อ่านพื้นดวงให้ฟรี+ถามได้ 1คำถาม - 24 คน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Umeshu, 23 มิถุนายน 2020.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Umeshu

Umeshu สมาชิก

23 มิถุนายน 2020
    9/24 แล้ว ^_^

2. BWan

BWan สมาชิกใหม่

ขอบคุณค่ะ

3. jupiter04

jupiter04 สมาชิกใหม่

12 พฤศจิกายน 2541 เวลา09:36 จ.ตาก รบกวนช่วยดูดวงให้ทีนะคะ

4. Babyz_Angel

Babyz_Angel สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ รบกวนดูพื้นดวงและอยากทราบว่าเมื่อไหร่จะมีโอกาสมีบุตรคะ
    จันทร์ที่ 29 เมษายน 2528 10.50 น. จ.ชลบุรีค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

5. Triplexitsme

Triplexitsme สมาชิกใหม่

11/11/2533 12.30 กทม ครับ

6. pongsthep

pongsthep Active Member

24 ธันวาคม 2006
    09/06/2524 ประมาณ23.00 สมุทรสาคร

7. nan_nori

nan_nori เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2018
    อาทิตย์ 11/05/2546 เวลา 14:03
    กาฬสินธุ์
    อยากทราบว่าเราเหมาะจะประกอบอาชีพรับราชการไหม

8. kafaecucu

kafaecucu สมาชิกใหม่

13 ธันวาคม 2012
    28 / 05 / 2534
    เวลา 17.55 น.
    จ.ร้อยเอ็ด
    เรื่องการงานค่ะ
    ขอบคุณค่ะ :)

9. llkimitsull

llkimitsull สมาชิกใหม่

15 กรกฎาคม 2536 , เวลา 19.57 น.
    กรุงเทพมหานคร

อยากสอบถามพื้นดวง + การงานค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

10. Umeshu

สวัสดีค่ะ
    1.เป็นคนคิดมาก คิดซับซ้อนหลายชั้นกว่าจะตัดสินใจได้ พูดน้อยเงียบๆ ติดเครียดนิดๆ
    2.น่าจะเป็นคนสวยคม มีคนชอบเยอะ
    3.การเงินพื้นดวงโอเค ไม่น่าจะมีปัญหา คือถ้าดาวจรมาไม่ดีก็ไม่ใช่เพราะพื้นดวงแล้ว วินัยเราไม่ดีเอง อ่อ มีดาวมฤตยูด้วยในภพการเงินมีเงินเข้ามาแล้วต้องระวังรายจ่ายให้ดีๆ มันมีรูรั่ว
    4.การงานน่าจะเป็นงานที่เกี่ยวกับเป็นเหมือนคนsupport คนอื่น อาจจะทำด้านคอมพิวเตอร์ โปรแกรม ซอฟท์แวร์
    5.คนมาชอบคงมีมาเรื่อยๆ คนที่เราชอบน่าจะอีก 2ปี จะเจอคนที่ชอบ อาจจะได้แต่งงานเลย

11. Umeshu

สวัสดีค่ะ
    มีลูกประมาณ ช่วง 13เมษา2565-13เมษา2566
    พื้นดวงมีดาวที่ได้ตำแหน่งว่าโชคดี ดวงดีอยู่หลายดวง
    เกิดอะไรขึ้นก็อย่ากังวลมากมีตัวช่วยมาตลอด
    เป็นคนสบายๆไม่ค่อยเครียด คิดมากแค่ในหลักการแต่ไม่ลงละเอียดยิบย่อย
    การเงินมั่นคงโตมาแบบไหนเงินก็ไม่เปลี่ยนแปลงเยอะ คือไม่จนหรือรวยไปมากกว่านี้
    เหมือนเพื่อนจะเยอะดูเป็นคนเข้าสังคม แต่จริงๆชอบเก็บตัวอยู่เงียบๆ
    งานที่ทำน่าจะทำกับต่างชาติในที่เงียบๆคนไม่เยอะพลุ่งพล่านเท่าไหร่
    แต่คนมาเกี่ยวข้องอะเยอะ แต่ประจัญหน้าไม่น่าจะเยอะ
    คู่ครองก็น่าจะเป็นต่างชาติ ถ้าคนไทยก็น่าจะพ่อหม้าย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2020
  12. Umeshu

สวัสดีค่ะ
    1.เป็นคนฉลาดมากๆไหวพริบปฏิภาณสุดยอด หาคนตามทันยาก
    2.แต่เป็นคนในศีลธรรมไม่เอาเปรียบไม่หลอกใคร เพราะมีดาวผู้ใหญ่/พระเล็งอยู่
    3.ชอบเก็บตัวไม่สุงสิงกับใครเท่าไหร่ ค่อนข้างไว้ตัวเยอะ เรียกว่ามีกำแพงสร้างไว้รอบด้าน
    4.คู่ครองมีนะ แต่อาจจะเจอตอนอายุเยอะ หรือ คู่ครองแก่กว่า หรือ เป็นคนต่างชาติ ก็ได้ หรือ แต่งงานแล้วนอนแยกห้องก็ได้
    5.งานเกี่ยวกับต่างชาติ/ศาสนา/องค์กรต่างประเทศได้ งานมั่นคงไม่เปลี่ยนงานบ่อย มีคนช่วยเหลือ

ดาวจรช่วงนี้บันเทิงมากเพราะดาวพฤหัสและเสาร์จรทับลัคนา อาจจะมีเรื่องให้วุ่นๆ คนโน้นคนนี้เข้ามาหรืองานวุ่นวาย เสาร์เนี่ย จะย้ายออกอีก 2ปี ส่วนพฤหัสถอยกลับมาแล้วจะมาทับใหม่ ก็จะอยู่ไปอีก 1ปี ช่วงปีหน้าอาจจะเครียดๆ มีเรื่องให้คิดเยอะนิดนึง เดี๋ยวมันก็ผ่านไป

