เชิญร่วมอนุโมทนาครับบุญทั้งหมดของผมครับ

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย Natthakorn, 22 ตุลาคม 2008.

1. Natthakorn

Natthakorn เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าแต่คุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ บุญกุศลใดที่ข้าพเจ้าได้กระทำบำเพ็ญตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบัน ข้าพเจ้า ขออุทิศผลบุญทั้งหมดที่ข้าพเจ้าจะได้รับนั้นให้แด่ มารดาบิดาของข้าพเจ้าและผู้ที่เคยเปนมารดาบิดาของข้าพเจ้า
    ญาติทั้งหลายของข้าพเจ้า เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า ผู้ที่มีบุญคุณต่อข้าพเจ้า ไปถึงแด่พระสยามเทวาธิราช พระมหากษัตริย์ไทยทุกๆพระองค์ บรรพบุรุษไทยที่จงรักภักดีต่อประเทศชาติ ไปถึงแด่ เทวดาที่รักษาโลกมนุษย์ ไปถึงแด่ท้าวสักกะเทวราช ไปถึงเทวดาที่รักษาข้าพเจ้าและครอบครัว ไปถึงแด่ พระอริยเจ้าทั้งหลาย ไปถึงพุทธบริษัททั้ง4 ไปถึงแด่ พรหม เทวดา มนุษย์ สัตว์เดรฉาน เปรต อสุรกาย สัตว์นรก ทั้งหลาย ไปถึงแด่ นายนิรยบาล พระยายมราช ไปถึงแด่ ผู้ที่กำลังหาที่เกิดทั้งหลาย ไปถึงแด่ ท่านที่ได้อ่านอยู่ในขณะนี้ ไปถึงแด่ สัตว์ทั้งหลายไม่มีประมาณในทุกทิศทุกทาง ขอให้ได้รับผลบุญทุกสิ่งทุกประการดังเช่นที่ข้าพเจ้าจะได้รับเทอญ ขอความสวัสดีมีโชคชัย สมบูรณ์พูนผลจงมีแด่ท่านเหล่านี้จนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานด้วยอานุภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้อุทิศไปใล้วนี้เทอญเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

คือผมกำลังจะสอบทุนจุฬา-ชนบทวันที่25
    ต.ค.2551นี้หนะครับใครมีเทคนิคดีๆก่อนสอบช่วยแนะนำด้วยนะครับ..
    ขอบคุณครับ

ณัฏฐกรณ์ นะวะสด

2. บุญญสิกขา

บุญญสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

ใจใส ใจสบายแล้วนี่จ้ะ
    จิตตั้ง สัมมาทิฐิ ประสบความสำเร็จตั้งปรารถนาทุกประการจ้ะ
    สาธุ สาธุ สาธุ จ้า

3. Natthakorn

ขอบคุณครับ

4. sio191

sio191 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุครับ
    ขอผลบุญนี้จงถึงแก่ บิดามารดา ญาติ เทวดาทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวร ของข้าพเจ้าและครอบครัวด้วยเทอญ

5. Natthakorn

[​IMG]สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ ขอความสุข สำเร็จ สมบูรณ์ จงมีแด่ทุกท่าน

6. @ณัฐพงศ์

@ณัฐพงศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    อนุโมทนาครับ ขอให้ประสบความสำเร็จในทุกๆด้าน
    สอบทุนผ่านได้ด้วยดี ไม่มีอุปสรรคนะครับ