เธอไม่รู้หรอก (เบนซ์ พรชิตา) Tanaong

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย tanaong2011, 21 มิถุนายน 2012.

1. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    เข้ามาฟังเพลงเงียบๆ เป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ ไม่รู้จะคุยอะไรแระ :cool:

2. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    .......................................................................

3. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้องคุยก็ได้ แค่เข้ามา แล้วสบตากันนิดนึงก็พอแล้ว
    ขอบคุณเอ๋มากๆจ้ะ
    wel lcome_thaxx;39

4. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: แอบรัก แอบปิ๊งงงงงงงงงง ครายบอกมานะน้องอ๋องงง แอ๋งงงงงงงง
    สุขสันต์วันหยุดจ้า ๆ ๆ น้องชายยยยยยยยย....

5. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    สงสัยคนนั้นจะเป็นพี่มี๊ดดหล่ะพี่ใจ
    เห็นแอบคุยกันกระหนุงกระหนิง
    รู้แล้วจุ๊ๆๆ อย่าบอกใครนะจ๊ะ
    อิอิอิ

:cool::cool::cool:

6. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    มาฟังให้กำลังใจท่านอ๋องครับ

ขอหยิบข้อความพี่มนต์เสียงเพลงมาขยายต่อนะครับ

"รู้" หรอกครับว่าเธอของขึ้นในรายการ Thailand's Got Talent
    แต่ผมก็ "เดา" ว่ามันเป็นแค่การแสดงตามแผนการโปรโมทครับ
    เท็จจริงประการใดไม่รับรองความถูกต้องครับ (ย้ำว่าเป็นความเห็นส่วนตัวครับ)

ท่านอ๋องนำเพลงนี้มาร้องทำให้นึกถึงอีกเพลง โด เร มี ซึ่งดังมากในช่วงนั้น

7. tanaong2011

ก็คนแถวนี้ละพี่ใจ ชื่อย่อว่า "ม"
    วันหยุดก็ขอให้พี่น้องบอร์ดเรามีความสุขมากๆเช่นกันครับ
    โดยเฉพาะพี่ใจ ขอให้มีสุขแล้ว ก็มีสวย อยู่กับตัวนานๆด้วยอิๆ
    (จะเข้ามาอ่านไหมเนี่ย..):cool::cool:

8. tanaong2011

หยิกแขนตั้งโอ๋ 1 ที
    อะรายๆๆๆ ทำมารู้ใจเราสองคน
    เค้าแค่มีความรู้สึก(ที่ดี)ให้แก่กันแค่นั้นอ่ะจ้ะ
    นี่พูดมากเดี๋ยวโดนหยิกเนื้อเขียวอีกนะ ยัยน้องชะนี
    เอิ๊กกกกๆๆๆ.....

(deejai)(deejai)(deejai)

9. pporjai

(k) มาจิ ๆ ๆ มาอ่านหน่อย..
    สร้างข่าวกับชื่อย่อ ม.อีกแระ..
    วันนี้วันหยุดมีความสุขค่ะ..
    ฟังเพลงไป เม้าท์ปาย ..
    ขำ ๆ กานปายกับน้องอ๋อง น้องตั้งโอ๋ คุณมี๊ด
    สงสัยจะเล่นกานได้ทั้งวานนนนนนนนนนน

10. tanaong2011

เห็นด้วยกับคุณวิกกี้ครับ เป็นการโปรโมทรายการ
    ตัวคุณน้องเอง ดูทีแล้ว ไม่ได้มีความถนัดทางด้านนี้เท่าไร
    แต่ชอบลีลา ตอนที่เธอละเลงจัง อิๆ อึ๋ยยยยยยยยย.........

เพลงโด่........................... เรมี ต้องขอให้ตั้งโอ๋ร้องน่าจะสุภาพกว่าผม
    ผมไม่ถนัด เรมีเท่าไร อิๆ หนูตาจะเซ็นเซอร์ไหมเนี่ย...

(k)(k)(k)

11. pporjai

โดยเฉพาะพี่ใจ ขอให้มีสุขแล้ว ก็มีสวย อยู่กับตัวนานๆด้วยอิๆ

:cool:(k) อุ๋ยยย ลืมประโยคนี้ไปได้ไง..ชอบ ๆ ๆ ขอบคุณจ๊ะ..

12. tanaong2011

อ้าววววววว....... มาไวจังพี่เรานี่ อะไรที่เกี่ยวกับความสวยความงาม
    พี่เรามารับก่อนเลย แต่สังสัยนานแล้ว ขอถามนิดนึงนะพี่ใจ
    รูปลายเส้นหญิงสาว ที่รูปแทนตัวของพี่ใจ

จริงแล้วคือรูปพี่ใจ ใช่ป่าววววววว
    แบบว่าสวยและผมก็ชอบจัง!!!!......

(deejai)(deejai)(deejai)

13. tanaong2011

555555555............. น่านนนนนนนนนน ลืมได้ไง
    แล้วตอบคำถามผมด้วย ข้างบน

(good)(good)(good)

14. pporjai

(k) รูปแทนตัวนั้นน่ะสวยน้อยกว่า..ตัวจริงนิดนึงนะคะน้องอ๋อง..

15. pporjai

:cool: ไม่เชื่อถามลุงพี่จ่ายจ๋ายดูจิ...

