ปิดรับบริจาค เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ 4

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 3 กรกฎาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ผมโอนเงินร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ 4 จำนวน 100 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยครับ สาธุ...<!-- google_ad_section_end -->

2. pop024

pop024 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

31 พฤษภาคม 2008
    ข้าพเจ้า นาย ฐิติสาร ธำรงวิริยกุล , นส.บุษราคัม ธำรงวิริกุล และครอบครัว

ร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ด้วยครับ

วันนี้ 09/10/2552 เวลา 18.38 น. ได้โอนเงินร่วมทำบุญแล้ว 400 บาท

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

3. โสภา จาเรือน

โสภา จาเรือน เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2007
    1
    อนุโมทนาสาธุบุญค่ะ

ขอร่วมทำบุญวัด หลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    วันนี้จะโอนเงินไปร่วมทำบุญด้วยเจ้าค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

4. ธิดารัตน์

ธิดารัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    ได้ร่วมทำบุญด้วยค่ะ
    เมื่อวันที่ 11/10/52
    เวลา 12.19
    จำนวน 100.08 บาท
    อนุโมทนาสาธุด้วยกันนะคะ
    อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วย

อยากบอกว่าบุญเห็นทันตามาก
    เมื่อวานร่วมทำบุญไป200(กฐินแสนกองและกฐินวัดท่าซุงค่ะ)
    วันนี้เพื่อนที่ติดหนี้470บาท เป็นหนี้มา2ปี เอาตังค์มาคืน 200
    อิอิ

5. ธิดารัตน์

ธิดารัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    ได้ร่วมบุญเมื่อวันที่ 11/10/52 เวลา 12.19
    จำนวนเงิน 100.08 บาท
    ร่วมอนุโมทนาสาธุกันค่ะ

อยากบอกว่าบุญเห็นทันตามาก
    เมื่อวานร่วมทำบุญไป200(กฐินวัดท่าซุงและกฐินร้อยกองค่ะ)
    วันนี้เพื่อนที่ติดหนี้470บาท เป็นหนี้มา2ปี เอาตังค์มาคืน 200
    อิอิ

6. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวันที่ 9 ต.ค. 52 ข้าพเจ้านางนงลักษณ์ - นายเสรี วงษ์ทองเหลือ และครอบครัวได้โอนเงินผ่านตู้เอทีเอ็มธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาบิ๊กซี แพร่
    เพื่อร่วมทำบุญกฐินสามัคคีวัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ 4 จำนวน 400 บาทแล้วค่ะ แต่เนื่องจากบอร์ดปิดปรับปรุงจึงเข้ามาแจ้งให้ทราบไม่ได้ค่ะ

ขออนุโมทนาสาธุกับมหากุศลของทุกๆท่านที่ช่วยกันทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาให้ดำรงคงอยู่ต่อไปด้วยค่ะ

7. oil_gsb

oil_gsb Active Member

ร่วมอนุโมทนาค่ะ

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ โอนเงินให้วันที่ 13/10/52ค่ะ เสียดายติดงานสำคัญไม่สามารถไปร่วมด้วยปีหน้าถ้ามีโอกาสจะไปร่วมบุญด้วยนะคะ

8. athiti

athiti เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญงานทอดกฐินวัดท่าซุง เป็นจำนวน 215 บาท
    โอนเงินแล้ว เมื่อวานนี้คะ ...
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ ...

9. csประกายพรึก

csประกายพรึก เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2006
    ร่วมอนุโมทนา

คุณพ่อทวีป - คุณแม่ดวงรัตน์ ฉัตรเศวตรังษี ร่วมบุญ 100 บาท
    คุณสราวุธ ฉัตรเศวตรังษี ร่วมบุญ 100 บาท
    คุณอำพรรณ ไชยวุฒิ ร่วมบุญ 20 บาท

10. sonthya

sonthya เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้ปีที่แล้ว บุญเก่ายังอยู่
    ปีนี้
    ร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง (ปีที่ 4) พ.ศ.2552
    โอนเงินทาง ATM กรุงไทยเลขที่ xxx1373396 บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกรุงไทย จำนวน 468.00 บาทโอนแล้ววันที่
    13/ตุลาคม/2552 เวลา 16:34น.เข้าบัญชี

ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    เลขที่บัญชี 045 - 4 - 50384 - 6
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา สภากาชาดไทย
    เอารูปมาลงให้โมทนาด้วยนะ สาธุ

