อย่างนี้ใช่มีใครทำคุณไสยใส่เราหรือเปล่าคะ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย natkntk, 29 สิงหาคม 2012.

1. natkntk

natkntk สมาชิก

31 กรกฎาคม 2012
    เรื่องมีอยู่ว่าช่วงนั้นกำลังอยู่ระหว่างแยกกันอยู่กับสามีค่ะ คือเค้ามีคนอื่นนะค่ะ แล้วเราก็กลับมาอยู่ที่บ้านได้ประมาณ1ปีได้. แต่ยังไม่ได้หย่านะคะ สามีก็ไม่ได้พูดเรื่องนี้กับเราด้วย แต่มีอยู่คืนนึง จำ/ด้ว่าเรากำลังฝันเรื่องไร้สาระอยู่ แล้วก็เริ่มมีลมแรงพัดมาปะทะตัวเรา หันกลับมาดูอีกทีเรายืนอยู่ที่หน้าประตูบ้าน รู้สึกว่ามันวังเวงมากเหมือนไม่มีใครอยู่ในหมู่บ้านเลย (บ้านเป็นหมู่บ้านค่ะมีประมาณ40หลังได้). ลมพัดมาแรงมากใบไม้ปลิวว่อนไปหมด รู้สึกว่ามีคนเดินมาทางหน้าหมู่บ้าน

2. natkntk

หันไปดูเห็นผู้ชายตัวสูงใหญ่นุ่งโจงกระเบนสีแดง ทรงผมโบราณ เดินตรงมาทางเรา ตรงมาเร็วมาก ความรู้สึกเหมือนเค้าไม่ได้มาดีแน่ๆ เลยถอยหลังเข้าบ้านช้าๆ. แต่ยังจองเค้าอยู่ ค่อยๆ เปิดประตูเข้าบ้าน พอเราเข้าบ้านได้แล้วเค้าก็ถึงน่าบ้านเราพอดี. ชายคนนั้นตะโกนเรียกชื่อเราแล้วท้าให้ออกมานอกบ้าน เราก็ตอบกลับไปว่า แน่จริงก็เข้ามาสิ. ชายคนนั้นร้องลั้นด้วยความโมโห แล้วเราก็รู้สึกตัวแต่ยังไม่ลืมตา กำลังคิดถึงความฝันเพราะมันเหมือนจริงมากๆ แล้วก็ได้ยินเสียงผู้ชายเรียกชื่อเรา ชัดเจนเต็มสองหูเลยค่ะ เราไม่ได้ตอบอะไรไป นอนสวดพระคาถาชินบัญชรในใจไปเรื่อยๆ จนหลับไปอีกครั้งนึง

3. natkntk

ตื่นเช้ามารู้สึกว่าไม่สบายใจกับความฝันนี้มาก. คิดว่าน่าจะมีใครประสงค์ร้ายทำคุนไสยเราแน่ หลังจากนั้นประมาณเดือนนึงได้ ก็ฝันอีกค่ะ. แต่คราวนี้เห็นชายนุ่งโจงคนนั้นสิงอยู่ในตุ๊กตาฟางมีตะปูดำปักอยู่กลางอก และเห็นผู้หญิงคนนึงถือตุ๊กตาตัวนี้อยู่ และยืนอยู่ริมน้ำกำลังจะลอยตุ๊กตาไป ชายนุ่งโจงคนนั้นดิ้นทุรนทุรายพยายามจะออกมาให้ได้ แล้วผู้หญิงคนนั้นก็ลอยตุ๊กตาไปกับแม่นำ้ เราได้ยินเสียงชายคนนั้นร้องอย่างโหยหวนด้วย ในความเข้าใจของเราเหมือนกับผู้หญิงคนนั้นเหมือนจะเป็นภรรยาน้อยของสามี เค้ากำลังปล่อยของลงน้ำเพื่อหวังผลบางอย่างใช่ไหมค่ะ. ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

4. Artorius

Artorius เป็นที่รู้จักกันดี

มันก็เป็นแค่ความฝันครับ แต่ถ้าไม่สบายใจจริงๆ และต้องการกำลังใจ แนะนำให้ทำบุญ ไหว้พระสวดมนต์ ทำสมาธิ หรือไปหาครูบาอาจารย์ที่เรานับถือก็ดีครับ

