อยากเรียนถามเรื่องหนังสือเกี่ยวกับการนั่งสมาธิ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย x-ray, 6 ธันวาคม 2005.

1. x-ray

x-ray Active Member

คือแบบตอนนี้กำลังอยากให้คุณแม่ มานั่งสมาธิอะครับ เลยอยากได้หนังสือที่อ่านแล้วเข้าใจง่าย สามารถทำเองได้ เพราะจะให้คุณแม่ไปฝึกที่วัดเลยท่านคงไม่ยอมไปแน่ เลยอยากค่อยๆให้ท่านลองทำดูอะครับ

พี่ๆคนไหนพอทราบหนังสือที่มีวิธีการสอนแบบง่ายๆมั่งไหมครับ ถ้าพี่ๆคนไหนพอทราบรบกวนช่วยแนะนำหนังสือทีนะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้ามากๆนะครับ

2. อวทม45

อวทม45 เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2005
    วิมุติธรรมของ พระอาจารย์ นาวี ปิยทัสสี วัดถ้ำดอยโตนเชียงใหม่ ใช้กูเกิ้ลหาน่าจะได้ครับ