16. tanaong2011

ถ้าถามลุง ลุงก็ต้องบอกว่าพี่ใจสวยอยู่แล้ว
    ทั้งสวยทั้งแสนดี นิยายรักของพี่ใจเอามาเขียนเป็นหนังสือได้เลยนะเนี่ย
    ผมเขียนให้เอาป่่าววววววววววววว อิๆ

:cool::boo::boo:

17. pporjai

(k):cool: ช่ายแว๊วววว น้องอ๋องแอ๋งงงงงง ผู้หญิงที่สวย และแสนดี สำหรับลุงคือพี่จ่ายจ๋ายค่ะ...
    จำได้ว่า..เคยมีคนพูดว่า ไม่เหมาะสมกันเลย เขาเสียดายว่า พี่ใจน่ะสวยก็สวย รวยก็ร้วย รวย จะเลือกแต่งงานกับใครก็ได้ แต่เลือกลุง.. ลุงเขาก็เลยภูมิใจที่ได้แต่งกับพี่ใจค่ะ..อิอิอิ ไม่โม้เยย..นิ..เรื่องจริงนะคะนี่..(ลุงมีดีอยู่ข้อเดียวคือสูง..หน้าตาดี แต่จ้น..จน.. แต่ตอนนี้ก็พออยู่พอกิน ไม่อด...ไม่อยากค่ะ น้องอ๋อง..)

(k):cool:ถ้าน้องอ๋องจะเขียนเรื่องพี่ใจจริง ๆ พี่ใจจะเล่าให้ละเอียดเลยนะ ชีวิตพี่ใจนี่ยิ่งกว่านิยายน้ำเน่าอีกนะ คุณแม่พยายามหาหนุ่มอาชีพค้าขายมาให้เลือกถึง 3 คน รวย ๆ หน้าตาดี มีตระกูลและเขาก็ชอบ..อยากได้พี่ใจทั้ง 3 คน แต่..พี่ใจก็ยังดื้อมาแต่งกับลุง-ข้าราชการจน ๆ จนด้าย นึก ๆ ไป ก็น่าเหลือเชื่อเหมือนกัน..คงเป็นเรื่องดวง...เราคงเกิดมาคู่กับลุงน่ะค่ะ ฟ้าถึงได้ดลบันดาลให้เราตัดสินใจแบบนี้..

18. pporjai

:cool:ความใฝ่ฝันของเด็กสาว ๆ ที่ต้องการหนุ่ม ๆ ของพี่ใจตั้งสเปคไว้ 3 ข้อนะคะ
    1. รูปหล่อ หน้าตาดี
    2. ความรู้ต้องสูงกว่าเรา
    3. ฐานะต้องดี รวย ๆ อยากเป็นคุณนาย นั่งกิน นอนกินค่ะ
    ลุงพี่ใจ ได้ข้อเดียวตอนแต่งงาน คือรูปหล่อหน้าตาไปวัดได้ นอกนั้นไม่ได้เลย
    แต่สุดท้ายลุงเขาก็ไขว่คว้า เรียนจนจบปริญญาโทมาแปะฝาบ้านจนได้..ส่วนฐานะก็ดี ๆ ขึ้นเยอะกว่าเดิมค่ะ ตอนนี้ได้ครบ 3 ข้อแว๊วววว

19. tanaong2011

(ขอเก็บข้อมูลพี่ใจไเรื่อยๆก่อน)
    โห........... นี่ถ้าผมไปเกิดในรุ่นพี่ใจ
    ผมตกหมดทุกข้อเลยยยยยยยยนะเนี่ย.....
    พี่ใจ สวย รวย มีการศึกษา มีตระกูล

ผมตรงข้ามกับพี่ใจโดยสิ้นเชิง
    มีดีข้อเดียว คือใจดี

จำได้ว่าพี่ใจเคยเล่าให้ฟังว่าหนีการแต่งงานกับเศรษฐี
    กลางคัน แบบว่า สวยเอาแต่ใจตัว
    เพราะหัวใจพี่ไปอยู่กับลุงแล้วทั้งดวง

จิตที่ผูกถึงกันยังไงก็ถึงกัน
    และถ้าด้วยบุพเพหนุนเนื่องด้วยก็ไม่แคล้วกันแบบพี่ใจกับลุงนี่ละ
    อยากเห็นรูปลุงจัง จะสง่าแค่ไหน
    ไม่รู้ว่าลุงซ่อนรูปหรือเปล่า
    (ซ่อนรูปคือ ไม่อยากให้ใครเห็นรูปตัวเอง อันนี้มุขหนูตา)
    และถ้าได้เห็นรูปพี่ใจด้วยก็ดีอิๆ เป็นบุญตาของน้อง..
    (จะใจอ่อนไหมเนี่ย).......

20. pporjai

(k):cool: ความหล่อ ความสวย ไม่อยู่คงทนถาวรกับเราไปตลอดชีวิตหรอกนะคะน้องอ๋องงงงงงงงงง อย่าไปนึกถึงมากมาย...ความดีต่างหากที่ควรพึงระลึกถึง.. ก็พยายามสะสมความดี..แบบน้องอ๋องดีแล้วค่ะ เป็นคนใจดีใคร ๆ ก็อยากเสวนาด้วย เป็นมิตรกับทุกคน..

:cool: ตอนนี้ พี่ใจกับลุงก็สวยหล่อสมวัยค่ะ..สักวัน..เราอาจจะได้พบหน้าค่าตากันก็ได้นะคะ ..ตอนนี้ก็จินตนาการสนุก ๆ ไปพลาง ๆ ก่อน พี่ใจก็ไม่ขี้เหร่ ไม่พิการ แต่ลุงสุขภาพอาจจะไม่ค่อยดีมากนักค่ะ