เชือก พลังจิต

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ตุ๊กเข้แมน, 26 กุมภาพันธ์ 2007.

1. ตุ๊กเข้แมน

ตุ๊กเข้แมน เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2005
    สวัสดีครับ ผู้ที่มาเยี่ยมชมกระทู้นี้ เผอิญว่าผมมีเรื่องนิดหน่อย
    อยากจะมาเล่าให้ท่านทั้งหลายได้ ฟังเล่นๆ
    เรื่องมีอยู่ว่า ตอนประมาณ ป.5 มีเพื่อนผมคนหนึ่ง เอาการเล่นสนุกบางอย่างมาสอนผม นั่นก็คือ การดึงเชือกพลังจิต
    ผมเกิด พศ.27ครับ ใครอยู่รุ่นใกล้เคียงกับผมก็น่าจะเคยเล่นมาบ้างล่ะน่ะ
    เริ่มแรกเลย ให้เพื่อนของเรายืนหันหน้าเข้าหาตัวเรา
    แล้วให้เขาหลับตา (ต้องทำใจสบายๆ ไม่รู้ไม่เห็นอะไร คิดซะว่าตัวเองเป็นเด็ก ไม่รู้ประสาอะไรก็แล้วกัน ^_^) แต่ถ้าเขายังทำเป็นตลกหาว่าเราทำอะำไรไร้สาระ ก็ตบกะโหลกเขาไปซะ1ที แล้วบอกเขาไปว่า กูขอบ้าแค่ครั้งเดียว... นะ
    เอาล่ะครับ ขั้นต่อไป แล้วเราทำเป็นผูกเชือกไว้ที่ข้อมือของเขา(ใช้จินตนาการเอานะครับ ว่ามีเชือก) ผูกซัก3-5รอบ ก็พอ
    แล้วเราก็ ค่อยๆ สาวเชือกขึ้นมา...สาวขึ้นมา...ๆ..ๆๆๆ
    ถ้าสำเร็จ ข้อมือของเขาจะชาครับ แล้วจะถูกสาวขึ้นมา เรื่อยๆจนกว่าเราจะหยุดสาว
    แล้วเขาก็จะร้องว่า โอ๊ะ..อะไรนี่
    ผมดีใจครับตอนนั้น เลยกลับไปที่บ้าน เอาวิชาไปอวดแม่ กับพี่สาว
    ผมได้ทดลองกับพี่สาว ok ครับ ได้ผม
    ต่อไปผมขอทดลองกับแม่ แต่แม่ไม่ให้ความร่วมมือ แต่โดยดี
    เพราะแม่นอนอยู่ ขี้เกียจลุก ผมจึง ลอง สาวขาของแม่ดู
    ปรากฎว่าแม่ แค่ขาชาครับ แต่ผมสาวไม่ขึ้น

ใครที่ยังไม่เคยทำ ลองทำดูนะครับ หนุกดี ไม่นานหรอกครับ ส่วนมากจะทำได้ภายในครั้งแรก ^_^

ทิ้งท้ายครับ ขอฝาก Link เอาไปดูกันเล่นๆครับ
    เรื่องของ พวกที่ฝึก Psyco Kinesis (พลังจิตเคลื่อนย้ายวัตถุ)
    แล้วเข้าไปดูของ คนตัวอ้วนๆ หัวเหม่ง เขาจะอธิบายวิธีฝึกครับ
    แปลกันเอาเองนะครับ ใครเก่งอังกฤษ รบกวนแปลให้ ชาวพลังจิต อ่านกันหน่อยนะครับ ^_^
    เพราะผมแปลได้แค่ว่า เวลาจะฝึกนั้น ห้ามคิดว่าแกต้องลอยไปตามที่ฉันสั่งนะ ทางนั้นนะ ทางนี้นะ

ที่ถูกก็คือ ให้เราสร้างอาณาเขตของเราก่อน แล้วจึงปล่อยพลังของเราออกมา ให้คิดซะว่ามันเป็นมือที่สามของเรา

LINK ครับ http://www.youtube.com/watch?v=1DgJxePCh0o

จบข่าว..........

2. --FoX--

--FoX-- เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2005
    คนหัวเหม่งเค้าบอกว่า ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้เคลื่อนไหวอยู่ตลอดเวลาด้วยความเร็วสูง
    สิ่งที่เราพยายามจะขยับนั้นไม่ได้อยู่กับที่แต่กำลังเคลื่อนไหวอยู่ ดังนั้นวิธีที่จะทำให้วัตถุขยับได้
    ก็คือการรบกวนการเคลื่อนไหวนั้น ซึ่งจะก่อให้เกิดการเคลื่อนไหว

** เค้าแนะนำ trick ไว้อย่างคือให้คิดว่าวัตถุนั้นคือรถที่วิ่งบน highway ด้วยความเร็วสูง
    และสิ่งที่เราต้องทำก็คือการทำให้พื้นถนนเป็นคลื่นซะ และพื้นถนนที่เป็นคลื่นนี้จะลงผลต่อรถที่วิ่งอยู่ในที่สุด

3. demonicus

demonicus เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    แล้วทำไงอ่ะ....แปลแล้วแปลให้หมดสิครับ ผมเป็นอริกับภาษาปะกิดอยู่ด้วย