อุทาหรณ์ สำหรับผู้ที่ได้รับแจกวัตถุมงคลปลอมจากกระทู้..

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ขุนไกรพลพ่าย, 23 มีนาคม 2014.

1. ขุนไกรพลพ่าย

ขุนไกรพลพ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

ได้พระจากการ กระทู้แจกวัตถุมงคลจากสมาชิกพลังจิตท่านหนึ่ง. จำนวน 5 รายการ ค่าส่ง รายการละ 99 บาท ผมโอนเงินไป 500 บาท แต่ผมได้พระเก๊ที่ตรวจสอบจากผู้รู้แล้ว 4 รายการ ดังนี้
    1.พระปิดตาหลวงปู่ทิม 1 องค์ ( สร้างหอฉันท์ 2518 )
    2.พระปิดตาหลวงปู่หมุน 1 องค์ ( โลหะปี 2543 )
    3.ลูกอมหลวงปู่หมุน 1 ลูก ( เขียนยันต์เกือบเหมือน เช็คจากรูปไม่ใช่ )
    4.ตะกรุดแมงวันคำครูบากำธรวัดหนองแขม 1 ดอก ( ที่วัดและศิษย์ใกล้ชิดยืนยันว่าไม่เคยสร้าง )

ผมอยากจะถามว่าพระและของปลอมจะคืนได้ไหม เสียอารมณ์ เสียความรู็สึก เสียดายเงิน หรือจะบอกว่าตาดีได้ตาร้ายเสีบ คราวซวยของผู้ที่หวังจะครอบครองพระแท้ วัตถุมงคลแท้ ในรายการละ 99 บาท / ซึ่งตอนนี้ก็ยังจะแจกต่อเรื่อยๆ นี่มันหากินบนความทุกข์ผู้อื่นนะ

*** ขอให้สมาชิกทุกท่านพิจารณาก่อนจะเชื่อจะไก้ไม่ต้องเอาเงินไปทิ้งอย่างผม เสียดายเงิน 500 บาท แต่อย่าอ้างเลยว่าไม่รู้ว่าของจริงหรือปลอม ถ้าไม่รู้จริงก็อย่ามาแจกเพื่อหวังเงินค่าส่ง นรกสำหรับผู้ใช้ เกิดเขาใส่ไปตายท่านจะรู้สึกยังไง ....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มีนาคม 2014
  2. chitabun

chitabun Active Member

สมาชิกที่แจกuserอะไรครับ พอดีว่าผมเพิ่งสมัครเข้ามาใหม่ๆ ขอรับไปหลายรายการเหมือนกัน

3. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

เงินแท้พระไม่แท้ ท่านจะแจกทำไม. ....ไม่รู้ที่เคยรับแจกไป โดนบ้างไหม

4. sasiraya

sasiraya เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อ4 พอจะทราบค่ะว่า user อะไร เคยโอนเงินไปหลายรายการแล้วเหมือนกัน ถ้าเก๊ก็เสียความรู้สึกเสียดายเงิน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2014
  5. ชัยพระเเท้

ชัยพระเเท้ Active Member

เข้ามาใหม่เหมือนกันเเต่คิดว่าดูขาดเลยไม่ได้จอง จองบ้างบางกระทู้
    ทั้ง4รายการมาจากคนเดียวใช้ไหมครับ ถ้ามาจากคนเดียวก็มีคนเดียว เเต่ลูกอมหลวงปู่หมุนนี้ชื่อลูกอมเทพรำลึก ลูกอมเทพรัญจวน รึปล่าว ถ้าใช่ก็คงพอรู้ละ

--------------------------------------------------------
    รับเช่าบูชาพระพุทธชินราช รุ่น มวก 2519 มาลาเบี่ยง 2520 ขนาดบูชา เเละพระเครื่องวัดสะเเก วันชัยพระเครื่องoppa2010@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2014
  6. zamart

zamart เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2013
    ที่จริงมีหลาย user ครับที่แจกของปลอม ผมเจอหลายครั้งแล้วด้วย แต่เวรกรรมใครก่อ ก็รับกันเอาเองครับ ได้เงินไปใช้กินเล่นชาตินี้ ตกนรกอเวจี ชาติหน้า ถ้าคุ้มก็ทำต่อไป สาธุ :)

7. เซียน๖วิถี

เซียน๖วิถี Active Member

28 สิงหาคม 2013
    ครับเค้าแจกหลายยูสเซอร์
    พอถามก็เฉไฉ โกหก ระวังกันให้ดีนะครับ

8. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าน่าจะโดนหลายคนมาก เขาแจกหลายปีแล้ว บ้างทีดูแปลกเลยไม่กล้า

9. one-zee

one-zee เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เคยโดนเหมือนกันครับ....

