เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพบวชพระ

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย queenie, 4 กันยายน 2007.

1. queenie

queenie เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2007
    มีพุทธบริษัทท่านหนึ่ง เคยทำธุรกิจของตัวเอง แต่ก็ถูกโกงเสียจนหมดตัว ตอนนี้พุทธบริษัทท่านนั้น มาช่วยงานท่านเจ้าอาวาสอยู่ที่วัดจันทรางศุข รังสิต คลองสอง ท่านเป็นผู้มีความขยันขันแข็งมาก ช่วยงานก่อสร้างในวัดหมดทุกอย่าง รวมทั้งงานที่ต้องใช้แรงต่างๆ ไม่เคยเกี่ยง

ดิฉันได้มีโอกาสคุยกับท่านครั้งหนึ่ง จึงได้ทราบว่า เขาประสงค์จะออกบวชแต่ยังหาเจ้าภาพไม่ได้ ด้วยความที่ดิฉันไปปฏิบัติที่วัดนี้เป็นประจำ ได้เห็นถึงความขยันขันแข็งของเขามาโดยตลอดโดยที่ไม่มีโอกาสได้คุยกันเลย นอกจากยิ้มทักกันตามปกติ จึงนึกอนุโมทนาในความต้องการของเขา และอยากสงเคราะห์เขาด้วย จึงบอกรับเป็นเจ้าภาพให้ ซึ่งเขาก็รู้สึกยินดีมาก

ทว่า นับแต่เกิดมา queenie เอ๋ย เจ้ายังไม่เคยเป็นเจ้าภาพบวชผู้ใดเลย หากเป็นเงินนับจำนวนพัน ข้าก็พอช่วยได้อยู่หรอก แต่หากเป็นเงินนับจำนวนหมื่นเห็นทีเราจะแย่ซะกระมัง

ด้วยเหตุ ดังนี้แหละท่าน หากเพื่อนๆ ชาวเว็บท่านใดมีจิตศรัทธาจะร่วมเป็นเจ้าภาพบวชพระในครั้งนี้ด้วยแล้ว ขอเชิญติดต่อ queenie ได้ที่เบอร์ 0811707128 นะคะ

ขออนุโมทนา สาธุ ท่านผู้มีจิตศรัทธาที่จะร่วมบุญครั้งนี้ด้วยกัน รวมถึงทุกท่านที่ได้อ่านมาจนถึงบรรทัดนี้ด้วยค่ะ ขอความเจริญในธรรมจงมีแด่ทุกท่านยิ่งขึ้นไปเทอญ

***ขออาราธนาบารมีพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ มีสมเด็จองค์พระปฐมเป็นที่สุด พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย มีหลวงปู่ปานและหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นที่สุด ตลอดจนเทพพรหมเทวาทั่วแสนโกฏิจักรวาล ได้โปรดสงเคราะห์ให้โครงการนี้ประสบความสำเร็จ เพื่อน้อมถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา ด้วยเทอญ และขอให้สาธุชนทั้งหลาย ทั้งเทพพรหมเทวา พระยายมราช ผู้มีพระคุณ เจ้ากรรมนายเวร ตลอดจนผู้ที่ล่วงลับไปแล้วทั้งหลาย ได้พากันอนุโทนาสาธุการในกุศลผลบุญอันนับเนื่องในครั้งนี้ด้วยเถิด***

2. kook1519

kook1519 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากร่วมด้วยแต่ติดต่อไม่ได้ค่ะ

08-6701-4027

3. queenie

ขอโทษนะคะ พอดีช่วงนี้ลางาน มานั่งสมาธิน่ะค่ะ เดี๋ยวจะติดต่อไปนะคะ ขออนุโมทนาค่ะ

4. queenie

ตอนนี้ queenie กำลังพิจารณาอยู่สองทางเลือก โดยได้รับคำแนะนำจากหลวงพี่ที่วัด ดังนี้
    ทางที่ ๑ หลวงพี่ท่านหนึ่งจะมีงานบวชหลานชาย ๒ คน เราก็อาจจะร่วมด้วยเลย

ทางที่ ๒ หลวงพี่อีกท่านหนึ่งบอกว่า มีวัดแถวชายแดนหน่อย จะจัดบวชพระหมู่ ช่วงเดือนเมษายน ประจำทุกปี

ก็น่าสนใจทั้งสองทางค่ะ หากเพื่อนๆ พี่ๆ ที่มีประสบการณ์หรือมีข้อแนะนำใด ก็ให้ความเห็นมาด้วยนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ

5. koefuture

koefuture Active Member

28 มิถุนายน 2007
    ขออนุโมทนาในกุศลครั้งนี้ด้วยครับ

ถ้าต้องการให้ร่วมด้วยช่วยกันอย่างไรก็บอกกันได้เลยนะ...โทร.084-0138481...K.โก้

6. ธัมมนัตา

ธัมมนัตา เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2006
    ขออนุโมทนาในกุศลจิต
    สรุปได้อย่างไรแจ้งให้ทราบข่าวบุญให้ชาวเวบด้วยนะครับ

7. queenie

ขอบพระคุณเพื่อนๆ ชาวเว็บค่ะ queenie จะรายงานความคืบหน้าให้ทราบเป็นระยะค่ะ

ขออนุโมทนา สาธุ ในกุศลจิตของทุกท่านด้วยค่ะ ถือได้ว่าทุกท่านเจริญในจาคานุสติกันจริงๆ หวังว่าเราคงจะได้ร่วมบุญด้วยกันเร็วๆนี้นะคะ

8. Khunkik

Khunkik เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    มาปูเสื่อรอติดตามผลอยู่ก๊าบ

9. onlyone

onlyone เป็นที่รู้จักกันดี

ขอนั่งบนเสื่อด้วยคนได้มั้ยคะ อิอิ มาขอร่วมบุญจ้ะ

10. tanya123

tanya123 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    Sa Tue Boon ka :)
    Pls Free to call me any time,I wood love to help too

081-7384236 (K. Tanya ) :)

11. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

12. ถนอม021

ถนอม021 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ถนอม สุพัตรา ถกนธ์ พร้อมครอบครัวและญาติมิตร