เชิญชวนร่วมทำบุญ ธรรมะทานพิมพ์หนังสือสวดมนตร์

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย neap123, 16 พฤษภาคม 2009.

1. neap123

neap123 สมาชิก

สวัสดีพี่พี่เพื่อนๆ น่ะ มีบุญที่จะเป็นกุศลอย่างยิ่งมาฝากครับ รีบทำเถอะครับ

หนังสืออันนี้ เป็นพุทธพยากรณ์ภัยพิบัติโลก

(คัมภีร์กับป์สุดท้าย)

สาธุชนคนดี....ประกอบด้วยเมตตาจิตตั้งใจเผยแพร่คัมภีออกไป เขาเหล่านั้นย่อมประสบความเป็นสิริมงคล ทุกคนในครอบครัวจะร่มเย็นเป็นสุขสามารถรอดพ้นจากมหันตภัยทั้งหลายได้ (บทความคัดลอกจากหนังสือ)

ส่วนอันนี้บทสำคัญที่ท่านได้กล่าวไว้ในคัมภีร์ครับ พระอินทร์ ครับ

"บัดนี้ข้า แฝงธรรมญาณ ยืมปากกาท่านไหว้วานบรรดาผู้รู้จักตัวอักษรหนังสือ คัดเขียนถ่ายทอดให้ข้า

แม้หนึ่งเล่ม จะช่วยปกป้องให้ร่างรายสมบูนณ์ แข็งแรง

ถ่ายทอดให้ข้าสิบเล่ม ทั้งครอบครัวจะพ้นเคราะห์อันตราย

เผยแพร่ออกไปให้ข้าร้อยเล่ม จะปกปักษ์ รักษาให้อายุยั่งยืน

อีกทั้งโชคลาภ วาสนาเพิ่มพูนทวี รีบแจกจ่าย ธรรมคัมภีร์นี้โดยทันทีทันใด จะปกป้อง
    ให้เกียรติศักดิ์รุ่งโรจน์มียศฐา

หากพูดใดไม่รู้หนังสือ จงใช้วาจาเมตตาบอกต่อให้เขาได้ฟังได้เข้าใจ ถ้าแม้นมีคนโฉดเขลาชั่วร้าย ไม่ศรัทธาเคราะห์ภัยจะมาถึงตัว จะประสบวิบัติให้ ปวดเศีตรเวียนหัว หน้ามืดตาลาย เจ็ดทวารเลือดไหลถึงที่ต้องไปเมืองผีด้วยสิบเหตุเภทภัยร้ายนั้น

ข้า ไม่อาจกล่าวให้ละเอียดมากความไปกว่านี้คิดอยากจะเผยความลับสวรรค์ ก็เกรงด้วยเบื้องบนลงฑัณฑ์

หากคนทั้งหลายไม่เชื่อศรัทธา ดูหมิ่นดูแคลนว่าไม่จริง ไม่นานมหันตภัยที่กล่าวไว้จักมาถึงตัว

ผู้มีใจครัทธา น้อมจิตเชื่อฟังตั้งมั่นอยู่ในคุณธรรมความดี ถือศีลกินเจ เบื้องบนย่มทรงโปรดเมตตา ปกป้อง คุ้มครองให้แคล้วคลาดมิให้เภทภัยใดใดเข้าใกล้ถึงตัวได้เลย

ขอให้ทุกคนจงเชื่อเทอญ และรีบทำบุญ เงินทุกบาททุกสตางจะมีค่า รีบทำบุญกันไว้เทอญน่ะ ด้วยความหวังดี สาธุ

พอดีช่วงนี้ผมกำลังพิมพ์หนังสือสวดมนตร์ เพื่อ แจกเป็นธรรมทาน เห็นว่าได้บุญกุศลเยอะ เลยอยากที่จะเชิญชวนพี่ๆน้องๆ เพื่อนๆ มาร่วมทำบุญ เผยแพร่พระพุทธศาสนาของเราให้ได้มีอยู่คงต่อ เพื่อให้คนรุ่นหลังได้หลุดพ้นจากกงกรรมกงเวียน และเข้าสู่กระแสพระนิพพานเร็วขึ้น สาธุ

จึงอยากที่จะมาเชิญชวนร่วมทำบุญกันน่ะครับ

เล่มละ 16 บาท แล้วแต่จำนวนและกำลังทรัพย์ที่อยากจะทำบุญ ถ้าเหลือเข้าวัดหมดครับ

ส่ง EMS ฟรี สำหรับผู้ที่ต้องการ ทำเถอะครับ ผมอยากให้ประเทศไทยพ้นครับ คนตายน้อยที่สุดก็ถือว่าจะดีมากครับ สาธุ

ถ้าไม่รู้จะไปแจกที่ไหน ผมแจกให้ครับ เข้าวัด ให้คนที่ทำบุญ ทั้งในวัดและนอกวัด จะไม่ให้เหลือค้างไว้ซักเล่มเดียวขอให้วางใจครับ

โอนเงินมาได้เรื่อยๆเลยครับ แล้วผมจะไปพิมพ์มาให้และแจกให้ หรือ ส่งให้ครับ ใครอยากทำบุญที่นี้ได้ทุกที่ทุกเวลาครับ

ผู้ที่ต้องการให้ส่งไปที่บ้านทิ้งชื่อและที่อยู่ไว้ในกระทู้ครับ

ผู้ที่ต้องการร่วมทำบุญเฉยๆ ให้ทิ้งชื่อไว้ที่กระทู้ หรือไม่ประสงค์ก็ไม่ออกนามก็ได้ครับ

