยกยูสเซอร์นี้(เฉพาะในพลังจิต)ให้กับ สามเณรอธิวัฒน์ไป โดยไม่ได้ยุ่งเกี่ยวกับสามเณรใดๆทั้งสิ้น

ขอประกาศตรงนี้นะครับ ผมไม่ได้รู้เห็นกับการกระทำใดๆของสามเณรอธิวัฒน์ และยอมรับว่าตกใจมากที่เห็นกระทู้เข้าห้องร้องเรียนจึงเพิ่งทราบว่าเกิดปัญหาขึ้น ส่วนรายละเอียดรบกวนท่านเจ้าทุกข์โทรแจ้งผมทีเถอะครับว่าเกิดอะไรขึ้น ตามเบอร์นี้ 082-0747763 จะได้ช่วยกันแก้ปัญหา ผมเองก้อมีส่วนผิดที่ให้ยูสเซอร์เณรไปเล่นแบบนี้เพราะคิดว่าจะไม่ทำเรื่องราวอะไรเสียหาย

และขอรบกวนท่านสมาชิกที่เอาชื่อผมตามเวปต่างๆมาลง ช่วยลบออกด้วยนะครับ แบบนี้ผมเสียหายมาก สงสัยอย่างไรโทรคุยตามเบอร์ที่ให้ไว้ได้ตลอดเวลา ยินดีรับสายครับ ขอบคุณครับ

12. เเป้้งเสก

เเป้้งเสก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ผมขอชี้แจงเรื่องยูเซอร์นี้ ผมได้ขอพี่มาใช้นะครับ ซึ่งเรื่องทั้งหมดผมเป็นความผิดพลาดของผม(อธิวัฒน์) ไม่ได้เกี่ยวข้องกับ คนชื่อสุวิจักร์ แต่อย่างใด เพราะผมได้ให้พี่เค้าสมัครให้นะครับ

13. v_rod2101

ตามสามเณรเข้ามาแล้วนะครับ ต้องขออภัยแทนสามเณรด้วยที่ทิ้งกระทู้ไปแบบนี้ อาจจะด้วยยังเด็กจึงขาดความรอบคอบและรับผิดชอบต่อสิ่งที่ทำไว้

ตอนนี้กำลังให้สามเณรเคลียร์ของที่มีแจ้งเข้ามาในกระทู้นะครับ ผมดูของแล้ว เช่น พระขรรค์ มีอยู่กับตัวเณรจริงพร้อมส่ง สบายใจได้นะครับว่าได้ของแน่นอน

ส่วนวัตถุมงคลชิ้นไหนที่เพื่อนสมาชิกสั่งจองและโอนเงินแล้วแต่ยังไม่ได้รับ กรุณาแจ้งในกระทู้ให้ทราบด้วยนะครับ ผมจะคอยตามเคลียร์กับเณรให้

ต้องขออภัยแทนสามเณรอีกครั้งด้วยนะครับ

14. ฺburijai

ฺburijai เป็นที่รู้จักกันดี

ให้ยูสไปใช้ ก็ต้องเข้ารหัส รวมถึงรับรู้รายละเอียดต่างๆๆได้คงไม่สามารถปฏิเสธการมีส่วนรู้เห็นได้ อย่างน้อยก็เข้าข่ายสมรู้ร่วมคิดทางกฏหมาย
    ยังไม่รวมกฏหมาย ข้อปฏิบัติทางพระ ซึ่งถ้าไม่เคลียให้เสร็จสิ้นคงถึงกรมศาสนา ยังไม่รวมถึงกรรมที่จะตามมาไม่ว่าจะโดยเจตนาหรือไม่ก็ตาม

15. jamesstar

jamesstar เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณหลวงพี่มากๆนะครับ อย่างน้อยก็มีคนช่วยเหลือพวกเรา มืดบอดกันมานานแล้ว จิตใจเป็นทุกกับเรื่องนี้กันมานานแล้ว

16. rungnaja

แล้วพระกริ่งที่จองไว้ และได้โอนเงินไปแล้ว จะจัดส่งของได้วันใหนครับผม. ขอแบบระบุวันได้ไหมครับ เพราะว่ารอมานานมากแล้วครับ.

