อยู่แถวพญาไท ช่วยแนะนำร้านเลี่ยมกรอบกันน้ำหรือเลี่ยมเงินทีครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย อาอู๋, 22 กรกฎาคม 2012.

1. อาอู๋

อาอู๋ สมาชิก

อยู่แถวพญาไท มีที่ไหนในละแวกนี้ที่มีร้านเลี่ยมกรอบกันน้ำ เลี่ยมเงิน หรือรับทำตลับเงิน ฝีมือดีๆบ้างครับ หรือไม่เอาใกล้สถานีBTSก็ได้ครับ ขอแบบงานเรียบร้อย ถนอมพระเรา ไว้ใจได้น่ะครับ
    เคยดูจากเว็บนี้ทีนึง มีคนเคยแนะนำร้านในซอยพหลโยธิน1 ก็ลองไปเลี่ยมมา ปรากฎว่า งานไม่เรียบร้อย ทาน้ำยาประสานเลอะเข้าไปในตัวพระ ทำให้รัดที่ชุบไว้ละลายติดกรอบ เซ็งมากครับ อยากหาที่เลี่ยมดีๆพอจะแนะนำได้มั้ยครับ
    อ่อ แล้วร้านในมาบุญครองนี่มีร้านที่รับเลี่ยมกรอบพลาสติก แบบราคาพอรับได้ฝีมือไวใจได้บ้างมั้ยครับ

อีกเรื่องหนึ่งครับ ผมสงสัยว่า เวลาเค้าเลี่ยมกรอบกันน้ำ อยากทราบว่าปกติน้ำยาประสานต้องเลอะเข้ามาโดนเนื้อพระหรือป่าวครับ แล้วมีทางป้องกันไหมครับ ถ้าเกิดเลี่ยมพระแพงๆแล้วน้ำยามาโดนทำให้เนื้อพระเสียหาย โดยเฉพาะพระผง เคยเห็นบางทีเค้าเอาโฟมล้อม อันนี้ป้องกันได้100%มั้ยครับ

2. อาอู๋

อาอู๋ สมาชิก

ไม่มีใครรู้เลยเหรอครับ เอาแถวๆนี้ก็ได้ครับ ผมทำงานทุกวัน กว่าจะเลิกก็ 5โมงครึ่ง ไม่มีเวลาเดินทางไปแถบท่าพระจันทร์ พญาไม้

3. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    บังเอิญเข้ามาเจอครับ ผมเป็นช่างเลี่ยมพระครับ ก็เลยจะแนะนำตัวเองครับ มีงานเลี่ยมตัวอย่าง และเบอร์โทรติดต่อตามลิ้งค์ที่ให้มา ถ้าสนใจก็พูดคุย สอบถามได้ครับ...
    กระดานข่าว www.g-pra.com : แสดงรายละเอียดในกระทู้
    กระดานข่าว www.g-pra.com : แสดงรายละเอียดในกระทู้

4. prom20

prom20 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    ไกลหน่อยนะ แยกบางกะปิแล้วเลี้ยวขวาปุ๊บเห็นสะพานลอยด้านหน้าจอดรถเลย หากมารถเมล์ ลงที่สะพานลอยเลยซ้ายมือหน่ะเดินเข้าไปเลยเขาเรียกตลาดพระกรีนลาย มี2-3ร้าน(ไปเช้าๆนะรอรับเลย)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 สิงหาคม 2012
  5. billiejoe

billiejoe สมาชิก

7 มิถุนายน 2007
    ที่ สายใต้ใหม่ ตลิ่งชัน ชั้น M สาขา 2

และ

ที่ JJ มอล์ จตุจักร สาขา 1
    ชั้น 2 ติดศูนย์อาหาร
    ห้อง S 298
    **โดยช่างบางลำภูและช่างท่าพระจันทร์รอรับได้เลย***

กรอบพระเงินแท้ 952 ทองคำ90% และอื่นๆราคาโรงงาน(ส่ง/ปลีก) [Engine by iGetWeb.com]