10. oliver076

oliver076 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2010
    ครับ เคยเจอเหมือนกัน แต่ก็รู้ว่าปลอมแหระครับ เลยเอามานั่งศึกษาดูแหระครับ อาจจะต้องทำใจสักนิด ถ้ายิ่งเป็นเกจิรุ่นหลัง ๆ แล้ว ต้องคิดสักนิดครับ เคยได้มาเยอะเหมือนกันตอนนี้ก็เต็มกล่องเหมือนกันครับ ไหนจะ สมเด็จ อีก ครับ ถ้าแท้แต่เป็นรุ่นหลังหรือเกจสร้างทั่วไปปลุกเสกก็ยังพอรับได้

11. praprut

praprut เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
    โดนกันทุกคนครับกว่าจะรู้ว่าใครแจกแท้หรือปลอม

12. คณโฑ

คณโฑ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    ได้ของปลอมยังดี

ของผม ไม่ได้เลย ไม่ว่าจะเป็นธูปเสก หรือสมุนไพ
    ซิมโทรศัพท์

โอนเงินไปแล้วหายเงียบ โทรตามบอกจะส่งให้ สุดท้ายติดต่อไม่ได้

ไม่เข้าใจเหมื่อนกัน แต่เงินเล็กๆน้อยๆคิดว่าทำทานให้สัตว์ผู้ยาก

13. Penty

Penty เป็นที่รู้จักกันดี

พอจะบอก user ได้มะอ้ะคะ ไหนๆก็ไหนๆและ เพราะขนาดเพื่อนๆพี่ๆยังโดนกันมาแล้ว นี่เราก็ดูพระไม่เป็นซะด้วย ไม่รู้จะได้ปลอมรึแท้ แต่ไม่ระเเวงเท่าหายเงียบนี่สิ น่ากลัวอ้ะ

14. inzee01

inzee01 เป็นที่รู้จักกันดี

ธรรมดาแล้วพระเก่าๆเขาเล่นกันหลักพันหลักหมื่น กรณีจะเอามาให้เช่าแค่องค์ละร้อยเป็นไปได้ยากครับ อีกอย่างคนที่เอามาให้เช่านี่ผมว่าเขารู้อยู่น่ะว่าปลอมแต่อาศัยหากินกับความศรัทธาของคนอื่น
    สรุปก็ใจเย็นๆ ดูให้ดีก่อนเช่าครับ ถือว่าเป็นประสบการณ์ ใครทำอะไรไม่ดีใว้สักวันหนึ่งเขาก็คงได้รับกรรมไม่ดีสนองตอบนั่นแหล่ะครับ

15. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

เออ ผมก็เจอมาเหมือนกัน อินเดียขายของบ๊องๆ แถมยังราคาหู่ฉี่ เห็นเราศรัทธามากเลยคิดว่าต้องโง่ด้วยมั้ง ส่งของบ้าๆมา โดนผมฟ้อง eBay ไปยังมาขู่ผมอีก น่าจะฟ้องให้หนักเลย ไอ้พวกนี้ นึกแล้วแค้นเหมือนกัน อยากแจ้งความ เรียกร้องจากพฤติกรรม บ้าๆทั้งหลาย บ้าชะมัดเลย เซ็ง

16. zamart

zamart เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2013
    คือเราไม่สามารถบอก user ได้นะครับเพราะว่า ที่เขาแจกบางทีก็มีของจริงปะปนอยู่บ้างจะตีโพยตีพายเหมารวมว่าเขาแจกของปลอมไม่ได้น่ะครับ ขอให้ใช้วิจารณญาณในการรับแจกก็แล้วกันนะครับ :)

17. minijung

minijung เป็นที่รู้จักกันดี

สังเกตุง่ายๆครับ คนที่เอาพระมาลงประจำส่วนใหญ่พระ 90% จะเป็นเก๋ครับ
    ตอนแรกๆผมมาใหม่ๆ ผมก็เห่อไปบูชามาเสียเงินมาเยอะครับ
    พอเอาไปถามผู้รูเกือบหมด ตั้งแต่นั้นมาผมเลิกบูชาเลยครับ

ไม่ต้องบอกก็รูครับว่าใคร ลองไปหาดูเองครับ

18. Penty

Penty เป็นที่รู้จักกันดี

อ้อ เครๆค่ะ อย่างงี้เค้าเรียกรายการ "เกมส์วัดดวง" 55 ^-^

19. ชัยพระเเท้

ชัยพระเเท้ Active Member

วันนี้ไปย้อนดูกระทู้ หลายๆคนตัวเด่นๆในนั้น ตัวนำหน้า คุณA คุณZ คุณK คุณT คุณพ คุณU คุณK เเละอื่นๆวันนี้นั่งย้อนหลังกระทู้ทั้งวัน พึ่งสรุปได้ว่าใครมีความเสี่ยงต่ำ 5อันดับ

เอาที่ผมย้อนไปดูกระทู้เเล้ว คิดว่าใช้ได้เเจกเเท้เยอะ(คุณ พ สมาชิกพรีเมี่ยมใจดี เเท้เเทบทั้งหมด พระสวย พระดี )
    ก็คงจะมีคุณ Z คุณT คุณ K คุณKoคุณU
    ยังไง คนที่ผมตรวจสอบเเล้ว ผมคิดว่าผ่าน ความเสี่ยงต่ำ พระดี พระเเท้เยอะ อันนี้คือคัด5อันดับเรียงมา ส่วนคนที่ไม่ได้เอ่ย คือผมดูไม่เป็น เพราะเค้าเป็นพวกเครื่องราง ผมไม่อยากตัดสิน เเต่ผมรู้ว่าอันไหนคือการเเต่งเรื่องขึ้นมา

ใครสงสัยอะไรถามผมก็ได้ pm

--------------------------------------------------------
    รับเช่าบูชาพระพุทธชินราช รุ่น มวก 2519 มาลาเบี่ยง 2520 ขนาดบูชา เเละพระเครื่องวัดสะเเก วันชัยพระเครื่องoppa2010@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2014
  20. ิำำbeebeebee

ิำำbeebeebee สมาชิก

ของดีไม่ถูก ต้องระวังครับ