17. onlok

ยินดีด้วยครับที่มความคืบหน้า
    กระทู้พระขรรค์กับพระกริ่ง เณรได้โพสท์เริ่มกระทู้แจ้งว่า....ทางคณะ?
    แล้วไหงจึงเหมือนว่า เณรจัดการทุกอย่างเพียงคนเดียว? เงินทำบุญเป็นหมื่นเป็นแสน เณรบริหารจัดการเพียงคนเดียวเลยหรือ?
    เณรบอกว่า ได้ให้พี่เค้าสมัครให้ หมายถึง user ballybb ใช่ไหม แล้ว ไตเติ้ล 99 ละ ทำไมไม่ใช้?
    คุณพระแจ้งว่า เห็นของแล้วอยู่กับเณรจริง ทุกคนสบายใจได้ พร้อมส่ง แล้วเก็บไว้ทำไม ทำไมจึงไม่จัดการส่ง พระขรรค์จองกันข้ามปี ล็อกเก็ตจะจัดส่งตั้งแต่ 25 มิถุนา เรื่องจองพระกริ่งก็เงียบหาย?
    เณรเข้ามาตอบเองดีกว่าไหม ไปรบกวนพระท่านมาตอบแทนทำไม เพราะเชื่อว่า คำถามที่ถามมา พระเองท่านคงตอบไม่ได้หรอก เพราะท่านแจ้งแล้วว่าท่านไม่ได้เกี่ยวอะไรด้วย
    ส่วนเรื่องที่จะให้ผมลบกระทู้ นั่นไม่มีปัญหาครับ แต่ขอรอหน่อยนะครับ เพราะท่านเสนอตัวเข้ามาจัดการแล้ว รอดูว่ามีสมาชิกได้รับของจริงๆ

18. v_rod2101

เณรเค้าเปลี่ยนพาสเวิร์ดนะครับ และผมก้อไม่ได้ใส่ใจว่าเค้าทำอะไร มีแต่ตอนแรกๆก้อมาบอกมาเล่าบ้างเท่านั้นว่าจะสร้างพระหาเงินให้หลวงพ่อหนุน ผมก้อแค่รับทราบและกล่าวอนุโมทนา

ส่วนความรับผิดชอบ ต้องรับแน่ครับเพราะถือเป็นความสับเพร่าของเราเองที่ให้เณรไปใช้โดยไม่คิดว่าจะไปทำเรื่องเสียหายแบบนี้

ตอนนี้สิ่งที่ผมจะช่วยพวกคุณได้คือ ตามของที่ทุกท่านแจ้งมาในกระทู้ ให้สามเณรจัดส่งให้เรียบร้อย ให้ปัญหาตรงนี้เคลียร์ให้หมด

ส่วนเรื่องคดีความผมไม่กลัวนะครับ เพราะไม่มีส่วนรู้เห็นตามที่กล่าวไว้ข้างต้นและผมจะไปลงบันทึกประจำวันที่สถานนี่ตำรวจเพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจว่าไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆกับสามเณรตั้งแต่ต้น

ขอบคุณครับ

19. v_rod2101

เด๋วจะตามสามเณรเข้ามาชี้แจงในเรื่องนี้ให้นะครับ

20. v_rod2101

ที่บอกว่าคนเดียวในที่นี้คือ พระที่วัดที่สามเณรอยู่ ไม่มีใครรู้เรื่องและเข้าไปเกี่ยวข้องในเรื่องวัตถุมงคลที่เณรจัดสร้าง ถามว่าเณรทำคนเดียวหรือ ก้อตอบว่าคงไม่ได้ทำคนเดียวแน่ครับแต่จะมีใครบ้างผมก้อไม่ทราบจริงๆ

ก้อยอมรับคำติคำชมนะครับ เพราะผมก้อคิดไว้แล้วว่ายังไงต้องโดนติดร่างแหเข้าไปด้วยแน่นอน

ผมได้ว่ากล่าวเณรไปแล้วตั้งแต่รู้ควา ยังไงก้อขอโอกาสให้เณรเค้าแก้ตัวด้วยนะครับ คิดว่าคงไม่มีเจตนาโกงแต่ความรับผิดชอบนี่แย่มากๆ