เจ้าภาพสามเณรภาคฤดูร้อน ปี ๕๒

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ก้อนเฆม, 6 มกราคม 2009.

1. ก้อนเฆม

ก้อนเฆม Active Member

10 มิถุนายน 2007
    ด้วยวัดสระบรเพ็ด ต.วังโมกข์ อ.วชิรบารมี จ.พิจิตร ได้จัดให้มีการบวชสามเณรภาคฤดูร้อนขึ้นเป็นปีที่ 2 เป็นการบวชเพื่อเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเทพรัตน์ราชสุดาสยามบรมราชกุมารี ในวันที่ ๒ เมษายน 52 ถึง ๑๑ เมษายน 52 รวม ๙วัน ๙ คืน มีเด็กที่จะเข้าร่วมโครงการครั้งนี้ ๕๐ คนด้วยกันจากหลายโรงเรียนในตำบลวังโมกข์ ในการจัดงานบวชสามเณรในครั้งนี้ทางวัดต้องรับภาระในเรื่องค่าใช้จ่ายๆ ต่าง จำนวนมาก ทางวัดจึงขอบอกบุญมายังผู้ที่ต้องการเป็นเจ้าภาพบวชสามเณรสามารถเป็นเจ้าภาพได้รูปละ ๕๐๐ เป็นค่าอัฐฐบริขาล หรือจะร่วมเป็นเจ้าภาพอาหารเช้า อาหารเพล นม และเครื่องดิ่มต่าง ๆ ก็ได้ สำหรับผู้ที่มีลูกหลานแต่ลูกหลานไม่ได้บวชให้ท่านโอกาสนี้เป็นโอกาสดีที่ท่านจะได้เป็นเจ้าภาพบวชสามเณรภาคฤดูร้อน เพื่อเป็นบุญบารมีให้กับตัวเองในโอกาสขึ้นปีใหม่ ปี ๕๒ ท่านจะได้รับอานิสงฆ์ความสุขร่มเย็นตลอดไป

สำหรับผู้ที่อยู่ต่างจังหวัดสามารถที่จะร่วมเป็นเจ้าภาพได้ โดยการโอนเงินเข้าบัญชี พระอธิการ อนุวัตร สจฺจญาโณ เจ้าอาวาสโดยตรงครับ
    บัญชีเลขที่ 272-1-27891-1 ธนาคารกรุงศรีอยุทยา สาขาพิจิตร ผู้ที่ต้องการใบอนุโมทนาบัตรจากทางวัดกรุณาแจ้งด้วยครับ

สอบถามรายละเอียดได้ทุกวันที่ 081 - 9783059 แฟกซ์ 086-4489502 - 056-610164

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ก้อนเฆม

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ ลุชัย ภุขันอนันต์ ที่ได้ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชสามเณร 2 องค์ เป็นเงิน 1,000 ทางวัดจะจัดส่งใบอนุโมทนาบัตรไปให้โดยเร็ว ครับ ขออานิสงฆ์ผลบุญที่คุณได้ทำในครั้งนี้จงเป็นพลวปัจจัยคุ้มครองคุณให้ประสบความสุข ความเจริญ ทุกคืนวันครับ

3. ก้อนเฆม

อีกภาพครับ

ขนาดไฟล์:
      72.9 KB
      เปิดดู:
      103
  4. cylindermu

cylindermu เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2006
    ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชสามเณร 1 รูปครับ โอนเงินเข้าบัญชีพระอธิการ อนุวัตร สจฺจญาโณ
    บัญชีเลขที่ 272-1-27891-1 ธนาคารกรุงศรีอยุทยา สาขาพิจิตร จำนวน 500 บาท เรียบร้อยเเล้ว วันนี้ 14/01 time 15.45..
    ยุทธนา เเสงม่วง

5. anuwat63

anuwat63 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณ ยุทธนา แสงม่วง ครับที่ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชสามเณร
    ๑องค์ ๕๐๐ บาท ทางวัดจะจัดบวชเณรทั้งหมด ๕๐ องค์ ตอนนี้มีเจ้าภาพแล้ว
    ๓ องค์ยังขาดเจ้าภาพอีก ๔๗ องค์ครับ และผู้ที่ต้องการร่วมบริจาคเป็น นม โอวัลตินกล่องแจ้งความประสงค์ได้ทุกวันครับ ขอให้บุญกุศลในครั้งนี้จงคุ้มครองรักษาคุณ ยุทธนา ให้เจริญในหน้าที่การงานมีความสุขตลอดไปครับ

6. anuwat63

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ ภาคภูมิ สิงห์หิรัญนุสรณ์ ด้วยครับที่ได้ร่วมทำบุญเป็นค่า นม โอวัลตินกล่องมา 200 บาท ขอให้คุณจงเจริญในหน้าที่การงานยิ่ง ๆ ขึ้นไปครับ

7. anuwat63

สำหรับผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชสามเณรเทิดพระเกียตร์สมเด็จพระเทพรัตน์ราชสุดาภาคฤดูร้อนในครั้งนี้ ทางวัดจะมีเหรียญพระพุทธชินราชให้ ๑ เหรียญครับ

8. anuwat63

เหรียญพระพุทธชินราชที่จะสมนาคุณ ให้กับผู้ที่เป็นเจ้าภาพบวชสามเณรเพื่อความเป็นศิริมงคลครับ

9. พระดาบสน้อย

พระดาบสน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

10. Sawiiika

Sawiiika เป็นที่รู้จักกันดี

* สาธุ สาธุ สาธุ ขออนุโมทนาบุญ ด้วยค่ะ *3*

;aa13​

11. ลูกแก้วแววตา

ลูกแก้วแววตา เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    อนุโมทนาด้วยค่ะ แล้ววันจันทร์จะโอนปัจจัยมาร่วมเป็นเจ้าภาพนะค่ะ

ลูกแก้ว.

12. mainoi

mainoi เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2008
    โมทนาสาธุค่ะ ขอร่วมเป็นเจ้าภาพ 4 รูปค่ะ (2,000 บาท) แล้วจะโอนให้ภายหลังค่ะ

13. แข

แข สมาชิก

อนุโมทนา ขอร่วมเป็นเจ้าภาพ 1 รูปด้วยค่ะจะโอเงินไปวันนี้

14. แข

แข สมาชิก

โอนเงินไปแล้วน่ะคะ 500 บาท(โอนแบบออนไลน์ค่ะ)ส่งใบอนุโมทนาบัตรมาได้ที่นี้น่ะคะ แสงแข เขียวชอุ่ม 99/275 หมู่บ้านมนชญา2 ซ.สายไหม49 แขวง/เขต.สายไหม กทม. 10220

15. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    วันนี้ (๑๘ ม.ค. ๕๒) เวลาประมาณ ๑๑.๓๐ น.

ได้โอนเงินทำบุญเจ้าภาพบวชสามเณรฤดูร้อน และ ค่าอาหาร

จำนวนเงิน ๑,๕๐๐ บาท ที่อินเตอร์เน็ตเเบงค์กิ้งแล้วครับ

(ไม่รับพระและใบอนุโมทนาบัตร)

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด <!-- / message --><!-- sig -->

~~~~~:::::::::~~~~~

หลังจากที่ได้ทำทาน รักษาศีล ๕ (ครบ ๑ วัน) เจริญภาวนา นั่งสมาธิกรรมฐาน
    เราควรจะอธิษฐาน ๕ อย่างนอกเหนือจากกรวดน้ำและแผ่เมตตาจิต โดยมีใจความดังนี้

๑.ขอให้เกิดมาในประเทศที่สมควร
    ๒.ขอให้เกิดมาแล้วเจอพระพุทธศาสนา
    ๓.ขอให้เกิดมาแล้วขอให้ตั้งอยู่ในศีลในธรรมได้
    ๔.ขอให้เกิดมาแล้วได้เป็นผู้ทำบุญมาก
    ๕.ขอให้เกิดมาแล้วได้สดับตับฟังธรรมมาก

16. anuwat63

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ แสงแข เขียวชอุ่ม ด้วยครับที่ได้ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชสามเณรภาคฤดูร้อนเทิดพระเกียตรสมเด็จพระเทพ 1 รูป 500 บาท ทางวัดจะจัดส่งใบอนุโมทนาบัตรและพระพุทธชินราช ไปให้ในวันจันทร์นะครับ ขอบุญกุศลที่ท่านได้ทำในครั้งนี้จงเป็นพลวปัจจัยให้ท่านจงเจริญในหน้าที่การงาน สุขภาพแข็งแรง คิดหวังสิ่งใดขอให้สมประสงค์ครับ

17. anuwat63

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ เฮีย ปอ ตำมะลังครับ ที่ได้ร่วมบริจาคเป็นเงิน 1,500 บาท ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชสามเณร และ ค่าอาหารด้วย ขอให้บุญรักษาครับคิดสิ่งใดขอให้สมประสงค์ดังหวังครับ

18. anuwat63

คุณ mainoi ครับโอนเงินแล้วสามารถที่จะโพสไว้ที่เว็บได้เลยนะครับ ทางวัดจะเข้ามาตอบทุกวันครับ

19. t1

t1 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2008
    ร่วมทำบุญด้วย 500 บาทครับ
    แต่เงินจะเข้าบัญชีอีก 2 วันข้างหน้าครับ
    โอนเงินผ่าน Internet banking วันที่ทำรายการ 18/01/2552
    ไพศาล เต็งเจริญชัย
    50/36 ถนนมหาเศรษฐ์ สี่พระยา บางรัก กรุงเทพฯ 10500

20. pucca2101

pucca2101 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชสามเณรภาคฤดูร้อน 2 รูปค่ะ โอนเงินไปเมื่อวันที่ 18 ม.ค. เวลา 14.24 น.จำนวน 1000 บาทค่ะ