อยากบูชาเพชรพญานาค แต่ไม่ทราบว่าบารมีถึงหรือไม่

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย coolz, 29 พฤษภาคม 2008.

1. coolz

coolz เป็นที่รู้จักกันดี

ตั้งแต่ได้ยินคำว่า " เพชรพญานาค" เราเกิดกิเลศอยากได้อย่างเป็นที่สุด ซึ่งยังไม่รู้ว่าเพชรพญานาคมีหลายสี แต่สีที่อยากได้มากที่สุดคือ สีน้ำเงิน และสีเขียว

ทว่า ได้ไปอ่านในเจอใน
    http://www.oknation.net/blog/print.php?id=162588

ในเว็บเขียนว่า "สีน้ำเงิน หมายถึง ผู้ที่มีอำนาจวาสนาบารมีสูงมีทั้งบุญฤทธิ์และอิทธิฤทธิ์บารมี เป็นผู้นำผู้ปกครองมีทั้งเดชตบะบารมีเป็นที่เคารพน่าเกรงขามมีขุมทรัพย์มหาศาลที่ซ้อนเร้นอยู่ ดังร่มโพธิ์ร่มไทรที่แผ่กิ่งก้านร่มเย็นที่พักพิงแก่สรรพ "

ทว่า หมายเหตุ

2. adubis

adubis Active Member

16 มิถุนายน 2007
    ผมมีครับจำได้สนิดใจเลย เคยสั่งซื้อจากเวปนี้หละครับมีคนนำเข้ามาให้บูชาเลยสั่งไปดูกับโคตรเหล็ฏไหล พอเอามคนในบ้านผมไม่เชื่อคิดว่ามันคือเเก้วผมก็เลยไหว้เเล้วขอคมาให้คนในบ้านผมเอาไปทดลองเเต่ไม่บอกว่าใคร ขอคมาเเล้วนะครับ ก็เลยลองเอาไปให้อีกคนลองดู ครับ เอาไปเป่าเเก้วครับ คือเป่าไม่ออกครับพอใส่ลงไปในเตามันเป็นสีเเดงเหมือนหินร้อนโนไฟอะครับเเล้วเขาก็เลยเอาไปถามอาจารย์ อาจารย์บอกวันมันคือเเก้ว เเต่ไม่รุว่าใส่สารอะไรไปข้างใน ก็เลยคิดว่าจะลองนำไปหยดกลดถ้าหยดเเล้วไม่เป็นไรเเปลว่าเเก้วครับถ้าหยดเเล้วเป้นรู นั่นเเหละครบัคือหินที่เนื้อเป็นเเก้ว ซึ่งตอนนี้หายเงียบไปเเล้วยเเต่ที่บ้านผมยังเหลืออีก 2 องสีชมพู กับสีเเดงครับเช่ามาในราคาไม่น่าเชื่อถือจำได้ว่า 60 บาทมั้ง มีหลายคนเหมือนกันที่เช่าไปคนขายบอกว่านำมาจากวัดเเล้วขายพร้อมหนังสือเพชรพญานาคที่จัดพิมขึ้นเป็นครั้งที่เท่าไรผมไม่ทราบ เเต่หลายปีเเล้วครับ ตอนนี้ต้องรอผู้เก่าผู้เเก่มาเล่าสู่กันฟัง ครับ ใช้ วิจรนยานในการอ่าน อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤษภาคม 2008
  3. หล่อลำน้ำ

หล่อลำน้ำ Active Member

อยากจะถามท่านว่า พญานาคที่ท่านบูชามีกี่เศียร

หนึ่งเศียร ห้าเศียร หรือว่า เจ็ดเศียร

ไปดูเศียรของท่านท้าวมหานาคราช มุจลินทร์ นะครับ

มีกี่เศียร .... นั่นแหล่ะองค์จริง

ไม่อยากพูดมาก เดี๋ยวโดนแบน เหมือนพี่หล่อทั้ง 4 เอ้ยไม่ใช่สิ ต้องพี่หล่อทั้ง 5

ขอรับท่าน

4. apple_meppo

apple_meppo เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวมีลูกแก้วพญานาค 5 ลูก เป็นสี น้ำตาล น้ำเงิน และเขียวใส

ได้มาด้วยความบังเอิญ

บูชา รักษา ตามที่คนอื่นที่เคยได้บอก

------------

ตอบไม่ตรงประเด็น --"

5. ttoorrhh

ttoorrhh Active Member

ผมไม่มีครับ....(แล้วมาบอกทำไมนี่)

6. coolz

โดยส่วนตัวบูชา อนันตพญานาคราช คะ

7. nakoruru

nakoruru เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2005
    ลองแวะเข้าไปดูที่นี่ครับ เชื่อหรือไม่ก็เป็นเรื่องของบุคคล แต่ยังไง
    พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ก็เป็นที่พึ่งอันสูงสุดครับhttp://www.watcharathath.com/index.php
    ผิดพลาดประการใดขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

8. คุณ อาคม

คุณ อาคม สมาชิก

ได้ไปกราบพระที่วัดถ้ำสาริกาที่นครนายก เป็นวัดที่พระอาจารย์มั่นท่านเคยมาจำพรรษา และได้มรรคได้ผล ที่วัดแห่งนี้ วัดนี้จึงเป็นสถานที่สัปปายะ และได้ไปกราบ พระอัฐิธาตุของท่าน ซึ่งใสเป็นแก้วดังรูปที่ถ่ายมา และได้สังเกตุเห็นวัตถุเหมือนก้อนอิฐ ในนั้นด้วย และมีก้อนลักษณะคล้ายแก้ว ด้วยความสงสัยจึงไปนมัสการถาม พระ ท่านบอกว่าเขาเรียกว่ากันว่า แก้วพญานาค ก็ได้สอบถามอีกว่ามันคืออะไร ท่านบอกว่าความจริงมันคือแก้วธรรมดาที่คนเราสร้างขึ้นมาเพื่อการพานิช และมีการประโคมข่าวว่าเป็นสิ่งมหัศจรรย์ มีความพิศดารต่างๆนาๆ ที่จะกุเรื่องขึ้นมา ท่านเลยนำมาวางไว้ ใครมีสติก็จะมาถามและได้ข้อความที่กระจ่างกลับไป นี่เป็นเรื่องจริงที่ได้เห็นมาและนำมาถ่ายทอดให้ได้รับรู้กันครับ หากขัดเคืองใจใครก็ขอประทานอภัยครับ เพราะได้ฟังมาอย่างนั้นจริงๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      106.6 KB
      เปิดดู:
      5,389
      ขนาดไฟล์:
      109.9 KB
      เปิดดู:
      1,378
      ขนาดไฟล์:
      105.5 KB
      เปิดดู:
      1,217
      ขนาดไฟล์:
      102.8 KB
      เปิดดู:
      1,142
      ขนาดไฟล์:
      111.6 KB
      เปิดดู:
      1,438
      ขนาดไฟล์:
      120.4 KB
      เปิดดู:
      1,066
      ขนาดไฟล์:
      111.3 KB
      เปิดดู:
      1,386
  9. ฤษีเหิร

ฤษีเหิร Active Member

ลองใช้ปัญญาของบุตรแห่งศากยะตอบด้วยตัวเองดู
    เพชรจากธรรมชาติขนาดเม็ดเท่าเพชรพญานาคเขาขายกันกะรัตละเท่าไร
    แล้วถ้าเป็นของพญานาคน่าจะขายแพงกว่ากันกี่เท่านะ
    แก้วใส่สีที่เขานำมามาขายกันมีมากมายนั้น..ถ้าเป็นไข่พญานาคจริงคงต้องเลี้ยงกันเป็นฟราม์ปิดแบบบริษัทซี.พีแล้วครับ..ส่วนตัวเปลือกไข่เป็นกินชนิดหนึ่งเขาจะเจาะรูใส่หินสีแล้วใช้ปูนขาวปิดรู
    บางเจ้าที่พอขายเสร็จก็เปิดไข่ต่อหน้าคนซื้อเพื่อดูว่าได้สีอะไร มีบารมีแค่ไหน คนซื้อก็จะเกิด
    อาการโลภอยากจะได้สีอื่นๆหรือสีที่ตนต้องการแต่แรก ก็จะเสียเงินซื้อเพิ่มเท่านั้นเอง

10. ผู้หญิงธรรมดา

ผู้หญิงธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

มีหนังสืออยู่เล่มชื่อ"อ่านก่อนตาย...ก่อนจะเสียดายที่ไม่ได้อ่าน ฉบับ ของดี...มีแล้วรวย พลอยพญานาค...ดูดทรัพย์ โดยพันธกานต์ กิ้มทอง(โจ) จะคัดลอกส่วนที่เป็นประโยชน์มาให้ทราบนะค่ะ

11. ผู้หญิงธรรมดา

ผู้หญิงธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

วิธีตรวจสอบพื้นฐานในการดู..พลอยพญานาค

พลอยพญานาคของจริง จะมีลักษณะเด่นๆ ดังนี้
    1.จะมีรูปพรรณสันฐานต่างๆกันไปไม่มีรูปแบบตายตัวแน่นอน โดยเฉพาะขนาดรูปทรงที่ทุกๆ เม็ดจะมีไม่เหมือนกันซึ่งแตกต่างจาการสังเคราะห์หรือพิมพ์ขึ้นมาเองซึ่งจะมีขนาดและรูปร่างเท่ากัน เนื่องจากใช้พิมพ์หรือบล็อกอันเดียวกัน ของจริงจะต้องมีสีในสว่างแวววับสดใส โดยเฉพาะตอนถูกแสงไฟ หรือแสงแดด ไม่มีร่องรอยของการเจียระไนใดๆ
    2.เมื่อนำมากดทับบนกระจกแล้วกรีดแรงๆ ไปบนกระจกแล้วจะปรากฏร่องรอยของกระจกให้เห็นเด่นชัด
    3.จะมีตรงกลางเว้าคล้ายตาน้ำอยู่ข้างในพลอยพญานาคของจริงจะมีขนาดน้ำหนักมากกว่าแก้วพวกพลาสติกแข็ง ในขนาดและปริมาตรเท่ากัน1-2เท่า ทนไฟ ทนเย็น
    4.หากใส่บูชาติดตัวนานๆ ความแวววาวใสสว่างก็ยังปรากฎหากนำมาถูหรือขัด
    5.ไม่มีลักษณะเหลี่ยมหรือเจียระไนมาแล้ว
    6.หากนำไปจุ่มในน้ำ พลอยพญานาคจะจมสงสู่ก้นของภาชนะนั้นๆ ที่นำมาใส่น้ำ
    7.พลอยพญานาคของจริง จะทนต่อความร้อนสูงมาก จะไม่ละลายเหมือนพลอยที่สังเคราะห์ขึ้นมา แต่ไม่แนะนำให้ทดลองวิธีนี้เพราะจะเป็นการลบหลู่วิญญาณหรืออำนาจพลังของพญานาคได้
    8.ของจริงไม่มีว่างขายตามท้องตลาด

12. nakoruru

nakoruru เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2005
    เพิ่มเติมนะครับ ถ้าเราเก็บไว้ บางที สี่จะเข้มขึ้น หรือขนาดใหญ่ขึ้น แล้วเมื่อเราลอง ไปแช่น้ำ น้ำใน ภาชนะ ที่เราแช่ นั้นจะแห้ง ไวมากๆ (ไม่เชื่อลองนำแก้วใส่น้ำ 2 ใบ ใส่น้ำที่ปริมาตรเท่ากัน) จากประสบการณ์ที่ได้ทดสอบหลายๆ อย่าง และพบเจอโดยส่วนตัวที่ผมเชื่อนะ เดี๋ยวเล่ามากกว่านี้จะดูเป็นเรื่องเพ้อเจ้อมากไป

13. ฤษีเหิร

ฤษีเหิร Active Member

ขอบคุณที่ส่งข้อความมาให้ผมอ่านครับ..หนังสือเล่มที่เอ่ยถึงผมมีครับอ่านไปครึ่งเล่มเกิด
    เสียดายสตางต์ที่ซื้อมาครับ..ที่ซื้อเล่มนี้เนื่องจากมีการนำประวัติคุณไมตรี บุญสูงมาลง
    แล้วผสมเรื่องต่างๆแบบผสมครับ..เรื่องแก้วที่ว่าคนนํามาเล่นก่อนคือคุณศักดาหรือที่เขาเรียกว่า
    อาจารย์ศักดาที่อยู่ปิ่นเกล้านครไชยศรีใกล้ๆพุทธมณฑลสาย3 เนื่องจาก.ด.น.สุวินัยไปเอาเรื่อง
    ที่กล่าวถึงมาเขียนในหนังสือ..ผมเองได้ไปพิสูจน์มาเมือ7-8ปีแล้วครับ.
    .พูดง่ายว่าวิชาดังๆพลังจักรวาลรุ่นสมัยเรียนที่ต่างประเทศ
    สำนักดังๆบรูพา มีนบุรีวัด ดังๆวัดอ้อน้อยไปมาก่อนที่จะดังเสียอีก ผมไปศึกษามาหมดแล้ว.
    .คนเราของดีๆของคู่บุญเขาไม่เอามาขายนะครับ..และถ้ามันดูดทรัพย์ได้จริงๆหลายคนคงรวยไปแล้วนะครับ
    ขอยกตัวอย่างประเภท..กรูให้มรึงรวย..คนขับรถขยะเทศบาลที่มาเก็บขยะที่หน้าบ้านผม
    ห้อยโชว์นอกเสื้อจตุคาม3องค์ที่คอ..เขาห้อยมา1กว่าแล้วครับ..เท่าที่เห็นหน้าเห็นฐานะ
    เห็นภูมิปัญญาและการศึกษาของ..เขาคงจะต้องขับรถขยะอีกนานครับ
    พอดีมาอ่านเจอคนเอาเรื่องครูบาอาจารย์เก่าๆที่ผมเคยศึกษามาลงในเว๊บนี้
    ผมขอยืนยันผมไม่ใช่หน้าม้าหรือตั้งใจมาโฆษณาให้นะครับ..มีหนังสือดีๆที่สามารถเปิดโปง
    พวกที่เอาปาหี่มาเล่นแล้วอ้างว่าเป็นพลังจิตหรือไสยศาสตร์ว่าเขาเล่นกันยังไง
    ลองเข้าไปดูได้ครับwww.prommasart.com

14. apple_meppo

apple_meppo เป็นที่รู้จักกันดี

^^

-------------------------

เรื่อง "เมื่อเราลอง ไปแช่น้ำ น้ำใน ภาชนะ ที่เราแช่ นั้นจะแห้ง ไวมากๆ "

ส่วนตัวเชื่อค่ะ ...

15. noraphat

noraphat เป็นที่รู้จักกันดี

...เฉพาะ.....
    พลอยที่อยู่ในหินทราย สังเกตุที่หินทรายดีๆครับ ลองดูว่าเหมือนเอาทรายมาคลุกกับแป้งเปียกแล้วมาปั้น ปั้นแล้วเอามาเผาไฟให้แห้ง นำไปวางในที่ที่มีน้ำไหลผ่าน สักระยะพอมีไคล ตะไคร่น้ำเกาะ มีลอยน้ำไหลผ่าน พอได้เวลาก็สร้างข่าว...

วิเคราะห์จากที่เคยเจอมา....ผิดถูกขออภัย
    ถ้าใครมีหินที่มีพลอยหรือเหล็กไหล...อยู่ก็ลองเอาออกมาพิจารณาประกอบครับ เมื่อมาดูหินทรายที่เป็นธรรมชาติ จะเห็นชั้นการทับตัวของชั้นทรายอย่างชัดเจน เป็นชั้นๆแยกกัน ต่างกันกับหินที่มีพลอยอยู่ข้างในชัดเจนเหมือนเอาทรายมาปั้น ทรายในหินที่มีพลอยทรายหยาบเรียงตัวสะเปะสปะไม่เป็นระเบียบ แต่หินที่เป็นธรรมชาติทรายเรียงตัวเป็นแนว ทิศทางเดียวกัน.....เป็นระเบียบ....
    เพราะเคยเจอมากับตัวเอง...ไม่อยากให้ใครเป็นเหยื่ออีก เอาเงินไปทำ cd ธรรมะแจกได้บุญมหาศาลครับ เกื้อหนุนเรานับชาติไม่ได้

สรุปคือ ที่ผมได้มา....ก็จากคนที่นำเรื่องนี้มาเป็นข่าวนั้นเอง....เกิดจากการจำลองขึ้นครับ ไม่ได้เกิดจากธรรมชาติ แต่ใครจำลอง เพื่อหวังผลอะไรไม่ขอกล่าว....ถึง..

16. coolz

ขอบคุณทุกท่านมากคะ เดี๋ยววันนี้เราจะไปนำมาบูชาแล้วจะโพสรูปให้ดูนะคะ

17. amakig

amakig Active Member

22 กันยายน 2007
    นี่แหละหนอคนไทย
    ชอบหลอกขายของคนไทยด้วยกันเอง
    หลอกขายโดยความเชื่อ
    หลอกขายโดยความศรัทธา

สาธุ

18. TK the Naka

TK the Naka เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2007
    ผมคิดว่าคนที่เคยเกี่ยวข้องส่วนมากจะเชื่อและได้บูชา ส่วนคนที่มาจากภพอื่นที่ไม่ค่อยตรงกัน เช่น ฤาษี ครุฑ ก็อาจจะไม่เชื่อ
    เพื่อนผมบูชาพวกครุฑยังไม่เชื่อเลย แถมยังชอบว่าผมบูชาปลาช่อนอีก(ขออภัยที่บอกตรงๆนะครับ) ผมก็เตือนว่าไม่เชื่ออย่าลบหลู่ วันนั้นเอง เพื่อนขับรถคว่ำครับ เรื่องนี้อยู่ที่ความเชื่อ

19. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2008
  20. จอกแหน

จอกแหน เป็นที่รู้จักกันดี

ก๊ากๆๆ อยากจะหัวเราะให้ก้องเว็ปจังเลยเพชรพญานาค เลิกงมงายกันเถิด
    แนะนำให้ปฏิบัติบูชาพระรัตนตรัยกันดีกว่านะครับ