เว็บพลังจิต เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๖

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 4 ตุลาคม 2011.

1. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ขอเชิญสมาชิกเว็บพลังจิตและท่านผู้มีจิตศรัทธา ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดมหากฐินสามัคคี ณ วัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๖ โดยจะทำการรวบรวมปัจจัยไปถวายวัดท่าซุง ตั้งแต่บัดนี้จนถึงวันทอดมหากฐินสามัคคีของวัดท่าซุง (วันที่ ๖ พฤศจิกายน ๒๕๕๔)

กำหนดการทอดกฐิน

วันอาทิตย์ที่ ๖ พฤศจิกายน ๒๕๕๔ เวลา ๑๓.๐๐ น..

ปิดรับโอนเงินทำบุญวันศุกร์ที่ ๔ พฤศจิกายน ๒๕๕๔ เวลา ๑๘.๐๐ น.

ร่วมทำบุญโดยการโอนเงินเข้าบัญชีข้างล่างนี้

ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    เลขที่บัญชี ๐๔๕ - ๔ - ๕๐๓๘๔ - ๖
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา สภากาชาดไทย

ผมขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีในครั้งนี้ด้วยครับ

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

ปี ๒๕๔๙ ยอดเงินทำบุญ จำนวน ๑๓๐,๒๓๗ บาท

[​IMG][​IMG][​IMG]

ประมวลภาพ..คณะตัวแทนชาวเว็บพลังจิต..ร่วมพิธีมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุงปีที่แล้ว([​IMG] 123456789)

ปี ๒๕๕๐ ยอดเงินทำบุญ จำนวน ๑๑๐,๐๐๐ บาท

มหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง เจ้าภาพในนามเว็บพลังจิต([​IMG] 123456789101112131415)<!-- google_ad_section_end -->
    .

ปี ๒๕๕๑ ยอดเงินทำบุญ จำนวน ๑๓๗,๔๐๐ บาท

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

มหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง เจ้าภาพในนามเว็บพลังจิตและสมาชิก ปีที่ ๓ ([​IMG] 1234567891011121314)

ปี ๒๕๕๒ ยอดเงินทำบุญ จำนวน ๒๗๘,๓๐๐ บาท

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

.
    ปี ๒๕๕๓ ยอดเงินทำบุญ จำนวน ๓๓๐,๘๐๐ บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2011
  2. titapoonyo

titapoonyo เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    1
    ผมและครอบครัวร่วมทำบุญ 309 บาทครับ....

3. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ร่วมทำบุญเป็นจำนวน100บาทและขออนุโมทนากับทุกท่านครับสาธุๆ

4. ฐานิฏฐ์กัญญารัต

ฐานิฏฐ์กัญญารัต เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนาสาธุในคุณงามความดีของทุกท่านกับวัดท่าซุงด้วยน่ะค่ะ

5. rubpy

rubpy เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2009
    ร่วมทำบุญกฐินวัดท่าซุง ปี 54 จำนวน ๑๐๐ บาทค่ะ
    โอนจากตู้ KTB 10/10/54 time 13:35 locat:K05340 seq:7070
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยค่ะ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- / message -->

6. sarsi_boleh

sarsi_boleh เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2007
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=bd_th_blk_11_pd10 vAlign=top align=left>ข้าพเจ้านางศศิวมล อรรถสวรี ขอร่วมทำบุญทอดมหากฐินสามัคคีของวัดท่าซุง กับ เวปพลังจิตครั้งที่ 6 เนื่องในวัดเกิดของคุณพ่อวีระ อรรถสวรี วันที่ 12 ตุลาคม ขอให้ผลบุญนี้จงเป็นผลแด่เทวดาที่คุ้มครองคุณพ่อ ท่านเจ้ากรรม นายเวร ขอให้คุณพ่อปราศจากโรคและภัยอันตรายใดๆ และเจริญในธรรมยิ่งๆขี้นไปค่ะ

ท่านได้ทำการโอนเงินเรียบร้อยแล้ว
    </TD></TR><TR><TD class=pd20 vAlign=top align=left bgColor=#f4f4f4><TABLE borderColor=#d4d0c8 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top align=left><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=bd_th_blk_11 align=left width=220>บัญชีโอนออก</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left> </TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>เลขที่บัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>XXXX248271<!--ACCOUNT_FR --></TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>ยอดเงินคงเหลือในบัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>4,827.01 บาท</TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11 align=left>บัญชีผู้รับเงิน</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left> </TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>เลขที่บัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>0454503846 - นาย ณัฐพัชร จันทรสูตร<!--ACCOUNT_TO --></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD vAlign=center align=left height=15>[​IMG]</TD></TR><TR><TD vAlign=top align=left><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=bd_th_blk_11 align=left width=220>จำนวนเงิน</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left> </TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>จำนวนเงินที่ต้องการโอน</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>200.09 บาท</TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>ค่าธรรมเนียม</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>10.00 บาท</TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>วัน-เวลาที่ทำรายการ</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>12/10/2554 - 12:57:25</TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>วัน-เวลาที่หักเงินจากบัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>12/10/2554 - 12:57:25</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

ทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพและพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด

และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

7. ploypatcha

ploypatcha เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้า นางสาว พลอยพัชชา นาคสมบูรณ์ และนาย นิติพัฒน์ ฉัตรชฎานุสกุล พร้อมด้วยบุตรและครอบครัว ขอร่วมทำบุญทอดมหากฐินสามัคคีของวัดท่าซุง กับ เวปพลังจิตครั้งที่ 6
    ได้ทำการโอนเงินเรียบร้อยแล้ว