5. markdee

markdee เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2010
    เคยมีปัญหาครอบครัว แล้วไปหาพระช่วยทำไม่ให้สามีออกนอกบ้าน อีก2-3วัน ฝันค่ะฝันว่ามีอสูรกายจะเข้ามาในบ้านแต่เข้าไม่ได้ ในฝันรู้ได้เลยว่ามาจากไหนแต่ไม่กลัวดอกนะ ตื่นขึ้นมาก็คิดในใจถ้าช่วยไม่ได้เขาต้องทำร้ายใครสักแน่ๆ และก็จริงๆ คนในบ้านตกบ่อน้ำเล็กๆแต่แผลใหญ่มากๆ อยากจะบอกว่าถ้าเรามีดีพอ ไม่ต้องกลัวดอกค่ะ แล้วเราก็แผ่บุญแผ่กุศลไปให้เค้าค่ะ (เค้าทำอะไรเราไม่ได้ค่ะ เขาถึงทำร้ายกันเอง)

6. natkntk

ขอบคุณค่ะ

7. sazaki

sazaki เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์มาช่วยนะ แล้วมาแสดงให้เห็นต่อจากครั้งแรก แสดงว่าสิ่งที่เราทำอยู่น่ะดีแล้วทำต่อไปครับ

8. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

จิตใต้สำนึกมั้งครับ แต่ถ้าเป็นคุณไสยจริงก็ไม่ต้องกลัว หมั่นฝึกภาวนา รักษาศีล ให้เป็นนิจ ทำจิตใจให้ผ่องใส ณ เวลาที่เราภาวนาแล้วจิตใจเราผ่องใส พวกนี้มันทำไรเราไม่ได้ครับ เพราะระดับพลังงานมันคนละทางกัน พลังงานสว่าง กับพลังงานมืด มันถูกแสงสว่างจากกำลังจิตของเราลบล้างไป แต่ก็อย่างว่าคนเราก็มีเผลอกันบ้าง อาจโดนเล่นงานตอนเผลอ แต่ไม่เป็นไร ถ้าคนฝึกจิตดี มากตลอด มันหายเร็ว ไม่มีวันกี่อาทิตย์พิษก็ถอนหมดแล้ว และที่สำคัญ มันมักย้อนกลับคืนไปหาคนทำเร็วกว่าธรรมดา เพราะบุญที่เราสร้าง ภาวนา และศีลที่รักษา มันกลายเป็นเกราะ และแรงสะท้อนกลับไปได้รวดเร็วนัก

9. Just another day

Just another day เป็นที่รู้จักกันดี

พยายามสวดมนต์อย่าให้ขาดนะคะ เราเคยโดนแต่เมื่อก่อนเราไม่ปฏิบัติ โดนมานานเป็นปีจนมีคนมาช่วยเขาก็ยังทำซ้ำอีกหลายครังจนตอนนี้แย่ไปแล้ว ของคุณน่ากลัวนะ ฝันต่อเนื่องด้วย เรื่องเรียกชื่อเนี่ยเจอกับตัวมา ไม่ใช่ตอนหลับด้วย เดินในหมู่บ้านในกทม.นี่แหละ ได้ยินเสียงเรียกชื่อ เราเหมือนจะเคลิ้มๆแต่เรายังมีสติคิดว่าใครจะมาเรียกเราอย่างนี้ผู้ชายด้วย หันไปไม่มีใครเลย ลมก็ไม่มี เงียบสนิท ก็เลยเดินเข้าบ้าน พอวันรุ่งขึ้นเอาของมาโยนข้างบ้านเราเลย เพื่อนบ้านนี่แหละ ขี้อิจฉา

10. natkntk

ขอขอบคุณทุกความเห็นค่ะ ตั้งแต่เด็กๆ คุณพ่อก็ให้ท่องพระคาถาชินบัญชรก่อนนอนทุกคืน. ท่องมาสิบกว่าปีแล้วค่ะ

11. Thai Amulet

Thai Amulet เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2012
    สวคาถาสมเด็จโตอยู่ก็ไม่น่ามีปัญหานะครับ
    ถ้ายังกังวล ก็ลองหาท้าวเวสสุวรรณไว้บูชาสักองค์ก็ได้
    พวกภูตผีจะได้ไม่กล้ามารังควาญครับ

