######เจ้าภาพทอดกฐินสามัคคีปีที่3เพื่อสมทบทุนสร้างศาลาปฏิบัติวิปัสสนากัมมัฏฐาน

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย nanbatakeshi, 4 ตุลาคม 2022.

1. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

https://www.facebook.com/permalink....3tGqVH4wjDhZeAcsDUm3DrsEGl&id=100070127725807

แชร์ข่าวสารการบุญ 1f514.png 1f514.png 1f514.png ขอเชิญร่วมบุญใหญ่ชูธงไชยพระพุทธเจ้า เป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี 1f38b.png ปีที่3 1f38b.png เพื่อสมทบทุนสร้างศาลาปฏิบัติวิปัสสนากัมมัฏฐาน “ปรายณธรรมศาลา” สถานที่ปฏิบัติธรรมเพื่อให้เข้าถึงพระนิพพานอันพระอริยเจ้าผู้ประเสริฐพึงเข้าถึง และเป็นสถานที่ประดิษฐานพระประธานเหล็กไหลวัชรธาตุศิลปะสุโขทัย ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย พระนามว่า “พระมารชิสัมมาสัมพุทธเจ้า”พระพุทธเจ้าผู้ทรงชนะมารทั้ง5 มีกิเลสมารเป็นต้น ชื่อว่า มารชิ 1f54d.png ณ ที่พักสงฆ์ป่าสัก หมู่ที่1 ตำบลบ้านป้อม อำเภอคีรีมาศ จังหวัดสุโขทัย 1f38a.png 1f38a.png 1f38a.png ในวันอาทิตย์ที่ 16 ตุลาคม 2565 ตรงกับวันแรม6ค่ำ เดือน11 เวลา13.00น พิธีถวายผ้ากฐิน พระสงฆ์5รูป อนุโมทนา 260e.png ติดต่อพระสมพงษ์ ปญฺญาวโร ประธานที่พักสงฆ์ป่าสัก โทรศัพท์ 095-6879-520,095-2743-111 ID LINE:soonyo_soonyo , Facebook:สูญโญ สูญโญ 1f9e7.png 1f9e7.png 1f9e7.png ผู้ที่ประสงค์โอนเงินผ่านบัญชี ธนาคารออมสิน สาขาบิ๊กซี สุโขทัย บัญชีเลขที่ 020364859056 ชื่อบัญชี พระสมพงษ์ น้อยคำ หรือ นายฉลอง นิ่มขาว หรือ นางนิชาดา นาแป้น 1f9e7.png 1f9e7.png ขอผลบุญนี้ที่ท่านทั้งหลายได้กระทำแล้ว
    จงเป็นพลวะปัจจัย เป็นนิสัยตามส่ง
    ให้เกิดปัญญาญาณทั้งชาตินี้ และชาติหน้า
    ตลอดชาติอย่างยิ่ง
    ตลอดถึงความพ้นทุกข์ คือ พระนิพพาน
    ตราบใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลาย
    ยังต้องเวียนว่ายตายเกิดอยู่ในวัฏฏะสงสาร
    ชื่อว่า ความอดอยาก
    ชื่อว่า ความลำบาก
    ชื่อว่า ความขาดแคลนใดๆ
    อย่าได้มีแก่ข้าพเจ้าทั้งหลาย
    ทั้งในปัจจุบันภพนี้ และอนาคตภพ
    ที่ข้าพเจ้าทั้งหลายยังต้องเกิดนั้นๆ อายุ วณฺโณ สุขํ พลํ อายุ ทีฆํ สุขํ ภเว. ขอให้มีอายุยิ่งยืนนาน นิพฺพาน ปจฺจโย โหตุ ขอเป็นปัจจัยให้ถึงมรรคผลนิพพานโดยฉลับพลัน ด้วยเทอญ.

ไฟล์ที่แนบมา:

2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบโมทนาบุญสาธุบุญทั้งหมดองค์พระสามเณรทุกรูปทุกท่านทุกปัจจัยโดยเฉพาะสังฆทานใส่บาตรชำระหนี้สงฆ์สร้างสมเด็จองค์ปฐมขอให้ข้าพเจ้าเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้บุญบารมีเต็มได้ดวงตาเห็นธรรมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นและฌานทุกขั้นจนถึงผลนิโรธสมาบัติอภิญญาผลสมาบัติในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับ
    ######ขอให้กระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้บัญชีทองคำทำบุญทอดกฐินสามัคคีทุกวัดโดยมีองค์หลวงพี่เล็กเป็นประธานรับสังฆทาน#########กระผมกดโมทนาบุญทุกบุญที่พบ(อานิสงส์การโมทนาบุญทั้งหมด)และขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทุกรูปทุกท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นสักขีพยานบุญให้ผมทั้งหมดโดยเฉพาะสังฆทานไม่ใช่ปาฏิปุคลิกทานนะครับและสร้างสมเด็จองค์ปฐม(ย้ำเกิน100ครั้ง)แล้วนะครับท่านลุงพุฒิพญายมราช###โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กและทุกท่านทุกรูปตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทำบุญทอดกฐินสามัคคีทุกวัดทุกบุญโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับวัดท่าขนุนวัดท่าซุงทั้งหมดและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์(เกิน60ครั้งอธิษฐานคับท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านพระที่พระนิพพานทุกรูป)ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      140.2 KB
      เปิดดู:
      13