ชื่อ ภัคพงศ์ ฉายสุนทรสิริ กสิกรไทย อาจขึ้นชื่อคุณแม่ ปทุมรัตน์ ฉายสุนทรสิริครับ

โอนเงินเข้าบัญชี ธนาคาร ทหารไทย สาขา ช่องนททรี เลขบัญชี 028-2-52711-8

ธนาคารกสิกรไทย เลขที่บัญชี 765-2-03270-7 สาขาย่อยเดอะมอลล์ท่าพระ

โอนแล้วช่วยแจ้งให้ทราบด้วยน่ะครับผม

ขอให้มีแต่ความสุข ความสมหวัง หวังอะไรก็ขอให้สมปราณนา ไม่มีโรคภัยใครเจ็บเบียดเบียน เจ้ากรรมนายเวรอโหสิกรรมให้ และ ขอให้เข้าสู้กระแสประนิพพานในชาติปัจจุบันเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2009
  2. พรพิสุทธิ์

พรพิสุทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะ กำลังสนใจอยู่พอดี
    โอนไม่เกินวันที่ 24 พค. ใช่มั๊ย
    ไม่ประสงค์ออกนาม ให้ คุณ จขกท. แจกแทนเลยค่ะ
    จด บช. ไว้แล้วค่ะ
    ขอบคุณค่ะที่นำบุญมาบอก

3. neap123

ยินดีครับ และขอให้มีความสุขความสมหวังกับธรรททานที่ท่านได้ทำแล้วนี้เทอญ สาธุ อนุโมทนาครับ

4. neap123

ตอนนี้อยู่ที่ประมาณ 800 ถึง 900 เล่มแล้วครับ แจ้งให้ทราบโดยทั่วกันครับ

5. neap123

1000 เล่มแล้วครับ ทำเถอะ หนังสืออันนี้ เป็นพุทธพยากรณ์ภัยพิบัติโลก

คัมภีร์กับป์สุดท้าย

สาธุชนคนดี....ประกอบด้วยเมตตาจิตตั้งใจเผยแพร่คัมภีออกไป เขาเหล่านั้นย่อมประสบความเป็นสิริมงคล ทุกคนในครอบครัวจะร่มเย็นเป็นสุขสามารถรอดพ้นจากมหันตภัยทั้งหลายได้ (บทความคัดลอกจากหนังสือ)

ส่วนอันนี้บทสำคัญที่ท่านได้กล่าวไว้ในคัมภีร์ครับ พระอินทร์ ครับ

"บัดนี้ข้า แฝงธรรมญาณ ยืมปากกาท่านไหว้วานบรรดาผู้รู้จักตัวอักษรหนังสือ คัดเขียนถ่ายทอดให้ข้า

แม้หนึ่งเล่ม จะช่วยปกป้องให้ร่างรายสมบูนณ์ แข็งแรง

ถ่ายทอดให้ข้าสิบเล่ม ทั้งครอบครัวจะพ้นเคราะห์อันตราย

เผยแพร่ออกไปให้ข้าร้อยเล่ม จะปกปักษ์ รักษาให้อายุยั่งยืน

อีกทั้งโชคลาภ วาสนาเพิ่มพูนทวี รีบแจกจ่าย ธรรมคัมภีร์นี้โดยทันทีทันใด จะปกป้อง
    ให้เกียรติศักดิ์รุ่งโรจน์มียศฐา

หากพูดใดไม่รู้หนังสือ จงใช้วาจาเมตตาบอกต่อให้เขาได้ฟังได้เข้าใจ ถ้าแม้นมีคนโฉดเขลาชั่วร้าย ไม่ศรัทธาเคราะห์ภัยจะมาถึงตัว จะประสบวิบัติให้ ปวดเศีตรเวียนหัว หน้ามืดตาลาย เจ็ดทวารเลือดไหลถึงที่ต้องไปเมืองผีด้วยสิบเหตุเภทภัยร้ายนั้น

ข้า ไม่อาจกล่าวให้ละเอียดมากความไปกว่านี้คิดอยากจะเผยความลับสวรรค์ ก็เกรงด้วยเบื้องบนลงฑัณฑ์

หากคนทั้งหลายไม่เชื่อศรัทธา ดูหมิ่นดูแคลนว่าไม่จริง ไม่นานมหันตภัยที่กล่าวไว้จักมาถึงตัว

ผู้มีใจครัทธา น้อมจิตเชื่อฟังตั้งมั่นอยู่ในคุณธรรมความดี ถือศีลกินเจ เบื้องบนย่มทรงโปรดเมตตา ปกป้อง คุ้มครองให้แคล้วคลาดมิให้เภทภัยใดใดเข้าใกล้ถึงตัวได้เลย

ขอให้ทุกคนจงเชื่อเทอญ และรีบทำบุญ เงินทุกบาททุกสตางจะมีค่า รีบทำบุญกันไว้เทอญน่ะ ด้วยความหวังดี สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2009
  6. Drroyz

Drroyz เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2011
    อนุโมทนา ทุกบุญ ทุกท่านในบุญทุกอย่าง
    ที่ท่านผู้ประเสริฐทั้งหลายได้กระทำมาครับ ^___^ :cool:

ขอพรพระสยามเทวาทิราช
    และพระยายม อีกทั้ง นายนิรยบาลทั้งหลาย
    โปรดเป็นสักขีพยานการทำบุญอันยิ่งใหญ่ทั้งหลายและโมทนาบุญของท่านทั้งหลาย
    และข้าพเจ้าด้วยเทอญ

นิพพานะ ปัจจโย โหนตุ
    นิพพานัง ปะระมัง สุขขัง
    สาธุๆๆ