11. Tonytt

Tonytt เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    5 ต.ค.2552ผมและครอบครวัได้โอนเงินร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ 4 จำนวน 300 บาท โดยโอนเข้าบัญชี
    ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    เลขที่บัญชี 045 - 4 - 50384 - 6
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา สภากาชาดไท
    และขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->
    ส่วนกุศลนี้ขออให้ถึงแด่ มนุษย์ทั้งหลาย อมนุษย์ทั้งหลาย วิญญาณทั้งหลาย อรูปวิญญาณทั้งหลาย พรหมโลกทั้งหลาย อรูปพรหมทั้งหลาย เทวโลกทั้งหลาย ยมโลก โลกมาร และ
    อบายภูมิทั้ง 4 ด้วยขอนุโมทนาทั่วกัน
    Tonytt

12. ธรรมวิเสโส

ธรรมวิเสโส เป็นที่รู้จักกันดี

ผม พิเศษ ศศิผลินและครอบครัว ขอร่วมเป็นเจ้าภาพงานกฐิน ที่วัดท่าซุง โดยโอนเงินเข้าบัญชี 0454503846 เมื่อวันที่ 12/10/52 เวลา 13.43 น จำนวน 100 บาท ครับ
    และขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวล กับท่านเจ้าภาพทุกๆ ท่านด้วยครับ

13. jirakoma

jirakoma เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ 4 จำนวน 500 บาท โดยโอนเข้าบัญชี
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา สภากาชาดไทย เมื่อวันที่ 14 ตุลาคม 2552 เวลา 12.41 น.
    และขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ
    นายจิรคม อัครสมพงศ์
    431/81 ซอยหมู่บ้าน 431 ถนนประชาราษฎร์บำเพ็ญ แขวงห้วยขวาง เขตห้วยขวาง กทม.10310

14. Roac

Roac สมาชิกใหม่

ร่วมทำบุญกฐินด้วยครับ

เรียนพี่ตั้ม

นายอภิรักษ์ ตีระลัภนานนท์ ขอร่วมทำบุญกฐินวัดท่าซุงด้วยเป็นเงิน 500 บาท โอนเข้าบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ 0454503846 วันที่ 14/10/52 เวลา 15.51 น. LOCAT 6342 SEQ 1082

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุขเช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด

15. orachon

orachon Active Member

ขอร่วมอนุโมทนาบุญ 300 บาท
    เป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ปีที่ 4
    โดยโอนเงินผ่านทาง internet เข้าบัญชี 045-4-50384-6 ธ.ไทยพาณิชย์
    ในวันที่ 14/10/2552 เวลา 16:25:14 pm

<!-- google_ad_section_end -->ขอผลบุญที่ได้กระทำในครั้งนี้ ส่งผลถึงเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า
    ขอได้โปรดอโหสิกรรมและร่วมอนุโมทนาบุญให้กับข้าพเจ้า

และขอให้ผลบุญที่ได้กระทำในครั้งนี้ ส่งผลถึงเทวดาที่ปกปักษ์รักษาข้าพเจ้าและครอบครัว พระสยามเทวาธิราช อินทร์ พรหม ท่านพระยายมราช ท้าวเวชสุวรรณ นาค ครุฑ เงือก ให้ได้รับบุญกุศล

ขอให้ผลบุญที่ได้กระทำในครั้งนี้ ส่งผลถึงบรรพบุรุษที่ได้ล่วงลับไปแล้ว
    และรวมทั้งญาติ มิตร ที่ยังมีชีวิตอยู่
    และบุคคลที่อยู่ร่วมกันในสังคมทุกท่าน

16. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    - ผมได้ร่วมบุญ 1,000 บาท โอนแล้ว
    -แม่ของผมและพี่และน้า ร่วมทำบุญ ไม่ประสงค์จะแจ้งยอด
    ----------------------------------
    และเพื่อนทางอังกฤษ 2 คนฝากโอนมา คนละ 10 ปอนด์ 2คน
    1,051.40 บาท จะโอนพรุ่งนี้

17. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    ผมนายนิรันดร กองเงินและครอบครัว ได้โอนเงินจำนวน 200 บาท เพื่อสมทบร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ปีที่ 4 เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
    ขออนุโมทนากับทุกๆท่านด้วยครับ

18. pommaibike

pommaibike เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้จะโอนเงินทำบุญ500บาทครับ
    ขออนุโมทนากับทุกท่าน

ขอผลบุญนี้ส่งผลให้ข้าพเจ้าและครอบครัวถึงพระนิพพานในชาตินี้เถอะ

19. dodhome

dodhome เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    โอนให้แล้ว ทางอินเตอร์เน็ต จำนวน 300.03 เวลาก่อนโพตเขียนความนี้นิดหน่อย

อนุโมทนาบุญยิ่ง..อุทิศให้ทุกดวงจิต.

พระวิริท.

20. pholatip

pholatip สมาชิก

20 มิถุนายน 2009
    ครับ นายพลอธิป เงินทอง ไดร่วมทำบุญ 100 บาทครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้