12. ขอมจำแลง

ขอมจำแลง เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    .ในควาฝันสวดคาถาชินบัญชรได้ แค่นี้ก็วัดแล้วว่าใจเรามี กรรมฐานอยู่ขณะหลับ นิมิต เป็นของมายา จริงบ้าง ไม่จริงบ้าง อย่าได้เก็บมาคิดมาก นอกจากจะทำให้ทุกข์แล้ว ก็ทำให้ลืมว่า เราควรตีความหมายความฝันเป็น เรื่องธรรมะบ้าง ไม่ใช่เรื่องโลก ๆ เรื่องส่วนตัวจนเกินไป

ความฝัน เมื่อเกิดขึ้นควร นำมาวัดกำลังใจเราว่า เราผิดศีล ผิดธรรม ในฝันไหม เพราะในฝันเราแสร้งทำไม่ได้ มันจะเป็นเรื่องว่าเราดีแค่ไหนเลย .. จะได้ปรับปรุงใจเราเอง แต่เรื่องครอบครัว เราติดใจอยู่ทำให้เอามาคิดต่อในทางไม่ดี เมื่อตื่นมา การที่เราไม่ให้ใครเข้ามาแล้วยังท้าเขาแสดงถึงความประมาท คนองในถิ่นของตนเอง ขาดเมตตา หากคุณถามเขาว่ามาด้วยเรื่องอะไร โกรธอะไรเรา ..จะทราบไปนานแล้ว นี่คุณแค่คิดเดาเอากว้างมาก ๆ ว่าเขาประสงค์ร้ายเท่านั้น แต่ไม่ทราบว่าเพราะอะไร หากถามแบบนั้นเหมือนท้าตีท้าต่อย แสดงว่า คุณก็นิสัยมักโกรธด้วยแต่ไม่มาก ..ไม่หายแม้ในความฝัน เราตีความแบบนี้พอ ..

อยากเป็นเหมือน คุณแสน ส.เพลินจิต หรือ ฮิฮิ

13. tae99

tae99 Active Member

ให้สวดมนต์ใส่บาตรและแผ่เมตตาครับ แล้วจะดีขึ้นเอง
    สวด อิติปิโส และพาหุงมหากา ครับ

14. ก้อนหิน

ก้อนหิน เป็นที่รู้จักกันดี

คน ครับที่มา ก็คนอีกนั่นแหล่ะที่โดนตะปู ตำอก ถ้า ไม่ block ณาณ เขาจะไม่เป็น ไร แต่เลิกยุ่ง มีคนมาช่วย น่ากลัว ที่สุด คือ block ให้ออกจากสมาธิไม่ได้...

15. ก้อนหิน

คนที่ทำเรื่องพวก นี้คือสำนักกันภัย แต่ชื่อ โดนกับตัว

16. ก้อนหิน

ขึ้น ๆ ลงในภวัง หาความต่างก็รอดได้ ครับ พลังจิต กำลังใจไม่พอให้พึ่งพระสงฆ์ ส่งจิตเอา..ท่านรู้ อธิฐานตอนใส่บาตรก็ได้

17. ชุนชิว

ชุนชิว เป็นที่รู้จักกันดี

เขาเอาไปลอยน้ำแสดงว่า เอาไม่อยู่เหมือนกันไง ตามธรรมเนียม(ก็เอาไปทิ้งนั่นแหละ หวังว่าคงไม่มีใครเก็บไปนะ เพราะเป็นของเก่าน่าสะสม)

18. aengaeng_27

aengaeng_27 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2010
    อย่าคิดมากเลยค่ะ อารายๆ ก็สู้พุทธคุณไม่ได้หรอก

19. ผมพอจะรู้

ผมพอจะรู้ Active Member

18 สิงหาคม 2012
    หาบูชาท่านท้าวเวสสุวรรณอะครับ หน้าบ้านแปะยันต์ท้าวเวสสุวรรณหน่อยก็ดีนะครับ ท่านช่วยป้องกันคุณไสยกับผี

20. มุกตาภา

มุกตาภา เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2012
    ท้าวเวสสุวัณเนี้ย..สุดยอดสำหรับฉันแล้วคะใช้อยู่เหมือนกันกันได้ทุกอย่างสบายใจด้วย:cool: