อยากบวชเรียนครับก่อนเข้าพรรษานี้ครับจะได้อยู่เข้าพรรษาเลย

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ณัฐวีระ, 12 กรกฎาคม 2010.

1. ณัฐวีระ

ณัฐวีระ สมาชิก

12 กรกฎาคม 2010
    อยากบวชเรียนครับก่อนเข้าพรรษานี้ครับจะได้อยู่เข้าพรรษาเลย<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->สวัสดีครับ ผมชื่อณัฐวีระนันท์ พงษ์โอภาสครับ
    ตอนนี้เรียนจบปริญญาตรีแล้วครับ เคยบวชมาครั้งหนึ่งตอนที่เรียนปวส.ครับ
    หลังจากสึกแล้วก็มาเรียนต่อจนจบแล้วครับที่ตัดสินใจจะบวชอีกครั้งนึงก็เพราะว่าการใช้ชีวิตความเป็นยฆราวาสนั้นหาใช่ทางสงบสุขไม่แต่ตอนนี้ไม่มีเงินที่จะทำการบวชครับ ก่อนเข้าพรรษานี้หากมีท่านผู้ใดที่ใจบุญรับเป็นเจต้าภาพก็ขอยกบุญนั้นให้ด้วยครับจากนั้นข้าพเจ้าจะปฎิบัติตนอยู่ในผ้าเหลืองอย่างไม่ให้บกพร่องครับรุ้สึกว่าทำกรรมไว้มากครับขอผลบุญนี้จงสำเร็จแก่ผู้ที่ช่วยเหลือข้าพเจ้าได้อย่างดียิ่ง สาธุ
    กรุณาติดต่อมาด้วยครับ
    084-7251252
    ณัฐวีระนันท์ พงษ์โอภาส
    ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ<!-- google_ad_section_end -->

2. king_6914

king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ถ้าอยากบวชจริงๆกิ่งยินดีเป็นเจ้าภาพค่ะ

3. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนท่านเจ้าของกระทู้
    หากท่านไปบวชที่วัดป่าวังน้ำทิพย์(บวชตลอดชีวิต)
    พี่ติงยินดีจัดหาเครื่องอัฐบริขารทั้งหมดให้ค่ะ
    รวมทั้งปัจจัยถวายพระทั้งหมด
    นอกนั้น ไม่มีค่าใช้จ่ายค่ะ
    <!-- google_ad_section_end -->