เลขที่บัญชี 0454503846 - นาย ณัฐพัชร จันทรสูตร
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 100.00 บาท
    วันที่ทำรายการ 16/10/54 - 17:25:15

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ อาราธนารวมบุญที่เคยทำมาในอดีต ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทวดาที่ปกป้องรักษา "พ่อหลวง" และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้เถิด
    หากยังไม่ถึงซึ่งพระนิพพานเพียงใด ขอให้คำว่า "ไม่มี ไม่ได้ ไม่รู้ โง่เขลา เบาปัญญา ไร้ทรัพย์ อับจน" จงอย่าได้พีงปรากฏแก่ข้าพเจ้า ตราบท้าวเข้าสู่พระนิพพานในชาติปัจจุบันและอนาคตกาลนี้เทอญ

8. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินทำบุญกฐินวัดท่าซุงแล้วครับ 500บาท ใบเสร็จตามไฟล์แนบครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. Jdin_buddhism

Jdin_buddhism เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ตั้มและทุกท่าน

วันนี้ผมโอนเงินไปร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินวัดท่าซุง ปีที่ ๖

จำนวน ๕๐๐ บาทถ้วน (คุณสุธิรา ร่วมบุญ ๒๕๐ บาท)

ขออนุโมนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

ไม่ทราบว่าปีนี้จะมีรถตู้ไปร่วมทอดกฐินที่วัดด้วยหรือเปล่าครับพี่

10. จื่อหลิง

จื่อหลิง เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2008
    ร่วมทำบุญกฐินสามัคคีวัดท่าซุง 300 บาทครับ

11. กราฟ

กราฟ Active Member

17 ธันวาคม 2010
    ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดมหากฐินสามัคคี ณ วัดท่าซุง
    เป็นเงิน 500 บาท โอนวันที่ 1/11/2554 เวลา 17.05 น.

12. stone67_th

stone67_th เป็นที่รู้จักกันดี

ทอดกฐิน

ขอร่วมบุญด้วยคนครับ...อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน..
    ขอให้ทุกข์ทั้งหลายที่ได้รับ..จากอุทกภัยครั้งนี้ผ่านไปโดยเร็ววันเทอญ...
    ขอให้ทุกคนสู้ๆน่ะครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ...

ไฟล์ที่แนบมา:

13. NatAndaman

NatAndaman เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญด้วย 100 บาท นะครับ โอนแล้วเมื่อวาน ประมาณ 2 ทุ่ม

14. suppysuppy

suppysuppy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญด้วย 40 บาทค่ะ

รายการที่ 111A3B24495BA0
    สถานะ สำเร็จ
    วัน-เวลาที่หักบัญชี 04/11/2554 - 01:24:49
    เลขที่บัญชีผู้รับเงิน 0454503846
    จำนวนเงิน 40.00 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ

15. Dinnamlomfi

Dinnamlomfi เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ...<!-- google_ad_section_end -->

16. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22
    ยอดเงินทำบุญทอดกฐินสามัคคี วัดท่าซุง ปี ๒๕๕๔ ณ วันที่ ๕ พฤศจิกายน ๒๕๕๔ เวลา ๑๓.๐๐ น. เป็นจำนวนเงิน ๙๘,๘๐๐ บาท

ผมได้โอนเงินเข้าบัญชีของ วัดท่าซุง บัญชีธนาคารกรุงไทย เลขที่บัญชี ๖๑๙ - ๐ - ๑๘๙๖๖ - ๐ ในวันเดียวกันนี้ เนื่องจากปีนี้เกิดวิกฤติน้ำท่วม และผมไม่สะดวกในการเดินทางไปทอดกฐินด้วยตนเองที่วัดท่าซุง เพราะต้องสแตนด์บายอยู่ที่ทำงาน จึงใช้วิธีโอนเงินเข้าบัญชีของวัดท่าซุงแทน

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินในปีนี้ และขอปิดรับการร่วมทำบุญครับ

.

17. พนาวรรณ

พนาวรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2011
    อนุโมทนา กับทุกๆท่านที่ร่วมทำบุญด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

18. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับทุกท่าด้วยค่ะ บุญใดที่ข้าพเจ้าสร้างมาตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติ ขออุทิศบุญนี้ให้ท่านเช่นกัน สาธุ สาธุ

19. rumthumNumJai

rumthumNumJai สมาชิก

แวะมาอนุโมทนาบุญค่ะ เพิ่งสมัครใหม่ สาธุ สาธุ รอร่วมบุญงานหน้าค่ะ

20. CHOLPRATAN319

CHOLPRATAN319 เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ
    ด้วยกุศลผลบุญการอนุโมทนาบุญในครั้งนี้
    ขอให้ข้าพเจ้าได้มีดวงตาเห็นธรรมและปัญญาเห็นธรรมโดยฉับพลัน
    ขอจงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าเข้าสู่ พระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด
    ภพภูมิอื่นใด ไม่ว่าจะเป็น อบายภูมิ โลกมนุษย์ สวรรค์ พรหม หรืออรูปพรหมก็ตาม ข้าพเจ้าไม่ปรารถนา... ข้าพเจ้าปรารถนาเพียงพระนิพพานเป็นที่สุด..<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

ตายเมื่อไหร่ขอไปพระนิพพานเมื่อนั้น..<o:p></o:p>
    นิพพานัง ปรมัง สุขขัง
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ<o:p></o:p>