ส่วนดาวราหูอยู่ภพอริ การเงินจะดีขึ้นหลัง 29กย ปีนี้ รออีกนิด

13. Umeshu

สวัสดีค่ะ

ดาวจรช่วงนี้ดาวพฤหัสและเสาร์จรทับลัคนา เสาร์จะย้ายออกอีก 2ปี ส่วนพฤหัสถอยกลับมาแล้วจะมาทับใหม่ ก็จะอยู่ไปอีก 1ปี ช่วงปีหน้าอาจจะเครียดๆ มีเรื่องให้คิดเยอะนิดนึง เดี๋ยวมันก็ผ่านไป

ส่วนดาวราหูอยู่ภพอริ การเงินจะดีขึ้นหลัง 29กย ปีนี้ รออีกนิด แต่หลังราหูย้ายให้ระวังอุบัติเหตุ รีบทำประกันอุบัติเหตุเพิ่มไว้เลย อาจจะมีเหตุให้ย้ายที่อยู่ด้วย หลัง 29กย

พื้นดวง

เหนื่อยกับบุตรหลานบริวารลูกน้อง ผู้ใหญ่และเจ้านายด้วย มีปัญหามาให้แก้ตลอด
    แก้ตรงนี้ต้องไปฝึกวิปัสสนา เพราะเป็นวิบากกรรมที่ผูกกันมา

การเงินได้มาก็ต้องแบ่งคนอื่น หรือช่วยเหลือคนในครอบครัวด้วย

ตัวเองเป็นคนมีเซ้นท์มีลางสังหรณ์ที่แม่นยำ หัดสังเกตุและฝึกฝนให้ดี

คู่ครองน่าจะเป็นหม้าย หรือคนต่างชาติ หรือแก่กว่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2020
  14. Umeshu

สวัสดีค่ะ
    1.น่าจะเป็นคนเรียนเก่ง อัธยาศัยดีมาก ไอคิวสูง ไหวพริบดี
    2.งานรับราชการก็ทำได้นะ ถ้าได้ทำจะดีมากตำแหน่งขึ้นเอาๆ แต่งานนั้นนาจะต้องเกี่ยวกับต่างประเทศได้โอนย้ายไปต่างประเทศด้วย ถึงจะเข้ากับดวง
    3.บุคลิกดูเป็นคนเรียบร้อยหวานๆ สนุกสนานเฮฮา

15. Umeshu

สวัสดีค่ะ

งานน่าจะทำกับคู่ครอง หรือมีหุ้นส่วนกับอีกคน ทำเกี่ยวกับศาสนา มูลนิธิ วัด หรือต่างชาติ
    การเงินดี แต่ก็มีรูรั่วต้องระวัง ในดวงในอนาคตถ้าจะหาเรียนทายไพ่ทาโร่ต์ ออราเคิล จะเข้ากับดวงมาสามารถใช้เป็นอาชีพได้ (บางคนเรียนได้ ได้เรียน แต่ใช้เป็นอาชีพไม่ได้)

หลัง 29กย2563-มีค 2565 อาจจะต้องได้ย้ายที่อยู่ นับไป 1ปีครึ่ง
    12เมษา 2565- กย 2566 ให้ระวังถูกโกงนะคะ

ตั้งแต่ ปลายมกราคม 2563 นับไปอีก 2ปีครึ่ง เพื่อนหรือการติดต่อสื่อสารอาจจะทำให้เกิดเรื่องเครียดๆ นิดนึง

16. Umeshu

สวัสดีค่ะ
    1.งานน่าจะเป็นลักษณะไปติดต่อคนอื่นๆ งานดีค่ะมีคนช่วยเหลือ
    2.งานอาจจะเป็น project หรือเกี่ยวกับเด็กๆ หรือผลิตภัณฑ์ใหม่ๆ
    3.แต่ก็จะขัดแย้งกับผู้มีอาวุโสสูงกว่า หรือผู้บังคับบัญชาบ่อยๆ
    4.เป็นคนมีเสน่ห์นะ แต่ว่าตัวจริงๆก็จะแนวเด็ดขาดแอบแรง แต่คนก็ไม่โกรธ
    5.ดาวที่ได้ตำแหน่งโชคดี หรือตำแหน่งสนับสนุนที่ดีก็หลายดวง
    6.ช่วงนี้ดาวจรก็ไม่ได้สร้างปัญหามากนัก ใช้ชีวิตไปได้ชิวๆ กับหลายๆคน

17. Umeshu

16/24 แล้ว ^_^ เหลืออีก 8 ท่าน

18. pattaraniyom

pattaraniyom เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2006
    16 มี.ค. 2530 เวลา 09.46 น. นครศรีธรรมราช

ขอบคุณมากครับ

19. Tao

Tao สมาชิกใหม่

10 ธันวาคม 2019
    เต๋า ศ 19 ก.ย.40 อายุ 22ปี เวลาเกิด 13.45 น. จ นครปฐม เมื่อไหร่จะมีเเฟนครับ โสด เเล้วก็เนื้อคู่ของผมมีลักษณะเเบบไหนครับ
    ปล.มีคนบอกว่าผมไร้คู่นี้จริงมั้ยครับพี่

20. So_blue_

So_blue_ สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ เกิดอังคารที่ 14 ตุลาคม 2540 เวลา13.32 น. เกิดที่กทม.ค่ะ อยากทราบเรื่องการงานว่ามีเกณฑ์จะได้งานเร็วๆนี้ไหม ขอบคุณค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้